`

Jump to content

เอา Rom Final Fantasy 1&2, 4, 5 และ 6 ฯลฯ ของ GBA มาแจกพร้อม Emu GBA เล่นบน PSP จ้า

9 replies to this topic

#1 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 13 November 2008 - 07:51 PM

ถ้าไม่รักทุกคนก็คงทำไม่ได้ขนาดนี้ (ซึ้งไหมละ)
เบื่อเกม PSP ก็มาเล่นเกมเก่า ๆ ในอดีตกันดีกว่า สนุก ถึงแม้จะสองมิติ แต่ก็สนุกได้อารมณ์ดีน่ะ
ทำให้ PSP กลายเป็น Gameboy Advance ในบางโอกาสก็ทำให้คิดถึงอดีตสมัยรุ่น ๆ จริงๆ เล้ย

รีบไปโหลดกันซะนะจ๊ะ ก่อนลิงค์จะเน่า

Rom Gameboy Advance Final Fantasy 6 ภาษาญี่ปุ่น
Final Fantasy 6 GBA Jap

Rom Gameboy Advance Final Fantasy 5 US.
Final Fantasy 5 GBA US

Rom Gameboy Advance Final Fantasy 4 US.
Final Fantasy 4 GBA US

Rom Gameboy Advance Final Fantasy 1&2 US.
Final Fantasy 1&2 GBA US

Rom Gameboy Advane Final Fantasy Tactic ภาคนี้สนุกมาก
Final Fantasy Tactic GBA US

ไปโหลดกันเอาเองนะจ๊ะ
US. ภาษาอังกฤษทุกภาค ยกเว้นภาค 6 ที่เป็นญี่ปุ่น
เพราะอยากให้ไปเอา patch thai จากเว็บคุณ kenghot ไปทำกันจะได้เล่นภาษาไทยแบบเจ๋ง ๆ

ส่วน Emu GBA เล่นบน PSP ก็นี่เลย
firmware ใหม่ ๆ ก็ใช้ได้ firmware เก่าๆ ก็ยังใช้ได้
Emulator GBA on PSP
ตัวเดียวกับของเว็บผมละ แต่เอาไปอัพให้ใหม่ จะได้ไม่กินแบนวิธเว็บผม -_-"

และถ้าใครอยากเล่นแบบภาษาไทยก็ไปโหลดตัว Patch ที่นี่ครับ
ไฟล์ patch ต้องใช้กับ Rom FF6 ที่เป็นเวอร์ชั่นญี่ปุ่นเท่านั้นจ้า
ก็ตัวที่ผมให้โหลดด้านบนนั่นละจ้า ภาคภาษาญี่ปุ่นเลย FF6
http://www.kenghot.com

ไปสมัครสมาชิกที่เว็บก่อนแล้วก็เข้าไปตอบในกระทู้แจกไฟล์ patch จากนั้นก็ จะมีไฟล์ขึ้นมาให้โหลดครับ
กระทู้นี้เลยจ้าโหลด patch thai FF6 GBA

ที่ผมไม่แนบมาแจกที่นี่ เพราะต้องการให้เกียรติเจ้าของเว็บนะครับ (นับถือกันอยู๋)
ยังไงการไปสมัครสมาชิกและไปโหลดไฟล์ patch ที่นู่นก็ไม่ได้เสียเวลาอะไรมากมายครับ

Edited by auns555, 13 November 2008 - 10:17 PM.

#2 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

• High Royal Executive Members

Posted 13 November 2008 - 09:10 PM

ขอบคุณพี่อั๋นมากๆเลยครับ

#3 sunji14978

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 November 2008 - 09:31 PM

ง่า เกมส์มาใหม่ อีกเเล้วหรอ

เก่งจังเลยนะครับ Admin ขอบคุณนะครับ ที่คอยเเก้ปัญหาเกมส์ให้

ขอบคุณนะครับ yoyo_33.gif

น่าเสียดาย เปิดเทอมเเละ ทำการบ้านอย่างเดียว - -

#4 auns555

Posted 13 November 2008 - 09:43 PM

ไม่ใช่เกมใหม่ครับ

มันเป็น Emulator ของเครื่อง Gameboy Advance ครับ

คำว่า Emulator คือการจำลองการเล่น
ในที่นี้ ก็หมายถึง เราจำลองการเล่น Gameboy Advance มาเล่นบน PSP ได้น่ะครับ

ไม่ใช่เกมออกใหม่โดยตรงของ psp ครับ มันเป็นความสามารถพิเศษเสริมของ PSP ครับ

และผมก็ไม่ใช่ Admin นะจ๊ะ ผมเป็น Mod เฉย ๆ
เป็น Admin เสียเงินค่า แบนวิธ ผมไม่ชอบ ฮ่าๆๆ

ก็ตั้งใจทำการบ้านนะครับ เด็ก ๆ (ยิ่งทำให้ผมแก่ลงทุกวัน ได้คุยกับคนที่ต้องทำการบ้าน เวลาเปิดเทอมเนี่ย)

#5 shadow99

คนจริง นิ่งไว้ แล้วจะดีเอง

• Royal Executive Members

Posted 13 November 2008 - 11:12 PM

พี่อั๋นใจดี

#6 Scofield

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 November 2008 - 11:31 PM

ขอบคุณมากๆครับผม

#7 niea

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 14 November 2008 - 01:56 AM

น้าครับ แล้วจะโกงเงินไงอ่ะครับใน GBA อ่าครับ

#8 Centrino

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 November 2008 - 02:21 AM

ถ้าจะให้ดี ต้องทำให้ psp เล่น DS ได้ อิอิ

#9 auns555

Posted 14 November 2008 - 08:46 AM

ตอบคุณ niea

เรื่องโกงเงิน ทำไม่เป็นครับใน GBA อ่ะ ทำไม่เป็นจริง ๆ

#10 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 14 November 2008 - 11:43 AM

เรื่องการโกงเงินมีวิธีแต่ผมเองยังไม่ได้ศึกษา ถ้าผมทำได้เมื่อไหรจะมาบอกให้ครับรึไม่ก็ลองไปศึกษาที่เว็บwww.jokergameth.comได้ครับ

Edited by kikuntin, 14 November 2008 - 11:45 AM.