`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

Major Spoiler : รู้สึกยังไงกับฉากจบDead Space

dorajung99's Photo dorajung99 23 Oct 2008

เล่นจบมาอีกรอบแล้ว พระเอกมันได้เอา marker ไปไม่ใช่เหรอครับ(ไม่ได้ลอยตามยานมาเลย)

libertica's Photo libertica 24 Oct 2008

เท่าที่ดูไม่ได้เอามาด้วยครับ ทิ้งไว้งั้นแหละ รีบขับยานหนีเลยแถมดาวระเบิดอีก yoyo_71.gif

onetwoshow's Photo onetwoshow 24 Oct 2008

yoyo_71.gif จบแบบงงมาก ผมว่าไม่ได้เอา มาด้วยนะครับต้องเล่นอีกรอบถึงจะรู้- -

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 24 Oct 2008

ผมก็เห็นหน้าพระเอกตั่งแต่เริ่มเรื่องเหมือนกัน

ก่อนยานจะจอดแล้วใส่หมวกอะ

หมุนดูอะไร ไปเรื่อยเปื่อย

AllianceCross's Photo AllianceCross 24 Oct 2008

EA บอกว่า เกมส์นี้ ภาคสอง ปีหน้าได้เล่น ครับ

Ongsama's Photo Ongsama 24 Oct 2008

QUOTE (AllianceCross @ Oct 24 2008, 05:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
EA บอกว่า เกมส์นี้ ภาคสอง ปีหน้าได้เล่น ครับ

แหล่มเลยคร้าบบบบบบ
แต่ผมว่า Marker นะมันทำให้เราเห็นภาพหลอนมากกว่าครับ เพราะผมดูในการ์ตูนแล้ว Marker จะดึงคนที่สำคัญที่สุดของเราออกมาเป็นภาพหลอนเพื่อหลอกใช้ครับ ผมรู้แต่ว่ามันเป็น Artifact อย่างเดียวอะนะ ส่วนNecromoph มันเกิดจากการสร้างขึ้นมาโดยใช้ Marker ด้วยครับ แล้วไอ้พวกคลั่งศาสนาก็มาบอกว่าเป็นวิวัฒนาการใหม่(ไม่รู้ละตูยิงแหลกไว้ก่อน)

tussils's Photo tussils 25 Oct 2008

เพิ่งจบเมื่อกี๊

คิดเหมือนกันว่าตอนจบIssacหลอนเองมากกว่าครับ

huntersai's Photo huntersai 25 Oct 2008

เล่นจบแล้วเกมส์สนุกมาก ๆ แต่ตอนจบมันสั้นไปอะ แต่ภาค 2 มีกำหนดการแล้ว อยากรู้จังว่าจะตะลุยอะไรต่อ ไม่อยากให้ตะลุยแค่ในยานแล้วอะ เพราะ
ในยานบรรยากาศแบบเดิม ๆ

PSMAN's Photo PSMAN 25 Oct 2008

อยากเล่นภาค 2 ต่อทันที เกมส์แอบเทพจิง ให้ตายซิ!
ผมว่าเปอร์เซ็นสูงนะที่ภาค 2 จะเป็นเรื่องราวก่อนภาคแรก

hidef's Photo hidef 26 Oct 2008

ผมเล่นจบ2รอบยังไม่รู้เรื่องเท่ากับอ่านกระทู้นี้เลยครับ ขอบคุณมากครับที่ช่วยวิเคราห์กัน yoyo_53.gif

matgyro's Photo matgyro 26 Oct 2008

ก๊าก ผมคนเดียวมั้งเนี่ย โคตรชอบฉากจบอันนี้เลยครับ b048a2d2.gif จะว่าไปผมรู้สึกว่าทำฉากจบแบบนี้มันเอาไปต่อยอดได้สนุกกว่านะ (จริงๆก็แอบเชียร์ว่าภาค 2 มันจะมี Surprise ว่าพี่แกไม่ตายนะ)

ปล.เมื่อภาคนี้ล่อซะคลาสสิคแล้ว กลัวว่าภาค 2 จะออกมาย่ำแย่เจริญรอยตามหนังผีคลาสสิคที่มักจะห่วยลงในภาคต่อรึเปล่า น่าคิดจริงๆ

luvtome's Photo luvtome 26 Oct 2008

ดู การ์ตูนที่ไหนกันครับบอกผมที

libertica's Photo libertica 26 Oct 2008

การ์ตูนภาคDownfallผมยังไม่ได้ดูนะ แต่ผมดูอีกอันจากPSNของUS มี6ตอน ลองหาจากตัวอักษรDดูครับ
ดูพอรู้เรื่องแต่เซ็งแม้งเซนเซอคำหยาบ เยอะซะด้วย ตรู๊ดๆๆๆแหลก หมดอารมณ์

เท่าที่ดูคนกลายร่างจากไอ้ตัวปลากระเบนอย่างเดียวครับ ส่วนMarkerคอยสร้างภาพหลอนให้คนคลุ้มคลั่งโกลาหล

Ongsama's Photo Ongsama 27 Oct 2008

Downfall มันโคตรครับ เป็นอะไรที่จิตตกกันทีเดียว ภาพไม่นิ้งมากแต่ว่าทำได้แหล่มมากๆ หาได้ตามแผงบิทเน้อ 555+(ไม่มีซับไทยนะครับ มีซับอิ้ง แต่ผมไม่ดูซับอะ ฝึกๆมันก็รู้เรื่องเยอะเลย) ภา่ค2คงไม่ใช่เนื้อเรื่องก่อนนะครับเพราะ downfall นี่แหละภาคก่อนเกม ภาค2คงเป็น Issac อีกละมั้ง
เกมนี้ทำให้ผมชอบเพลง Twinkle Twinkle มากเลย หลอนได้ใจมากๆ

dorajung99's Photo dorajung99 27 Oct 2008

พึ่งดู downfall จบสุดยอดมากครับ ทำให้เข้าใจอะไรมากขึ้น

k9advance's Photo k9advance 27 Oct 2008

ลองเอาอักษรแรกของแต่ละChapter มาเรียงตามลำดับดูครับ

N
I
C
O
L
E
I
S
D
E
A
D

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 28 Oct 2008

เพิ่งสั่งเกตุนะนี้

เรื่อง อักษร ตัวแรกของแต่ละ Chapter

สุดยอดดดดดดดดดดด

xbox 360's Photo xbox 360 28 Oct 2008

เพิ่งจบเมื่อคืนคับ สนุกมากๆเกมนี้ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยสรุปให้ฟัง แต่ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบฉากจบแบบนี้เท่าไหร เพราะเหมือนกับว่ากรูเล่นมาตั้งนานเพื่อจะมีชีวิตรอด (พอฆ่าบอสเสร็จแล้วยิ้มเลย คิดว่าคงจะมีฉากจบแบบ happy endding) แต่ดันมาตายซะอย่างนั้น ตายง่ายๆด้วย เซ็งจิตคับพี่น้อง อย่านี้ต้องเล่นต่อภาค 2 55318906.gif

BonY_ThE_Star's Photo BonY_ThE_Star 28 Oct 2008

เพิ่งเล่นจบตะกี้เองครับ เป็นเกมส์ที่หลอนได้ใจผมมากเลย ชอบๆ

ปล.ผมเกลียดไอ้ตัว ที่มันฆ่าไม่ตายจัง กับไอ้ตัวที่มัน ปล่อย ลูกมันออกมาอ่ะ

grinz's Photo grinz 30 Oct 2008

เพิ่งเล่น จบจ้า อยากได้ข้อมูลเนื้อเรื่อง เพิ่มเติม ไม่ผิดหวังจริงๆ กระจ่างขึ้นอีก

ตอนนี้ก็กำลังโหลด หนัง มาดูต่อ อิอิ