`

Jump to content

Major Spoiler : รู้สึกยังไงกับฉากจบDead Space

48 replies to this topic

#21 dorajung99

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 23 October 2008 - 11:20 PM

เล่นจบมาอีกรอบแล้ว พระเอกมันได้เอา marker ไปไม่ใช่เหรอครับ(ไม่ได้ลอยตามยานมาเลย)

#22 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 24 October 2008 - 01:57 AM

เท่าที่ดูไม่ได้เอามาด้วยครับ ทิ้งไว้งั้นแหละ รีบขับยานหนีเลยแถมดาวระเบิดอีก yoyo_71.gif

#23 onetwoshow

Party Party

• High Royal Executive Members

Posted 24 October 2008 - 02:02 AM

yoyo_71.gif จบแบบงงมาก ผมว่าไม่ได้เอา มาด้วยนะครับต้องเล่นอีกรอบถึงจะรู้- -

#24 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 24 October 2008 - 08:53 AM

ผมก็เห็นหน้าพระเอกตั่งแต่เริ่มเรื่องเหมือนกัน

ก่อนยานจะจอดแล้วใส่หมวกอะ

หมุนดูอะไร ไปเรื่อยเปื่อย

#25 AllianceCross

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 24 October 2008 - 05:08 PM

EA บอกว่า เกมส์นี้ ภาคสอง ปีหน้าได้เล่น ครับ

#26 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 24 October 2008 - 07:11 PM

QUOTE (AllianceCross @ Oct 24 2008, 05:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
EA บอกว่า เกมส์นี้ ภาคสอง ปีหน้าได้เล่น ครับ

แหล่มเลยคร้าบบบบบบ
แต่ผมว่า Marker นะมันทำให้เราเห็นภาพหลอนมากกว่าครับ เพราะผมดูในการ์ตูนแล้ว Marker จะดึงคนที่สำคัญที่สุดของเราออกมาเป็นภาพหลอนเพื่อหลอกใช้ครับ ผมรู้แต่ว่ามันเป็น Artifact อย่างเดียวอะนะ ส่วนNecromoph มันเกิดจากการสร้างขึ้นมาโดยใช้ Marker ด้วยครับ แล้วไอ้พวกคลั่งศาสนาก็มาบอกว่าเป็นวิวัฒนาการใหม่(ไม่รู้ละตูยิงแหลกไว้ก่อน)

#27 tussils

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 25 October 2008 - 02:15 PM

เพิ่งจบเมื่อกี๊

คิดเหมือนกันว่าตอนจบIssacหลอนเองมากกว่าครับ

#28 huntersai

นักขี้เกียจเล่นเกมส์ขั้นเทพ

Posted 25 October 2008 - 05:16 PM

เล่นจบแล้วเกมส์สนุกมาก ๆ แต่ตอนจบมันสั้นไปอะ แต่ภาค 2 มีกำหนดการแล้ว อยากรู้จังว่าจะตะลุยอะไรต่อ ไม่อยากให้ตะลุยแค่ในยานแล้วอะ เพราะ
ในยานบรรยากาศแบบเดิม ๆ

#29 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• Interests:Fashion AND Music

Posted 25 October 2008 - 10:39 PM

อยากเล่นภาค 2 ต่อทันที เกมส์แอบเทพจิง ให้ตายซิ!
ผมว่าเปอร์เซ็นสูงนะที่ภาค 2 จะเป็นเรื่องราวก่อนภาคแรก

#30 hidef

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 October 2008 - 03:25 AM

ผมเล่นจบ2รอบยังไม่รู้เรื่องเท่ากับอ่านกระทู้นี้เลยครับ ขอบคุณมากครับที่ช่วยวิเคราห์กัน yoyo_53.gif

#31 matgyro

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 26 October 2008 - 05:40 AM

ก๊าก ผมคนเดียวมั้งเนี่ย โคตรชอบฉากจบอันนี้เลยครับ b048a2d2.gif จะว่าไปผมรู้สึกว่าทำฉากจบแบบนี้มันเอาไปต่อยอดได้สนุกกว่านะ (จริงๆก็แอบเชียร์ว่าภาค 2 มันจะมี Surprise ว่าพี่แกไม่ตายนะ)

ปล.เมื่อภาคนี้ล่อซะคลาสสิคแล้ว กลัวว่าภาค 2 จะออกมาย่ำแย่เจริญรอยตามหนังผีคลาสสิคที่มักจะห่วยลงในภาคต่อรึเปล่า น่าคิดจริงๆ

#32 luvtome

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 October 2008 - 07:34 PM

ดู การ์ตูนที่ไหนกันครับบอกผมที

#33 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 26 October 2008 - 07:48 PM

การ์ตูนภาคDownfallผมยังไม่ได้ดูนะ แต่ผมดูอีกอันจากPSNของUS มี6ตอน ลองหาจากตัวอักษรDดูครับ
ดูพอรู้เรื่องแต่เซ็งแม้งเซนเซอคำหยาบ เยอะซะด้วย ตรู๊ดๆๆๆแหลก หมดอารมณ์

เท่าที่ดูคนกลายร่างจากไอ้ตัวปลากระเบนอย่างเดียวครับ ส่วนMarkerคอยสร้างภาพหลอนให้คนคลุ้มคลั่งโกลาหล

#34 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 27 October 2008 - 08:21 PM

Downfall มันโคตรครับ เป็นอะไรที่จิตตกกันทีเดียว ภาพไม่นิ้งมากแต่ว่าทำได้แหล่มมากๆ หาได้ตามแผงบิทเน้อ 555+(ไม่มีซับไทยนะครับ มีซับอิ้ง แต่ผมไม่ดูซับอะ ฝึกๆมันก็รู้เรื่องเยอะเลย) ภา่ค2คงไม่ใช่เนื้อเรื่องก่อนนะครับเพราะ downfall นี่แหละภาคก่อนเกม ภาค2คงเป็น Issac อีกละมั้ง
เกมนี้ทำให้ผมชอบเพลง Twinkle Twinkle มากเลย หลอนได้ใจมากๆ

#35 dorajung99

Posted 27 October 2008 - 10:31 PM

พึ่งดู downfall จบสุดยอดมากครับ ทำให้เข้าใจอะไรมากขึ้น

#36 k9advance

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 27 October 2008 - 10:42 PM

ลองเอาอักษรแรกของแต่ละChapter มาเรียงตามลำดับดูครับ

N
I
C
O
L
E
I
S
D
E
A
D

#37 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 28 October 2008 - 10:38 AM

เพิ่งสั่งเกตุนะนี้

เรื่อง อักษร ตัวแรกของแต่ละ Chapter

สุดยอดดดดดดดดดดด

#38 xbox 360

Posted 28 October 2008 - 11:22 AM

เพิ่งจบเมื่อคืนคับ สนุกมากๆเกมนี้ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยสรุปให้ฟัง แต่ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบฉากจบแบบนี้เท่าไหร เพราะเหมือนกับว่ากรูเล่นมาตั้งนานเพื่อจะมีชีวิตรอด (พอฆ่าบอสเสร็จแล้วยิ้มเลย คิดว่าคงจะมีฉากจบแบบ happy endding) แต่ดันมาตายซะอย่างนั้น ตายง่ายๆด้วย เซ็งจิตคับพี่น้อง อย่านี้ต้องเล่นต่อภาค 2 55318906.gif

#39 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

Posted 28 October 2008 - 02:54 PM

เพิ่งเล่นจบตะกี้เองครับ เป็นเกมส์ที่หลอนได้ใจผมมากเลย ชอบๆ

ปล.ผมเกลียดไอ้ตัว ที่มันฆ่าไม่ตายจัง กับไอ้ตัวที่มัน ปล่อย ลูกมันออกมาอ่ะ

#40 grinz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 30 October 2008 - 12:58 AM

เพิ่งเล่น จบจ้า อยากได้ข้อมูลเนื้อเรื่อง เพิ่มเติม ไม่ผิดหวังจริงๆ กระจ่างขึ้นอีก

ตอนนี้ก็กำลังโหลด หนัง มาดูต่อ อิอิ