`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

ใครคิดจะซื้อ iPhone ของทุยมั้ง?

Poll: ใครคิดจะซื้อ iPhone ของทุยมั้ง? (160 member(s) have cast votes)

เนื่องจากโปรโมชั่นเมพขิงตอนนี้

1. ซื้อแน่นอน โปรดีโครตๆ (ประชด) (6 votes [3.75%])

Percentage of vote: 3.75%

2. กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาโปรอะไรดี (คิดมากทำไม แพงเหมือนกัน -*-) (7 votes [4.38%])

Percentage of vote: 4.38%

3. รอดูตลาดดีกว่า เพราะจองไม่ได้ (กฏมากชิบเป๋ง) (25 votes [15.62%])

Percentage of vote: 15.62%

4. ซื้อเครื่องหิ้วดีกว่างี้ (41 votes [25.62%])

Percentage of vote: 25.62%

5. กำเงินไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า... (81 votes [50.62%])

Percentage of vote: 50.62%

Vote Guests cannot vote

avenz's Photo avenz 26 Dec 2008

เอาไว้ซื้อเกมดีกว่าครับ

DeepBlue's Photo DeepBlue 26 Dec 2008

ใช้เครื่องหิ้วมาเองเป็นปีแล้ว แต่ถ้าให้ซื้ออีกเครื่อง ก็ซื้อเครื่องหิ้วดีกว่า ไม่ต้องติดสัญญาสองปี อิสระดี จะเปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนค่ายก็ไม่มีปัญหา

nakharin's Photo nakharin 26 Dec 2008

หลังปีใหม่นี่ คงหาซื้อยี่ห้ออื่นก่อนครับ
เพราะผมเองก็ไม่ได้ใช้อะไรมากมาย โทร-ถ่ายรูป-คลิป-sms-mms

แล้วค่อยรอดูว่า เจ้าอื่นจะได้เข้ามาขายบ้างหรือเปล่า
ถึงตอนนั้นคงแข่งกันน่าดู ราคา+โปร คงน่าสนใจขึ้นเยอะ

Lonc's Photo Lonc 26 Dec 2008

ไม่ซื้อครับ เพราะหามือสอง 1st gen มาใช้และ

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 26 Dec 2008

หิ้ว สบายกระเป๋า ดีกว่าเป็นไหนๆ เพื่อนผมเอาเข้ามาแค่ 20000 8GB ครับ (คนรู้จักนะ)

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 26 Dec 2008

จนไม่มีตังค์

poonny's Photo poonny 26 Dec 2008

ตอนนี้ใช้เครื่องจีนอยู่ ไม่ถึงครึ่งหมื่น หุๆๆ ดูทีวีได้ด้วย แหล่มมากมาย

ปล.สัจธรรมของผม มือถือก็คือมือถือคับ แพงไปก็เท่านั้น

bankcodelove's Photo bankcodelove 26 Dec 2008

เหอๆ ผมว่าเจ๊งครับทรูมูฟ สัญญาโหดแบบนี้

roger's Photo roger 26 Dec 2008

เคยใช้ classic และะขายทิ้งไปแล้ว ตอนราคามันพุ่ง สบายตัว ไม่คิดใช้อีกแล้ว
รอ meizu m8 สเปคดีกว่า

-[fuZeZa]-'s Photo -[fuZeZa]- 26 Dec 2008

classic อมตะ ~ ~

Dragonfly's Photo Dragonfly 26 Dec 2008

QUOTE (9th TEARDROP @ Dec 26 2008, 05:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามเพื่อนๆหน่อยจิ....

เวลาเห็นคนแต่งตัวดีๆ ดูแล้วน่าจะมีตัง แต่พอแล้วควักโทรศัพท์ออกมาเป็นโทรศัพท์ถูกๆอะ
รู้สึกยังไงกับคนๆนั้นมั่งอะ...

คิดบ้างรึเปล่า ว่าเค้าน่าจะมีตังแต่เป็นคนประหยัด หรือแบบว่า อี๋....ไรเงี้ย
อยากรู้อะครับ....

ผมว่ามือถือตอนนี้กลายเป็นเครื่องประดับไปแล้วครับ

หากคุณน้ำตาหยดที่ 9 แต่งตัวดี มีรถขับ ดูมีกะตังค์ และยิ่งมีโทรศัพท์ดีๆ ก็ยิ่งทำให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้นน่ะครับ

เหมือนผู้หญิง สวย แต่งตัวดี รองเท้าสวย ผมสวย ... แต่ถือกระเป๋าใบเก่าๆน่ะครับ คือดูรวมๆ OK แล้ว ... แต่ยังไม่สมบูรณ์
.
.
.
แต่เรื่องมือถือผมไม่ค่อยวอรี่นะครับ ที่ใช้อยู่ก็จะ 3 ปีแล้ว ยังไม่คิดเปลี่ยน ประหยัดไว้ดีกว่า
กล้องแค่ 2 ล้าน หน้าจอก็ไม่ 16 ล้านสีเหมือนชาวบ้าน ไม่ต้องซิมบ้งซิมเบี้ยนอะไร ... แต่เน้นใช้งานสะดวกครับ

ส่วน i-phone 3G คงต้องขอบายก่อนล่ะครับ เพราะดัน 3G ไงครับ ... สนทนาแบบเห็นหน้าได้ ... อันตราย ... yoyo_16.gif

drv's Photo drv 26 Dec 2008

ผมคงไม่ซื้อล่ะครับ สัญญาทาสแบบนี้ ตอนแรกตั้งใจรอเมหือนกันนึกว่าโปรจะดี ที่ไหนได้ ตัดสินใจซื้อ Touch HD ดีกว่า

Onion's Photo Onion 26 Dec 2008

feedback ในโพลอันนี้น่าสยดสยองมากครับ yoyo_77.gif

MoDiFy's Photo MoDiFy 26 Dec 2008

อืมมมม poll มาเป็นเอกฉัน มาก
อยากเอาไปให้ทุยทราบซะหน่อย....

ปล.ตอบพี่หยาด เพื่อนผมไง วันๆนับเงินเลข 5 ถึง 6 หลัก
แต่ขอโทษ มือถือเครื่องละไม่ถึง 5000 บาทไทย -*-
แต่งตัวก็เหมือนเด็กแว่น ไม่อยากซุย...

blur87's Photo blur87 26 Dec 2008

เห็นโปรแล้วถอยเลย
ผมเอาเงินไปจอง Nokia 5800 มาละ เมื่อวาน 2 เครื่อง

SR-Obe's Photo SR-Obe 26 Dec 2008

สัญญาทาสแบบนี้ แถมเป็นของ ทุย อีกตะหากคงต้อง Just Say No สำหรับผมเคยใช้แล้วรู้สึกว่าสัญญาณห่วยมากอ่ะดีที่ค่าโทรถูกเท่านั้นเอง ( ความเห็นส่วนตัว )

striker's Photo striker 27 Dec 2008

ตอนแรกว่าจะดูของ true เจอโปรงี้ ไปหาเครื่องหิ้วดีกว่า ไม่ไหว อีกอย่าง สัญญาณทุยดีสุดๆ(ประชด)

tort2003's Photo tort2003 27 Dec 2008

เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่าครับ ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีอยู่ด้วย

เว้นแต่ว่ามันจะเปลี่ยนโปรให้ใหม่ yoyo_77.gif

Orpheus's Photo Orpheus 27 Dec 2008

ไม่รู้เอาไปทำไม จุดประสงค์การใช้มือถือของผมแค่ โทร-รับ แค่นั้น

แถมวันนึงๆแทบจะไม่ได้ใช้งานมือถือเลยก็ว่าได้ ยกเว้นนาฬิกาปลุก

แถมค่าโทรตอนนี้ก็เดือนละ 95 บาท ไม่ขาดไม่เกิน (อันนี้ true รายเดือนนะ)

สุดท้ายใช้ของเก่าที่มี แล้วก็เอาเงินไปซื้อของอย่างอื่นดีกว่ามากมาย

หรือถ้าอยากได้จนทนไม่ไหวจริงๆ ผมว่าถอย iPod Touch น่าจะดีกว่า yoyo_39.gif

Capucino's Photo Capucino 27 Dec 2008

QUOTE (9th TEARDROP @ Dec 26 2008, 05:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ซื้ออะ... พอดีไม่ค่อยบ้าแกทเจ็ท ใช้เครื่องละ 5000เอง โหะๆ
ควักออกมา อายหญิงเหมือนกัน เหอะๆ.....

เก็บตังไว้ซื้อ 360เครื่องที่ 4ดีกว่า :D

ถามเพื่อนๆหน่อยจิ....

เวลาเห็นคนแต่งตัวดีๆ ดูแล้วน่าจะมีตัง แต่พอแล้วควักโทรศัพท์ออกมาเป็นโทรศัพท์ถูกๆอะ
รู้สึกยังไงกับคนๆนั้นมั่งอะ...

คิดบ้างรึเปล่า ว่าเค้าน่าจะมีตังแต่เป็นคนประหยัด หรือแบบว่า อี๋....ไรเงี้ย
อยากรู้อะครับ....

แวปแรกเลยนะ จะรู้สึกว่าคน ๆ นี้ไม่น่าจะมีเงิน แต่เป็นคนที่แต่งตัวดูดี

3วินาทีต่อมาก็จะเริ่มมีเหตุผลอื่นๆ เข้ามาในหัวเช่น มีเงิน แต่อาจจะไม่ได้ให้ความสำคัญกับโทรศัพท์เท่าไหร่, มีิิเงิน แต่โดนคนที่เดินด้วยข้างๆ ยึดไปหมด, มีโทรศัพท์แพงๆ ใช้ แต่หายบ่อยเลยมาใช้รุ่นถูกเวลาหายจะได้ไม่เปลือง, เครื่องที่เห็นเป็นเครื่องสำรองเอาไว้คุยกับคนอื่น จริงๆ แล้วเค้าใช้ Vertu ฯลฯ

สมัยนี้ต้องยอมรับว่ามันเป็นยุควัตถุนิยมไปแล้วล่ะ

แต่ผมคงไม่ซื้อล่ะถ้าสัญญามันโหดเกิน ไม่ได้จำเป็นต้องใช้ขนาดนั้น