`

Jump to content

เปิดลีค รอบสอง สำหรับคนที่ยังออนไลน์ ได้

496 replies to this topic

#21 flukepom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 November 2008 - 02:21 PM

QUOTE (visaisak @ Nov 10 2008, 11:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่มเติม ถ้าเน็ตเร็วเหมือนเมื่อวานที่เรา เล่นกัยจะดีครับ หรือถ้าให้แย่ที่สุดก็ ไม่ควรจะหลุด yoyo_57.gif

ถ้าคุณ ฟลุ๊ก รู้ว่า แข่ง play off ได้เมื่อไหร่ ก็ บอกนะั แต่
ดูแล้ว สงสัย ผมได้เลือก สุดแน่เลย ชอบพลาดเองอยู่ด้วยอะ yoyo_63.gif

555

ตอนนี้ก็รอให้คนที่แข่งยังไม่หมด แข่งกันเสร็จก่อนง่ะ
ถึงจะ playpff กันได้

เมื่อคืนเน็ตวิ่งปื้ดเลย ยิงกันกระจาย

อยากเล่น RESISTANCE 2 แต่รอแผ่น zone 3

#22 kikuMax

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 10 November 2008 - 08:34 PM

ถ้าอยากเล่นด้วยนี้ไม่ว่าแผ่น zone ไหนก็เล่นได้ป่าวครับ ถ้าไม่ได้นี้ผมจะรู้ได้ยังไงอะครับ
ว่าแผ่นผมแผ่น zone ไหน >_< yoyo_71.gif

#23 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 10 November 2008 - 08:48 PM

QUOTE (kikuMax @ Nov 10 2008, 08:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าอยากเล่นด้วยนี้ไม่ว่าแผ่น zone ไหนก็เล่นได้ป่าวครับ ถ้าไม่ได้นี้ผมจะรู้ได้ยังไงอะครับ
ว่าแผ่นผมแผ่น zone ไหน >_< yoyo_71.gif

แผ่นทุกโซนเล่น ได้ด้วยกันหมด

ยกเว้นคนใช้ เนต TRUE ครับ

#24 flukepom

Posted 10 November 2008 - 09:54 PM

คุณ kie_online ในลีก 8 คน แข่งกันหมดทุกคนยังครับ
ผมไม่ได้เข้าไปเช็คครับ
จะได้แข่ง play off กับคุณ Q-ZALE ครับ
รออยู่นะครับ

#25 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 10 November 2008 - 10:22 PM

เหลือ 4 เกมครับ

supasita กับ lovelovewinwin 1 เกม

supasita กับ korn007 3 เกม <<< 2 คนนี้ มีปัญหา ไม่สามารถเล่นกันได้ครับ yoyo_71.gif

ถ้าวันนี้ ยังแก้ไม่ได้ คุณ supasita จะให้ไอดีผม มา แล้วเล่นแทนในวันพรุ่งนี้ ครับ เพื่อจบลีค

#26 kie_online

Posted 10 November 2008 - 10:27 PM

คุณ korn007 pm มาปรึกษาผมนะครับ ขออนุญาต ลงแล้วกัน

คือพยายามลองจะแข่งกันก็หลายวันแล้วม่เคยเล่นได้สักทีงงเป็นที่สุดค้างอยู่หน้าจอเลื
อกทีมอยู่นานมาก
ผมว่าเอาผมกับ supasita ออกจาก league ไปก่อนจะได้เล่น Play - Off ได้

งั้นเอางี้ครับ ให้คุณ supasita เล่นกับ คุณ lovelovewinwin เกมสุดท้ายก่อน

แล้วผมจะเอาคุณ 2 คน ออกจากลีค เพื่อปิดลีค (จะได้เล่น playoff ได้)

โดยคุณ korn007 กับ คุณ supasita จะได้รับผล ชนะ 1 แพ้ 1 เสมอ 1 จาก 3 เกม เท่ากันนะครับ เพื่อจัดลำดับ

#27 kie_online

Posted 11 November 2008 - 11:01 AM

ลีครอบแรก แข่ง playoff ได้แล้วนะครับ

โดยจะต้องชิงตามนี้ครับ

playoff นัดแรก

Q-ZALE vs wailingake4985

FLUKE_POM vs lovelovewinwin

คนชนะจากนัดแรก จะได้ชิงถ้วยครับ

การเข้าไปเล่น playoff ให้เข้าไปในลีค กด R1 เลือกหน้าสุดท้าย หน้า playoff จะเห็นชื่อเราอยู่ ให้กด วงกลม จะเป็นการ invite คู่แข่งที่เราต้องแข่งด้วยครับ

ขอให้โชคดีนะครับ ผู้ชนะ จะได้รางวัล คือ การเลือกทีมเป็นคนแรกในลีครอบสองครับ yoyo_53.gif

#28 flukepom

Posted 11 November 2008 - 12:05 PM

FLUKE_POM vs lovelovewinwin
อุ๊ย ! เจอคนนี้เหรอครับ ยากนะเนี่ย
คุณ lovelovewinwin เจอกันวันนี้ครับ
ก่อนแข่ง 1 แมท วอมเครื่องก่อนนะครับ
ว่า LAG มั้ย ตกลงปรงใจนะครับ
แล้วพบกัน
ขอกิงข้าวก่องจะเข้าไปออนแล้ว

#29 kie_online

Posted 11 November 2008 - 12:47 PM

ปิดรับสมัคร ผู้เล่น ลีครอบ 2 แล้วนะครับ

ลีครอบ 2
ลำดับ / ID PSN / ทีมที่เลือก (แจ้งทีมสำรองไว้ด้วย เพราะซ้ำไม่ได้)
0 .......... รอคนที่ได้แชมป์ลีครอบแรก
1 JoSilver Chelsea
2 kieGP01 Spain
3 supasita Bacelona
4 korn007
5 wailingake4985
6 lovelovewinwin Man Utd
7 FLUKE_POM Liverpool
8 Q-ZALE
9 kranse
10 mrnuenghk
11 Worazathe (US) club GCON
12 AudemarsP
13 krajork Man Utd
14 GOAPOLAR กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2
15 leknintendoJ กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2

เลือกเรียงตามลำดับ ที่แจ้งตามนี้นะครับ เพราะงั้น คนอยู่ลำดับหลัง เลือกก่อนก็ใช่ว่าจะได้ทีมที่เลือกนะครับ หากลำดับต้นๆเลือกซ้ำ

รบกวนเลือกให้เสร็จภายในวัน พฤหัส ที่ 13/11/51 นี้ นะครับ เพราะจะเปิดลีค ในวันศุกร์ที่ 14/11/51 นี้

สมาชิก ในลีคนี้ 14 คน แข่งเหย้าเยือนเจอกัน คนละ 3 เกม = 13 x 3 = 39 เกม

ให้เวลาในการแข่งทั้งหมด 4 สัปดาห์ นะครับ เริ่ม 14/11/51 จบ 12/12/51

โดยแต่ละสัปดาห์ ต้องแข่งไม่น้อยกว่า 12 เกม โดยผมจะเข้าไปเช็คสัปดาห์ ว่ามีใครแข่งน้อยกว่าที่กำหนดหรือไม่ หากไม่แจ้งสาเหตุที่แข่งไม่ได้ จะคัดชื่อ ออกนะครับ

สุดท้าย ขอให้มีน้ำใจนักกีฬา ในการเล่นนะครับ มีปัญหาใดๆ ลองพูดคุยกันก่อน ถ้าตกลงไม่ได้ แจ้งลงกระทู้ครับ ผมจะประสานให้ครับ

#30 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 11 November 2008 - 07:12 PM

QUOTE (kie_online @ Nov 11 2008, 12:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปิดรับสมัคร ผู้เล่น ลีครอบ 2 แล้วนะครับ

ลีครอบ 2
ลำดับ / ID PSN / ทีมที่เลือก (แจ้งทีมสำรองไว้ด้วย เพราะซ้ำไม่ได้)
0 .......... รอคนที่ได้แชมป์ลีครอบแรก
4 korn007
5 wailingake4985
8 Q-ZALE
9 kranse
10 mrnuenghk
12 AudemarsP
13 krajork Man Utd
14 GOAPOLAR กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2
15 leknintendoJ กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2

เลือกเรียงตามลำดับ ที่แจ้งตามนี้นะครับ เพราะงั้น คนอยู่ลำดับหลัง เลือกก่อนก็ใช่ว่าจะได้ทีมที่เลือกนะครับ หากลำดับต้นๆเลือกซ้ำ

รบกวนเลือกให้เสร็จภายในวัน พฤหัส ที่ 13/11/51 นี้ นะครับ เพราะจะเปิดลีค ในวันศุกร์ที่ 14/11/51 นี้

สมาชิก ในลีคนี้ 14 คน แข่งเหย้าเยือนเจอกัน คนละ 3 เกม = 13 x 3 = 39 เกม

ให้เวลาในการแข่งทั้งหมด 4 สัปดาห์ นะครับ เริ่ม 14/11/51 จบ 12/12/51

โดยแต่ละสัปดาห์ ต้องแข่งไม่น้อยกว่า 12 เกม โดยผมจะเข้าไปเช็คสัปดาห์ ว่ามีใครแข่งน้อยกว่าที่กำหนดหรือไม่ หากไม่แจ้งสาเหตุที่แข่งไม่ได้ จะคัดชื่อ ออกนะครับ

สุดท้าย ขอให้มีน้ำใจนักกีฬา ในการเล่นนะครับ มีปัญหาใดๆ ลองพูดคุยกันก่อน ถ้าตกลงไม่ได้ แจ้งลงกระทู้ครับ ผมจะประสานให้ครับ

เปิดให้เลือกทีมกันแล้วหรอครับ งง yoyo_71.gif

อ๋อ เลือกก่อนแล้วกัน แมนยู

#31 flukepom

Posted 11 November 2008 - 09:41 PM

โอ้ย ! คืนนี้จะแข่ง play off ได้มั้ยเนี่ย
เข้า PSN ไม่ไดง่ะ ขึ้น error เฉยเลย
สาธุตี1 เข้าได้นะ

#32 kie_online

Posted 11 November 2008 - 09:50 PM

มี 2 ท่าน แจ้งทีมที่เลือกทาง pm

งั้นผมจะยังไม่ลงชื่อทีมนะครับ จะได้ไม่โดนแย่ง yoyo_73.gif

ส่วนใครจะแจ้งชื่อทีม ที่เลือกทางบอร์ด ก็ได้นะครับ

อ่อ มีบางท่านถามเลือกทีมชาติ ได้ไหม ตอบว่าได้ครับ เพราะผมยังหนีไปสเปนเลย yoyo_77.gif

ไว้เลือกครบทุกคน จะประกาศ ผล การเลือกทีม วันพฤหัส นี้นะครับ

เริ่มลีควันศุกร์

#33 kie_online

Posted 11 November 2008 - 11:30 PM

4 korn007 แจ้งทาง pm แล้ว
5 wailingake4985 แจ้งทาง pm แล้ว
8 Q-ZALE
9 kranse
10 mrnuenghk แจ้งทาง pm แล้ว
12 krajork Man Utd รบกวนเลือกทีมสำรองเลยครับ ชวดแน่
13 GOAPOLAR กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2 Asenal
14 leknintendoJ กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2 Bolton

#34 kie_online

Posted 12 November 2008 - 01:42 PM

QUOTE (kie_online @ Nov 11 2008, 11:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
2 kieGP01 Spain / France
4 korn007 FC Bayern Munic
5 wailingake4985 Man Utd / ACมิลาน / อินเตอร์ / เปอร์ส
6 lovelovewinwin Man Utd ... ถ้าคุณ love ไม่ได้แชมป์ลีครอบแรก รบกวนเลือกใหม่นะครับ
8 Q-ZALE สงสัยรอเป็นแชมป์ก่อน ค่อยเลือก
9 kranse รบกวนส่งชื่อทีมที่จะเล่นด้วยครับ
10 mrnuenghk Brasil / Ac milan / Inter milan
11 Worazathe (US) club GCON รบกวนส่งชื่อทีมที่จะเล่นด้วยครับ
12 GOAPOLAR กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2 Arsenal
13 leknintendoJ กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2 Bolton

คุณ krajork ขอบาย ลีค นะครับ เนื่องจาก เล่นทีมอื่นไม่เป็นนอกจาก แมนยู .... บายครับ

ที่เหลือ ผมขอลงชื่อทีมที่เลือกเลยแล้วกัน เนื่องจากเท่าที่ดู ซ้ำน้อย ไม่น่าจะแย่งกันเท่าไหร่

#35 flukepom

Posted 12 November 2008 - 02:08 PM

PSN ของผมตอนนี้ยังเข้าไม่ได้เลยง่ะ
เซงมากๆเลย
โหลดอย่างอื่นปกติ

#36 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 November 2008 - 02:54 PM

QUOTE (kie_online @ Nov 11 2008, 11:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
4 korn007 แจ้งทาง pm แล้ว
5 wailingake4985 แจ้งทาง pm แล้ว
8 Q-ZALE
9 kranse
10 mrnuenghk แจ้งทาง pm แล้ว
12 krajork Man Utd รบกวนเลือกทีมสำรองเลยครับ ชวดแน่
13 GOAPOLAR กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2 Asenal
14 leknintendoJ กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2 Bolton

ทำไมไม่มีใครแย่งทีมนี้ไปไช้กันบ้างเหรอเนี่ย yoyo_24.gif
ผมตั้งเป้าขอรองบ๊วยในลีคละกันครับ สู้โว้ย yoyo_92.gif

#37 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 November 2008 - 03:06 PM

QUOTE (lek @ Nov 12 2008, 02:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไมไม่มีใครแย่งทีมนี้ไปไช้กันบ้างเหรอเนี่ย yoyo_24.gif
ผมตั้งเป้าขอรองบ๊วยในลีคละกันครับ สู้โว้ย yoyo_92.gif

5555 เ้ข้าใจแซว

ชอบโบลตันเหรอครับ ชอบยุคไหนหละ ผมชอบยุค บิ๊กแซม

#38 ngern

Posted 12 November 2008 - 03:15 PM

ปิดแล้วเหรอครับ ว่าจะใช้net buddy มาออนด้วยซะหน่อย Maxnetติดต่อไปเป็นอาทิตย์ยังไม่ได้เรื่องเลยครับ yoyo_71.gif

#39 lek

Posted 12 November 2008 - 03:43 PM

QUOTE (ngern @ Nov 12 2008, 03:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปิดแล้วเหรอครับ ว่าจะใช้net buddy มาออนด้วยซะหน่อย Maxnetติดต่อไปเป็นอาทิตย์ยังไม่ได้เรื่องเลยครับ yoyo_71.gif

คุณเงินแจ้งทางคุณกี้ซิครับว่าเปลี่ยนเน็ทเสร็จเมื่อไหร่ ถ้าไม่นานก้อน่าจะเข้าทันครับ

#40 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 November 2008 - 04:52 PM

QUOTE (lek @ Nov 12 2008, 03:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณเงินแจ้งทางคุณกี้ซิครับว่าเปลี่ยนเน็ทเสร็จเมื่อไหร่ ถ้าไม่นานก้อน่าจะเข้าทันครับ

ไม่น่าหละ เน็ตมีปัญหา เลยไม่ได้มาเล่นกันเลย ไม่บอกกัน

pm ไปบอก กี้เลย จะได้มาเล่นกัน คุณเงิน