`

Jump to content

เงินพร้อมแล้วครับ ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

38 replies to this topic

#21 TeeJungZ

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 19 December 2008 - 05:16 PM

ผมว่าถ้ามีเงินก้ Sony เหอะคับ ถ้าเกิดว่าอยากประหยัดก้ซื้อ SS ไป โดยส่วนตัวถ้าผมมีเงินผมก้ต้อง Sony อยู่แล้วละคับ ผมประทับใน Service หลังการขายของโซนี่มาก

#22 tomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 23 December 2008 - 06:42 PM

ผมว่าอย่างที่เค้าว่า ไม่เจอกับตัวก็ไม่รู้หรอก
ซื้อมาก็ภาวนาอย่าเจอแจ๊คพอตละกัน ก็แค่นั้น อิๆ

#23 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 23 December 2008 - 10:34 PM

กรุณาอย่ามองว่าผมมาเขียนเพราะมาขายของนะครับ และที่สำคัญผมปิดการขายไปแล้วด้วย

มาขอยืนกระต่ายขาเดียวช่วยแก้ตัวไห้ซัมซวยนินึงนะครับ
ในฐานะที่ผมคลุกคลีกะบริษัทนี้มานาน น่าจะรู้ตื้นลึกมากคนนึงในบอร์ด
ซัมซุงโดนด่ามาตลอด โดนด่ามานานแล้ว
1.ภาพสู้คู่แข่งไม่ได้
2.บริการห่วย
3.เครื่องพังง่าย

ข้อ1ภาพสู้คู่แข่งไม่ได้
คงต้องตัดออกไปนะครับ ตั้งแต่ซัมซุงรุ่นซีรีย์650ขึ้นไป ผมว่าเรื่องภาพน่าจะติดท๊อปทรีนะครับ ที่ต้องยอมก้อมีแค่เจ้าคุโร
ข้อ2.บริการห่วย
อันนี้ต้องยอมรับเลยครับ ทุกครั้งที่เครื่องมีปัญหา เราติดต่อศูนย์โดยตรงแท้ๆแต่มันกลับส่งช่างจากดีลเลอร์มาดูแล ซึ่งส่วนมากความรู้ความสามารถผมว่าค่อนข้างแย่มากๆเลย ผมกลับมองว่าเราอยู่ในเวปยังรู้จักแอลซีดีมากกว่ามันอีก แต่ถ้ารู้วิธีพูดคุณจะรู้ว่าบริการมันโอเคเหมือนกันนะ
ข้อ3.เครื่องพังง่าย
อันนี้ขอเถียงนิดนึงนะครับ ยอดขายแอลซีดีของซัมซุงมันอันดับ1และที่สำคัญมันทิ้งที่2ค่อนข้างเยอะด้วย แน่นอนคนซื้อเยอะ ปัญหาก้อเยอะตาม สายตาที่คุณเห็นเลยเจอแต่ซัมซุงพังบ่อยมาก ถ้าจะว่าไห้ยุติธรรมควรจะดูเป็น%การเสียของยอดขายทั้งหมด ผมบอกไปก้อคงไม่มีใครเชื่ออีกว่าต่างกะยี่ห้อเทพๆที่ท่านว่ามาไม่ถึง5%

Edited by lek, 23 December 2008 - 10:48 PM.

#24 lektuy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 24 December 2008 - 09:56 AM

QUOTE (aciddeath @ Dec 17 2008, 12:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าอยากได้ห่วยๆ พังเร็วๆ ก็ควรซื้อซัมซวยครับ

อันนี้ใช้สมองคิดก่อนพิมพ์แล้วเหรอ ตอบแบอคติชัดๆ ฟังขี้ป่ากชาวบ้านเขามาแล้วมาพูด น่าเสมเศเกิดเป็นคนซะป่าว ชาติหน้าคงเกิดเป็น....

#25 MMMMHotz

Posted 24 December 2008 - 11:06 AM

ถ้าเงินถึงเชียร์ Sony อีกเสียง
เรื่องบริการซ่อมหลังการขาย เท่าที่ได้ยินมานะครับ ซัมซุงไม่มีศูนย์ซ่อมเป็นของตัวเอง ไม่มีช่างของตัวเอง ดังนั้นบริการตรงนี้เลยแย่กว่าโซนี่ครับ แต่ถ้าเรื่องคุณภาพ ผมว่าน่าจะใกล้เคียงกันนะ ผมใช้ SS อยู่เหมือนกัน

#26 superyoshilki

นักเล่นเกมมือใหม่

• Interests:japanese u15 junior idol girl<br />

Posted 24 December 2008 - 12:31 PM

ขอแจมด้วยคนน่ะ
ผมเพิ่งถอย sumsung 32 นิ้ว พร้อมโปรแถม ลำโพงกับเครื่องเล่น dvd ได้ sub มาอีกตัว
ขอบอก sumsung series 4 LCDนี่ แจ่มเลยนะครับ ภาพชัดมากเลยอ่ะ มันมีค่า 30000:1 อะไรไม่รู้ละเอียดดี

ราคาไม่แพงนะครับ 25000 ได้
ไม่ดูได้ที่แมคโครครับ

#27 aciddeath

Posted 24 December 2008 - 04:03 PM

QUOTE (tked @ Dec 18 2008, 02:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือ ด้วยความเคารพนะครับ ผมใช้ของ โซนี่อยู่ แต่ก็ไม่เคยคิดว่าของ ซัมซวยจะห่วยขนาดนั้น ผมเห็นกระทู้มากมายที่แสดงความคิดเห็นในเรื่องนี้ แต่ผมอยากรู้จริง ๆ ในฐานะผู้บริโภค ที่ว่าห่วย และพังเร็ว นี่ มันเป็นยังไงเหรอครับ มีอะไรพิสูจน์หรือเปล่าครับ หรือว่าสถิติการใช้งานของสมาชิกในเวบนี้ หรือกับตัวท่านเอง รบกวนแชร์ประสบการณ์ครับ

CRT 2 ซื้อมา 2 เครื่อง 3 เดือนพังพร้อมกันครับพอไหมครับสำหรับประสบการณ์กับซัมซวยของผม เครมกับศูนย์เป็นเดือนไม่เสร็จ ผมทิ้งแม่งเลย

#28 aciddeath

Posted 24 December 2008 - 04:08 PM

QUOTE (lektuy @ Dec 24 2008, 09:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อันนี้ใช้สมองคิดก่อนพิมพ์แล้วเหรอ ตอบแบอคติชัดๆ ฟังขี้ป่ากชาวบ้านเขามาแล้วมาพูด น่าเสมเศเกิดเป็นคนซะป่าว ชาติหน้าคงเกิดเป็น....

55555555 น่าสมเพศจริงๆด้วย เรียนภาษาไทยใหม่นะ ความรู้น้อยแล้วเสือกวิจารณ์อีก

#29 Thosapol_TH

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 December 2008 - 10:47 AM

กลายเป็นกระทู้ ความเห็นไม่ตรงกันซะงั้น สามัคคีกันไว้นะครับ ประเทศไทย มันแบ่งข้างกันออกเป็นสองฝ่ายแล้ว อย่าให้มันลามมาที่บอร์ด dvdgameonline อันร่มเย็นของเราเลยครับ
สรุปตามที่เพื่อน ๆ แสดงความคิดเห็นก็คงเลือกพิจารณา sony ก่อนล่ะครับ แต่ผมกะว่าไปดูมันทั้งสองตัวเลย เปรียบเทียบกัน
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทุก ๆ ความคิดเห็นนะครับ ไว้หากมีเวลาว่าง ผมจะนำมา รีวิวให้ดูครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ

#30 lektuy

Posted 25 December 2008 - 08:29 PM

QUOTE (aciddeath @ Dec 24 2008, 04:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
55555555 น่าสมเพศจริงๆด้วย เรียนภาษาไทยใหม่นะ ความรู้น้อยแล้วเสือกวิจารณ์อีก

โหยไอฟายพิมผิด นิดเดียว คิดว่าตัวเองแน่กว่าคนอื่น ปัญญามันคิดได้แค่นี้จริงๆด้วย ยืมน้ำเชื้อไปผมสพันธ์ควายให้ชาวบ้านแถวบ้านนอกหน่อยสิ

#31 XIVIUS

รักภรรยามากกว่าเกม กึ๊ยๆ

• Interests:PS3,PSP.PS2,XB360

Posted 25 December 2008 - 08:36 PM

จะกลายเป็นทะเลาะกันซะยังงั้น -..-

จขกท. ได้ของมาเมื่อไหร่ รีวิวให้ดูด้วยนะครับ yoyo_55.gif

#32 mm3

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 December 2008 - 01:12 AM

กลายเป็นกระทู้โซนี่ ปะทะซัมซุง ซะงั้น เย็นๆ กันไว้นะครับ

ปล. ภาษาไทยวันละคำ ต้องสะกดว่า สมเพช นะครับ

#33 Onion

พลังสนามแม่เหล็ก!!!

Posted 26 December 2008 - 07:08 AM

QUOTE (lektuy @ Dec 25 2008, 08:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โหยไอฟายพิมผิด นิดเดียว คิดว่าตัวเองแน่กว่าคนอื่น ปัญญามันคิดได้แค่นี้จริงๆด้วย ยืมน้ำเชื้อไปผมสพันธ์ควายให้ชาวบ้านแถวบ้านนอกหน่อยสิ

ขอความกรุณาใช้คำพูดแบบปัญญาชนด้วยครับ ใครจะพูดไม่ดียังไงถ้าเราไม่พอใจก็อย่าไปต่อความยาวสาวความยืดครับ ให้มอดเข้ามาดูแลดีกว่าครับ

#34 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 December 2008 - 01:03 PM

เวลาเขียนพยายามใช้เหตุผลมากๆครับ ที่ผ่านแล้วก้อไห้ผ่านไปนะครับ

#35 lektuy

Posted 26 December 2008 - 07:59 PM

ต้องขอโทษด้วยครับที่ท่าให้ทุกท่านในเวปนี้ไม่สบายใจ ขอโทษอีกครั้งครับ และขอยุติเท่านี้แล้วกันนะครับ

#36 Artist38643

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 26 December 2008 - 08:18 PM

ขอถามหน่อยคับ เห็นได้ข่าวว่า ซัมซุงทำจอส่งให้โวนี่ นี่จิงปะคับ
หรือ ข่าวนี่มั่วคับ

แต่สำหรับผมซื้อยี่ห้อไรก็ได้ที่เราเหนแล้วถุกใจที่สุด ชอบที่สุด ขอรับ

ขอคุนคับ

#37 mm3

เซียนเกม

Posted 27 December 2008 - 01:37 AM

โซนี่กับซัมซุง ร่วมทุนกันตั้งโรงงานผลิตจอครับ แต่เป็นแค่ตัวพาแนลนะครับ ส่วนอื่นๆ แต่ละบริษัทก็ทำของตัึวเอง แอลจี ก็มีบริษัทร่วมกับ ฟิลลิป สังเกตุได้จากขนาดจอที่โซนี่กับซัมซุงจะประหลาดกว่าชาวบ้านเขา จริงๆ เหมือนโกงนิดๆ ทำจอ 40 นิ้ว มาแข่งกับ 42 นิ้วของเจ้าอื่นทำให้ได้เปรียบเรื่องราคา เพราะดูเหมือนจะเล็กว่าแค่ 5% ซึ่งคนจะมองข้ามตรงนี้ แต่จริงๆ พื้นที่จอน้อยกว่าเืกือบ 15% เพราะมันวัดขนาดจากเส้นทแยงมุม

#38 proskuneo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 27 December 2008 - 06:47 AM

มาคอนเฟิร์มอีกเสียงว่า "บริการหลังการขายห่วยแตกจริงๆซัมซุง"
ส่วนความทนทานก็แล้วแต่ดวง คุณภาพก็ดีล่ะนะ แต่ถ้ามันพังเนี่ยสิอย่าให้ saiddddd yoyo_71.gif

#39 shush

อึน

Posted 28 December 2008 - 09:25 AM

มารายงานเพิ่มอีกคน ที่บ้านผมที่ใช้ซัมซุงมี

tv29นิ้ว2เครื่อง พังไปหนึ่ง ตัวที่เสียใช้มาเกือบสิบปี
lcd monitor17" ดีอยู่ไม่มีปัญหาหละ ช่วงแรกมีปัญหาไฟตกเปิดไม่ติดต้องถอดปลั๊กทิ้งไว้เป็นวันถึงจะใช้ได้
dvdเครื่องเล่น2ตัว เสียทั้งสอง อีตอนหมดประกันพอดี
lcd tv32" โทรไปกะให้มาซ่อมที่บ้านคิดเท่ากันเลยทั้งๆที่ตอนแรกบอกบวกค่าน้ำมัน800(ตอนหลังส่งร
้านไปซ่อม)
เห็นว่าบอกแผงเสีย เลยให้ส่งคืนไม่ซ่อมแล้วตั้ง6400รอซื้อใหม่ดีกว่า หรือ รอให้รวยกว่านี้ถึงจะซ่อม

ไม่ได้อคติอะไร อนาคตจะยังซื้อซัมซุงอยู่คงเป็น lcd monitor 22-24" แต่อุปกรณ์อย่างอื่นว่าจะลองยี่ห้ออื่นดูบ้าง

จบรายงานครับ