`

Jump to content

มาแล้วครับ รูปเพื่อนๆ และบรรยากาศการแข่งขัน GOW2 ที่ GSquare

136 replies to this topic

#61 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 24 November 2008 - 12:16 AM

เทป คู่ชิง มันส์มากๆ อยากให้ดูกันทุกคนครับ yoyo_67.gif

#62 ToNK

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 November 2008 - 12:20 AM

ขอบคุณ พี่โอ้นัท กับ พี่ เฟิร์น มากๆครับ ไม่ได้พวกพี่มา พวกผมคงไปไม่ถึงขนาดนี้ yoyo_53.gif
นี่ถ้าพี่ โอ้นุท ไม่ยิง บูมเบ้อ อัดตัวเองไป ป่านนี้ได้เป็นแชมป์ไปแล้ว ทีมคุณ วิน ไม่เท่าไหร่หรอก ชนะได้นี่พี่เค้าต่อให้อะ สาด อย่างเดียว กะไม่มีอัย ตุ๊ดๆ555

ขอบคุณ ตา Fat ที่เปลี่ยนตัวออกไปนะครับ ไม่งั้นผมแพ้ตั้งแต่ เจอทีมJigsawนั่นแล้วอะ yoyo_67.gif

QUOTE ([[[PEE]]] @ Nov 23 2008, 11:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไมข่าวไวจัง เรื่องเครื่องอาเขต... ได้มาในราคาถูกโครต yoyo_67.gif

แข่งกันสนุกดีครับ คู่ชิงเล่นกันสูสี มันมากๆ ลุ้นตับแลบเลย

ถ้ามีอีกคงไม่พลาด yoyo_73.gif

อ่อ ทีมที่แข่งมีทั้งหมด 12ทีม ทีมละ 4คน เล่นแข่งแบบพบกันหมด กว่าจะหาทีมชนะได้ ล่อไปตั้งแต่ บ่่าย3 ถึง 3ทุ่มครับ

ครั้งหน้าถ้าจะจัดอีก แบ่งสายแพ้คัดออกไปเลยดีกว่านะผมว่า ทีมผมกลุ่ม D รอนานถึง 7ชม กว่าจะได้ลง - -

มีแต่พี่คนเดียวเนี่ย มาแข่งแล้วได้เครื่องกลับบ้าน พีคุง เมพจริงๆ

#63 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2008 - 12:24 AM

พีคุงเมพจิงขิง

#64 fern_9668

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 November 2008 - 12:27 AM

QUOTE (ToNK @ Nov 24 2008, 12:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณ พี่โอ้นัท กับ พี่ เฟิร์น มากๆครับ ไม่ได้พวกพี่มา พวกผมคงไปไม่ถึงขนาดนี้ yoyo_53.gif
นี่ถ้าพี่ โอ้นุท ไม่ยิง บูมเบ้อ อัดตัวเองไป ป่านนี้ได้เป็นแชมป์ไปแล้ว ทีมคุณ วิน ไม่เท่าไหร่หรอก ชนะได้นี่พี่เค้าต่อให้อะ สาด อย่างเดียว กะไม่มีอัย ตุ๊ดๆ555

ขอบคุณ ตา Fat ที่เปลี่ยนตัวออกไปนะครับ ไม่งั้นผมแพ้ตั้งแต่ เจอทีมJigsawนั่นแล้วอะ yoyo_67.gif

มีแต่พี่คนเดียวเนี่ย มาแข่งแล้วได้เครื่องกลับบ้าน พีคุง เมพจริงๆ

เช่นกันน้องไม่มีนาย2คนก็คงยาก ว่าแต่โอนุชส้มหล่นได้ลงแถมได้รางวัลด้วย yoyo_64.gif

ป.ล.ขอบคุณมัสแตงสำหรับการเดินทางกับปิติที่ให้ยืมจอยเทพ yoyo_04.gif

Edited by fern_9668, 24 November 2008 - 12:28 AM.

#65 ToNK

Posted 24 November 2008 - 12:33 AM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Nov 24 2008, 12:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เทป คู่ชิง มันส์มากๆ อยากให้ดูกันทุกคนครับ yoyo_67.gif

ผมว่าดูตอนที่พี่นัท ระเบิดตัวเองอะ มันส์ที่สุดแล้ว

ตานั้นแพ้เพราะพี่นัทคนเดียวเลยอะ 555 yoyo_77.gif
ล้อเล่นนะพี่ เหอๆ

#66 Interstella555

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 November 2008 - 12:39 AM

ไม่ติดว่าหิวจนมือสั่น นะ แชมป์ไปแล้ว yoyo_37.gif
ปล.จินติดต่อรับของรางวัลด้วย

#67 Kanyne360

Posted 24 November 2008 - 12:49 AM

ไปตั้งแต่สิบโมงตามนัด นั่งอยู่จนถึงสามทุ่ม ได้เล่นแค่สิบนาที orz..... กลับมาแล้วดันหาห้องเล่นไม่ได้อีกกรรมจริงๆ - -; (แพ้ทีมตาวินตั้งแต่รอบแรกเลย lol )

#68 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 24 November 2008 - 12:53 AM

55318906.gif ยังไงถ้าไม่มีการแข่งขันก้คงไม่ได้เฮฮากันหรอกนะ ต้องขอบคุณผู้สนับสนุนของรางวัลด้วยนะคร๊าบบบ รวมถึงคนจัด

ป.ล เค้าเรียกตายเพื่อสร้างเสียงหัวเราะและกำลังใจจากเพื่อนเฟ้ยยย

#69 thinkmean

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 November 2008 - 01:02 AM

บรรยากาศการแข่งขัน...คำให้นึงหลายปีก่อน เคยแข่ง CS มา...

แฮะ ๆ b048a2d2.gif

#70 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 24 November 2008 - 01:02 AM

ผมแขวนจอยให้เด็กรุ่นใหม่เป็นที่เรียบร้อย Aztray360 ทำได้ดีมากเป็นเด็กใหม่มาแรง ขอให้ทุกคนด่ามันตอนเล่นเหมือนด่าผมสมัยก่อนแทนผมด้วย ผมขอจบการเป็นเทพแต่เพียงเท่านี้ yoyo_53.gif
แก่แล้วเห็นรูปตัวเองหมดสภาพล่ะ yoyo_77.gif

#71 markus

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 24 November 2008 - 01:32 AM

เอารูปตอนรับรางวัลมาฝาก

ร้าน gameshop เป็นสปอนเซอร์ของรางวัล เครื่อง xbox360 arcade, แผ่นแท้ gow2, บัตร xbox live 1ปี, แต้ม 1600 แต้ม
ร้าน gamezapp เป็นสปอนเซอร์ของรางวัล เครื่อง xbox360 pro 60gb

ขอบคุณคร้าบ สุขสมกันถ้วนหน้า

ปล. รอบชิงมันสุดๆขอบอก

#72 joojubjib

Posted 24 November 2008 - 01:59 AM

ทีมผมกากสุดแระ

#73 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 24 November 2008 - 02:41 AM

เอ้ย พี้ยา ไปด้วย หว่ะ ไรฟ่ะ เยี่ยมเลย เพื่อน ไม่รู้ ไม่งั้น ตูเชียร์สุดใจเลย

#74 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 24 November 2008 - 02:59 AM

เอ่อ คือ ต้องไปแปะหัวกระทู้ว่าสปอยล์ด้วยนะครับเนี่ยะ

จริงๆไม่อยากให้บอกทีมที่ชนะกันเลยครับ คนที่ยังไม่ได้ไป หรือรอดูกันอยู่ อดลุ้นกันพอดี ^^"

ไปถึงตอนบ่ายกว่าๆอ่ะ อดแข่งเลยไม่ได้แจกแต้มใครเลย T^T

แต่ก็นะ ตัวงานสนุกมากครับ บรรยากาศเป็นกันเอง แล้วก็ตัวเกมมันก็มีความสนุกสนานลงตัวแล้วก็อาจจะเป็นเพราะว่านี่เป็นเกมที่แข่งกันเ
ป็นทีมด้วยล่ะมั้ง ทำให้งานแข่งมันมีสีสันแล้วสนุกสนานมากกว่าเดิมเยอะเลย อยากให้จีสแคว์จัดเกมอื่นในลักษณะทีมอีกนะครับ

ผมขอคอมเม้นท์นิดนึงด้วยแล้วกัน เผื่อเป็นแนวทางในการปรับปรุงแก้ไขในครั้งต่อๆไปนะครับ

1.เรื่องแรกคือเรื่องของการเดินเข้าไปที่ g2 นี่เนื่องจากสตูไปหลบอยู่แถวลิฟท์ขนของน่ะครับ เวลาที่มีงานคนเยอะๆแบบนี้น่าจะมีป้ายบอกทางหรืออย่างน้อยน่าจะมีการแจ้งประชาสัมพัน
ธ์ไว้ด้วยก็ดีนะครับ สำหรับคนเดินทาง ผมว่าคนที่ไม่เคยมาส่วนใหญ่ก็คงจะหลงกันหลายคนละ

2. ทีมงาน g2 ไม่แขวนบัตรสตาฟ? หรือแขวนในจุดที่สังเกตไม่ชัด อันนี้ผมสังเกตมาตั้งกะครั้ง KOF ละ คือในงานที่คนเยอะๆแบบนี้ บางทีคนที่มาทีหลังก็ไม่รู้จะไปถามข้อมูลจากใครน่ะครับ ทำให้บางทีคนที่มาทีหลังแล้วก็ไม่รู้จะคุยกับใครถามใครไม่มีเพื่อนแล้วก็เดินเข้ามาแ
ล้วก็กลับออกไปเท่ากับไปเสียเที่ยว มันจะเสียความรู้สึกน่ะครับ อย่างน้อยเวลาจัดงานแข่ง บัตรสตาฟหรืออาจจะมีป้ายประชาสัมพันธ์ไว้ในจุดที่สามารถเห็นได้ชัดน่ะครับ ง่ายสำหรับคนที่มางานสามารถช่วยตัวเองได้ด้วยในระดับนึง

3. การลงทะเบียนแข่งขัน งานที่ให้เพลเยอร์ไปลงทะเบียนหน้างานแบบนี้ แล้วแข่งแบบเป็นทีมด้วยนี่ผมว่าอย่างน้อยควรจะมีการสำรองทีมไว้บ้างนะครับ อย่างเช่นทีมที่ไม่ครบทีมนี่อาจจะมีการคุยกับทีมอื่นไว้ก่อนก็ได้ว่ามีคนเหลือสำหรับ
ทีมที่ตกรอบใครอยากเล่นต่อจะให้โอกาสมาเข้าทีมที่คนยังขาดอยู่อะไรแบบนี้น่ะครับ ส่วนตัวผมรู้สึกว่าอย่างน้อยๆคนที่ตั้งใจไปแข่งควรจะได้เล่นหรือได้แข่งกันทุกคนนะคร
ับ(อย่างกรณีผมไปถึงช้า แต่ก็ยังไม่ได้เริ่มแข่งอะไรกันเลยน่ะครับ แล้วผมก็รวมทีมได้แต่ก็ลงแข่งไม่ได้ ส่วนตัวผมไปสนุกๆผมก็ไม่ซีเรียสน่ะนะ แต่คนที่ตั้งใจไปแล้วเกิดเจอแบบนี้ผมว่ามันก็คงรู้สึกแย่)

4.กติกาการแข่งขันและช่วงเวลาแข่งขัน เวลาเกิดงูกินหางขึ้นผมรู้สึกว่ามันมีทางที่ดีกว่าการรีแมทช์หรือซัดเดนเดทธ์น่ะนะคร
ับ เพราะเอาเข้าจริงๆตัวเกมมันก็มีคะแนนของแต่ละทีมให้ดูด้วย ผมว่าเอากันจริงๆถ้าวัดจากคะแนนมันก็สามารถทำได้ แล้วก็ใช้เวลาน้อยกว่านะ อีกเรื่องก็คือ การเซทชื่อตัวละคร ก็เข้าใจว่าอยากให้มีชื่อขึ้น แต่ผมว่าการเปลี่ยนชื่อตัวละครนี่มันกินเวลามากๆเลย ซึ่งผมว่าตอนออกอากาศชื่อผู้เข้าแข่งไปใส่ช่วงตัดต่อน่าจะง่ายกว่านะครับ ตอนแข่งก็ใช้เป็น Red Team 001-004 กับ Blue Team 001-004 ไปเลยน่าจะง่ายกว่าครับ แล้วสู้เอาเวลาที่เสียไปกับการตั้งชื่อไปเล่นพรีแมทช์ดีกว่า เพราะจริงๆก่อนการแข่งขันทุกครั้งต้องมีพรีแมทช์นะครับ เป็นการลดแรงกดดันและเตรียมความพร้อมส่วนตัวของผู้เข้าแข่งเองด้วยครับ

อีกเรื่องก็คือการแข่งแบบลีคหรือแบบเก็บคะแนน ควรให้ทีมแพ้แข่งต่อกับอีกทีมมากกว่าที่จะให้ทีมชนะแข่งกับอีกทีมน่ะครับ เพราะในกรณี 3 ทีมถ้าทีมชนะ แล้วมาชนะอีกทีม เกมมันจบเลยกลายเป็นว่าแข่งกันไม่ทั่วถึง แล้วอีกอย่างที่ไม่ควรให้ทีมชนะแข่งต่อกับทีมใหม่ก็เนื่องจาก ทีมที่ชนะฟอร์มจะกำลังดีครับ ถ้ามาเจอกับทีมใหม่ที่ตื่นสนามแถมยังมีแรงกดดันอีกจะทำให้เกิดความได้เปรียบขึ้นมากพ
อสมควรครับ ยิ่งไม่มีพรีแมทช์ด้วยยิ่งไปกันใหญ่ครับ ตรงนี้ก็อยากให้ปรับปรุงนะครับ ^^

5. การวางจอแสดงการแข่งขัน คือผมไม่รู้นะว่ามีข้อจำกัดมากแค่ไหน แต่ถ้าเป็นไปได้อยากให้เอามาวางด้านนอกมากกว่าครับ เพราะดูแล้วสายสัญญาณก็ค่อนข้างยาวน่าจะไปถึง แล้วก็ในสตูเองก็พื้นที่จำกัดอยู่แล้วอ่ะครับ มันเป็นไปไม่ได้เลยที่คนระดับ 40-50 คนมันจะไปอัดอยู่ในนั้นได้(แถมหุ่นแต่ละคนก็แมนๆกันทั้งนั้น อิอิอิ) ดังนั้นเป็นไปได้อยากให้เอามาไว้ด้านนอกครับ จะได้ดูกันได้ง่ายๆสะดวกๆหน่อยรวมทั้งคนที่มางานทีหลังก็สามารถชมการแข่งขันได้ด้วย

อื่นๆตอนนี้นึกไม่ออกแฮะ แต่ส่วนตัวผมว่าเทป GOW2 นี่น่าจะออกอากาศมากกว่า 4 ตอนได้นะครับ เพราะหลายๆแมทช์ในช่วงการแข่งคัดเลือกก็จัดว่าสนุกมากๆ ตัดออกไปก็น่าเสียดาย เอาเข้าจริงผมว่าแมทช์การแข่งขันนี่ควรจะให้ดูกันแบบครบสมบูรณ์นะ ตัดต่อส่วนที่ผิดพลาดออกไปก็น่าจะพอแล้วมั้ง แล้วพวกงานแข่งผมว่าการพูดคุยไม่ต้องมากก็ได้น่ะครับ คือคุยแค่พอเป็นพิธีก็น่าจะพอละ ผมเห็นหลายๆเทปก่อนหน้านี้ คุยกันสะเยอะวิดิโอตอนแข่งจริงดันมีให้ดูแป๊บเดียว ยังไม่ทันจะเพลินเลยจบละ แป่วว ^^"

ป.ล. ต้องขอโทษเพื่อนๆหลายๆคนด้วยนะครับ ที่ไม่ค่อยได้คุยด้วย พอดีผมนอนไปแค่ครึ่งช.ม.อ่ะวันนี้ พอดีกำลังพีคกะ KUF:COD แถมติดลูกค้าช่วงเช้า เสร็จแล้วก็ออกจากบ้านมาเลย เหอเหอเหอ

มาสติกลับมาตอนน้องพิธีกรสาวเดินเข้าสตูมาน่ะครับ

น้องคนนี้อ่ะ >>>

น่ารักนะ แต่ใส่ชุดขาวน่ารักกว่า อิอิอิ

ป.ล.2 งานแข่งวันนี้มันส์ครบรสมากครับ ทั้งลุ้น ทั้งฮา ทั้งเป็นกันเอง จริงๆหวังอยากจะเห็น G2 จัดแข่งเป็นลีคไปเลยนะครับ จะเป็นไปได้มั้ย ^^

#75 markus

Posted 24 November 2008 - 03:08 AM

จะเอาไปเป็นข้อปรับปรุงครับ ขอบคุณมากๆ ยังไงก็ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ได้ลงแข่งทั้งที่ทีมคุณพร้อมขนาดนั้น และที่เวลาในการแข่งขันกินไปจนดึกดื่นขนาดนั้น ก็ไม่มีคำแก้ตัวครับ
ยังไงจะขอน้อมรับผิด และจะขอปรับปรุงในรายการต่อไปให้ถูกใจแฟนเกมชาวไทยที่สุดครับ โดยเฉพาะ dgo ^^

#76 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 24 November 2008 - 03:16 AM

ู^
^
^

ทีมผมก็ไปเจอหน้างานนั่นแหล่ะครับ ไม่ได้พร้อมอะไรเล๊ย ตั้งใจไปแจกแต้มขำๆอยู่แล้วอ่ะครับ เอาเข้าจริงถ้าได้ลงไปเล่น ก็เกลือกันทั้งทีมล่ะครับ ฮ่าๆ

เพราะส่วนตัวแล้วผมเล่นเป็นแต่เกมไฟท์ติ้งอ่ะครับ (ถ้าจัดเกมไฟท์ติ้งอีกลองจัดแบบเป็นทีมมั่งก็ดีนะครับ หุหุ)

แต่จบงานวันนี้แล้วว่างๆต้องแอบไปซ้อม GOW มั่งละครับ อิอิอิ

ยังไงเป็นกำลังใจให้ครับ มีงานแข่งอะไรก็จะพยายามไปแจมด้วยนะครับ สู้ๆครับ

Edited by karasu, 24 November 2008 - 03:18 AM.

#77 Metropolisjam

Posted 24 November 2008 - 04:39 AM

หมั้นไส้ไอ้วิน หนอย มันทำตัวเป็นหัวหน้า

#78 Kanyne360

Posted 24 November 2008 - 05:08 AM

แก้เรื่องเวลาก่อนเลยน่าจะดีที่สุดครับ ในความคิดผมนะ เพราะเริ่มช้ามาก(เหนตอนแรกนัดไปสิบโมง) ซึ่งพอเริ่มช้าหลายๆอย่างมันรวนไปหมด อย่างกฎ เอาชนะสอง = win นี่ ผมก็คิดว่าเพราะโดนเวลาบีบ(ใช่มะ ?_? ) น่าจะเป็นซักสามหรือสี่มากกว่า รอบชิงก็เอาเป็นห้ารึเจ็ดไปเลยเพราะรอบชิงนี่ซัดกันมันส์บวกสูสีมาก ส่วนที่โดนกะตัวก็คือไปนั่งตั้งกะสิบโมงจนถึงสามทุ่มแล้วได้เล่นแค่สิบนาทีนั่นแหละค
รับ - -;(ติดรอเอาแผ่นคืน) แอบคิดนิดๆว่ารู้งี้นั่งเล่นอยู่บ้านดีกว่า orz...

#79 Telememo

Posted 24 November 2008 - 05:52 AM

QUOTE (karasu @ Nov 24 2008, 02:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ คือ ต้องไปแปะหัวกระทู้ว่าสปอยล์ด้วยนะครับเนี่ยะ

จริงๆไม่อยากให้บอกทีมที่ชนะกันเลยครับ คนที่ยังไม่ได้ไป หรือรอดูกันอยู่ อดลุ้นกันพอดี ^^"

ไปถึงตอนบ่ายกว่าๆอ่ะ อดแข่งเลยไม่ได้แจกแต้มใครเลย T^T

แต่ก็นะ ตัวงานสนุกมากครับ บรรยากาศเป็นกันเอง แล้วก็ตัวเกมมันก็มีความสนุกสนานลงตัวแล้วก็อาจจะเป็นเพราะว่านี่เป็นเกมที่แข่งกันเ
ป็นทีมด้วยล่ะมั้ง ทำให้งานแข่งมันมีสีสันแล้วสนุกสนานมากกว่าเดิมเยอะเลย อยากให้จีสแคว์จัดเกมอื่นในลักษณะทีมอีกนะครับ

ผมขอคอมเม้นท์นิดนึงด้วยแล้วกัน เผื่อเป็นแนวทางในการปรับปรุงแก้ไขในครั้งต่อๆไปนะครับ

1.เรื่องแรกคือเรื่องของการเดินเข้าไปที่ g2 นี่เนื่องจากสตูไปหลบอยู่แถวลิฟท์ขนของน่ะครับ เวลาที่มีงานคนเยอะๆแบบนี้น่าจะมีป้ายบอกทางหรืออย่างน้อยน่าจะมีการแจ้งประชาสัมพัน
ธ์ไว้ด้วยก็ดีนะครับ สำหรับคนเดินทาง ผมว่าคนที่ไม่เคยมาส่วนใหญ่ก็คงจะหลงกันหลายคนละ

2. ทีมงาน g2 ไม่แขวนบัตรสตาฟ? หรือแขวนในจุดที่สังเกตไม่ชัด อันนี้ผมสังเกตมาตั้งกะครั้ง KOF ละ คือในงานที่คนเยอะๆแบบนี้ บางทีคนที่มาทีหลังก็ไม่รู้จะไปถามข้อมูลจากใครน่ะครับ ทำให้บางทีคนที่มาทีหลังแล้วก็ไม่รู้จะคุยกับใครถามใครไม่มีเพื่อนแล้วก็เดินเข้ามาแ
ล้วก็กลับออกไปเท่ากับไปเสียเที่ยว มันจะเสียความรู้สึกน่ะครับ อย่างน้อยเวลาจัดงานแข่ง บัตรสตาฟหรืออาจจะมีป้ายประชาสัมพันธ์ไว้ในจุดที่สามารถเห็นได้ชัดน่ะครับ ง่ายสำหรับคนที่มางานสามารถช่วยตัวเองได้ด้วยในระดับนึง

3. การลงทะเบียนแข่งขัน งานที่ให้เพลเยอร์ไปลงทะเบียนหน้างานแบบนี้ แล้วแข่งแบบเป็นทีมด้วยนี่ผมว่าอย่างน้อยควรจะมีการสำรองทีมไว้บ้างนะครับ อย่างเช่นทีมที่ไม่ครบทีมนี่อาจจะมีการคุยกับทีมอื่นไว้ก่อนก็ได้ว่ามีคนเหลือสำหรับ
ทีมที่ตกรอบใครอยากเล่นต่อจะให้โอกาสมาเข้าทีมที่คนยังขาดอยู่อะไรแบบนี้น่ะครับ ส่วนตัวผมรู้สึกว่าอย่างน้อยๆคนที่ตั้งใจไปแข่งควรจะได้เล่นหรือได้แข่งกันทุกคนนะคร
ับ(อย่างกรณีผมไปถึงช้า แต่ก็ยังไม่ได้เริ่มแข่งอะไรกันเลยน่ะครับ แล้วผมก็รวมทีมได้แต่ก็ลงแข่งไม่ได้ ส่วนตัวผมไปสนุกๆผมก็ไม่ซีเรียสน่ะนะ แต่คนที่ตั้งใจไปแล้วเกิดเจอแบบนี้ผมว่ามันก็คงรู้สึกแย่)

4.กติกาการแข่งขันและช่วงเวลาแข่งขัน เวลาเกิดงูกินหางขึ้นผมรู้สึกว่ามันมีทางที่ดีกว่าการรีแมทช์หรือซัดเดนเดทธ์น่ะนะคร
ับ เพราะเอาเข้าจริงๆตัวเกมมันก็มีคะแนนของแต่ละทีมให้ดูด้วย ผมว่าเอากันจริงๆถ้าวัดจากคะแนนมันก็สามารถทำได้ แล้วก็ใช้เวลาน้อยกว่านะ อีกเรื่องก็คือ การเซทชื่อตัวละคร ก็เข้าใจว่าอยากให้มีชื่อขึ้น แต่ผมว่าการเปลี่ยนชื่อตัวละครนี่มันกินเวลามากๆเลย ซึ่งผมว่าตอนออกอากาศชื่อผู้เข้าแข่งไปใส่ช่วงตัดต่อน่าจะง่ายกว่านะครับ ตอนแข่งก็ใช้เป็น Red Team 001-004 กับ Blue Team 001-004 ไปเลยน่าจะง่ายกว่าครับ แล้วสู้เอาเวลาที่เสียไปกับการตั้งชื่อไปเล่นพรีแมทช์ดีกว่า เพราะจริงๆก่อนการแข่งขันทุกครั้งต้องมีพรีแมทช์นะครับ เป็นการลดแรงกดดันและเตรียมความพร้อมส่วนตัวของผู้เข้าแข่งเองด้วยครับ

อีกเรื่องก็คือการแข่งแบบลีคหรือแบบเก็บคะแนน ควรให้ทีมแพ้แข่งต่อกับอีกทีมมากกว่าที่จะให้ทีมชนะแข่งกับอีกทีมน่ะครับ เพราะในกรณี 3 ทีมถ้าทีมชนะ แล้วมาชนะอีกทีม เกมมันจบเลยกลายเป็นว่าแข่งกันไม่ทั่วถึง แล้วอีกอย่างที่ไม่ควรให้ทีมชนะแข่งต่อกับทีมใหม่ก็เนื่องจาก ทีมที่ชนะฟอร์มจะกำลังดีครับ ถ้ามาเจอกับทีมใหม่ที่ตื่นสนามแถมยังมีแรงกดดันอีกจะทำให้เกิดความได้เปรียบขึ้นมากพ
อสมควรครับ ยิ่งไม่มีพรีแมทช์ด้วยยิ่งไปกันใหญ่ครับ ตรงนี้ก็อยากให้ปรับปรุงนะครับ ^^

5. การวางจอแสดงการแข่งขัน คือผมไม่รู้นะว่ามีข้อจำกัดมากแค่ไหน แต่ถ้าเป็นไปได้อยากให้เอามาวางด้านนอกมากกว่าครับ เพราะดูแล้วสายสัญญาณก็ค่อนข้างยาวน่าจะไปถึง แล้วก็ในสตูเองก็พื้นที่จำกัดอยู่แล้วอ่ะครับ มันเป็นไปไม่ได้เลยที่คนระดับ 40-50 คนมันจะไปอัดอยู่ในนั้นได้(แถมหุ่นแต่ละคนก็แมนๆกันทั้งนั้น อิอิอิ) ดังนั้นเป็นไปได้อยากให้เอามาไว้ด้านนอกครับ จะได้ดูกันได้ง่ายๆสะดวกๆหน่อยรวมทั้งคนที่มางานทีหลังก็สามารถชมการแข่งขันได้ด้วย

อื่นๆตอนนี้นึกไม่ออกแฮะ แต่ส่วนตัวผมว่าเทป GOW2 นี่น่าจะออกอากาศมากกว่า 4 ตอนได้นะครับ เพราะหลายๆแมทช์ในช่วงการแข่งคัดเลือกก็จัดว่าสนุกมากๆ ตัดออกไปก็น่าเสียดาย เอาเข้าจริงผมว่าแมทช์การแข่งขันนี่ควรจะให้ดูกันแบบครบสมบูรณ์นะ ตัดต่อส่วนที่ผิดพลาดออกไปก็น่าจะพอแล้วมั้ง แล้วพวกงานแข่งผมว่าการพูดคุยไม่ต้องมากก็ได้น่ะครับ คือคุยแค่พอเป็นพิธีก็น่าจะพอละ ผมเห็นหลายๆเทปก่อนหน้านี้ คุยกันสะเยอะวิดิโอตอนแข่งจริงดันมีให้ดูแป๊บเดียว ยังไม่ทันจะเพลินเลยจบละ แป่วว ^^"

ป.ล. ต้องขอโทษเพื่อนๆหลายๆคนด้วยนะครับ ที่ไม่ค่อยได้คุยด้วย พอดีผมนอนไปแค่ครึ่งช.ม.อ่ะวันนี้ พอดีกำลังพีคกะ KUF:COD แถมติดลูกค้าช่วงเช้า เสร็จแล้วก็ออกจากบ้านมาเลย เหอเหอเหอ

มาสติกลับมาตอนน้องพิธีกรสาวเดินเข้าสตูมาน่ะครับ

น้องคนนี้อ่ะ >>>

น่ารักนะ แต่ใส่ชุดขาวน่ารักกว่า อิอิอิ

ป.ล.2 งานแข่งวันนี้มันส์ครบรสมากครับ ทั้งลุ้น ทั้งฮา ทั้งเป็นกันเอง จริงๆหวังอยากจะเห็น G2 จัดแข่งเป็นลีคไปเลยนะครับ จะเป็นไปได้มั้ย ^^

ติคนอื่นแล้วช่วยแก้ไขงานคุณเองด้วยนะ อย่าเก่งแต่ติคนอื่น อย่างงานล่าสุดที่ไปจัดที่พารากอนน่ะ ขอบอกเลยว่าแย่จริงๆ

#80 clement

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 24 November 2008 - 06:49 AM

ใครมีเทปแข่งขัน ช่วยมาปล่อยลงหม้อต้มยำให้ด้วย