`
←  Test Drive Unlimited
Logo
»

Radio ในรถอ่ะครับ

petenarak's Photo petenarak 29 Oct 2006

คือว่าเปิดเพลงจากHard disk ได้เหรอป่าวครับ
ถ้าได้
เวลาเราจะเอาเพลงลงHard disk ทำอย่างไรครับ
ทำได้กี่วิธีอ่ะ
อยากรู้ ถ้าเปิดเพลงไทยได้คงชิวๆ น่าดูเลยเกมนี้
กะจะเปิด สุนทราภรณ์ ไปส่งหญิงซะหน่อย

TONBO's Photo TONBO 29 Oct 2006

ถ้ามีเพลงที่เก็บใน thumbdrive หรือ ipod ก็ต่อเข้าทางช่อง usb เวลาจะฟังก็กดปุ่มไกด์ตรงกลางจอยเรียกเมนูออกมา
แล้วไปที่คำสั่ง เลือกเพลงทางด้านล่างครับ ส่วนอีกวิธีก็เอาแผ่น CD audio ใส่ลงในไดร์ฟ แล้วไปที่เมนูฟังเพลง
จากนั้นก็ใช้คำสั่งก้อปลง hdd ครับ เสร็จแล้วเวลาเล่นเกมจะฟังเพลงที่ได้ลงไว้ก็ทำเหมือนขั้นตอนด้านบน
เพียงแต่คราวนี้เลือกเปิดเพลงจากใน hdd ของ xbox360 ครับ ส่วนวิธีสุดท้ายค่อนข้างยุ่งยาก
ก็คือการ stream ผ่าน window media center ครับ(ขอข้ามไปละกัน)

ปล.CD เพลงชนิดอื่นเช่นแผ่น MP3 ไม่สามารถก้อปลง hdd ได้ครับ ต้องเป็น CD audio เท่านั้น