`

Jump to content

Radio ในรถอ่ะครับ

1 reply to this topic

#1 petenarak

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 29 October 2006 - 12:32 AM

คือว่าเปิดเพลงจากHard disk ได้เหรอป่าวครับ
ถ้าได้
เวลาเราจะเอาเพลงลงHard disk ทำอย่างไรครับ
ทำได้กี่วิธีอ่ะ
อยากรู้ ถ้าเปิดเพลงไทยได้คงชิวๆ น่าดูเลยเกมนี้
กะจะเปิด สุนทราภรณ์ ไปส่งหญิงซะหน่อย

#2 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 29 October 2006 - 01:22 AM

ถ้ามีเพลงที่เก็บใน thumbdrive หรือ ipod ก็ต่อเข้าทางช่อง usb เวลาจะฟังก็กดปุ่มไกด์ตรงกลางจอยเรียกเมนูออกมา
แล้วไปที่คำสั่ง เลือกเพลงทางด้านล่างครับ ส่วนอีกวิธีก็เอาแผ่น CD audio ใส่ลงในไดร์ฟ แล้วไปที่เมนูฟังเพลง
จากนั้นก็ใช้คำสั่งก้อปลง hdd ครับ เสร็จแล้วเวลาเล่นเกมจะฟังเพลงที่ได้ลงไว้ก็ทำเหมือนขั้นตอนด้านบน
เพียงแต่คราวนี้เลือกเปิดเพลงจากใน hdd ของ xbox360 ครับ ส่วนวิธีสุดท้ายค่อนข้างยุ่งยาก
ก็คือการ stream ผ่าน window media center ครับ(ขอข้ามไปละกัน)

ปล.CD เพลงชนิดอื่นเช่นแผ่น MP3 ไม่สามารถก้อปลง hdd ได้ครับ ต้องเป็น CD audio เท่านั้น