`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

ใครเคยไปซื้อLCD TVของsrc-homelcd.com(สหการ...

okamiman's Photo okamiman 09 Jan 2009

ผมขอคำแนะนำจากเพื่อนๆหน่อยนะครับ

เพราะเคยซื้อร้านเฮียแสง แต่ว่าของหมดคำและเขายังไม่รู้ของจะเข้ามาเมื่อไร และร้านนี้ถูกกว่าเฮียแสงอีก

ร้านนี้ดีใช่ป่าวครับ จะซื้อLCD TV samsungอยู่เลยครับ

ขอคำแนะนำจากร้านนี้หน่อยนะครับ

ว่าจะไปซื้อ samsung serise6 ครับ

และว่าจะเอารถไปรับเองครับไม่รู้จะได้ลดราคาบ้างหรือป่าวครับ

เออ ร้านนี้คุยกันง่ายไหมครับ และdead pixตรวจเจอกี่จุดครับเปลี่ยนครับ

ขอขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำแนะนำนะครับ

Tazdy's Photo Tazdy 09 Jan 2009

ผมก็ว่าจะไปร้านนี้พรุ่งนี้ แต่สองใจกับร้านเฮียแสงด้วย รอผู้รู้มาเฉลยครับ อยากรู้เหมือนกัน

Muramasa's Photo Muramasa 09 Jan 2009

อยากรู้ด้วยคนครับ กำลังเล็ฏ 32 นิ้ว S5 ของซัมซุง อยู๋เลย 20,000 เอง

ThePug's Photo ThePug 10 Jan 2009

ไม่แน่ใจว่าร้านนี้ใช่ร้านที่กำลังมีประเด็นอยู้ในกระทู้นี้ http://forum.thaidvd.net/index.php?showtop...mp;#entry995925 รึเปล่านะครับ

ยังไงก็ลองไปอ่านดูก่อนก็ได้ครับ

KillerQ's Photo KillerQ 10 Jan 2009

ร้านแถวรามอินทราผมว่าอย่าดีกว่า เพราะผมโทรไปเช็คราคาเพื่อจะซื้อ บอกมีของจะเอาไหมพอผมบอกเอากลับให้รออีกสองอาทิตย์ ให้ราคาถูกแต่ผมไม่รู้ว่าบริการหลังการขายเป็นไง ผมเลยเลือกร้านนี้ http://www.weloveshopping.com/template/w07...p;shopid=114339 ลองเข้าไปดูราคาต่อลองได้อีกบริการดีมาก ผมได้ซัมซุง 40นิ้วซี่รี่650 เมื่อวานนี้เองมีของจริงไม่ต้องรอประกันหนึ่งเดือนเปลี่ยนตัวใหม่ให้ถ้ามีปัญหา ประกันศูนย์ต่างหาก ราคาอาจจะสูงกว่าร้านแถวรามอินทรานิดหนึ่งแต่ไม่หลอกลูกค้าให้ข้อมูลลูกค้าครบถ้วน

silicron's Photo silicron 10 Jan 2009

ผมซื้อร้านนี้แหละครับแต่เลือกไม่ได้เจ๊บริการไม่ค่อยดีอันนี้ต้องทำใจแค่ให้เปิดลอง
ก็ok น่ะครับซื้อ samsung LA40A330J1N ครับตอนแรกไปดูที่งาน
power buy ที่เมืองทองราคา 29900 ต่อรองแล้วได้ 28000 แต่ร้านนี้ราคาที่ผมหวดมา 24900 ครับแถมผ่อน 0 %

โปรดใช้วิจารณาณานดูเองครับ
คำเตือน!!!!!!
การซื้อของถูกกว่าปกติมีความเสี่ยงผู้ซื้อควรศึกษารายละเอียดให้ชัดเจน
ไม่ควรซื้อเกินวันละ 2 ครั้งเพราะอาจไม่โชคดีเสมอไป yoyo_73.gif

Tazdy's Photo Tazdy 10 Jan 2009

ขอบคุณ คุณ โนบิตะ และคุณ KillerQ ที่มาเตือนสติ เกือบจะไปแล้วด้วยสิร้านนี้ ส่วนร้านที่คุณ KillerQ แนะนำของมันน้อยนิดมากเลย จะมีของหรอครับ

leawnano's Photo leawnano 11 Jan 2009

สหแย่มากๆเลยครับ ยืนยันนอนยัน

totoboy's Photo totoboy 11 Jan 2009

QUOTE (KillerQ @ Jan 10 2009, 04:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านแถวรามอินทราผมว่าอย่าดีกว่า เพราะผมโทรไปเช็คราคาเพื่อจะซื้อ บอกมีของจะเอาไหมพอผมบอกเอากลับให้รออีกสองอาทิตย์ ให้ราคาถูกแต่ผมไม่รู้ว่าบริการหลังการขายเป็นไง ผมเลยเลือกร้านนี้ http://www.weloveshopping.com/template/w07...p;shopid=114339 ลองเข้าไปดูราคาต่อลองได้อีกบริการดีมาก ผมได้ซัมซุง 40นิ้วซี่รี่650 เมื่อวานนี้เองมีของจริงไม่ต้องรอประกันหนึ่งเดือนเปลี่ยนตัวใหม่ให้ถ้ามีปัญหา ประกันศูนย์ต่างหาก ราคาอาจจะสูงกว่าร้านแถวรามอินทรานิดหนึ่งแต่ไม่หลอกลูกค้าให้ข้อมูลลูกค้าครบถ้วน

เห็นด้วยครับ โดยเฉพาะเจ๊ที่ขาย บริการไม่ดีเลย ผมอุตส่าห์วิ่งตั้งไกลเพื่อจะไปซื้อ สุดท้ายซื้อที่อื่นดีกว่าทุกอย่าง

jamessuke's Photo jamessuke 11 Jan 2009

ไม่รู้สิ ผมก็ซื้อร้านนี้นะ

แต่ เวลาถามอะไร ให้ถามพี่ผู้ชาย อย่าไปถาม เจ๊

ราคาก็ นะ โอเค ดี

sanshiro's Photo sanshiro 11 Jan 2009

ผมก็ไปซื้อมาแล้ว LG10 32นิ้ว ซื้อกับพี่ผู้ชาย ก็ดูโอเคอยู่ แต่เขาไม่เปิดให้ลองเทียบนะครับ
ถ้าจะซื้อต้องศึกษาข้อมูลก่อน แบบว่า ถ้าได้รุ่นแล้วก็ไปสอยเลย ไม่ต้องถามมาก ส่วนเรืองราคาคงไม่ลดอีกแล้ว
เพราะลองต่อแล้วแต่ไม่ได้ แต่รับรองว่าราคาถูกจริงครับ ถ้าไม่ถูกเยอะ ภรรยาคงไม่ให้ถอยมาหรอก

silicron's Photo silicron 12 Jan 2009

แหม่ พี่San เราหัวอกเดียวกันครับ yoyo_77.gif

Bigpao's Photo Bigpao 12 Jan 2009

แสงบริการดี Confirm!!!