`

Jump to content

มาแล้วครับ รูปเพื่อนๆ และบรรยากาศการแข่งขัน GOW2 ที่ GSquare

136 replies to this topic

#121 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 25 November 2008 - 10:13 AM

QUOTE (koch @ Nov 25 2008, 10:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่อยากเห็นตอนโอนัทลงเลเซอร์ใส่พวกตัวเอง ไม่ทราบว่าเป็นเรื่องจริงรึป่าว

คุณนพครับ ไม่ใช่ตุ๊ดๆครับแต่เป็นปนืนระเบิดครับยิงตัวเองตายไม่ว่าพอยิงตัวเองตายยังแถมปืนระเ
บิดให้เขาไปอีก yoyo_77.gif
ส่วนเรื่องที่เด็กๆพูดตาแป็กได้บอกไปแล้ว ขอโทษแล้วก็ให้มันจบไปแล้วกันครับ
เล่นเอาแค่ขำๆครับทีมผม ก่อนวันแข่ง
ตาติ๊ดดีดกีตาร์
โฮจินเล่นสไปเดอร์แมน
ตาแป็กเล่นทูมไรเดอร์
ทีมผมพร้อมที่สุดแล้วครับ yoyo_77.gif เล่นกันขำๆถือซะว่าไปเจอเพื่อนที่เล่นด้วยกันมา yoyo_55.gif

#122 semper fi

Only Death is Real ...

• Royal Executive Members
  • Interests:Metal

Posted 25 November 2008 - 10:38 AM

ปอ หน้าเปลี่ยนไปเยอะเลยนะเนี่ย yoyo_29.gif

#123 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 25 November 2008 - 11:39 AM

QUOTE (piya2519 @ Nov 25 2008, 10:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณนพครับ ไม่ใช่ตุ๊ดๆครับแต่เป็นปนืนระเบิดครับยิงตัวเองตายไม่ว่าพอยิงตัวเองตายยังแถมปืนระเ
บิดให้เขาไปอีก yoyo_77.gif
ส่วนเรื่องที่เด็กๆพูดตาแป็กได้บอกไปแล้ว ขอโทษแล้วก็ให้มันจบไปแล้วกันครับ
เล่นเอาแค่ขำๆครับทีมผม ก่อนวันแข่ง
ตาติ๊ดดีดกีตาร์
โฮจินเล่นสไปเดอร์แมน
ตาแป็กเล่นทูมไรเดอร์
ทีมผมพร้อมที่สุดแล้วครับ yoyo_77.gif เล่นกันขำๆถือซะว่าไปเจอเพื่อนที่เล่นด้วยกันมา yoyo_55.gif

จะบอกว่าทีมตัวเองเก่งว่างั๊น yoyo_57.gif

#124 fern_9668

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 November 2008 - 11:46 AM

QUOTE (koch @ Nov 25 2008, 09:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นกันหนุกๆน่า อย่าถือสาแบ่งแยกเลย
คนชนะเค้าก็ต้องมีเยาะเย้ยเป็นธรรมดา
แบบนี้สิสนุกดี เวลาเอาคืนได้
จะได้มีสีสัน ไม่เกรียนหรอก
มันแค่เกมส์ครับ แล้วน้องๆเค้าก็มาขอโทษแล้ว
คราวหน้ามากันอีกนะ
ครั้งนี้ไปไม่ได้ติดงานด่วนเสียดายมาก

แต่อยากเห็นตอนโอนัทลงเลเซอร์ใส่พวกตัวเอง ไม่ทราบว่าเป็นเรื่องจริงรึป่าว

เลเซอร์นะไม่ได้แตะเลยพี่เค้ารู้กันทั่วว่าถ้ามีเลเซอร์ก็ไปรอได้เลยเดี๋ยวก็เจอโอนั

#125 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 25 November 2008 - 02:21 PM

ฉากที่ onut7 โหม่งเช็ด Boomshot จาก Apendix อ่ะ เจ๋งสุดแล้ว yoyo_57.gif

#126 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 25 November 2008 - 06:56 PM

ผมแพ้เพราะผมแสบตาหรอก - - จริงๆ

#127 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 25 November 2008 - 07:50 PM

yoyo_77.gif ได้ไปแข่งขัน ครั้งนี้ รู้สึกเฮฮากันดีจังเลย ไม่เสียแรง ที่ทีมผมได้ตก รอบแรกๆ

โอกาสหน้า เจอกันใหม่ ครับ จะดรีมทีม ให้ได้ดีกว่านี้ ยอมรับ เด็กของผมตื่นสนาม

ตื่นแสงไฟ ตื่นกล้องด้วย ขนาดเซ็ตชื่อทีม ยังทำกันไม่ถูกเลย

ต้องให้ทีม G.E.A.R มาเซ็ตชื่อทีมให้ ขอบคุณครับ เพื่อนๆ ทั้งหลาย yoyo_53.gif

#128 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 25 November 2008 - 08:31 PM

ทีมคุณ supernamax ไปกันทั้งครอบครัว ผมว่าดูเป็นอะไรที่อบอุ่นสุดๆ เลยครับ yoyo_24.gif

#129 Mac5738

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 November 2008 - 08:53 PM

QUOTE (WinZero @ Nov 25 2008, 01:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่เเน่ๆทีมที่ชนะDGO1ตอนเเรกอ่ะ คนเดินออกมาคนเเรกน่ะเเหละครับ
หัวเกรียนๆจำได้เเค่นี้ เอามือมาตีกับคนใส่เเว่น(มั้ง)ที่นั่งที่พื้น ตอนเเรกผมยืนอยู่
ก็ไม่เชื่อหูตัวเอง เลยหันไปถามคุณเฟิร์นให้เเน่ใจว่าพูดจิงหรอ หน้าคุณเฟิรนตอนนั้นก็อึ้งๆพอกัน
เลยรู้ว่าหูไม่ได้ฝาด พอผมถามลอยๆว่า ใครเคี้ยวหมูก็นั่งหันหลังเงียบกันหมด น่าจะเเก้ตัวตอนนั้นเลย
เเล้วทีนี้ไม่ใช่พวกผมเเค่สองคนได้ยิน คนอื่นๆก็ได้ยิน ก็ถามลอยๆกันใหญ่ใครพูดๆ

ความจริงก็ผิดคนเดียวละครับ เเต่ปลาเน่าตัวเดียวอ่ะ.... เเสดงอาการดีใจมันไม่ผิดหรอกตอนออกมา

ผมก็ได้ยินเต็ม2หูเลย และเห็นเต็ม2ตาด้วย แต่ผมจำไม่ได้ว่าใคร แค่นั้นเอง

#130 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 26 November 2008 - 02:02 AM

QUOTE (koch @ Nov 25 2008, 09:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นกันหนุกๆน่า อย่าถือสาแบ่งแยกเลย
คนชนะเค้าก็ต้องมีเยาะเย้ยเป็นธรรมดา
แบบนี้สิสนุกดี เวลาเอาคืนได้
จะได้มีสีสัน ไม่เกรียนหรอก
มันแค่เกมส์ครับ แล้วน้องๆเค้าก็มาขอโทษแล้ว
คราวหน้ามากันอีกนะ
ครั้งนี้ไปไม่ได้ติดงานด่วนเสียดายมาก

คือถ้าเป็นแคชวลแมทช์ หรือเฟรนด์ลี่แมทช์อะไรแบบนั้นเค้าก็คงเฉยๆกันมั้งครับ ยิ่งเป็นเอนเตอร์เทนแมทช์ผมว่าก็คงยิ่งไม่ถือสากัน

แต่พอดีอันนี้มันเป็นคอมเพทติชั่น ซึ่งมันไม่ควรจะมีเหตุการณ์แบบนี้น่ะแหล่ะครับ

#131 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 26 November 2008 - 08:58 AM

QUOTE (supernamax @ Nov 25 2008, 07:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
yoyo_77.gif ได้ไปแข่งขัน ครั้งนี้ รู้สึกเฮฮากันดีจังเลย ไม่เสียแรง ที่ทีมผมได้ตก รอบแรกๆ

โอกาสหน้า เจอกันใหม่ ครับ จะดรีมทีม ให้ได้ดีกว่านี้ ยอมรับ เด็กของผมตื่นสนาม

ตื่นแสงไฟ ตื่นกล้องด้วย ขนาดเซ็ตชื่อทีม ยังทำกันไม่ถูกเลย

ต้องให้ทีม G.E.A.R มาเซ็ตชื่อทีมให้ ขอบคุณครับ เพื่อนๆ ทั้งหลาย yoyo_53.gif

อีกหน่อยลูกคุณ supernamax ก็คงโตกว่านี้ และฝึกจนเก่งขึ้นแน่นอนครับ
มารอบต่อไปในอนาคตผมว่าคงมีลุ้นครับ อิอิ
เรื่องแพ้ชนะไม่สำคัญ แต่ตรงจุดที่มากันทั้งครอบครัวแบบนี้เป็นอะไรที่อบอุ่นและมีความสุขดีครับ :)

#132 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 26 November 2008 - 09:13 AM

QUOTE (supernamax @ Nov 25 2008, 08:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เดียวคราวหน้าผมเอาลูกๆไปด้วยนะครับ

#133 peXXeq

เซียนเกม

Posted 26 November 2008 - 07:30 PM

โดยส่วนตัวนะครับ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับการพาเด็กมาแข่งเกมส์ Gears of war 2 แบบนี้นะครับ

เพราะว่าเกมส์นี้ เรท M นะครับ หน้าปกก็บอกอยู่แล้ว ว่า 17+ จะเล่นอยู่ที่บ้านก็ไม่เป็นไรหรอกครับ

แต่นี่ออกสื่อ ไปทั่วประเทศ ยังดีที่ไม่ใช่สื่อสาธารณะ หรือ ฟรีทีวี จะว่าผมหัวโบราณหรือเปล่า ก็ไม่รู้

แต่ผมว่าไม่เหมาะครับ แต่เอาเป็นว่ามี ผู้ปกครองคอยดูแลก็พอรับได้ครับ

กลัวว่าเด็กๆ เห็นเพื่อนล้มอยู่ตรงหน้า มันจะเข้าไป ปังย่า หรือ กระทืบหัว ตามอย่างเกมส์

ทีนี้หละครับ ได้เป็นเรื่องกันดังใหญ่โต เหมือน GTA กันอีกแหละ

#134 rumc

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Interests:Computer <br />Game<br />Combat Art<br />Self Defend Skill<br />Combat Weapons Skill

Posted 27 November 2008 - 07:34 AM

yoyo_71.gif ถ้ากระทืบหัวในโลกจริงนี่คงสยองพิลึกเลยนะเนี่ย =*= ......บรื๋ยยย~

แต่ลูกๆ ทีม Super namax ขอบอกว่าฉายแววว่าเล่นเก่งครับ ^ ^ อิอิ

เรื่องของเกมส์ก็เป็นส่วนหนึ่งที่พ่อแม่ต้องควบคุมดูแลลูกๆอย่างใกล้ชิด และที่สำคัญคือเรื่องการอบรมสั่งสอน ความรักความอบอุ่นในครอบครัวด้วยนะครับที่จะทำให้พวกเค้าไม่ไปวิ่งไล่กระทืบใครในโลก
จริง > <

พาลูกๆมาแข่งขันเกมส์กันแล้ว วันไหนว่างๆลองพาลูกๆไปแข่งกันนั่งสมาธิ ทำบุญ ตามวัดบ้างนะครับ ^ ^ แต่ก่อนผมเข้าวัดกับพ่อทุกๆอาทิตย์ โดยก็สังเกตุว่าไม่ค่อยมีเด็กๆหรือเพื่อนๆคนไหนเข้าวัดกันเท่าไรเลย....T_T

//ปล. อยากดูเทปการแข่งเร็วๆ จัง ฮ่าๆๆ....อายจริงวุ้ยไม่อยากให้เอาตอนสัมพากษ์มาออก TV เล้ยยยย~ > < ยิ่งเอ๋อๆ อยู่...

#135 Kanyne360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 30 November 2008 - 05:15 AM

บ้านไม่มีเคเบิลจะหาดูจากไหนได้หว่าเนี่ย 5c745924.gif

#136 peXXeq

เซียนเกม

Posted 01 December 2008 - 07:26 PM

ดูบนเน็ตก็ได้ลุง ไปอยู่ไหนมา

#137 gogogo7922

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 06 December 2008 - 12:26 PM

QUOTE (peXXeq @ Dec 1 2008, 07:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดูบนเน็ตก็ได้ลุง ไปอยู่ไหนมา

ว่าแล้ว คุณเป็กใส่ Link ไว้รอก่อนเลยนะครับ เดี๋ยวมีมาแล้วจะได้เข้าไปดูกัน ขอบคุณครับ yoyo_67.gif