`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

เอา Rom Final Fantasy 1&2, 4, 5 และ 6...

auns555's Photo auns555 13 Nov 2008

ถ้าไม่รักทุกคนก็คงทำไม่ได้ขนาดนี้ (ซึ้งไหมละ)
เบื่อเกม PSP ก็มาเล่นเกมเก่า ๆ ในอดีตกันดีกว่า สนุก ถึงแม้จะสองมิติ แต่ก็สนุกได้อารมณ์ดีน่ะ
ทำให้ PSP กลายเป็น Gameboy Advance ในบางโอกาสก็ทำให้คิดถึงอดีตสมัยรุ่น ๆ จริงๆ เล้ย

รีบไปโหลดกันซะนะจ๊ะ ก่อนลิงค์จะเน่า

Rom Gameboy Advance Final Fantasy 6 ภาษาญี่ปุ่น
Final Fantasy 6 GBA Jap

Rom Gameboy Advance Final Fantasy 5 US.
Final Fantasy 5 GBA US

Rom Gameboy Advance Final Fantasy 4 US.
Final Fantasy 4 GBA US

Rom Gameboy Advance Final Fantasy 1&2 US.
Final Fantasy 1&2 GBA US

Rom Gameboy Advane Final Fantasy Tactic ภาคนี้สนุกมาก
Final Fantasy Tactic GBA US

ไปโหลดกันเอาเองนะจ๊ะ
US. ภาษาอังกฤษทุกภาค ยกเว้นภาค 6 ที่เป็นญี่ปุ่น
เพราะอยากให้ไปเอา patch thai จากเว็บคุณ kenghot ไปทำกันจะได้เล่นภาษาไทยแบบเจ๋ง ๆ

ส่วน Emu GBA เล่นบน PSP ก็นี่เลย
firmware ใหม่ ๆ ก็ใช้ได้ firmware เก่าๆ ก็ยังใช้ได้
Emulator GBA on PSP
ตัวเดียวกับของเว็บผมละ แต่เอาไปอัพให้ใหม่ จะได้ไม่กินแบนวิธเว็บผม -_-"

และถ้าใครอยากเล่นแบบภาษาไทยก็ไปโหลดตัว Patch ที่นี่ครับ
ไฟล์ patch ต้องใช้กับ Rom FF6 ที่เป็นเวอร์ชั่นญี่ปุ่นเท่านั้นจ้า
ก็ตัวที่ผมให้โหลดด้านบนนั่นละจ้า ภาคภาษาญี่ปุ่นเลย FF6
http://www.kenghot.com

ไปสมัครสมาชิกที่เว็บก่อนแล้วก็เข้าไปตอบในกระทู้แจกไฟล์ patch จากนั้นก็ จะมีไฟล์ขึ้นมาให้โหลดครับ
กระทู้นี้เลยจ้าโหลด patch thai FF6 GBA

ที่ผมไม่แนบมาแจกที่นี่ เพราะต้องการให้เกียรติเจ้าของเว็บนะครับ (นับถือกันอยู๋)
ยังไงการไปสมัครสมาชิกและไปโหลดไฟล์ patch ที่นู่นก็ไม่ได้เสียเวลาอะไรมากมายครับ
Edited by auns555, 13 November 2008 - 10:17 PM.

kikuntin's Photo kikuntin 13 Nov 2008

ขอบคุณพี่อั๋นมากๆเลยครับ

sunji14978's Photo sunji14978 13 Nov 2008

ง่า เกมส์มาใหม่ อีกเเล้วหรอ

เก่งจังเลยนะครับ Admin ขอบคุณนะครับ ที่คอยเเก้ปัญหาเกมส์ให้

ขอบคุณนะครับ yoyo_33.gif

น่าเสียดาย เปิดเทอมเเละ ทำการบ้านอย่างเดียว - -

auns555's Photo auns555 13 Nov 2008

ไม่ใช่เกมใหม่ครับ

มันเป็น Emulator ของเครื่อง Gameboy Advance ครับ

คำว่า Emulator คือการจำลองการเล่น
ในที่นี้ ก็หมายถึง เราจำลองการเล่น Gameboy Advance มาเล่นบน PSP ได้น่ะครับ

ไม่ใช่เกมออกใหม่โดยตรงของ psp ครับ มันเป็นความสามารถพิเศษเสริมของ PSP ครับ

และผมก็ไม่ใช่ Admin นะจ๊ะ ผมเป็น Mod เฉย ๆ
เป็น Admin เสียเงินค่า แบนวิธ ผมไม่ชอบ ฮ่าๆๆ

ก็ตั้งใจทำการบ้านนะครับ เด็ก ๆ (ยิ่งทำให้ผมแก่ลงทุกวัน ได้คุยกับคนที่ต้องทำการบ้าน เวลาเปิดเทอมเนี่ย)

shadow99's Photo shadow99 13 Nov 2008

พี่อั๋นใจดี

Scofield's Photo Scofield 13 Nov 2008

ขอบคุณมากๆครับผม

niea's Photo niea 14 Nov 2008

น้าครับ แล้วจะโกงเงินไงอ่ะครับใน GBA อ่าครับ

Centrino's Photo Centrino 14 Nov 2008

ถ้าจะให้ดี ต้องทำให้ psp เล่น DS ได้ อิอิ

auns555's Photo auns555 14 Nov 2008

ตอบคุณ niea

เรื่องโกงเงิน ทำไม่เป็นครับใน GBA อ่ะ ทำไม่เป็นจริง ๆ

kikuntin's Photo kikuntin 14 Nov 2008

เรื่องการโกงเงินมีวิธีแต่ผมเองยังไม่ได้ศึกษา ถ้าผมทำได้เมื่อไหรจะมาบอกให้ครับรึไม่ก็ลองไปศึกษาที่เว็บwww.jokergameth.comได้ครับ
Edited by kikuntin, 14 November 2008 - 11:45 AM.