`

Jump to content

เวลาสะเดาะกุญแจกดยังไงครับ

7 replies to this topic

#1 narutohero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 28 October 2006 - 10:22 PM

เวลาผมกดสะเดาะกุญแจผมไขกุญแจไม่เป็นนะ ทุกครั้งต้องใช้มีดพังประตูแต่มันเสียงดังอ๊ะครับ ต้องกดสะเดาะกุญแจยังไงครับ

#2 Limpi

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 29 October 2006 - 12:19 AM

รอคำตอบอยู่เหมือนกัน ด่านหลัง มีให้ปลดล็อคตลอดเลย

#3 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 29 October 2006 - 03:55 AM

ก้อดัน อนาล้อกซ้ายไปรอบๆนะคับ ค่อยๆขยับหมุนไปเรื่อย แล้วถ้ามันถูกตำแหน่ง มันจะสะเดาะได้คับ
ได้อันนึงปุ๊ป ก้อหมุนใหม่ หมุนจนเจออะคับ
ถ้ามันเหมือนจะได้ แต่ไม่ได้ ก้อให้ดันไปทางนั้นค้างๆไว้อะคับ ขยับนิดหน่อยน่าจะได้

งงอะป่าวอะ อธิบายไม่ค่อยเป็นอะคับ :her

#4 narutohero

Posted 29 October 2006 - 01:31 PM

ยังงงอยู่เลยครับ :ohno

#5 isara

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 29 October 2006 - 05:27 PM

(เอาอย่างละเอียดเลยแล้วกันนะครับ) ค่อยๆหมุนวนอนาล็อกข้างซ้ายนะครับ(ช้าๆหน่อยถ้ายังไม่คล่อง) พอหมุนตรงล็อกมันแล้ว สลักลูกบิดจะขยับให้ค้างอนาล็อกไว้ตรงนั้น แล้วโยกเข้าโยกออกจากด้านในมาด้านนอก(ไม่ใช่หมุนนะครับ)โยกเหมือนเราลากจากจุดศูนย์ก
ลางอนาล็อกออกตรงๆไปด้านนอกสุดครับ โยกซัก2-3ครั้งมันก็จะปลดล็อก ทำต่อไปจนครับทุกสลักครับ (อย่างงี้พอจะเข้าใจมั้ยเอ่ย?) :explain

#6 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 29 October 2006 - 05:49 PM

อ้อขอบคุณครับ ไว้จะลองดูงงเหมือนกัน ว่าแต่เอามีดเปิดนี่เป็นไรไหมอ่ะครับ เสียความไว้ใจอะไรอย่างนี้ไหม

#7 ๏ Webspin ๏

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 October 2006 - 06:45 PM

View Postthaiger, on Oct 29 2006, 05:49 PM, said:

อ้อขอบคุณครับ ไว้จะลองดูงงเหมือนกัน ว่าแต่เอามีดเปิดนี่เป็นไรไหมอ่ะครับ เสียความไว้ใจอะไรอย่างนี้ไหม
ตอนสรุปด่านอาจจะโดนลด%นะครับ แล้วแต่ละดับความยากด้วย

#8 narutohero

Posted 29 October 2006 - 07:02 PM

ขอบคูณมากๆเลยครับ พอเข้าใจมากหน่อยนึงแล้วครับ