`

Jump to content

[Update] ข่าวหนัง โปรเจ็คต์ซูเปอร์ฮีโร่ของ Marvel

23 replies to this topic

#1 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 18 October 2008 - 06:17 PM

+Marvel ประกาศสร้างหนังฮีโร่ใหม่ 4 เรื่องรวด!+

+สำหรับคนที่ตามข่าวมาตลอด คงจะพอทราบนะคะว่า ในปี 2010 และ 2011 เราได้จะดูหนังฮีโร่จาก Marvel Entertainment กันถึง 4 เรื่องแบบจุใจกันเลยทีเดียวค่ะ โดยทั้ง 4 เรื่องนั้นมีทั้ง Iron Man 2 , Thor , The First Avenger : Captain America และ The Avengers! ค่ะ

+ซึ่งทาง Marvel Entertainment ได้ประกาศถึงโปรเจคใหม่เหล่านี้ ผ่านทางการประชุมผู้ถือหุ้นไตรมาสแรกของทางบริษัท . . พร้อมกันนี้ Marvel ยังได้แถลงข่าวถึงความสำเร็จสำหรับหนังเรื่องแรกที่ Marvel ได้ทุ่มทุนสร้างเองอย่าง Iron Man ที่เปิดตัวสูงถึง $104.2M ในอเมริกา . . และเมื่อรวมกับตลาดต่างประเทศ Iron Man รับไปแล้วถึง $201 ล้าน ซึ่งหลังจากความสำเร็จในทุกๆทางของ Iron Man นั้นทำให้ Marvel มีความมั่นใจกับหนังเรื่องต่อๆไปที่กำลังจะประกาศสร้างขึ้นมาทันทีค่ะ

+โดยมีข่าวลือหนาหูมาก่อนหน้านี้แล้วว่าจะมีการสร้าง Iron Man 2 และข่าวลือนี้ก็ได้เป็นความจริงหลังจาก Marvel ได้กำหนดวันฉายของ Iron Man 2 ไว้เป็นหนังเปิดฤดูกาลฉาย Summer 2010 คือวันที่ 30 April 2010 ค่ะ

+เรื่องต่อมา Marvel ได้กำหนดวันฉาย 4 June 2010 ไว้สำหรับเรื่อง Thor โดยมี Matthew Vaughn (Stardust) มาเป็นผู้กำกับค่ะ . . Thor เป็นหนึ่งในการ์ตูนยอดฮิตชื่อดังของมาร์เวลในช่วงปี 1962 ค่ะ โดยดัดแปลงมาจากตำนานพระเจ้าของชาวสแกดิเนเวียน ที่ถูกส่งมาเพื่อปกป้องมวลมนุษยชาติ โดยมีพลังเป็นพายุและสายฟ้า และมีค้อนเป็นอาวุธค่ะ (ข่าวว่าใน Iron Man 2 จะมีการแนะนำตัวละคร Thor ด้วยค่ะ . . ส่วนจะเป็นยังไง ต้องติดตามต่อไปจ้า ตั้งปี 2010 นู่นน)

+มาในปี 2011 Marvel ได้กำหนดวันฉายของฮีโร่ชื่อดัง (มากๆ) The First Avenger : Captain America (ชื่ออย่างไม่เป็นทางการ) ไว้ในวันที่ 6 May 2011 โดยจะเล่าถึงความเป็นมาและจุดกำเนิดของ Steve Rogers ทหารที่ถูกเซรุ่มจนทำให้เค้ากลายเป็นซูเปอร์โซลเย่อร์ Captain America ค่ะ

+และตามมาด้วยโปรเจ็คต์สุดยอด หนังรวมดาวเหล่าซูเปอร์ฮีโร่ทั้ง Iron Man, Thor, Captain America และเหล่าฮีโร่ต่างๆ ในThe Avengers ค่ะ (ถ้าใครรอชม Iron Man ถึง End Credit ก็คงจะทราบดี) ที่วางโปรแกรมฉายไว้ในเดือน July 2011 ค่ะ

+และในการประชุมนั้น David Maisel (Marvels' Executive Vice President) ได้พูดถึงหนังฮีโร่ชื่อดังอีก 2 เรื่องคือ Hulk และ Spider-Man 4 อีกด้วย "เราชัดเจนที่จะดำเนินการสร้าง Hulk เรื่องต่อไป และสำหรับ Spider-Man 4 ผมยังไม่สามารถให้ความคืบหน้าใดๆได้ มันอยู่ในช่วงของการพัฒนาและทุกคนก็ตื่นเต้นกับ Spider-Man 4"

+คาดว่าเร็วๆนี้ ทางมาร์เวลน่าจะมีการประกาศการวางตัวนักแสดง ว่าใครจะมารับบทเป็น Thor, Captain America รวมถึงตัวละครอื่นๆในหนังแต่ละเรื่องค่ะ ซึ่งคนที่จะมารับบท Thor หรือ Captain America ก็น่าจะเซ็นสัญญาแสดงควบ The Avengers ไปด้วยเลย ซึ่งถ้ามีความคืบหน้าใหม่ๆ จะมาอัพเดทข้อมูลให้ทราบกันต่อไปค่ะ

+บางทีจุดกำเนิดของ Captain America อาจจะถูกแนะนำผ่านใน Incredible Hulk ไปแล้วก็เป็นได้

+อย่างที่เกริ่นมาข้างต้นนะคะ ว่าช่วงนี้กระแสหนังซุปเปอร์ฮีโร่ของทางฝั่ง Marvel มาแรงมากๆ หลังที่ได้ประกาศโปรเจคใหม่ 4 เรื่องรวด ซึ่งหนึ่งในนั้นคือเรื่อง Captain America โดยประจวบเหมาะกับทาง Universal ได้ปล่อยภาพชุดใหญ่ของ The Incredible Hulk หนังซุปเปอร์ฮีโร่อีกเรื่องประจำปีนี้ มายั่วน้ำลายเหล่าบรรดาคอหนัง . . และหนึ่งในภาพชุดนี้ได้เปิดเผยเซรุ่มที่ จะ เคยใช้เป็นจุดกำเนิดของ Captain America อีกด้วยค่ะ . . และนี่ก็คือเซรุ่มที่ถูกพูดถึงค่ะ

+โดยเฉพาะแค่ใน Iron Man และ The Incredible Hulk นั้น ก็มีฉากที่เกี่ยวเนื่องเชื่อมต่อระหว่างกันแล้วค่ะ รวมถึงยังมีโปรเจ็คต์ในอนาคตอย่าง Captain America ก็ไปปรากฎแว็บๆทั้งใน Iron Man และ The Incredible Hulk มาแล้วเช่นกัน รวมถึง Thor ก็จะถูกแนะนำให้แฟนหนังรู้จักครั้งแรกใน Iron Man 2 อีกด้วย . . หากยังจำกันได้ ว่าครั้งหนึ่งตูนเคยลงภาพโล่ของ Captain America ที่ได้ไปแอบโผล่แว็บๆในฉากหนึ่งของ Iron Man มาแล้วค่ะ . . สังเกตใต้แขนขวาของ Tony Stark นะคะ

+และใน The Incredible Hulk นั้น Tony Stark ก็ไปร่วมแจมด้วยเช่นกัน+

+และที่เรียกเสียงฮือฮาได้พอสมควร ก็คือฉากหนึ่งใน deleted scenes จาก DVD ของ The Incredible Hulk ที่มีฉากที่เป็นภาพของ Captain America ถูกฝังอยู่ภายใต้ภูเขาน้ำแข็งด้วยค่ะ

+เห็นกันหรือเปล่า+

+ร่างของ Captain America อยู่ที่นี่+

+เอ้า . . สว่างขึ้นมาอีักหน่อย+

+หากใครสงสัยว่าเรื่องราวของ Captain America ที่เกิดในช่วงสงครามโลกครั้งที่สอง แล้วจะทำให้เชื่อมโยงใน The Avengers ได้ยังไง นี่คือคำตอบค่ะ . . ซึ่งก็คาดว่า ในขณะนี้ทาง Marvel พยายามจะเชื่อมเรื่องราวของเหล่าซุปเปอร์ฮีโร่ไว้ด้วยกันทั้ง Iron Man, Hulk รวมถึง Captain America และ Thor เพื่อไปสู่โปรเจคท์หนังรวมซุปเปอร์ฮีโร่ The Avengers ต่อไปนั่นเองค่ะ . . .

Note - หนังที่สร้างจากการ์ตูน ไม่จำเป็นต้องเหมือนการ์ตูนเป๊ะทุกอย่างนะคะ . . สามารถเปลี่ยนแปลงรายละเอียดบางอย่างได้ หากจะเป็นทางให้สร้างภาคต่อทรงคุณค่าให้กับสตูดิโอได้ค่ะ

+ yoyo_55.gif การ์ตูน ~ รายงาน yoyo_55.gif +

+ข้อมูลหนัง และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://bighead.exteen.com/20081013/captain...credible-hulk-2 ค่ะ

Edited by rbgel, 01 June 2009 - 07:34 PM.

#2 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 October 2008 - 06:34 PM

แงๆ แล้วปี 2009 ไม่มีหนังซุปเปอร์ฮีโร่เลยเหรอ พี่ตูน T T

#3 xeon

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:乃木坂46

Posted 18 October 2008 - 06:39 PM

QUOTE (rbgel @ Oct 18 2008, 06:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
+และที่เรียกเสียงฮือฮาได้พอสมควร ก็คือฉากหนึ่งใน deleted scenes จาก DVD ของ The Incredible Hulk ที่มีฉากที่เป็นภาพของ Captain America ถูกฝังอยู่ภายใต้ภูเขาน้ำแข็งด้วยค่ะ

ตาดีจริงๆ เวลาผมดูหนังไม่ค่อยได้สังเกตุเห็นอะไรที่แปลกๆอย่างนี้เลย

#4 rbgel

Posted 18 October 2008 - 06:40 PM

[center]
QUOTE (sax @ Oct 18 2008, 06:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แงๆ แล้วปี 2009 ไม่มีหนังซุปเปอร์ฮีโร่เลยเหรอ พี่ตูน T T

+หนังซูเปอร์ฮีโร่ Watchmen ของแซ็ค สไนเดอร์ ผู้กำกับ 300 + X-Men Origins : Wolverine + Transformers 2 : Revenge of the Fallen (ซุปเปอร์ โรบอท อิ อิ) ไงคะ

+Prince of Persia : The Sands of Time (ฮีโร่แขก) ด้วยจ้า กำหนดฉายซัมเมอร์จ้า

#5 PingKo

' ปิงโกะ '

Posted 18 October 2008 - 07:02 PM

อยากดู Captain America จะรอ ร๊อ รอ

#6 ipbpower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Interests:X-BOX 360 / PSP

Posted 18 October 2008 - 07:08 PM

แจ่มครับ

#7 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 18 October 2008 - 08:31 PM

มีข่าวนิดๆหน่อยๆของIron manด้วยนะ ว่าเทอร์เรนซ์ ฮาเวิดร์ที่รับบทเล่นจิม โร้ดส์ เพื่อนของโทนี่สตาร์ค และจะได้เป็นWarmachineไม่รับเล่นต่อแล้ว โดยจะให้ดอน ชีเดิล(Ocean's 11,Hotel Rawanda)มารับบทแทน
ผมว่าชีเดิลเป็นหนังแสดงที่ดีก็จริงนะ แต่รู้สึกมันไม่ค่อยเข้ากับบุคคลิกของเค้าเท่าไหร่(ผมติดภาพเค้ากับบทเซอร์ๆ ไม่ค่อยเนี๊ยบและไฮโซมากกว่า) และดูไม่สวมทับกับจิม โรดคนเดิมเท่าไหร่

อ่ะ แล้สตูนอัพข่าวนี้ไปรึยัง ตอนนี้หนังจากเกมClock Towerนั้นได้ตัวแสดงบทนำหลักแล้ว นั่นก็คือมิลล่า โจโววิชมาแสดงเป็นตัวเอกของเรื่อง
ซึ่งเป็นอีกหนึ่งคนที่ผมว่าคนดูน่าจะติดภาพของสาวแกร่งเหนือมนุษย์ไปแล้ว(5th element,RE series,Ultraviolet)ดูไม่น่าจะเวิคร์เท่าไหร่

เลยทำให้ผมนึกไปถึงฮิลราลี่ สแสวง(ป้าแสวง 555) จากที่เธอเคยเล่นหนังอย่างKarate Kid,about a boy,million dollar babyมาก่อน
แล้วพอเธอไปเล่นหนังรักๆหวานๆซึ้งๆอย่างPS.I love Youแล้วรู้สึกว่ามันไม่ใช่อ่ะกิ๊บ มันไม่ใช่(แล้วแถมยังมีลีโอไนดัสมาเป็นพระเอกอีกด้วย)

#8 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 18 October 2008 - 08:40 PM

แล้ว ไม่ได้รวมกับ hulk ด้วยหรอครับ เห็นตอนจบ มันมาคุยกัน อะ iron man กับ hulk

#9 rbgel

Posted 18 October 2008 - 08:57 PM

QUOTE (the red @ Oct 18 2008, 08:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีข่าวนิดๆหน่อยๆของIron manด้วยนะ ว่าเทอร์เรนซ์ ฮาเวิดร์ที่รับบทเล่นจิม โร้ดส์ เพื่อนของโทนี่สตาร์ค และจะได้เป็นWarmachineไม่รับเล่นต่อแล้ว โดยจะให้ดอน ชีเดิล(Ocean's 11,Hotel Rawanda)มารับบทแทน
ผมว่าชีเดิลเป็นหนังแสดงที่ดีก็จริงนะ แต่รู้สึกมันไม่ค่อยเข้ากับบุคคลิกของเค้าเท่าไหร่(ผมติดภาพเค้ากับบทเซอร์ๆ ไม่ค่อยเนี๊ยบและไฮโซมากกว่า) และดูไม่สวมทับกับจิม โรดคนเดิมเท่าไหร่

+ตูนคิดเหมือนพี่เดอะ เร้ดเลยค่ะ คุณดอน เชียเดิลแกไม่ค่อยมีมาดซูเปอร์ฮีโร่เท่าไหร่ แต่ขนาดโรเบิร์ต ดาวนีย์ จูเนียร์ทำเป็น Iron ได้เลยเนาะ คุณเชียเดิลเธออาจจะทำได้ดีก็ได้ (มั้ง) คะ . . แหะ แหะ

QUOTE (the red @ Oct 18 2008, 08:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่ะ แล้สตูนอัพข่าวนี้ไปรึยัง ตอนนี้หนังจากเกมClock Towerนั้นได้ตัวแสดงบทนำหลักแล้ว นั่นก็คือมิลล่า โจโววิชมาแสดงเป็นตัวเอกของเรื่อง
ซึ่งเป็นอีกหนึ่งคนที่ผมว่าคนดูน่าจะติดภาพของสาวแกร่งเหนือมนุษย์ไปแล้ว(5th element,RE series,Ultraviolet)ดูไม่น่าจะเวิคร์เท่าไหร่

เลยทำให้ผมนึกไปถึงฮิลราลี่ สแสวง(ป้าแสวง 555) จากที่เธอเคยเล่นหนังอย่างKarate Kid,about a boy,million dollar babyมาก่อน
แล้วพอเธอไปเล่นหนังรักๆหวานๆซึ้งๆอย่างPS.I love Youแล้วรู้สึกว่ามันไม่ใช่อ่ะกิ๊บ มันไม่ใช่(แล้วแถมยังมีลีโอไนดัสมาเป็นพระเอกอีกด้วย)

+ข่าว Clock Tower ยังไม่ได้อัพค่ะ เห็นว่าเพิ่งวางตัวน่ะค่ะ รูปก็ยังไม่มีประกอบ เลยยังไม่ได้ลงจ้ะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif พี่เดอะเร้ดพูดถึงพอดีเลย งั้นแปะข่าวไปด้วยเลยค่ะ

+CLOCK TOWER+

+หลังจาก Resident Evil ทั้งสามภาค มิลล่า โจโววิชสนใจจะเข้าสู่โลกของหนังที่สร้างจากแฟรนไชส์วีดิโอเกมดังอีกครั้งใน Clock Tower โดยเธอจะรับบทประกบบริททานี่ สโนว์ โดยจะเป็นเรื่องราวของฆาตกรร้ายที่ชื่อว่ามนุษย์กรรไกร ซึ่งใช้กรรไกรยักษ์ฆ่าคน และสนุกในการไล่ล่าเหยื่อ อลิสสา แบรอน (สโนว์) ซึ่งเป็นนางเอกของเรื่อง จึงต้องหาทางเอาตัวรอดจากการถูกตามล่า พร้อมกับๆ ไขปมปริศนาของครอบครัวค่ะ (พล็อตง่ายๆ ไม่ซับซ้อนดีค่ะ)

+หนังมีกำหนดเปิดกล้องพฤศจิกายนนี้ จากบทของเอริก พอพเพน และ กำกับโดยมาร์ติน ไวสซ์ ซึ่งทั้งคู่เคยร่วมงานกันใน The Hills Have Eyes II (โชคดีที่ตายก่อน 2) มาแล้วจ้า yoyo_55.gif yoyo_55.gif

#10 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 18 October 2008 - 09:09 PM

ผมจะรอดูเรื่อง Prince of Persia : The Sands of Time นี่ก่อนเลยล่ะครับ

เพราะชอบมาก เกมส์ก็ยาก ดูซิว่าหนังจะเป็นยังไง

#11 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 18 October 2008 - 11:19 PM

โอย อ่านแล้วยิ่งอยากดูมากๆ
รอไป 2 ปี

#12 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 18 October 2008 - 11:31 PM

แล้วที่ว่า edward norton ไม่เผาผีกับ marvel นี่จริงมั้ยครับ
งี้ avengers ก็มีแต่ cg ของ hulk น่ะสิ

#13 nanva

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 18 October 2008 - 11:34 PM

ปีหน้ามีหนังน่าดูทั้งนั้นเลย ซูเปอร์ฮีโร่ ยกขบวน yoyo_37.gif

#14 nonbindil

เซียนเกม

Posted 19 October 2008 - 01:06 AM

แหล่มๆทั้งนั้น

#15 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 19 October 2008 - 01:39 AM

กัปตันเอ โดนฝังแบบนั้น ไม่ตายไปแล้วเหรอครับน่ะ

#16 Batman Begins

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Interests:Movie, Games, Computer, Software etc

Posted 19 October 2008 - 01:44 AM

จะรอชม yoyo_24.gif

#17 atta29

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 19 October 2008 - 09:13 AM

ขอบคุณสำหรับข่าวคราวต่างๆครับ

#18 t.EXIT

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 19 October 2008 - 09:15 AM

แล้วไอ้แมงปอแมน ของผมจะได้มีเอี่ยวกับใครมั้ยครับ
ปลื้มมาก

#19 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 October 2008 - 11:14 AM

Price of Persia นี่พลาดไม่ได้อย่างแรงเลยครับ หุหุ

#20 onejap

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 October 2008 - 11:51 AM

เทอร์เรนซ์ ฮาเวิดร์ ต้องการเล่นต่อไม่ใช่เหรอครับ แต่มีปัญหาเรื่องการเงินอะไรสักอย่างนี่แหละ เลยต้องเปลี่ยนนักแสดง
ประกอบกับ War Machine จะมีบทบาทมากในภาคต่อไป
เลยเปลี่ยนนักแสดง โดยใช้นักแสดงที่เคยได้ออสการ์ครับ (จะสังเกตเห็นได้ว่าดาราเรื่องนี้ระดับออสการ์กันทั้งนั้น)
ดาวนี่ย์เอง ความจริงควรจะดังตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ ดันเป็นโรคสุราเรื้อรัง+ปัญหายาเสพติดเสียก่อน เลยโดนแบนไปนานเลย พึ่งจะกลับมาดังเพราะเรื่องนี้นี่แหละ

ปล.ตามบทที่ลือกันออกมาแล้ว ในภาค 2 คือสตาร์กจะเป็นโรคพิษสุราเรื่อรัง และต้องสู้กับตัวเองในการเลิกเหล้าครับ (เหตุผลหนึ่งที่เลือกดาวนี่ย์มารับบทสตากท์ เพราะตัวเขาเคยติดเหล้าจริงๆด้วยนี่แหละ) โดยระหว่างนั้นจะได้ War Machine มาปกป้องโลกแทนครับ แต่พลอตหลักใครเป็นตัวร้ายกำหนดไปแล้วด้วย แต่ยังไม่เผยว่าเป็นใครครับ
ปล2. ผมว่าในการตูน War Machine เก่ง+ โหด กว่า Ironman อีก อาวุธหนักเพียบบบบ