`

Jump to content

เซ็งคับ...COD WW

47 replies to this topic

#1 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 16 November 2008 - 11:49 AM

หลังจากที่เล่น COD WW เบต้า กับเล่นตัวเต็มมา2วัน (แผ่นแท้ออกปุ๊บผมก็รีบซื้อมาเล่นกับเพื่อนๆเลย)
ผมเล่นแต่Muti นะเนื้อเรื่องยังไม่ได้ลองแต่น่าจะแจ่ม...

สิ่งที่ผมไม่ชอบมากๆหลายอย่างจากภาคนี้เลยคือ..
1.Map กว้างใหญ่เกิน...แถมที่ซุ่มมากเกินไป บางด่านมืด แถมรกอีกต่างหาก เล่นแล้วต้องเพ่งปวดตา

2.ระบบปืน มันอ่อนลงจากภาคที่แล้ว เช่นปืนดีดมากขึ้น(หวังผลยาก) ที่หนักคือ หมดแม๊กอย่างไว..แป๊บๆต้องReload
คงต้องทำใจเพราะเป็นยุคโบราณ

3.ระบบรถถัง ตอนแรกนึกว่าจะสนุก แต่พอลองดูจริงๆผมว่ามันทำให้เกมเสียสมดุลย์มากกว่า (อาจเพราะพวกเราเล่นกันแต่ Hardcordด้วย )
..เนื่องจากมันเทพเกิน ต้องใช้RPG ยิง4-5นัดเต็มๆกว่าจะระเบิด แถมมันยังยิงเราจากจุดที่เรามีกำบังตายอีก...ตรูล่ะเซ็ง

4.เกมเพลย์มันเร็วๆยังไงไม่รู้ และส่วนมากMapมันจะเป็นวงกลมคือวิ่งอ้อมถึงกันได้หมด ในCOD4 หลายmapจะมีฝั่งใครฝั่งมัน

5.อันนี้คือที่ทำให้ผมเซ็งที่สุด คือ มันRandom จุดเกิดหลังเราตายได้แย่มากๆ หลายต่อหลายครั้งที่เกิดปุ๊บตายปั๊บ ยังแทบไม่ได้ขยับตัวเลย
ซึ่งอันนี้ผมเจอในCOD4 น้อยมากๆ แต่ในWW นี่บ่อยจนแทบรับไม่ได้ (อันนี้อาจแก้ได้ด้วยPatch ใหม่)

ยังมีเล็กๆน้อยๆอีกแต่จำไม่ได้...สรุปคือภาคนี้ส่วนตัวผมไม่ค่อยโดนเท่าไหร่

แต่คงเล่นต่อไปอีกสักหน่อยเพราะผมชอบเล่นMuti กับเพื่อนๆในนี้มาก(สาเหตุเดียวที่จะยังเล่นต่อ)
อีกอย่างอยากลองได้ปืนกับ Perk ครบๆก่อนด้วย อาจทำให้เล่นแล้วหนุกขึ้น...

ถ้าจะกลับไปเล่นCOD4ก็ชวนผมได้เลยพร้อมเสมอ...

[ทั้งหมดเป็นความรู้สึกส่วนตัวนะคับ...ไม่มีเจตนาว่าเกมไม่ดีหรือว่าใครใดๆทั้งสิ้น] yoyo_55.gif

#2 yutakakaito

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 16 November 2008 - 12:43 PM

yoyo_07.gif ผมล่ะช๊อบชอบรถถัง ยิงมันส์ไส้แตกกระจาย

#3 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 16 November 2008 - 12:48 PM

ยืนยันว่ารถถังมันแกร่งเกินจริงๆอ่ะ ถ้ามันมีแบบ BF ที่ติดระเบิดแล้วทีเดียวรถถังตูม นี่จะแจ่มมากเลยครับ

#4 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 16 November 2008 - 12:53 PM

ลุงก็ขายแล้วเอาเงินมาซื้อกีตาร์ดิ แจ่มนะ

#5 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 16 November 2008 - 01:34 PM

คุณ ป๊อป จิง ๆ แล้ว ใช้ C4 นัดเดียว แปะไว้ ตูม ๆๆ ตายคารถถังได้ครับ เพียงแต่ไม่มีใครใช้ ไปใช้แต่ rpg ลองมาใช้ดูดิ แล้วแม๊พที่ มีรถถัง

แล้วมีบ้านเยอะ ๆ จิง

คุณ ป๊อป จิง ๆ แล้ว ใช้ C4 นัดเดียว แปะไว้ ตูม ๆๆ ตายคารถถังได้ครับ เพียงแต่ไม่มีใครใช้ ไปใช้แต่ rpg ลองมาใช้ดูดิ แล้วแม๊พที่ มีรถถัง

แล้วมีบ้านเยอะ ๆ จิง ๆ แล้ว ใครใช้ c4 แปะ ง่ายมากครับ เพราะเราอยู่ในบ้าน พอรถถังผ่านมา เราก็ให้มันเลยไปนิดพอเราอยู่ด้านหลัง ก็โยนใส่เลย

ตูมเดียวผมเคยใช้ ตอนเล่นกะ ฝรั่ง สบายเลยครับ พวกเราเองแหละ ที่มัวแต่ใช้ rpg กันเอง

#6 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 16 November 2008 - 05:22 PM

QUOTE (nat9 @ Nov 16 2008, 01:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>

แล้วมีบ้านเยอะ ๆ จิง ๆ แล้ว ใครใช้ c4 แปะ ง่ายมากครับ เพราะเราอยู่ในบ้าน พอรถถังผ่านมา เราก็ให้มันเลยไปนิดพอเราอยู่ด้านหลัง ก็โยนใส่เลย

ตูมเดียวผมเคยใช้ ตอนเล่นกะ ฝรั่ง สบายเลยครับ พวกเราเองแหละ ที่มัวแต่ใช้ rpg กันเอง

แปลให้นะ ความรู้ใหม่เลย yoyo_53.gif

จะได้เก็บ C4 ไว้ใช้มั้ง

#7 osxbox360

THAILAND GHOST

Posted 16 November 2008 - 05:32 PM

อยากได้ เคมอร์ งะ น่าจะสนุกกว่านี้

#8 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

Posted 16 November 2008 - 05:58 PM

ฟังดูแล้วมันกลัีบมาเหมือน COD 3 เลย

MAP ใหญ่ มีรถถัง ที่ซุ่มเยอะสวรรค์ของ sniper

#9 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 16 November 2008 - 07:27 PM

yoyo_53.gif ลองแต่ co-op จ้า ยังไม่ได้ลอง muiti yoyo_78.gif

#10 morigan

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 16 November 2008 - 08:20 PM

ผมว่าฉากมืดไปครับ เล่นบากมากๆ

#11 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 16 November 2008 - 10:02 PM

โอ้ ลืมนึกถึง c4 ไปเลย ภาค4 ไม่เคยคิดจะใช้สงสัยมาภาคนี้ต้องลองซะหน่อยล่ะ

ส่วนตัวคิดว่าเนื้อเรื่องอ่อนมากๆ ถ้าเทียบกับ cod4 ส่วนโหมด multi เห็นด้วยว่าภาคนี้แมพใหญ่ + มีบ้านให้ซุ่มเยอะมาก เวลาจะบอกเพื่อนแต่ละทีว่าศูตรอยู่ตรงไหน ตีกมันเยอะซะจนเรียกไม่ถูก random เกิดก็ไม่ค่อยชอบ เกิดมาแล้วมีสิทธิโดนยิงตายได้เลย บางฉากศูตรกลืนไปกับฉากหลัง ดูยากมากๆ

แต่ผมว่าเดี้ยวก็มี patch ออกมาแก้แน่นอน คงลองเล่นไปสักพัก ถ้าชินแมพกับปืนอยากจะสนุกกว่านี้

edit: ผมว่ามันไม่ใช่ random เกิดนะ มันจะเกิดตามเพื่อนเราใน Squad ที่ยังไม่ตายมากกว่า แบบ BF อะครับ ให้เน้นเล่นเป็นทีมมากขึ้น

Edited by slowbeat, 16 November 2008 - 10:08 PM.

#12 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 17 November 2008 - 06:59 AM

ภาคนี้เพิ่งโทรไปบ่นกับตาเคี้ยวเมื่อวานครับ ขา Battlefield แบบผมรับไม่ได้จริง ๆ การเล่นสงคราม คุณต้อง
1. โอบล้อม เข้ากระหน่ำยิง
2. เมื่อดวลกัน เราต้องมีกลยุทธในการต่อสู้หลายแบบ
3. ใช้สนามรบแบบชาญฉลาด ในการเดินเข้าไปกดดันในบริเวณได้เปรียบ ไม่ใช่ใช้เข้าหาที่แอบไม่ออกมา
4. สามารถบอกตำแหน่งศัตรูให้เพื่อนได้อย่างแม่นยำ ใน Battlefield ยิง บอกจุดแดงศํตรูจะได้แต้ม ไม่ต้องพูดบอก สามารถบอกใน squad ว่า ที่ผมยิง mark ไป มัศํตรู 3 คนครับ เป็นต้น
- ผมว่า COD5 ต้องไปเรียนรู้การทำสนามใหญ่มีรถถังแบบ Battlefileld ให้จงหนักเลย ของ Call มันเป็นแบบนี้
1. สนามกว้าง ที่แอบเยอะ
2. ใครออกไปช่วยเพื่อน จะตาย
3. รุมยิงไม่ช่วยอะไร
4. ไม่มีระบบการดวล ใครเจอก่อนได้
5. ใครแอบในมุมที่ศํตรูวิ่งผ่านได้ เก่งกว่า
- เล่นแล้วเหงา และ ง่วง รวมทั้งน่าเบื่อมากครับ มีสนามนึงเข้าเล่น ไม่มีใครออกมาเดินเลย ทุกคนรอศํตรูบู้ ๆ ที่ออกมา เกือบ 2 นาทีไม่มีการยิงเลย
- ผมว่ากลับไปเล่น Call 4 ดีกว่าครับ

Edited by thaiger, 17 November 2008 - 08:00 AM.

#13 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 17 November 2008 - 07:27 AM

งั้นผมคงต้องเลื่อนการซื้อออกไปแล้วมั้งครับเนี่ย..

ผมชอบบู้ๆ

#14 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 17 November 2008 - 09:49 AM

จริงๆมันมีโหมดอื่นอีกนะที่บังคับให้ออกมายิงกันเลยและใช้การทีมเวิรค์ในการเล่น แต่ส่วนใหญ่ไม่เล่นกัน อย่างโหมด WAR,Headquarter,Domination หรือโหมดชิงธง ถ้าเล่นโหมดพวกนี้จะซุ้มไม่ค่อยได้ เพราะมันอยู่กับที่ตลอดไม่ได้โดนยิงแน่ๆ คนที่เล่นสไตล์เสือซุ้มนั่งตูดเปียกก็ต้องออกมาบู้มากขึ้น คราวนี้เกมจะสนุกขึ้นเยอะ yoyo_55.gif
ลองเปลี่ยนไปเล่นโหมดอื่นมั่งก็ดีนะ ส่วนรถถังนี้ผมไม่เอาดีกว่า ลองใช้แล้วโกงจริงๆ yoyo_71.gif ถ้าผมจะใข้รถถังผมจริงๆจะไม่ยิงนะ แค่ใช้กันตายเท่านั้น กันโดนซุ้มยิง

#15 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 17 November 2008 - 09:51 AM

หลายคนบ่นการเล่นในโหมด Multiplayer ส่วนตัวผมก็คิดคล้ายๆ กันกับคนที่บ่นนะ เกมในโหมด Team Deathmatch ทำได้ไม่ดีเท่า COD4 แต่อย่าพึ่งท้อครับ เมื่อวานเพื่อนๆ หลายคนหันมาเล่นโหมด War (Hardcore) ซึ่งรองรับเพื่อนๆ ได้ถึง 18 คนทีเดียว คนไทยล้วนๆ แทบไม่แล็คเลยนะครับ ซึ่งโหมด War จะไม่สามารถแอบซุ่มยิงได้ เำพราะเป้าหมายคือต้องไปยึดจุดของฝ่ายตรงข้ามให้หมด จึงจะชนะได้ ซึ่งโดยรวมสนุกกว่าโหมด Hardcore Team Deathmatch นะครับ ยังไงหันมาลองเล่นโหมดนี้กันเยอะๆ อาจทำให้รู้สึกเล่น COD: World at War สนุกมากขึ้นได้ครับ คอนเฟิร์ม !! yoyo_57.gif

#16 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 17 November 2008 - 09:52 AM

มาเล่าประสบการณ์การเล่นใหม่ หลังจากเล่นโหมด war ชิงธงใน COD5 ผมว่าโหมดนี้มันลงตัวมากขึ้นนะ เล่นได้สูงสุด 18 คนแบ่งข้างละ 9 แมพที่ว่าใหญ่สำหรับเล่น team deathmatch กลับดูพอดีสำหรับโหมดนี้ มีการวางแผน แบ่งกำลังกันชิง + ป้องกันธงฝั่งเรา ไม่ค่อยมีแอบแล้วกันด้วย ต่างคนออกมาสู้เพื่อชิงธงให้ได้เร็วที่สุด

หลังจากได้เล่นโหมดนี้ผมคงมองเกมนี้ใหม่จาก rep ที่ผมวิจาณ์ไว้ด้านบนละครับ คุณอ้วนลองเข้ามาสิผมว่าได้อารมณ์คล้ายๆ BF เลยนะ แต่ฉากมันเล็กกว่าเท่านั้นเอง แต่สะใจจริงๆนะเืมื่อวานเล่นเต็มแม็ค 18 คนเนี่ยดูเหมือนสงครามจริงๆเลย

#17 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 17 November 2008 - 09:53 AM

อย่างงี้ละของมาใหม่เดี๋ยวเขาก็ปรับเดี๋ยวเขาก็ปรุงจนมันกลมกล่อมเองอ่ะผมว่านะ(เอ๋ะ
นี้มันเกมหรือว่าอะไรกันแน่) yoyo_71.gif

#18 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 17 November 2008 - 09:56 AM

QUOTE (classic @ Nov 17 2008, 09:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หลายคนบ่นการเล่นในโหมด Multiplayer ส่วนตัวผมก็คิดคล้ายๆ กันกับคนที่บ่นนะ เกมในโหมด Team Deathmatch ทำได้ไม่ดีเท่า COD4 แต่อย่าพึ่งท้อครับ เมื่อวานเพื่อนๆ หลายคนหันมาเล่นโหมด War (Hardcore) ซึ่งรองรับเพื่อนๆ ได้ถึง 18 คนทีเดียว คนไทยล้วนๆ แทบไม่แล็คเลยนะครับ ซึ่งโหมด War จะไม่สามารถแอบซุ่มยิงได้ เำพราะเป้าหมายคือต้องไปยึดจุดของฝ่ายตรงข้ามให้หมด จึงจะชนะได้ ซึ่งโดยรวมสนุกกว่าโหมด Hardcore Team Deathmatch นะครับ ยังไงหันมาลองเล่นโหมดนี้กันเยอะๆ อาจทำให้รู้สึกเล่น COD: World at War สนุกมากขึ้นได้ครับ คอนเฟิร์ม !! yoyo_57.gif

WAR ด้วยอีกหนึ่งเสียง yoyo_67.gif แถมเล่นกันได้เยอะด้วย 18คน สนุกกว่าแบบ teamอีก

#19 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 17 November 2008 - 10:26 AM

อยากให้เปลี่ยนโหมดด้วยเช่นกันครับ ผมจะได้บู๊แบบเจอคนซักที ปกติโดนยิงตายเพราะเจอคนซุ่มประจำ 555

ปล. ลุงอ้วนเล่น BF ชวนได้นะครับ อยากเล่นเสมอ อิอิ

#20 atec555555

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 17 November 2008 - 11:41 AM

แหน่ๆๆๆๆ ตา โย ก็ ยิ้ม ดิคัย ซ่มเยอะ แบบ นี่ เห็น ด้วยกับ ข้อความของพี่โอ๋ นะคับ C4 ทีเดีวก็ ตายเลย เจ๋งด้วย แต่RPG6 คง เหนื่อย หน่อย เอาคับ คืนนี่ ส้กัน

WaterTheJoker