`

Jump to content

จบแล้ว.......EA Thailand

143 replies to this topic

#21 poringAday

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 22 January 2009 - 12:49 AM

เสียดายคับแล้ว The sim 3 ผมจะมีไทยไหมเนี้ย อุสาซื้อแผ่นแท้ The sim 2 ทุกภาค สปอน ก็ถ่อยชุดอันลิมิเต็ดมา

#22 Ayaka

Aya Brea

• Interests:Game Comic Anime Internet

Posted 22 January 2009 - 12:51 AM

เป็นเรื่องแน่ประเด็นนี้

ยอมรับว่าผมก็เล่นผี แท้ก็พยายามจะเล่นเท่าที่อำนวย แต่คนที่เล่นผีก็ไม่ควรจะมาโมโหเรื่องที่ถูกว่า คุณต้องยอมรับว่ามันคือความจริง ทำผิดก็ต้องยอมรับครับ ในกรณีนี้ผมว่าคุณ Deleted ไม่ได้พูดจาดูหมิ่นคุณ [[PEE]] เลย (หรือว่าคุณเป็นคนห้องข้างๆเขาจริงๆ?) เขาพูดโดยรวมซึ่งบางคนเป็นแบบนั้นจริง (พวกประเภทว่าพอถามว่าทำไมไม่ซื้อแท้ ก็จะตอบว่าซื้อแท้ให้โง่สิ เราซื้อถูกฉลาดกว่า)

แต่คุณ [[PEE]] จะไปร้อนตัวทำไมว่าเขาว่าคุณ ยังไงซะถ้าคุณเล่นก๊อปจริงผมว่ามันก็ผิดแน่นอน (ผมด้วย) อย่ามาโมโหไม่เป็นเรื่องเลยครับ

Edited by Ayaka, 22 January 2009 - 12:52 AM.

#23 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 22 January 2009 - 12:55 AM

Web นี้ก็แปลก เวลามีปัญหากัน ดันไม่ล้มเลย....

พอผมจะทำข่าวนะ ฝากรูปเสร็จ จะอัพลงให้ดูกัน ล้มซะงั้น....

วันตั้งหลายหน... สุดท้ายก็ต้องมานั่งอัพให้ใหม่ 154218d4.gif

#24 Catgreen

The Krusty the Clown Show!!

Posted 22 January 2009 - 12:56 AM

อ่า ใจหายเลยครับ แย่เลยแบบนี้ -*- เสียดาย EA อ่า

#25 warrior

นักเล่น H เกมส์มือฉมัง

• Interests:xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Posted 22 January 2009 - 12:57 AM

QUOTE (Ayaka @ Jan 22 2009, 12:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ยอมรับว่าผมก็เล่นผี แท้ก็พยายามจะเล่นเท่าที่อำนวย แต่คนที่เล่นผีก็ไม่ควรจะมาโมโหเรื่องที่ถูกว่า คุณต้องยอมรับว่ามันคือความจริง ทำผิดก็ต้องยอมรับครับ ในกรณีนี้ผมว่าคุณ Deleted ไม่ได้พูดจาดูหมิ่นคุณ [[PEE]] เลย เขาพูดโดยรวมซึ่งบางคนเป็นแบบนั้นจริง (พวกประเภทว่าพอถามว่าทำไมไม่ซื้อแท้ ก็จะตอบว่าซื้อแท้ให้โง่สิ เราซื้อถูกฉลาดกว่า)

แต่คุณ [[PEE]] จะไปร้อนตัวทำไมว่าเขาว่าคุณ ยังไงซะถ้าคุณเล่นก๊อปจริงผมว่ามันก็ผิดแน่นอน (ผมด้วย) อย่ามาโมโหไม่เป็นเรื่องเลยครับ

เห็นด้วยครับ ผมว่าคุณ deleted เขาไม่ได้ไปว่าใครแบบเจาะจงเลย ยังไงก็ใจร่มๆไว้ก่อน ใครมีงบเล่นแท้ได้ก็เล่นไป ใครไม่มีงบหรืองบน้อยก็เล่นก็อปไปตามสะดวก ยังไงก็คนเล่นเกมส์เหมือนกัน yoyo_55.gif

ปล.มันจะกลายพันธุ์เป็นกระทู้ก็อป Vs แท้ มั้ยเนี่ย

#26 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 22 January 2009 - 12:57 AM

ผมไม่ได้ร้อนตัวครับ แต่ผมรำคาญแล้วก็ไม่พอใจแทนคนอื่นๆที่โดนว่า คนที่เค้าเลือกที่จะเล่นแผ่นก๊อบ ทำให้เครื่องหมดประกันไฟแดง โดนแบน คุณก็ยังจะมาว่า กันอีกทำไม ใช่ว่ามันยังได้สิทธิเหมือนกัน
ไอคนที่ด่าคนเล่นแผ่นแท้ว่าโง่ คนไหนครับ ขอชื่อหน่อย ผมไม่เคยเห็นจริงๆ เจอแต่มันก๊อบได้จะซื้อแท้ทำไม อันนี้หมายถึงด่าคนเล่นแผ่นแท้หรอ ผมว่าไม่ใช่มั้ง
แล้วดีลิต ไม่ผิดตรงไหน ตั้งใจแขวะห้องข้างๆซึ่งเป็นห้องที่เพื่อนๆผมอยู่กันเยอะครับ มีข่าวเกมส์ใหม่ๆก็มาบอกๆกัน iso ออกมาแจ้งข่าวกันนี่คืออวดหรอ

แล้วผมบอกการเล่นก๊อบมันเป็นสิ่งที่ถูกต้องตรงไหนครับ ผมไม่เคยโพสเลยว่ามันถูกต้อง นี่คือสิ่งที่ถูก คุณอ่านให้มันดีๆครับ ผมว่าคุณคนที่ยังไม่เลิกแขวะ

ของอย่างงี้มันอยู่ที่จิตสำนึก ไม่ต้องไปดูที่ไหน ดูห้องข้างๆ ไรท์เองโหลดเองแล้วเอามาอวดว่ากรูเจ๋งเล่นของถูก

ผมไม่เถียงด้วยล่ะ อยากว่าไรก็เอาเถอะ ความคิดใครความคิดมันละกัน

Edited by [[[PEE]]], 22 January 2009 - 01:05 AM.

#27 balles

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 22 January 2009 - 12:59 AM

คอคอดกะขุดไม่ได้หรอกครับ
น้ำทะเลสองฝั่งมันสูงไม่เท่ากันไม่ใช่หรอ
แต่eaไปแล้ว
แบบนี้เราก็ซื้อเกมส์แพงกว่าเดิมแล้วหละสิ

#28 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

Posted 22 January 2009 - 01:01 AM

ฮา Rep คุณ poo อ่ะครับ ฮ่าๆๆ

เอ่อ... รู้สึกผมจะนอกเรื่องไปนะ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

#29 bungy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 22 January 2009 - 01:04 AM

หวังว่าเศรษฐกิจดีึ้ขึ้น EA Thai จะกลับมาทำการใหม่อีกครั้งนะครับ

PS3 1490 , PC Game 499 ราคาแบบนี้รีบกลับมานะครับ

#30 darkThor

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 22 January 2009 - 01:04 AM

ถ้าผมตีความไม่ผิด ห้องข้างๆ มันหมายความว่า ห้องที่ติดกัน บนเวปนี้แหละ

เฮ่อ วันนี้ที่จีคอนก็ฮาแตกกับกระทู้นี้ (หน้า 4 เป็นต้นไป) http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...15&id=55968

ยังจะมีให้ฮาที่นี่อีกเหรอ

พอแล้วมั้ง ไม่รู้จะเถียงกันไปทำไม เถียงกันไปโซนี่ไมโครซอฟท์ ก็ไม่ได้จะเจ้งวันพรุ่งนี้ซักหน่อย

#31 Ayaka

Aya Brea

• Interests:Game Comic Anime Internet

ผมไม่อยากจะต่อความยาวสาวความยืด จะตอบเฉพาะประเด็นที่สำคัญละกัน

อย่างแรกคือ ไม่ต้องร้อนตัวแทนใครหรอกครับ หลายๆคนก็เป็นงี้เยอะ ขอให้รู้ว่ามันผิดก็พอเพราะเรื่องที่เค้าว่ามันเรื่องจริง

อีกเรื่องคือด่าพวกซื้อแผ่นแท้โง่ บอกตรงๆเลยนะครับ ไม่ได้ว่าเหมารวมทุกคน แต่มีอยู่จริงในสังคมไทยและมีเยอะพอสมควรที่คิดแบบนี้ เคยเจอมากับตัวยังมี
แล้วก็ ซื้อแท้ให้โง่ซื้อก๊อปดีกว่า กับ มันก๊อปได้จะซื้อแท้ทำไม สองคำนี้มันชวนให้คิดไม่ต่างกันหรอกครับ

Edited by Ayaka, 22 January 2009 - 01:10 AM.

#32 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 22 January 2009 - 01:07 AM

สงสัยEA เสียทุนไปกับ Prostreet กับ Undercoverรึป่าวหว่า -*- เหนคนว่าๆกันว่า2ภาคนี้ไม่ค่อยสนุกเท่าเก่าๆเรย

ง่าแล้ว C&C จาเหลือไหมเนี่ย ToT

#33 nismo_silvia

God bless me !

Posted 22 January 2009 - 01:08 AM

ไม่น่าเถียงกันเลย 154218d4.gif สังคมก็ต้องมีแบบนี้บ้าง

ใช่ว่าจะดีไปทุกอย่าง หันหน้าเข้าหากันดีกว่านะ

#34 Shadow

Game Developer

• Interests:Game Programming
    Game Development

Posted 22 January 2009 - 01:11 AM

QUOTE (Ayaka @ Jan 22 2009, 12:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ยอมรับว่าผมก็เล่นผี แท้ก็พยายามจะเล่นเท่าที่อำนวย แต่คนที่เล่นผีก็ไม่ควรจะมาโมโหเรื่องที่ถูกว่า คุณต้องยอมรับว่ามันคือความจริง ทำผิดก็ต้องยอมรับครับ ในกรณีนี้ผมว่าคุณ Deleted ไม่ได้พูดจาดูหมิ่นคุณ [[PEE]] เลย (หรือว่าคุณเป็นคนห้องข้างๆเขาจริงๆ?) เขาพูดโดยรวมซึ่งบางคนเป็นแบบนั้นจริง (พวกประเภทว่าพอถามว่าทำไมไม่ซื้อแท้ ก็จะตอบว่าซื้อแท้ให้โง่สิ เราซื้อถูกฉลาดกว่า)

^
^
เห็นด้วยครับ

มาประเด็น EA บ้าง
น่าเสียดายจริงๆ ที่ต้องปิดตัวลงไป บริษัทเกมระดับโลกที่มีสาขาในไทยนี่รู้สึกจะมีแค่ที่นี่ที่เดียวเองรึเปล่า
น่าเสียดายมากๆครับ
อยากให้วงการเกมในไทยพัฒนาไปมากๆ จนเป็นที่ยอมรับซะที เมื่อไหร่จะถึงวันนั้นเนี่ย

ฝากไว้หน่อยล่ะกัน การใช้สินค้า pirate เป็นการทำร้าย ตลาด อุตสาหกรรมนั้นๆของประเทศนะครับ
ผลก็คงจะเห็นกันแล้ว ที่มีบริษัทต้องปิดตัวไป ไม่ใช่แค่เกมนะครับ ถ้าใครตามข่าวก็จะรู้ว่ามีทั้งบริษัทเพลง หนัง ก็เกิดเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน
ผมเคยเห็นความเห็นประเภทที่ว่า ของก็อบทำให้ประเทศพัฒนา ทำให้ได้ใช้ของเหมือนต่างประเทศที่มีราคาแพงได้
หรือความเห็นประเภท เพราะเครื่องนั้นเครื่องนี้ก็อบได้ เลยประสบความสำเร็จ ซึ่งไม่เป็นความจริงทั้งสิ้น

ช่วยๆกันใช้ของแท้เท่าที่จะทำได้ล่ะกันครับ ถึงจะไม่ได้ทั้งหมด แต่ก็ดีกว่าไม่ทำเลย ประเทศจะได้พัฒนา

#35 DavidMegadeth

Highpriest Of Holocaust

• High Royal Executive Members

Posted 22 January 2009 - 01:12 AM

ขอไว้อาลัยให้ EA THAI ขอบคุณมากๆที่เอาเกมแท้มาขายได้ในราคาเพื่อนบ้านอิจฉา หวังว่าวันหน้าถ้าอะไรๆมันดีกว่านี้จะได้กลับมาอุดหนุนกันใหม่นะครับ!!

แล้วก็...ขอไม่พูดเรื่องประเด็นร้อนแล้วกัน.....อ่านๆแล้วดูปัญญาอ่อนครับ!! ส่วนจะปัญญาอ่อนยังไง เชื่อว่าคนที่กลางๆไม่มีอคติเข้ามาอ่านแล้วน่าจะรู้ดี!!

ปล.เห็นด้วยกับคุณ poo9 วันนี้ล่มบ่อยมาก สงสารคนอัพเดทข่าวสารบ้างซี่!! 55318906.gif

#36 ยาขมชนิดเม็ด

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 22 January 2009 - 01:12 AM

แล้ว Dead Space 2 อะ

ไม่น๊าาา เกมดีอะ อยากให้มีภาคต่อ

อยากได้ราคา 1490 ด้วยอ่า

#37 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 22 January 2009 - 01:13 AM

ผมไม่รู้นะว่าคุณ deleted ไปทำเรื่องอะไรที่ห้องนู้นหรือเปล่า พอดีแทบไม่เข้าห้อง 360 เลย แต่ที่คุณ deleted เขียน ผมว่ามันก็ไม่ได้รุนแรงอะไรมากขนาดคุณ PEE จะต้องอัดกลับมาแรงๆขนาดนั้นนะ ใจร่มๆเถอะ

คนเล่นก็อบว่าคนเล่นแท้โง่นะ มีจริงๆ ผมเจอเรื่อยๆเลยนะ ของ 360 อาจะไม่เท่าไหร่ ( เพราะไม่ค่อยไปอ่านบอร์ดที่เกี่ยวกับ 360 สักเท่าไหร่ เหตุผลก็เพราะส่วนใหญ่คุยกันแต่เรื่องแผ่นก็อบนั่นแหละ ไม่ได้ว่าคนเล่นก็อบนะ เพียงแต่ไม่ได้เล่นก็อบเลยไม่รู้จะคุยอะำไร ) แต่กับ PSP เนี้ยเจอบ่อย เล่นแท้ PSP โง่เนี้ย เจอที่บอร์ด FF ประจำจนชิน

สำหรับ EA ผมก็งงว่าถอดใจทำไมตอนนี้ ทั้งๆที่ยอดขายแผ่นคอนโซลมันน่าจะดีขึ้นกว่าก่อนตั้งเยอะ EA Thai ทำตลาดมาตั้งแต่ PS2 นะครับ เผื่อบางคนไม่รู้ แผ่น PS2 ขาย 1,690 ขนาดที่ 360 ก็ทำตลาดในช่วงแรกที่มันยังก็อบไม่ได้ ราคา 1,590 พอมันก็อบได้ก็ถอนตัวจากตลาดนี้ไปเพราะขายไม่ออก มาขายได้เต็มเม็ดเต็มหน่วยก็กับแผ่น PS3 นี่แหละ แต่กลายเป็นอยู่ไม่ได้ซะงั้น

#38 SeaValue

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 22 January 2009 - 01:20 AM

เป็นกำลังใจให้พนักงาน EA Thailand ให้ได้งานที่ดีกว่าเิดิม สู้ๆ นะครับ yoyo_76.gif ล้มแล้วลุกขึ้นสู้จะทำให้ชีวิตเราแกร่งขึี้นกว่าเดิมนะครับ อย่ายอมแพ้ครับ สู้ ๆ . .

#39 Ayaka

Aya Brea

Posted 22 January 2009 - 01:20 AM

ผมว่า EA Thai ไม่น่าจะถอดใจเองนะ คงโดนตัดสินใจจากสำนักงานใหญ่มากกว่า

#40 Pasaniva14

เซียนเกม

ที่เกิดได้ในเกมส์เมืองไทยก็ PC Online แค่นั้นอ่ะครับ แล้วฐานกำลังซื้อเกมส์คอนโซลบ้านเรา อยู่ในวงแคบ แถมไม่มีกิจกรรมใดๆด้วย กี่ยุคมาแล้วอ่ะครับ คอนโซลก็แค่ตัวประกอบ พอครั้นมาของ PC ฐานกว้างหน่อย แต่ก็เช่นเคยกิจกรรมไม่มี แล้วยิ่งมากระทบกับ เศรษฐกิจตอนนี้ แถมมีบิทอีก ยิ่งยากไปใหญ่ เอากันตรงๆ ฐานเกมส์ของ PC มีแต่เด็กด วัยรุ่นมากกว่า ครั้นจะมาจ่ายเงินซื้อแท้ 4-600 ก็ยากอยู่ครับ ส่วนฐาน คอนโซลคนทำงานจะเยอะ แต่วงแคบ

พูดไปพูดมา ผมว่า ระยะหลังสุดยุ Ps3 ขายได้เยอะนะ ในไทย ไม่เทียบกับชาติใด จากความรู้สึกผมเอง

ตอนนี้ผมสงสัยอีกค่าย ซื้อลิขสิทธ์มา แต่ไม่เห็นขายเกมส์ ซิลเวอร์คอยอ่ะ งงมากนะ จะว่าติงก็ได้ ใครทำงานที่นี่ ชี้แจงหน่อย โคนามิ วินนิ่งล่าสุด เห็นซื้อกันแต่แผ่นหิ้ว หรือว่าไอ้ที่ผมเคยซื้อ ของเค้าหว่า ถ้าใช่ขออภัยอย่างแรงครับ

Edited by นักเตะเบลโล, 22 January 2009 - 01:24 AM.