`

Jump to content

กระทู้ fifa09 vs winning 09

22 replies to this topic

#21 noi747

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 21 January 2009 - 06:12 AM

QUOTE (pep_sa @ Jan 6 2009, 01:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
fifa ทำให้ผมลืม วิ่นนิ่ง ไปเลย กลับไปเล่นที่ไร มีเผลอกระแทกอะนาล็อกขาว เตะบอลทิ้งอยู่เรื่อยเลย

เหมือนผมเลยครับ ตอนนี้ชอบ FF09 มาก ไม่ได้เล่นวินนิ่งเลย การเคลื่อนไหว ระบบ ตัวละครในเกมส์ สัญลักษณ์ต่างๆ ทำได้ดีครับ ไปเล่นวินนิ่งเตะทิ้งประจำ

#22 itburn

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 06 February 2009 - 07:01 PM

ผมเล่นทั้งสองเกมเลยครับ มันคนละแบบ ฟีฟ่าเน้นเทคนิค วินนิ่งเร็วได้ใจ

#23 oatmax

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 09 February 2009 - 11:34 PM

QUOTE (superbpom @ Jan 7 2009, 02:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมงงนิดนึง Perfect Eleven มันไม่ใช่ Winning ไม่ใช่หรอคับ
ผมจำได้ว่า เพื่อนมันชอบเล่น perfect แต่ผมชอบเล่น winning อ่ะ หรือผมจำผิด

ปล ตอนปีใหม่เอา xbox ไปเล่นบ้านเพื่อน (เพื่อนเล่น PS2)
มันบอกว่า Fifa เห็นฟุตบอลคนแก่ 55318906.gif
ก็เลยต้องเล่น winning กะมัน ..

ไอ้ perfect นี้มันเป็นเกมส์ตั้งแต่เครื่อง SFC จำได้สมัยอยู่ ม.ต้น นั้นโดดเรียนไปเล่นอย่างเมามันส์
ตอนนั้นชอบใช้ เยอรมัน แผน 5-2-3 (เดี๋ยวนี้แผนนี้ไม่มีแล้ว) ใช้โยนยาวจากกลางสนามให้ให้กองหน้าหม่งเอา yoyo_73.gif

ส่วน winning นี่มันเริ่มตั้งแต่ PS1 เรื่อยมา

มันคนละเกมส์แต่ก็เป็นเกมส์ บอลจาก Konami เหมือนกัน

แต่สำหรับผมๆ่ว่า ตอนเล่น perfect กับเพื่อนมันส์กว่า winning สมัยนี้อีก

ไม่ได้เล่น fifa มาตั้งแต่ fifa 97 ถ้าท่านๆบอกว่า fifa 09 ดีจะไปหามาเล่นดูมั่ง