`

Jump to content

แฟนๆ Street Fighter IV มารับไป ฝึกให้เก่ง แล้วมาเจอกัน

62 replies to this topic

#41 lucifer

「L™」CREATIVE inDESIGN

• Royal Executive Members

Posted 18 January 2009 - 04:55 PM

ใครรอไม่ไหว มาเล่นเกมส์ meltyblood กับผมก่อนก็ได้น่้ะครับ

#42 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

• High Royal Executive Members

Posted 18 January 2009 - 05:34 PM

เอาฟระ! เกมในตำนาน หวดแท้โลด yoyo_67.gif

ไม่ใช่ว่าวันเกมออกของขาดตลาดอีกนะ yoyo_30.gif

#43 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 18 January 2009 - 06:21 PM

QUOTE (TONBO @ Jan 18 2009, 12:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวจะคอยดูว่าจะมีคนในบอร์ดออนไลน์ซักกี่คน 55318906.gif

ผมว่าตรึมอะคุณโอ เกมนี้ขี้หมูขี้หมาก็น่าจะปล่อย ฮาโดเคนเป็นกันหมด อิอิ

#44 dy_break

คนเก่ง

Posted 18 January 2009 - 08:15 PM

บังก้า กับ ฮัค มนุษย์ตัวเขียวใช่พี่น้องกันไหมครับ

#45 TONBO

Quit.

Posted 18 January 2009 - 08:29 PM

QUOTE (Jin @ Jan 18 2009, 06:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าตรึมอะคุณโอ เกมนี้ขี้หมูขี้หมาก็น่าจะปล่อย ฮาโดเคนเป็นกันหมด อิอิ

โทดทีครับคุณ Jin ผมคงจะพูดไม่ครอบคลุมเท่าไหร่ อันที่จริงผมแค่อยากจะประชดมากกว่า 555

จริงๆที่ผมพูดไปเนี่ยผมหมายถึงว่าจะมีซักกี่คนในบอร์ดที่เล่นออนไลน์เกมนี้ยาวนาน หรือว่าเล่นสม่ำเสมอซักแค่ไหนน่ะครับ
โอเค กระแสมาใหม่ๆก็คงแรงอยู่ ช่วงแรกๆคงได้เห็นเยอะอยู่หรอกครับ แต่เดี๋ยวพอกระแสตกก็แทบจะหาคนเล่นด้วยไม่ค่อยมีครับ
ยกตัวอย่างที่ผ่านมาเอาแบบที่เห็นๆเลยก็โซลคาลิเบอร์ 4 ไงครับ ก่อนเกมออก กระแสดีๆ เห็นคนโน้นคนคนนี้
บอกว่าจะเล่นๆ แต่เอาเข้าจริงออนไลน์แค่หยิบมือ แล้วก็ซาไปในที่สุดในระยะเวลาเดือนกว่าๆเท่านั้นเอง
บางคนขายแผ่นไปเลยก็มี หรือแม้แต่ ST2 HD เห็นซื้อไว้ก็หลายคนนะครับ แต่เล่นออนไลน์ที่ผมเห็นๆอยู่นี่ก็มีไม่กี่คนครับ

ตั้งแต่เล่น xbox360 มา 2 ปีกว่าแล้ว ผมรู้สึกได้อย่างนึงเลยว่า แนวไฟท์ติ้งไม่ใช่ main stream ของคนส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ครับ
ซึ่งมันอาจจะเฉลี่ยไปในแนวอื่นๆ หรืออาจจะหนักไปทาง FPS และ sport ซะด้วยซ้ำ ดังนั้นจะหาเพื่อนเล่นแนวไฟท์ติ้งก็คงยากอยู่ครับ
แต่ก็ไม่แน่นะครับสำหรับ ST4 ผมอาจจะได้เห็นปรากฎการณ์ใหม่ก็ได้(ก็ได้แต่หวัง)

ปล.ถ้าคุณ Jin คิดจะเล่น ST4 ไปอีกนาน ผมคงต้องขอจองตัวไว้เล่นเป็นเพื่อนกันซักหน่อยแล้วครับ

#46 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 18 January 2009 - 08:46 PM

ไม่ใช่ว่าผมไม่อยากเล่นนะครับ

ผมแดงไปแล้วต่างหาก yoyo_31.gif

กำลังรอเคลมเปลี่ยนเครื่องใหม่อยู่

#47 thana5102

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 18 January 2009 - 09:06 PM

ผมโหลด ST HD แล้วแต่พอลองเล่นแล้วค่อยอินเท่าไหร่เลยไม่ได้ออนไลน์

ไว้ ST 4 ออก ผมคงออนไลน์ PSU น้อยลง มาเล่น ST 4 แทนครับ

จริงๆแล้วผมยังเสียดายที่ STZ collection ไปลง PS2 เลยอดออนไลน์เลย d33561e9.gif

ไว้เดี๋ยวใกล้เกมออกมากกว่านี้หน่อย ผมว่าจะตั้งกระทู้ขอ GT ของสมาชิกในบอร์ดที่จะเล่นออนไลน์ST 4

เพราะเดี๋ยวนี้ผมเล่นแต่ PSU มีแต่GTฝรั่ง แทบไม่มีของคนไทยเลย 4519626a.gif

ทุกวันนี้เวลาจะเล่น ST 4 ต้องไปที่ MBK ถึงจะหาคนเล่นด้วยได้(ลาดพร้าวก็มีตู้แต่ไม่มีคนเล่น)

เสียแต่ว่าตู้มันเป็น Ver.1 ตัวลับที่เลือกได้มีแค่โกคิตัวเดียว อยากใช้ซากุระแต่ไม่มีให้เลือกได้แต่เล่นเวก้า(หมวกแดง)แก้ขัดไปวันๆ d33561e9.gif

แถมยังไม่มีช่องเสียบcardแบบtekkenอีก เลยเก็บสถิตกับชุดใหม่ไม่ได้

#48 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 18 January 2009 - 09:14 PM

QUOTE (TONBO @ Jan 18 2009, 08:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โทดทีครับคุณ Jin ผมคงจะพูดไม่ครอบคลุมเท่าไหร่ อันที่จริงผมแค่อยากจะประชดมากกว่า 555

จริงๆที่ผมพูดไปเนี่ยผมหมายถึงว่าจะมีซักกี่คนในบอร์ดที่เล่นออนไลน์เกมนี้ยาวนาน หรือว่าเล่นสม่ำเสมอซักแค่ไหนน่ะครับ
โอเค กระแสมาใหม่ๆก็คงแรงอยู่ ช่วงแรกๆคงได้เห็นเยอะอยู่หรอกครับ แต่เดี๋ยวพอกระแสตกก็แทบจะหาคนเล่นด้วยไม่ค่อยมีครับ
ยกตัวอย่างที่ผ่านมาเอาแบบที่เห็นๆเลยก็โซลคาลิเบอร์ 4 ไงครับ ก่อนเกมออก กระแสดีๆ เห็นคนโน้นคนคนนี้
บอกว่าจะเล่นๆ แต่เอาเข้าจริงออนไลน์แค่หยิบมือ แล้วก็ซาไปในที่สุดในระยะเวลาเดือนกว่าๆเท่านั้นเอง
บางคนขายแผ่นไปเลยก็มี หรือแม้แต่ ST2 HD เห็นซื้อไว้ก็หลายคนนะครับ แต่เล่นออนไลน์ที่ผมเห็นๆอยู่นี่ก็มีไม่กี่คนครับ

ตั้งแต่เล่น xbox360 มา 2 ปีกว่าแล้ว ผมรู้สึกได้อย่างนึงเลยว่า แนวไฟท์ติ้งไม่ใช่ main stream ของคนส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ครับ
ซึ่งมันอาจจะเฉลี่ยไปในแนวอื่นๆ หรืออาจจะหนักไปทาง FPS และ sport ซะด้วยซ้ำ ดังนั้นจะหาเพื่อนเล่นแนวไฟท์ติ้งก็คงยากอยู่ครับ
แต่ก็ไม่แน่นะครับสำหรับ ST4 ผมอาจจะได้เห็นปรากฎการณ์ใหม่ก็ได้(ก็ได้แต่หวัง)

ปล.ถ้าคุณ Jin คิดจะเล่น ST4 ไปอีกนาน ผมคงต้องขอจองตัวไว้เล่นเป็นเพื่อนกันซักหน่อยแล้วครับ

น่าจะเล่นตลอดอะครับ แต่อาจจะมีช่วงเบื่อบ้าง แล้วก็พัก อาจจะเป็นอย่างนั้น แต่ถ้าหาอีเว้นจัดแข่งกันเรื่อยๆ กระแสก็น่าจะยังคงอยู่เรื่องๆอะครับ ช่วงนี้ซุ่มซ้อมก่อน วันนี้ไปเล่นมาบุญครองมาโดนซะเยอะเลย หุๆ

#49 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 18 January 2009 - 11:07 PM

>>>>> ภาคนี้คงมีคนมาให้คุณโอยำทุกวันแน่ๆครับ อย่างน้อยก้อผมคนนึงล่ะครับ เพราะว่าภาคนี้มันทำแก้ทุ่มมาแล้วอย่างน้อยถ้าแย๊ปเบามาเดินมาจับทุ่มคงบ่นกันไม่ได้
แล้วล่ะครับ อ้อ แล้วก้อถ้าโดนขังติดมุมมันก้อน่าจะใช้ Focus attack แก้ได้แล้วน่ะครับ เพราะถ้าเป็นภาค street fighter hd remix ผมยังแก้สมการตรงนี้ไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่น่ะครับ ยังไงจะพยายามเล่นภาคนี้ให้มันเก่งกว่าภาค remix ให้ได้น่ะครับ ถึงจะโดนคุณโอหรือคุณโตยำก้อคงจะต้องขอเรียนรู้เทคนิคไว้ล่ะครับ แหม สระโอ โหดเหมือนกันเลยแฮะ

#50 jayluminous

เซียนเกม

• Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 18 January 2009 - 11:08 PM

ขอบคุณมากครับ เท่าที่ดูๆแล้ว ท่ากดง่ายอยู่แหะ ว่าแต่ว่าชื่อของ Ken ทำไมถึงต้องเป็น Kenmaster ด้วยละครับ งงอะ

ปล. ขำชื่อท่าของ Dan อะ Legendary taunt กรักๆๆๆ yoyo_77.gif

#51 acid

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 18 January 2009 - 11:21 PM

อยากไปเล่นกับคนฝั้ง xbox360 จังเลย ยังไม่มีเครื่องเลย น่าเสียดาญ

#52 Atarukun

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 18 January 2009 - 11:54 PM

ผมรู้สึกว่าภาค HD Remix นี่มันสมดุลย์มากเลยนะ ทุกตัวเก่งได้หมดถ้าเล่นเป็นน่ะ ส่วนมุขต่อยเบาจับทุ่ม ตัวอื่นที่ไม่ใช่แซนกีฟ-T.Hawk มันก็ไม่ได้ทำกันง่ายๆ เผลอๆจะโดนทุ่มก่อน

ส่วนถ้าเป็นแซนกีฟ-T.Hawk.... ก็ตัวมันทำมาให้เล่นแบบนี้ง่ะ..... แต่ถ้าคนแก้เป็นก็ไม่ได้ทำง่ายๆนะ

Ken นามสกุล Master ครับ

สังเกตดู เป็นตัวละคร Street Fighter ตัวเดียวที่เจือกมีนามสกุลกับเค้าด้วย....

#53 tak2002

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 January 2009 - 12:21 AM

QUOTE (neopeax @ Jan 18 2009, 04:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากเล่นโคตรๆแล้วเนี่ย
ชุนลี ตูดเด้งๆ yoyo_37.gif
นักมวยปล้ำหน้ากากยังกะเทพบุตรหลุดโลกเลยอ่ะ yoyo_77.gif

ที่คุณว่า เทพบุตรหลุดโลกเนี่ย ผมเล่น เค้าอยู่นะครับ แล้วขอบอกว่า เป็นตัวเดียวที่มี อินฟินิตี้ คอมโบนะครับ เก่งนะครับ ถึงจะดูฮาๆ ก็เถอะ yoyo_37.gif

#54 TONBO

Quit.

Posted 19 January 2009 - 12:23 AM

QUOTE (acid @ Jan 18 2009, 11:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากไปเล่นกับคนฝั้ง xbox360 จังเลย ยังไม่มีเครื่องเลย น่าเสียดาญ

ตอนแรกผมนึกว่าคุณ acid เป็นคนเดียวกับคนที่ใช้แทค Iamjabrony ซะอีก ปรากฎว่าไม่ใช่แฮะ
ยังไงก็อยากเชียร์ให้หาเครื่องมาเล่นทางฝั่ง 360 ด้วยครับจะได้มีเพื่อนที่เล่นเกมแนวนี้เยอะขึ้น
แล้วอีกอย่างระบบออนไลน์ของ 360 สะดวกสบายมากครับ ลองแล้วจะติดใจครับ

@ คุณ Chappy จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้เก่งอะไรหรอกครับ ฝีมือแค่พอไปได้ ตามประสาใจรักเกมแนวๆนี้ครับ
เพียงแต่คนโน้นคนนี้พูดบ่อยซะจนเหมือนพะยี่ห้อให้ผมว่าเก่งเทพไปซะอย่างงั้น ซึ่งจริงๆก็เปล่าเลย
ผมว่าผมก็พอๆกับหลายๆคนในนี้ล่ะครับ แพ้บ้างชนะบ้าง เรื่องปกติทั่วไปครับ(ถามตา Ronan ดูได้)
ไม่แน่ว่าถ้าได้เล่นกับคุณ Chappy แล้วอาจจะพบว่าสูสี มันส์หยดก็ได้นะครับ
เปลี่ยนใจมาเล่นกันตอนนี้ยังทันนะครับ ก่อนที่ ST4 จะมาแล้ว ST2 HD จะร้างไปอย่างสิ้นเชิงครับ อิอิ

ปล.เห็นด้วยเรื่องพวกแย็ปเบาแล้วจับทุ่มครับ ผมเรียกท่านี้ว่า "หน้าด้านทุ่ม"

#55 k2527hotmail

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 January 2009 - 01:08 AM

ว้าว ขอบคุณมากครับศึกษากระบวนท่าไว้ก่อน yoyo_55.gif

#56 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 19 January 2009 - 09:12 AM

แอบซุ่มฝึกมากี่เดือนแล้วคับเนี่ยท่านพี่

ปล.ใครรู้เหตุผลจริงๆที่มันต้องสลับชื่อกันบ้างอ่ะครับ อยากรู้จัง

#57 Balloon99

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 19 January 2009 - 09:47 AM

ขอบคุณครับ

#58 nekopom

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 19 January 2009 - 12:03 PM

กำลังหาอยู่เลย ขอคุณมากๆครับ af48944b.gif

#59 neopeax

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 January 2009 - 01:37 PM

QUOTE (Daz @ Jan 19 2009, 09:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แอบซุ่มฝึกมากี่เดือนแล้วคับเนี่ยท่านพี่

ปล.ใครรู้เหตุผลจริงๆที่มันต้องสลับชื่อกันบ้างอ่ะครับ อยากรู้จัง

เคยอ่านเมื่อนานมาแล้วนะ
เพราะ M Bison ที่เป็นนักมวย มันดันคล้ายกะ Mike Tyson ที่เป็นนักมวยจริงๆ มากเกินไป
capcom อเมริกา เลยกลัวโดนฟ้อง(ยุคนั้น ไมค์ไทสัน กำลังดังสุดๆ)
เลยต้องเปลี่ยนชื่อกันเป็นขบวน

ปล. ว่าแต่โกคิ = อาคุม่าเนี่ย ไม่น่าจะต้องเปลี่ยนชื่อเลย ไม่ค่อยเข้าใจพวกฝรั่งเหมือนกัน

#60 tonzz

หนูน้อย "ลัลล์ลลิล"

Posted 19 January 2009 - 03:14 PM

กัวที่ไหน แต่ที่บ้านไม่มีเน็ต อดออนเลยเรา เหอออออ yoyo_71.gif