`

Jump to content

จบแล้ว.......EA Thailand

• You cannot reply to this topic
143 replies to this topic

#121 dragorum

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 22 January 2009 - 03:24 PM

เล่นแผ่นแท้แต่ไม่ได้เสียภาษีคามกฎหมายผมก็ว่าไม่ค่อยถูกต้องอยู๋ดีนะครับผม

#122 Pongko

What!!!!???

• High Royal Executive Members

Posted 22 January 2009 - 04:00 PM

QUOTE (deleted @ Jan 22 2009, 12:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเข้าไปอ่านมันไม่เกี่ยวกับคอคอดกระตรงไหน ตาหนุ่ยแกยังเอามาเป็นประเด็น มั่วจริงๆ

ต่อให้สิงคโปร์โตกไม่มีในแผนที่โลก เขาก็ย้ายศูนย์จัดจำหน่ายไป HK ก็ยังได้

ประเด็นคือคนไทยไม่เล่นแผ่นแท้กันมากกว่า ของอย่างงี้มันอยู่ที่จิตสำนึก ไม่ต้องไปดูที่ไหน ดูห้องข้างๆ ไรท์เองโหลดเองแล้วเอามาอวดว่ากรูเจ๋งเล่นของถูก

อีกอย่างเศรษฐกิจเมกามันก็ระส่ำหนัก เนื้อก้อนไหนเน่าก็ต้องรีบตัดทิ้งไปเป็นที่แรกๆ ก็ไม่เห็นจะแปลกตรงไหน

ไม่สมควรเริ่มเลยนะครับ ขอเพิ่มระดับการเตือนครับ

#123 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 22 January 2009 - 04:23 PM

เวรกรรม

ยังสามารถ มีคน เอาเข้าประเด็น การเมืองได้อีก

เฮ้อ

#124 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

• Royal Executive Members

Posted 22 January 2009 - 04:33 PM

ไม่ยอมน้อยหน้าเวบเพื่อนกันแล้วแฮะ yoyo_77.gif

#125 notnid1521

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 22 January 2009 - 04:35 PM

อย่าไปโทษคนเล่นก๊อปเลยคับ ประเทศนี้ประเทศอะไรคับ ยังทำใจกันไม่ได้อีกหรอครับ

ปล. มีวันนึง ไปซื้อหนังหลวงพี่เท่งดีวีดี รู้สึกจะแผ่นละ 400-500 หรือไงเนี่ยละ คนเก็บตังค์ในร้านมันพูดกัน 2 คนบอก โห แพงวะ ซื้อก๊อปดีกว่า

อย่าไปโทษคนเล่นคับ โทษกฎหมายประเทศนี้แพ้เงิน กับ ชาวต่างชาติเค้ามองออกคับว่า ประเทศนี้ลงทุนไปก็ไม่เจริญคับ เพราะทุกอย่างมันแพ้เงิน

ปล2. เล่นเกมส์ ผมซื้อแท้ เพราะมันไม่มีให้เลือก นอกนั้น ผมเล่น บิท ครับ แล้วทำไมไม่ปิดไปละคับ ต้องอธิบายถึงผู้มีอำนาจของประเทศนี้อีกไหม

#126 Kanyne360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 January 2009 - 04:36 PM

เพิ่งเข้ามา อ่านแค่หน้า 6-7 ขอเสนอให้ mod ล๊อคกระทู้เลยครับ - -; ดูจะไปกันใหญ่แล้ว

#127 Gobkero

เซียนเกม

Posted 22 January 2009 - 04:43 PM

นอกเรื่องนิดเห็นหลายคนไม่เข้าใจเรื่องที่คุณหนุ่ยด่าสิงโปร์ด้วยการพูดถึงคอคอดกระ
เรื่องขุดคอคอดกระ นี่มันเป็นเรื่องด้านลบค่อนข้างแรงต่อสิงโปร์คับถึงขั้นเจ๊งเลยทีเดียว เพราะเชื่อกันว่าถ้าขุดเมื่อไหร่พวกเรือสินค้าที่ขนส่งจะไม่ไปจอดที่สิงค์โปร์เพราะผ
่านตรงคอคอดกระจะประหยัดค่าเดินทาง+ขนส่งได้มากโข ว่ากันว่าขุดเมื่อไหร่สิงโปร์เจ๊งเมื่อนั้น มีลือกันถึงขนาดว่าสิงค์โปร์ทำทุกอย่างรวมไปถึงใช้เงินซื้อคนไทยไม่ว่านักการเมือง สื่อ ฯลฯ ขัดขวางทุกทางไม่ให้ไทยทำ yoyo_01.gif

#128 jaraba

.

Posted 22 January 2009 - 05:45 PM

จะเข้าการเมืองทำไม มันมีอะไรดีไหม

#129 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 22 January 2009 - 06:06 PM

กระทู้เดือดไม่เท่าไร จะโดนอุ้มเพราะเหลืองแดงนี้ละ

#130 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 22 January 2009 - 06:13 PM

คอคอดกระ ถ้าจะให้โยงว่ามันเกี่ยวยังไง มันก็ต้องอธิบายกันหลายขั้นตอนกว่าจะเข้าใจ
แต่มันไม่เหมาะที่จะเอามาอ้างในเหตุเรื่องที่EAไทยโดนปิดสักเท่าไหร่นะในสายตาของผม
ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าตาหนุ่ยเค้าจะโยงเรื่องเข้ามาทำซากอะไร คงเป็นอคติส่วนตัวซะมากกว่า
บอกตรงๆว่าเสียความนับถือในตัวเค้ามากเข้าไปอีก

ปล. ถ้ายังไม่หยุดนอกเรื่องเดี๋ยวกระทู้โดนอุ้มนะ

#131 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 22 January 2009 - 06:34 PM

ปิดไปเลยก็ได้มั้งท่าน ที่นู้นก็ลบกระทู้ไปแล้ว เห็นบอกมันยังเป็นข่าววงในของ EA ซึ่งยังไม่ได้แถลงออกมาอย่า่งเป็นทางการ

#132 wolfgang

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 22 January 2009 - 06:37 PM

QUOTE (balles @ Jan 22 2009, 12:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คอคอดกะขุดไม่ได้หรอกครับ
น้ำทะเลสองฝั่งมันสูงไม่เท่ากันไม่ใช่หรอ
แต่eaไปแล้ว
แบบนี้เราก็ซื้อเกมส์แพงกว่าเดิมแล้วหละสิ

ไม่มีคส่มเห็นเรื่องแท้กะผีแต่ก็เสียดายEA
ส่วนเรื่องขุดคอคอดกระนี่ถ้าจริงๆคงได้แล่ะครับความสูงทะเลไม่เกี่ยว คลองสุเอซกะคลองปานามาก็ขุดกันมาแล้ว

#133 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 22 January 2009 - 06:50 PM

QUOTE (ruicosta @ Jan 22 2009, 06:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปิดไปเลยก็ได้มั้งท่าน ที่นู้นก็ลบกระทู้ไปแล้ว เห็นบอกมันยังเป็นข่าววงในของ EA ซึ่งยังไม่ได้แถลงออกมาอย่า่งเป็นทางการ

ตอนแรกก็สงสัยเหมือนกัน แต่ยังไม่อยากลบ อยากจะเก็บไว้ให้เห็นก่อน ว่ามันมีข่าวแบบนี้ออกมาจริงๆ

แต่เซ็งต้นทางก็ลบกระทู้ออกไปแล้วเหมือนกัน จะอ้างอิงอะไรไม่ได้เลย ทั้งGconและแบไต๋

#134 ballnut

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 22 January 2009 - 06:56 PM

มาแสดงความเสียใจครับ....... 33c4b951.gif

#135 notnid1521

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 22 January 2009 - 07:10 PM

ขอกลับเข้ากระทู้นิสนึงคับ

เสียดายที่ EA Thai ต้องไปขึ้นกับสิงค์โปร์ แทน แต่ ผมไม่เห็นว่า จะต้องไปโกรธแค้นอะไรสิงค์โปร์เลยนะคับ

โกรธเกลียด พฤติกรรมเสพของปลอมของเราแทนเถอะครับ (แน่นอนผมก็เป็น)

#136 juiq180

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 22 January 2009 - 07:56 PM

EA สู้ๆๆ เพื่อชาว PS3

#137 lullaby

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 22 January 2009 - 08:05 PM

จบนะคับ จบ ผมขอ...... เพราะผมมาจากโรงเรียนคุโรมาตี้ กลัวไหมหละ 555+

#138 armmy

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 23 January 2009 - 12:38 AM

QUOTE (lullaby @ Jan 22 2009, 08:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จบนะคับ จบ ผมขอ...... เพราะผมมาจากโรงเรียนคุโรมาตี้ กลัวไหมหละ 555+

แย่จริงให้ดิ้นตาย.... yoyo_77.gif

คนในประเทศเราต้องปลูกฝังกันอีกเยอะครับ...

#139 Shadow

Game Developer

• Interests:Game Programming
    Game Development

Posted 23 January 2009 - 05:53 AM

QUOTE (dragorum @ Jan 22 2009, 03:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นแผ่นแท้แต่ไม่ได้เสียภาษีคามกฎหมายผมก็ว่าไม่ค่อยถูกต้องอยู๋ดีนะครับผม

อันนี้พูดยากครับ เพราะบ้านเราไม่มีตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการ ที่มีขายก็เอาเข้ามากันเองทั้งนั้น
ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน แต่ก็ยังดีกว่าไม่ใช้ของแท้เลยน่ะครับ
ถ้ามีใครที่เป็นตัวแทนจำหน่ายเอาเข้ามา ก็ต้องช่วยกันอุดหนุนุเค้าน่ะครับ ทางบริษัทแม่จะได้เห็นว่า
ประเทศนี้มีตลาดจริง ควรค่าแก่การเข้ามาลงทุน วงการเกมบ้านเราจะได้พัฒนาไป

#140 ballnut

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 January 2009 - 09:37 AM

นี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ถ้าผมเล่น ps3 ผมก็เล่นแท้เพราะมันไม่มีก๊อป ถ้าผมเล่นx box ผมก็เล่นก็อปเพราะมันประหยัดเงินในกระเป๋าดี

แค่ีนี้ง่ายๆไม่เห็นจะต้องคิดอะใรให้มากมายเลยครับ

ปล.คิดมากแก่เร็วนะตะเอง yoyo_24.gif