`
←  Splinter Cell Double Agent
Logo
»

เวลาสะเดาะกุญแจกดยังไงครับ

narutohero's Photo narutohero 28 Oct 2006

เวลาผมกดสะเดาะกุญแจผมไขกุญแจไม่เป็นนะ ทุกครั้งต้องใช้มีดพังประตูแต่มันเสียงดังอ๊ะครับ ต้องกดสะเดาะกุญแจยังไงครับ

Limpi's Photo Limpi 29 Oct 2006

รอคำตอบอยู่เหมือนกัน ด่านหลัง มีให้ปลดล็อคตลอดเลย

vitty's Photo vitty 29 Oct 2006

ก้อดัน อนาล้อกซ้ายไปรอบๆนะคับ ค่อยๆขยับหมุนไปเรื่อย แล้วถ้ามันถูกตำแหน่ง มันจะสะเดาะได้คับ
ได้อันนึงปุ๊ป ก้อหมุนใหม่ หมุนจนเจออะคับ
ถ้ามันเหมือนจะได้ แต่ไม่ได้ ก้อให้ดันไปทางนั้นค้างๆไว้อะคับ ขยับนิดหน่อยน่าจะได้

งงอะป่าวอะ อธิบายไม่ค่อยเป็นอะคับ :her

narutohero's Photo narutohero 29 Oct 2006

ยังงงอยู่เลยครับ :ohno

isara's Photo isara 29 Oct 2006

(เอาอย่างละเอียดเลยแล้วกันนะครับ) ค่อยๆหมุนวนอนาล็อกข้างซ้ายนะครับ(ช้าๆหน่อยถ้ายังไม่คล่อง) พอหมุนตรงล็อกมันแล้ว สลักลูกบิดจะขยับให้ค้างอนาล็อกไว้ตรงนั้น แล้วโยกเข้าโยกออกจากด้านในมาด้านนอก(ไม่ใช่หมุนนะครับ)โยกเหมือนเราลากจากจุดศูนย์ก
ลางอนาล็อกออกตรงๆไปด้านนอกสุดครับ โยกซัก2-3ครั้งมันก็จะปลดล็อก ทำต่อไปจนครับทุกสลักครับ (อย่างงี้พอจะเข้าใจมั้ยเอ่ย?) :explain

thaiger's Photo thaiger 29 Oct 2006

อ้อขอบคุณครับ ไว้จะลองดูงงเหมือนกัน ว่าแต่เอามีดเปิดนี่เป็นไรไหมอ่ะครับ เสียความไว้ใจอะไรอย่างนี้ไหม

๏ Webspin ๏'s Photo ๏ Webspin ๏ 29 Oct 2006

View Postthaiger, on Oct 29 2006, 05:49 PM, said:

อ้อขอบคุณครับ ไว้จะลองดูงงเหมือนกัน ว่าแต่เอามีดเปิดนี่เป็นไรไหมอ่ะครับ เสียความไว้ใจอะไรอย่างนี้ไหม
ตอนสรุปด่านอาจจะโดนลด%นะครับ แล้วแต่ละดับความยากด้วย

narutohero's Photo narutohero 29 Oct 2006

ขอบคูณมากๆเลยครับ พอเข้าใจมากหน่อยนึงแล้วครับ