`

Jump to content

เปิดลีค รอบสอง สำหรับคนที่ยังออนไลน์ ได้

496 replies to this topic

#1 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 07 November 2008 - 11:45 AM

เปิดลีค รอบสอง สำหรับคนที่ยังออนไลน์ ได้

หลังจากเปิดลีค รอบแรก จำกัดที่ 8 คน ประสพความสำเร็จมากมาย ด้วยผู้เล่นที่ พร้อมเข้ามาออนไลน์ เกือบทุกวัน

ซึ่งลีครอบแรก จะจบในวันที่ 9/11/51 นี้

รายชื่อผู้เล่นลีครอบแรก (Thailand League)
1. kieGP01 เชลซี
2. Q-ZALE อเซนอล
3. lovelovewinwin แมนยู
4. FLUKE_POM ลิเวอร์พูล
5. wailingake4985 บาซ่า
6. korn007 เรียล แมดริล
7. JoSilver นิวคาสเซิล
8. supasita สเปน

ผมเลยจะเปิดรอบ 2 โดยเพิ่มจำนวนผู้เล่น ที่ยังออนไลน์ได้

กติกา การรับสมัคร

1. ยังออนไลน์ ได้ไม่มีปัญหาใดๆ
2. ต้องเป็นคนที่ออนไลน์ ช่วง 21.00-02.00 น.
3. ออนไลน์ อย่างน้อย 4 วัน ต่อ สัปดาห์
4. 1 สัปดาห์ ต้องแข่งอย่างน้อย 12 เกม

รางวัลและกติกาการเล่น

1. เหย้าเยือนเจอกัน คนละ 3เกม
2. ที่ 1 และ 2 จะต้องเล่น playoff 1 เกม เพื่อหาแชมป์ลีค
3. ที่ 1 จะได้เลือกทีม เป็นคนแรก ในการเลือกทีม ในลีคต่อไป
4. ที่ 2 - สุดท้าย เมื่อเล่นลีคต่อไป ให้เลือกทีม โดยเรียงจาก ที่สุดท้าย ย้อนขึ้นมา ถึงคนที่ได้อันดับ 2 แล้วต่อด้วยผู้เล่นที่เข้ามาใหม่
5. หากเล่นเกมแรกแล้ว lag สามารถเลื่อนอีก 2 เกมที่เหลือ ได้ครับ
6. ท่านที่เล่นน้อยกว่า 12เกม/สัปดาห์ ต้องแจ้งสาเหตุในบอร์ด ให้ทุกคนทราบ หากไม่แจ้ง ผมจะทำการคัดชื่อออกครับ (ผมจะเช็คทุกสัปดาห์ )

ลงชื่อ คนที่จะเล่นลีครอบ 2 ได้ตั้งแต่วันนี้ - 10/11/51 เมื่อได้จำนวนสมาชิกที่แน่นอนแล้ว จะทำการแบ่งลีค (หากคนเยอะ)

และจัดอันดับการเลือกทีม

โดยทุกคนจะต้องเลือกทีมให้เสร็จภายในวันที่ 12/11/51

เพราะงั้น เริ่มต้น ลงแต่ชื่อก่อนนะครับ ยังไม่ต้องเลือกทีม yoyo_55.gif

ปล. ท่านที่ไม่ได้อยู่ในคลับ The Classic รบกวนแจ้ง ต้นสังกัด (club) ด้วยครับ เพราะตอนผม invite เข้าลีค มันต้อง search รายชื่อจากคลับ หรือ friend list เท่านั้น ไม่สามารถพิมพ์ชื่อ เพื่อชวนได้ครับ

#2 JoSilver

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 07 November 2008 - 12:02 PM

มาลงชื่อเป็นคนแรกครับ
JoSilver
ทีม เชลชี

ปล. ซ้ำกับคุณ kie_online หรือป่าวครับ ผมจะได้เปลี่ยน yoyo_55.gif

อ้าวยังไม่ต้องเลือกทีมเหรอครับ ขออภัยด้วย yoyo_24.gif

#3 flukepom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 November 2008 - 12:10 PM

ของผม FLUKE_POM นะ จัดไปเลยครับ
ทีมเดิม นะนะ

#4 vip_wald

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 07 November 2008 - 01:21 PM

ผม kranse ครับผม

#5 lovewin

Posted 07 November 2008 - 02:17 PM

lovelovewinwin ทีมเดิมคร้าบ

#6 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 07 November 2008 - 02:53 PM

ตามมาคิด ๆ ครับ เพื่อน ๆ

Q-ZALE

#7 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 07 November 2008 - 04:45 PM

wailingake4985 ผมยังไมได้แข่งกันใครคืนนี้เจอกันครับ

ดูยังไงหว่ายังไมได้แข่งกับใครบ้างอ่ะครับ หรือต้องลองกดชวนดู

#8 korn007

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 07 November 2008 - 06:12 PM

QUOTE (virus4985 @ Nov 7 2008, 04:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
wailingake4985 ผมยังไมได้แข่งกันใครคืนนี้เจอกันครับ

ดูยังไงหว่ายังไมได้แข่งกับใครบ้างอ่ะครับ หรือต้องลองกดชวนดู

เมื่อคืนชวนแข้งนัดสุดท้าย คุณไม่กด Accept แต่กด Decline ผม
ไม่งั้นแข้งกันจบแล้ว

korn007 ครับขอเข้า league ด้วยคน

#9 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 07 November 2008 - 08:07 PM

QUOTE (virus4985 @ Nov 7 2008, 04:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เวลาเข้าเกม ไปหน้าลีค ดูไล่ตามหัวข้อเลยครับ

อันแรก จะเป็นอันดับ
2. ชื่อid
3. ชื่อทีม
4. จำนวนครั้งที่ต้องแข่งด้วย / ใครที่เราแข่งครบ ก็จะเป็น 0 ส่วนตัวเราจะขึ้นเครื่องหมาย -
5. ผลชนะ
6. ผลแพ้
7. ผลเสมอ

ถ้าต้องการดูผลการแข่ง ของคนอื่น

จากหน้าแรก กด R1 เลื่อน เลือกที่หัวข้อ Recent game จะเห็นผลการแข่งของคนอื่นในลีค 10 match ย้อนหลังครับ

ปล. ยังไม่ให้เลือกทีม นะครับ ลงแค่ชื่อไว้ก่อน เพราะรอผลการแข่งลีคแรก ให้จบก่อนครับ

กติกาจะมีผลบังคับใช้เลย อ่าน Rep. กติกา ลำดับ การเลือกทีม

#10 kie_online

Posted 07 November 2008 - 09:01 PM

สำหรับท่านที่ไม่สามารถ สมัครสมาชิก บอร์ดนี้ได้

ไปลงชื่อที่บอร์ดนี้ได้ครับ http://play3thai.com/forums/index.php?topic=7295.0

#11 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 November 2008 - 12:46 AM

QUOTE (korn007 @ Nov 7 2008, 06:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืนชวนแข้งนัดสุดท้าย คุณไม่กด Accept แต่กด Decline ผม
ไม่งั้นแข้งกันจบแล้ว

korn007 ครับขอเข้า league ด้วยคน

พอดีไปไปตอบรับอีกคนไว้ก่อนแล้วอ่ะครับ โทดทีครับ yoyo_04.gif

#12 flukepom

Posted 09 November 2008 - 10:39 AM

QUOTE (visaisak @ Nov 7 2008, 02:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตามมาคิด ๆ ครับ เพื่อน ๆ

Q-ZALE

เมื่อคืน SORRY นะครับ เกมที่ 2 LAG จนหลุดเลยครับ
กำลังจะส่ง MESSAGE ไปว่า LAG มากๆ พอกดไป พิมก็ไม่ได้ กลับไปเล่นก็ไม่ได้อีก
อีกอย่างก็คือหลุดออกไปเลย

ส่วนแมทต่อไปก็ LAG อีก สงสัยว่าเน็ตผมมะดี
มะเปงรัยนะ sorry
ใว้แข่งกะนใหม่นะครับ
ฝีมืออย่างนี้ ต้องให้เน็ทลื่นๆครับ ถึงจะสนุกกว่านี้
ยังงัยก็ SORRY SORRY

#13 onebun

• Interests:everything about game

Posted 09 November 2008 - 12:48 PM

mrnuenghk

ผมใช้เน็ท true อ่ะ ครับ login hk อ่ะ ครับ
บางช่วง เล่นได้ บางช่วง เล่นไม่ได้ อ่ะ ครับ
จะสมัคร เล่น ได้ไหม ครับ จะพยายามออนบ่อย ๆ ครับ

#14 kie_online

Posted 09 November 2008 - 02:09 PM

QUOTE (onebun @ Nov 9 2008, 12:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
mrnuenghk

ผมใช้เน็ท true อ่ะ ครับ login hk อ่ะ ครับ
บางช่วง เล่นได้ บางช่วง เล่นไม่ได้ อ่ะ ครับ
จะสมัคร เล่น ได้ไหม ครับ จะพยายามออนบ่อย ๆ ครับ

ก็ลองดู ก็ได้ครับ ถ้าไม่ได้จริงๆค่อย หาทางแก้ใหม่ครับ

#15 visaisak

Posted 09 November 2008 - 08:29 PM

QUOTE (flukepom @ Nov 9 2008, 10:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืน SORRY นะครับ เกมที่ 2 LAG จนหลุดเลยครับ
กำลังจะส่ง MESSAGE ไปว่า LAG มากๆ พอกดไป พิมก็ไม่ได้ กลับไปเล่นก็ไม่ได้อีก
อีกอย่างก็คือหลุดออกไปเลย

ส่วนแมทต่อไปก็ LAG อีก สงสัยว่าเน็ตผมมะดี
มะเปงรัยนะ sorry
ใว้แข่งกะนใหม่นะครับ
ฝีมืออย่างนี้ ต้องให้เน็ทลื่นๆครับ ถึงจะสนุกกว่านี้
ยังงัยก็ SORRY SORRY

อะนะ 555 ยังไงก็ ได้ เพื่อนบ้่าบอลเหมือนกัน
ยังงงอยู่ คนไทยด้วยกัน ดัน lag เทพ ตอเรส ขอมา พร้อมจัดให้ครับ อย่างที่คุณบอกถ้า ถ้าไม่lag จะสนุก เราเล่นกัน ยังไงก็ ต้องมีประตู

แล้วที่บอกแข่งใหม่ นี่ แข็งธรรมดา หรืออะไร เมื่อวานไม่นับใช่มัยหรือยังไงจ๊ะวานบอก yoyo_53.gif

#16 kie_online

Posted 09 November 2008 - 10:15 PM

ลีครอบแรก เหลืออยู่ 3 ท่าน ยังแข่งไม่จบ ถ้าแข่งจบแล้ว

จ่าฝูง อันดับ 1 และ 2

โปรดนัดหมาย วันเวลา กันเอง นะครับ

เข้าไปในลีค กด R1 เลือกไปที่หัวข้อสุดท้าย ที่เขียนว่า playoff

ให้กด แข่ง playoff นะครับ หา แชมป์ ลีคครับ

คนที่ได้แชมป์ จะได้สิทธิ์ เลือกทีม เป็นคนแรก ของลีครอบ 2

ส่วนคนที่แพ้ เลือกเป็นลำดับ ที่ 8 ครับ yoyo_65.gif

สมาชิกที่เข้าลีคเพิ่มเติมจากลีคแรก จะได้ ลำดับเลือกทีม ตั้งแต่ลำดับที่ 9 เป็นต้นไป

หากสมาชิกเยอะกว่า 16 คน จะทำการแบ่งเป็น 2 ลีค ครับ

#17 flukepom

Posted 10 November 2008 - 12:50 AM

QUOTE (visaisak @ Nov 9 2008, 08:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อะนะ 555 ยังไงก็ ได้ เพื่อนบ้่าบอลเหมือนกัน
ยังงงอยู่ คนไทยด้วยกัน ดัน lag เทพ ตอเรส ขอมา พร้อมจัดให้ครับ อย่างที่คุณบอกถ้า ถ้าไม่lag จะสนุก เราเล่นกัน ยังไงก็ ต้องมีประตู

แล้วที่บอกแข่งใหม่ นี่ แข็งธรรมดา หรืออะไร เมื่อวานไม่นับใช่มัยหรือยังไงจ๊ะวานบอก yoyo_53.gif

สงกะสัยว่าเราสองคนนี้แหละที่จะมา playoff กัน
เน็ตจ๋าเน็ต วันแข่ง playoff อย่ามา LAG นะ สาธุ
แล้วก่อนแข่ง playoff ขอดวลก่อน 1 match (วอมก่อนนะ)

ส่วนที่แข่งเมื่อวานมะเปงรัยถือว่า เป็นกระสือ เฮ้ย ! กระสัย yoyo_24.gif

ใว้เจอกันครับ เออ แล้ว resistance2 สนุกมั้ย ภาพแจ่มกว่าภาคที่แล้วป่าว
วานบอกที ว่าจะไปซื้อมาเล่นบ้าง
แต่ภาค 1 ยังไม่ได้เล่นเลย (ภาพมันห่วยแตกเกินง่ะ) ภาคนี้ภาพเปงงัยบอกที

#18 visaisak

Posted 10 November 2008 - 11:24 AM

[quote name='flukepom' date='Nov 10 2008, 12:50 AM' post='1297422']
สงกะสัยว่าเราสองคนนี้แหละที่จะมา playoff กัน
เน็ตจ๋าเน็ต วันแข่ง playoff อย่ามา LAG นะ สาธุ
แล้วก่อนแข่ง playoff ขอดวลก่อน 1 match (วอมก่อนนะ)

ส่วนที่แข่งเมื่อวานมะเปงรัยถือว่า เป็นกระสือ เฮ้ย ! กระสัย yoyo_24.gif

ใว้เจอกันครับ เออ แล้ว resistance2 สนุกมั้ย ภาพแจ่มกว่าภาคที่แล้วป่าว
วานบอกที ว่าจะไปซื้อมาเล่นบ้าง
แต่ภาค 1 ยังไม่ได้เล่นเลย (ภาพมันห่วยแตกเกินง่ะ) ภาคนี้ภาพเปงงัยบอกที
[/quote

resis 2 สุดยอดเลยครับ ภาพสวยไม่ต้องห่วงเกมดำเนินเรื่อง บู้ตลอด ได้มาบอกหละ จะได้เล่น co op มัน ๆ

#19 visaisak

Posted 10 November 2008 - 11:47 AM

เพิ่มเติม ถ้าเน็ตเร็วเหมือนเมื่อวานที่เรา เล่นกัยจะดีครับ หรือถ้าให้แย่ที่สุดก็ ไม่ควรจะหลุด yoyo_57.gif

ถ้าคุณ ฟลุ๊ก รู้ว่า แข่ง play off ได้เมื่อไหร่ ก็ บอกนะั แต่
ดูแล้ว สงสัย ผมได้เลือก สุดแน่เลย ชอบพลาดเองอยู่ด้วยอะ yoyo_63.gif

555

#20 kie_online

Posted 10 November 2008 - 12:45 PM

คืนนี้ จะประกาศ รายชื่อ ผู้เล่นลีค รอบสอง นะครับ

ใครที่ยังไม่ได้ลงชื่อ ลงด่วนครับ

หลังจากประกาศ แล้ว ก็ลงชื่อ ทีม ตามลำดับชื่อได้เลยครับ

ส่วนใครที่ไม่ได้เข้าบอร์ดทุกวัน สามารถแจ้งทีมหลัก และทีมสำรอง(ทีมสำรองจะแจ้งกี่ทีมก็ได้ครับ) เผื่อชวด มาได้เลยครับ

ทางผมจะไล่ลำดับทีม ที่เลือกก่อนหลังให้เองครับ yoyo_76.gif