`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

จบแล้ว.......EA Thailand

krt's Photo krt 22 Jan 2009

จากที่นี่ครับ

http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...t=1&layout=

พอได้เห็นก็หันไปมอง เกมเก่าๆ ที่เป็นกล่อง pc ของ EA ประมาณ 10 กล่อง บางกล่อง ลงไปเล่นแค่ครั้งเดียว แต่ก็ไม่เสียดาย

ล่าสุด CC Red alert 3 ทำเนื้องานออกมาได้ดีมาก ในด้าน package สะสม

สำหรับ PS3 ก็มี Fifa 09 กะ burnout

ตอนแรก ถ้า burnout pc กะ red3 ps3 ออกจะถอยมาอีก

เศร้าจัง......

220380123's Photo 220380123 22 Jan 2009

เกมส์เดียวกัน แต่ที่เมืองนอก ขายแพงกว่า นะ EA~ เหมือนกันนี่ล่ะ โดย เฉพาะ FIFA09 เนี่ยยย

จะกลับไปซื้อไทย จะยังมีมั้ยนะ

deleted's Photo deleted 22 Jan 2009

ผมเข้าไปอ่านมันไม่เกี่ยวกับคอคอดกระตรงไหน ตาหนุ่ยแกยังเอามาเป็นประเด็น มั่วจริงๆ

ต่อให้สิงคโปร์โตกไม่มีในแผนที่โลก เขาก็ย้ายศูนย์จัดจำหน่ายไป HK ก็ยังได้

ประเด็นคือคนไทยไม่เล่นแผ่นแท้กันมากกว่า ของอย่างงี้มันอยู่ที่จิตสำนึก ไม่ต้องไปดูที่ไหน ดูห้องข้างๆ ไรท์เองโหลดเองแล้วเอามาอวดว่ากรูเจ๋งเล่นของถูก

อีกอย่างเศรษฐกิจเมกามันก็ระส่ำหนัก เนื้อก้อนไหนเน่าก็ต้องรีบตัดทิ้งไปเป็นที่แรกๆ ก็ไม่เห็นจะแปลกตรงไหน

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 22 Jan 2009

...
Edited by [[[PEE]]], 22 January 2009 - 01:29 AM.

The Frog Prince's Photo The Frog Prince 22 Jan 2009

เอ่อ รุนแรง ขึ้นแฮะ

เสียดายอีเอเหมือนกัน

น้องผมรอThe sims3 อยู่

จะมีภาษาไทยป่าวเนี้ย

Jin's Photo Jin 22 Jan 2009

แหม ป่านนี้แผ่นแท้ วีซีดี ดีวีดีแท้ คงเต็มบ้านเลยมั้งเนี่ย ค่ายหนังค่ายเพลงคงภูมิใจน่าดูเลยแฮะ มีคนรักของแท้ซะขนาดนี้ สงสัยจับแผ่นก๊อบแล้วจะคันมือแหงมๆ

ปล. จิตสำนึกมันมีทุกคนแหละ แต่มันก็หลายๆองค์ประกอบ อย่าเหมาอะไรรวมๆสิครับ ไม่ชอบใจห้องข้างๆ ก็ไม่ต้องไปสนใจหรืออ้างถึงให้มันรกสมองคุณน้อ

Siri's Photo Siri 22 Jan 2009

ไปซะแล้วเหรอ...แล้วแบบนี้เซิฟ BF2 ก็คงต้องไปเล่นของ SG สิ (เอ๊ะ...รึเค้าปิดไปนานแล้วน้อ ไม่ได้ตามข่าว)

เสียดายหลายๆเกมเลยค่ะ บางแผ่น PS3 ขายถูกกว่าของนอกซะด้วย

ล่าสุดเพิ่งซื้อ NFS กับ Burnout เวอร์ชั่น 360 มา (ของแท้นะคะ แบบร้านเค้าหิ้วมา) ปิดบริษัทซะแล้ว - -

แต่ถ้าขุดคลองขอดกระ บ้านข้าพเจ้าก็แยกจากประเทศไทยตอนบนสิคะ - -" (แล้วมันเกี่ยวอะไรกับ EA ไทยปิดอ่ะ)

LEON.S's Photo LEON.S 22 Jan 2009

โดนนน yoyo_57.gif

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 22 Jan 2009

เออ ใช่ แม่ม คนอื่นเค้าหยุด เค้าพยายามจะไม่แขวะกันแล้ว มีไอนี้แม่ง ไม่หยุดซักที

อ่อ ตอนนี้โหลดของก๊อบทุกอย่างที่โหลดได้แต่ ก็เล่นแผ่นแท้ ps3 ผมดูเป็นคนดีมีจิตสำนึกปะครับ
Edited by [[[PEE]]], 22 January 2009 - 12:36 AM.

Gogolico's Photo Gogolico 22 Jan 2009

อ่านข้อความในกระทู้แล้วมาสะดุดตรงนี้

"คนขายสินค้า Pirate ในประเทศไทย... จงไปตายซะ!!! "

โทษนะครับ บรรดางาน Event หลายๆ ครั้งที่คุณหนุ่ยจัดมาเก็บตังค์ค่าบัตรผ่าน, ค่าแข่งเกม,
ซอฟท์แวร์ในเครื่อง 360, เครื่อง Wii และ PS2 ทั้งหลายนั้น..... เป็นสินค้า Pirate เหมือนกันไม่ใช่หรือครับ?

คุณก็เคยเอาสินค้า Pirate มาทำกำไรในงานของคุณเองเหมือนกันนะ

สุดท้าย คุณก็ไม่ต่างอะไรกับคนขายสินค้า Pirate หรอก

ส่วนเรื่องของ EA Thai นั้นถ้าเป็นจริงก็เสียดายครับ เพราะเป็นค่ายเกมค่ายเดียวที่เข้ามาทำตลาดในไทยอย่างเป็นรูปธรรมและเกิดผลดีที่สุด
เพราะพวกบรรดาผู้ถือลิขสิทธิ์รายอื่นๆ นั้น ไม่เคยคิดจะทำตลาดอย่างจริงๆ จังๆ นอกจากการหากินกับการจับลิขสิทฑ์เพียงอย่างเดียว

Darkberry's Photo Darkberry 22 Jan 2009

ใจร่มๆกันเน้อ มาคอมเม้นกันด้วยเหตุผลดีกว่าครับ อย่าใช้คำพูดแนวแดกดันกันครับ

PSMAN's Photo PSMAN 22 Jan 2009

เสียดายจังเลยครับ
EA ไทยก็ช่วยแบ่งเบาภาระผมได้เยอะเหมือนกัน
ยิ่งช่วงหลังๆ เนี่ย เกมส์ดีๆ จากค่ายนี้ก็เยอะอยู่ เสียดายจิงๆ

pp_2532's Photo pp_2532 22 Jan 2009

ใช้Windowแท้รึเปล่า?

ในคอมคงไม่มี Crack ซักตัวเลยมั้งเนี่ย?

kumagift's Photo kumagift 22 Jan 2009

คุณก็เคยเอาสินค้า Pirate มาทำกำไรในงานของคุณเองเหมือนกันนะ

สุดท้าย คุณก็ไม่ต่างอะไรกับคนขายสินค้า Pirate หรอก

เอ ในงาน ผมก็เล่นไม่มากนะครับ
แต่เห็นมันเป็นพวกเกมเสียตังดาวโหลดทั้งนั่นนี่นา
เทคเคน เกมWii

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 22 Jan 2009

QUOTE (deleted @ Jan 22 2009, 12:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ประเด็นคือคนไทยไม่เล่นแผ่นแท้กันมากกว่า ของอย่างงี้มันอยู่ที่จิตสำนึก ไม่ต้องไปดูที่ไหน ดูห้องข้างๆ ไรท์เองโหลดเองแล้วเอามาอวดว่ากรูเจ๋งเล่นของถูก

มันอยู่ที่จิตสำนึกจริงๆครับ โพสหาเรื่องคนอื่นได้ไม่เว้นแต่ละวัน

ไม่ลองคิดโพสอะไรในแง่ดีบ้างล่ะครับ เห็นโพสทีไร มีแต่กัด มีแต่จิก เอาดีเข้าตัวเอาชั่วเข้าคนอื่น

อ่า ขอผมกัดมั่งดิ ผมว่าผมยังเห็น"ห้องนี้" บางคน ดูหนัง BD แผ่นก๊อปอยู่เลยอ่ะ..

benza15's Photo benza15 22 Jan 2009

เสียดายไม่น่าปิดเลย อย่านี้ใครจะซื้อแผ่นคอมแท้นี่ก็ต้องทำใจหนักเลย d33561e9.gif

rooky's Photo rooky 22 Jan 2009

คุณหนุ่ยเอาอีกแล้ว เครื่อง Wii ทุกเครื่องที่เอาไปเปิดในงาน หรือแม้กระทั่ง DS ที่เอามาเล่นเกมแข่งกัน Private ทั้งนั้นนะ (wiiware ที่คุณเอามาเล่นก็ไม่ได้ใช้ Nintendo Point โหลด)

คุณโพสอะไรเอาแต่หน้าไม่นึกถึงตัวเองอีกแล้ว จากที่ผมเริ่มรู้สึกไม่ดีกับคุณ ตอนนี้ผมเริ่มรู้สึกแย่ ๆ แล้วนะ

Tns Srjj's Photo Tns Srjj 22 Jan 2009

ea ผมมีซื้อแต่ของคอม เรดอเลิท3 อันสุดท้ายที่ซื้อ
รู้สึกเศร้าแทนแฮะ

-j-e-n-o-w-a-'s Photo -j-e-n-o-w-a- 22 Jan 2009

ตอนแรกก็ดูดีคนคนนี้
แต่มาคิดดูระยะหลังชักจะสร้างภาพยังไง

superkman's Photo superkman 22 Jan 2009

อ่าใจหายเลย yoyo_71.gif