`

Jump to content

เซ็งคับ...COD WW

47 replies to this topic

#21 note9901

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 17 November 2008 - 12:06 PM

yoyo_58.gif น่ารำคาญอยู่เรื่องสองเรื่องที่หลบเยอะบางคนเล่นแบบไม่ต้องมีขาก็ได้นั่งรอแม่ง
ทั้งคืนนนน...ปล.เข้าใจนะว่าของหยั่งงี้มันห้ามกันไม่ได้แล้วแต่สไตล์แต่บอกตรงๆว่าบ
างอารมณ์มันอึดอัด

#22 note9901

Posted 17 November 2008 - 12:11 PM

QUOTE (classic @ Nov 17 2008, 09:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หลายคนบ่นการเล่นในโหมด Multiplayer ส่วนตัวผมก็คิดคล้ายๆ กันกับคนที่บ่นนะ เกมในโหมด Team Deathmatch ทำได้ไม่ดีเท่า COD4 แต่อย่าพึ่งท้อครับ เมื่อวานเพื่อนๆ หลายคนหันมาเล่นโหมด War (Hardcore) ซึ่งรองรับเพื่อนๆ ได้ถึง 18 คนทีเดียว คนไทยล้วนๆ แทบไม่แล็คเลยนะครับ ซึ่งโหมด War จะไม่สามารถแอบซุ่มยิงได้ เำพราะเป้าหมายคือต้องไปยึดจุดของฝ่ายตรงข้ามให้หมด จึงจะชนะได้ ซึ่งโดยรวมสนุกกว่าโหมด Hardcore Team Deathmatch นะครับ ยังไงหันมาลองเล่นโหมดนี้กันเยอะๆ อาจทำให้รู้สึกเล่น COD: World at War สนุกมากขึ้นได้ครับ คอนเฟิร์ม !! yoyo_57.gif

พี่จากที่เมื่อวานเล่นมาซักพักโหมด War ไม่ได้ช่วยให้การซุ่มลดน้อยลงแต่อย่างใดไม่เชื่อ
ถามNAT918...ฟันธงงงงงง yoyo_67.gif

#23 note9901

Posted 17 November 2008 - 12:14 PM

QUOTE (nat9 @ Nov 16 2008, 01:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ ป๊อป จิง ๆ แล้ว ใช้ C4 นัดเดียว แปะไว้ ตูม ๆๆ ตายคารถถังได้ครับ เพียงแต่ไม่มีใครใช้ ไปใช้แต่ rpg ลองมาใช้ดูดิ แล้วแม๊พที่ มีรถถัง

แล้วมีบ้านเยอะ ๆ จิง

คุณ ป๊อป จิง ๆ แล้ว ใช้ C4 นัดเดียว แปะไว้ ตูม ๆๆ ตายคารถถังได้ครับ เพียงแต่ไม่มีใครใช้ ไปใช้แต่ rpg ลองมาใช้ดูดิ แล้วแม๊พที่ มีรถถัง

แล้วมีบ้านเยอะ ๆ จิง ๆ แล้ว ใครใช้ c4 แปะ ง่ายมากครับ เพราะเราอยู่ในบ้าน พอรถถังผ่านมา เราก็ให้มันเลยไปนิดพอเราอยู่ด้านหลัง ก็โยนใส่เลย

ตูมเดียวผมเคยใช้ ตอนเล่นกะ ฝรั่ง สบายเลยครับ พวกเราเองแหละ ที่มัวแต่ใช้ rpg กันเอง

น่าเกียจมากวิธีนี้เมื่อวานโดนไปหนึ่งดอกคาตาโยนลงมาจากสะพานซักพักรถถงละเอียดเลย
เดี๋ยวคืนนี้จะเอาคืน... yoyo_73.gif

#24 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 17 November 2008 - 12:16 PM

ืnote9901 นี่ไม่เท่าไหร่อ่อนมาก แต่โจรกระเหรี่ยง นี่ดิ แกไม่หลบน่ะ แต่แก่เล่นนอนรอที่ธงเลย เวรจิง ๆ

#25 xenia

YammY JammY

• Royal Executive Members
  • Interests:Male

Posted 17 November 2008 - 01:31 PM

บอกกันเเล้วให้ไปยิงผีเเทน ^ ^ไม่ต้องซุ่ม มันวิ่งมาให้ยิงเองเรยนิ(อย่างเยอะ)

#26 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 17 November 2008 - 02:33 PM

QUOTE (note9901 @ Nov 17 2008, 12:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่จากที่เมื่อวานเล่นมาซักพักโหมด War ไม่ได้ช่วยให้การซุ่มลดน้อยลงแต่อย่างใดไม่เชื่อ
ถามNAT918...ฟันธงงงงงง yoyo_67.gif

ใช้แล้วคุณnote ไม่ว่าจะเล่นโหมดไหนก็เปลี่ยนสไตล์คนเล่นไม่ได้หรอก แต่ถ้าเล่นโหมดอื่นๆคนที่ชอบซุ้มยิงก็จะยิงไม่ได้เหมือนเดิมและอาจจะทำให้เสียเปรียบ
ทันที อย่างโหมด war,Head quarter,ชิงธง ถ้าอีกฝ่ายซุ้มไม่ออกไปไหนก็แพ้แน่ๆ ยังไงก็ต้องออก คราวนี้ก็จะเป็นเกมสงครามจริงๆ ไม่ใช้เกมแปะโป้งตายวิ่งๆอยู่ก็เป็นลมซะงั้น yoyo_77.gif หรือเกมซ่อนหาอีกต่อไป

#27 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 17 November 2008 - 03:27 PM

เหอะๆๆ ยังไม่มีแผ่นแท้เยยยย

เครื่องก๊อปดันโดนแบนน ขอให้คนเล่นก๊อปทุกคนโดนถ้วนหน้านะ

#28 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 17 November 2008 - 05:19 PM

QUOTE (ohnut7 @ Nov 17 2008, 03:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เหอะๆๆ ยังไม่มีแผ่นแท้เยยยย

เครื่องก๊อปดันโดนแบนน ขอให้คนเล่นก๊อปทุกคนโดนถ้วนหน้านะ

จะให้ไปเล่น uno เป็นเพื่อนมั๊ยละ หุๆ yoyo_77.gif

#29 ohnut7

Posted 17 November 2008 - 05:51 PM

QUOTE (royviter @ Nov 17 2008, 05:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะให้ไปเล่น uno เป็นเพื่อนมั๊ยละ หุๆ yoyo_77.gif

ท่าทางจะวอน uno ป่ะละ บอมเบอร์แมนก็ได้ เกลือ

#30 yoneoyoyo

Posted 17 November 2008 - 07:06 PM

yoyo_13.gif แต่ก็นะ ทีมผมมีตา nick เป็นมือชิงธงอยู่ ผมก็ได้แต่ ช่วย ตา นิค ฆ่าตัดตอนคนที่จะมาชิงธง yoyo_17.gif

แต่ตาโน็ตนะ yoyo_93.gif เอา c4 แปะผมคืนไม่ได้หรอก ผมไม่ขับรถถังแล้ว yoyo_55.gif

โหมดไหนก็ได้ผมอ่ะ ถ้าไม่ขีดเดียวผมก็ เค yoyo_73.gif

#31 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 18 November 2008 - 11:16 AM

เมื่อคืนเพิ่งกลับมาจากเชียงใหม่ เข้าDGOไม่ได้เลยเพิ่งได้กลับมาอ่านกระทู้นี้เพิ่ม...สรุปหลายๆคนคิดคล้ายๆกันใช่ปะ(
นึกว่าผมรู้สึกอยู่คนเดียว)

QUOTE (thaiger @ Nov 17 2008, 06:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาคนี้เพิ่งโทรไปบ่นกับตาเคี้ยวเมื่อวานครับ ขา Battlefield แบบผมรับไม่ได้จริง ๆ การเล่นสงคราม คุณต้อง
1. โอบล้อม เข้ากระหน่ำยิง
2. เมื่อดวลกัน เราต้องมีกลยุทธในการต่อสู้หลายแบบ
3. ใช้สนามรบแบบชาญฉลาด ในการเดินเข้าไปกดดันในบริเวณได้เปรียบ ไม่ใช่ใช้เข้าหาที่แอบไม่ออกมา
4. สามารถบอกตำแหน่งศัตรูให้เพื่อนได้อย่างแม่นยำ ใน Battlefield ยิง บอกจุดแดงศํตรูจะได้แต้ม ไม่ต้องพูดบอก สามารถบอกใน squad ว่า ที่ผมยิง mark ไป มัศํตรู 3 คนครับ เป็นต้น
- ผมว่า COD5 ต้องไปเรียนรู้การทำสนามใหญ่มีรถถังแบบ Battlefileld ให้จงหนักเลย ของ Call มันเป็นแบบนี้
1. สนามกว้าง ที่แอบเยอะ
2. ใครออกไปช่วยเพื่อน จะตาย
3. รุมยิงไม่ช่วยอะไร
4. ไม่มีระบบการดวล ใครเจอก่อนได้
5. ใครแอบในมุมที่ศํตรูวิ่งผ่านได้ เก่งกว่า
- เล่นแล้วเหงา และ ง่วง รวมทั้งน่าเบื่อมากครับ มีสนามนึงเข้าเล่น ไม่มีใครออกมาเดินเลย ทุกคนรอศํตรูบู้ ๆ ที่ออกมา เกือบ 2 นาทีไม่มีการยิงเลย
- ผมว่ากลับไปเล่น Call 4 ดีกว่าครับ

ข้อความพี่อ้วนนี่โดนใจผมแทบทุกข้อเลยรู้สึกแบบเดียวกันนี่แหละ...เมื่อวานคุยกับโอ้
นุชก็พูดแบบนี้ด้วย

#32 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 18 November 2008 - 11:25 AM

QUOTE (InFiNy @ Nov 17 2008, 09:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงๆมันมีโหมดอื่นอีกนะที่บังคับให้ออกมายิงกันเลยและใช้การทีมเวิรค์ในการเล่น แต่ส่วนใหญ่ไม่เล่นกัน อย่างโหมด WAR,Headquarter,Domination หรือโหมดชิงธง ถ้าเล่นโหมดพวกนี้จะซุ้มไม่ค่อยได้ เพราะมันอยู่กับที่ตลอดไม่ได้โดนยิงแน่ๆ คนที่เล่นสไตล์เสือซุ้มนั่งตูดเปียกก็ต้องออกมาบู้มากขึ้น คราวนี้เกมจะสนุกขึ้นเยอะ yoyo_55.gif
ลองเปลี่ยนไปเล่นโหมดอื่นมั่งก็ดีนะ ส่วนรถถังนี้ผมไม่เอาดีกว่า ลองใช้แล้วโกงจริงๆ yoyo_71.gif ถ้าผมจะใข้รถถังผมจริงๆจะไม่ยิงนะ แค่ใช้กันตายเท่านั้น กันโดนซุ้มยิง

อ้าวงั้นโทดทีตาโต เมื่อวานผมไม่ได้เข้าDGOเลยไม่เห็นข้อความพวกนี้ เมื่อคืนผมบ้าเล่นเอารถถังไล่ยิงอยู่คนเดียว ยิงตาเม่นไปหลายทีเลยอ่ะ ฝากขอโทษมา ณ.ที่นี้ด้วยนะคร๊าบบบ คุณเม่น
ต่อไปผมก็คงไม่เล่นรถถังแล้วคับ....

จิงๆถ้าใครอยากใช้รถถังนะ ผมว่าให้เพื่อนอีกคนขึ้นไปยิงปืนกลก็ได้ แต่คนบังคับรถถังห้ามยิงคน เพราะไอ้คนข้างบนมันโดนยิงตายง่าย...ไม่โกงดี ส่วนรถถังให้เอาไว้ยิงรถถังด้วยกันเท่านั้น
ห้ามเอามายิงคนโดยเด็ดขาด ถ้าทำได้จิงๆผมว่ามันแฟร์ขึ้นเยอะเลยนะไม่เสียอรรถรสด้วย...ลองถามความคิดเห็นเพื่อน
ๆดู

#33 RONAN321

Posted 18 November 2008 - 11:28 AM

QUOTE (ohnut7 @ Nov 17 2008, 05:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ท่าทางจะวอน uno ป่ะละ บอมเบอร์แมนก็ได้ เกลือ

เบื่อลุง2คนนี่จังชอบเข้ามาแอบปั๊มในกระทู้ผมเรื่อย...บอมเบอร์แมนอ่ะ...เดี๋ยวพวกลุ
งจะโดน.. yoyo_77.gif

#34 RONAN321

Posted 18 November 2008 - 11:31 AM

QUOTE (classic @ Nov 17 2008, 09:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หลายคนบ่นการเล่นในโหมด Multiplayer ส่วนตัวผมก็คิดคล้ายๆ กันกับคนที่บ่นนะ เกมในโหมด Team Deathmatch ทำได้ไม่ดีเท่า COD4 แต่อย่าพึ่งท้อครับ เมื่อวานเพื่อนๆ หลายคนหันมาเล่นโหมด War (Hardcore) ซึ่งรองรับเพื่อนๆ ได้ถึง 18 คนทีเดียว คนไทยล้วนๆ แทบไม่แล็คเลยนะครับ ซึ่งโหมด War จะไม่สามารถแอบซุ่มยิงได้ เำพราะเป้าหมายคือต้องไปยึดจุดของฝ่ายตรงข้ามให้หมด จึงจะชนะได้ ซึ่งโดยรวมสนุกกว่าโหมด Hardcore Team Deathmatch นะครับ ยังไงหันมาลองเล่นโหมดนี้กันเยอะๆ อาจทำให้รู้สึกเล่น COD: World at War สนุกมากขึ้นได้ครับ คอนเฟิร์ม !! yoyo_57.gif

QUOTE (InFiNy @ Nov 17 2008, 09:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
WAR ด้วยอีกหนึ่งเสียง yoyo_67.gif แถมเล่นกันได้เยอะด้วย 18คน สนุกกว่าแบบ teamอีก

OK...งั้นเดี๋ยวต้องลองโหมดใหม่ดูบ้างและ yoyo_55.gif

Edited by RONAN321, 18 November 2008 - 11:32 AM.

#35 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 18 November 2008 - 01:54 PM

ทำเป็นชมว่าผมรู้ใจ ตาป๊อป นายไปอ่านกระทู้นี้ด่วนเลย จะส่งเงินชดเชยเท่าไรว่ามา http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=133689

#36 yoneoyoyo

Posted 18 November 2008 - 03:35 PM

มีใครจะขาย เป็นมือสองบ้างล่ะครับ
ถ้าพี่ป็อบกับพี่อ้วนไม่โดนเกมนี้
ผมขอจองแผ่นไว้ก่อนเลยนะครับ

ปล. ตรงนี้จากใจจริงนะครับ อยากได้จริง

#37 NiCK

Piracy is a crime

• Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 18 November 2008 - 05:50 PM

ภาคนี้มันไม่เหมือนภาคก่อนจริงๆ

Mode War ผมก็ว่าไม่ต่างกับ Team เท่าไหร่ ยังมั่วๆเหมือนเดิม คือบางทีต้องช่วยกันยึดธงกลับไปไล่ยิงกันแทน ผมเลยงงว่าตกลงนี่้มัน Team Deathmatch แบบ 18 คนใช่ไหมเนี่ย น่าจะเข้ามาช่วยกันยึดเพราะยึดคนเดียวกว่าแถบมันเลื่อนโดนยิงตายก่อน แต่ถ้ามาหลายคนมันจะไว เหมือน
Battlefield แหละ

ส่วนมากผมว่ายังไม่ชินเพราะมาจาก CoD4 กันด้วย แล้วรถถังมันเข้าถึงยากเหมือนกัน เพราะมี Sniper คอยจ้องยิงเราอยู่
ไอ้เราออกไปวิ่งก็ไม่ไหว เพราะเข้าตึกที่ซอกหรือมุมเยอะๆโดนดักยิงตลอด ผมเล่นวิ่งมาตั้งแต่วันแรก พอหลังๆเจอดักบ่อยๆผมเลยดัีกบ้าง yoyo_77.gif
อย่าง CoD 4 มันยังมองเห็นง่ายกว่า วิ่งไปยังพอยิงได้ ภาคนี้คงต้องเล่นเป็นทีมมากขึ้นแหละครับ ตึกเยอะที่ซุ่มเยอะ แถมไอ้ระเบิดที่มันเด้งตอนมีคนผ่าน
ก็แรงเหลือเกิน ฉากก็กว่าง ผมชอบฉากที่มันสู้กันบนหลังคาตึกแล้วแคบๆ อันนั้นแหละดีสุด เกิดมาก็ตายเลย แคบดี

วันนี้ลองเล่นแบบมีแบบแผนขึ้นมาอีกนิดน่าจะสนุก แต่ผมชักอยากกลับไปเล่น CoD4 แล้วเหมือนกัน

#38 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 18 November 2008 - 06:28 PM

น่าจะต้องลอง โหมด Team dm น่ะ ใครซุ่ม จะได้รู้ว่าอยู่ไหน พวกนี้ต้องเอาให้เข็ด ตูวิ่งจนอนาล็อค จะพัง มันนั่ง รออย่างเดียว แมร่ง เอ้ย

วิ่ง บ้าง วิ่ง บ้่าง เพื่อนฝูง ถ้าจะซุ่มน่ะ แนะนำ ไปเล่นกะไอ้กัน จะได้ยิงมันหายอยากน่ะ

วิ่งมายิงกันให้สนุกหน่อย เวลา เล่น cod4 ก็วิ่งมายิงกันดี เด่ แถม ที่ซุ่มน้อย ก็มายิง

แต่ไหง ภาคนี้ ที่ซุ่มเยอะ กลับ ซุ่มกัน เอาเป็นเอาตาย ไม่วิ่งมายิงกันเลย

#39 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

Posted 18 November 2008 - 06:48 PM

ผมเล่น demo แล้วชอบมากเลยอ่ะ ด่านมันจำง่ายดี ตุ๋ยก็ง่าย คะแนนอันดับ 1 ก็ง่าย (มีแต่คนอ่อนๆ เล่น จำชื่อได้ประมาณ NAT9 อะไรพวกเนี้ย 55318906.gif)

ใครไม่เล่นแล้วขายแผ่นแท้ผมถูกๆ เถอะนะจ๊ะ จุ๊บๆ yoyo_53.gif

#40 ohnut7

Posted 18 November 2008 - 06:53 PM

QUOTE (Private Ryan @ Nov 18 2008, 06:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่น demo แล้วชอบมากเลยอ่ะ ด่านมันจำง่ายดี ตุ๋ยก็ง่าย คะแนนอันดับ 1 ก็ง่าย (มีแต่คนอ่อนๆ เล่น จำชื่อได้ประมาณ NAT9 อะไรพวกเนี้ย 55318906.gif)

ใครไม่เล่นแล้วขายแผ่นแท้ผมถูกๆ เถอะนะจ๊ะ จุ๊บๆ yoyo_53.gif

เกลือจัง มัวแต่จะหาเก้บมือสองถูกๆ กากจริงจริ๊งงงง yoyo_77.gif