`
←  RPG Corner
Logo
»

พูดคุย Fable2 รวมถึง Conten Knothole Islan...

zample's Photo zample 05 Dec 2008

QUOTE (nuttdev @ Dec 5 2008, 01:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
addมาเลยครับ เจอปุ๊ปแจกปั๊ป

ขอบคุณนะครับ

nuttdev's Photo nuttdev 05 Dec 2008

QUOTE (k9999 @ Nov 28 2008, 03:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
THE RISING SUN นี่ผมอดได้เลยใช่ไหมครับเพราะวิหารมันร้างไปแล้วอ่ะ(เสียดายจัง)
THE RED DRAGON นี่มันอยู่ตรงไหนครับผมจะได้ไปเอามา ขอบคุณมากครับ

the rising sun วิหารร้างแล้วก็อดครับ ถ้าอยากได้เอาจากผมก็ได้ รู้สึกว่าจะมี2เล่ม
the red dragon ต้องไปเล่นเกมยิงเป้าที่westcliffให้ได้รางวัลที่1ครับ

แด้'s Photo แด้ 07 Dec 2008

ขอบคุณ คุณ Nuttdev มากครับ บริจาคผมมา 550000

ตกใจเลย เยอะมาก อิอิ ผมเลยเอาไปลงทุนซื้อบ้านให้คนเช่าเรียบร้อยครับ แทบหมดแนะ

ตอนนี้เพิ่งเล่นถึงช่วงที่ให้ไป หาชื่อเสียง เพื่อให้ Abbot ที่ temple of light ยอมรับเองครับ

เพิ่งทำเควสได้ดาบจากทั้ง 2 temple ครับ อิอิ

ขอบคุณมากครับผม
Edited by แด้, 07 December 2008 - 01:19 AM.

rai's Photo rai 08 Dec 2008

QUOTE (แด้ @ Dec 7 2008, 12:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณ คุณ Nuttdev มากครับ บริจาคผมมา 550000

ตกใจเลย เยอะมาก อิอิ ผมเลยเอาไปลงทุนซื้อบ้านให้คนเช่าเรียบร้อยครับ แทบหมดแนะ

ตอนนี้เพิ่งเล่นถึงช่วงที่ให้ไป หาชื่อเสียง เพื่อให้ Abbot ที่ temple of light ยอมรับเองครับ

เพิ่งทำเควสได้ดาบจากทั้ง 2 temple ครับ อิอิ

ขอบคุณมากครับผม

ยังไงก็ค่อยๆเล่นนะครับ ทำเควสท์นู่นนี่ไปเรื่อยๆ
ไม่ต้องรีบทำเควสท์ตามเนื้อเรื่อง เกมมันไม่ค่อยยาว

k9999's Photo k9999 08 Dec 2008

ผมว่าเนื้อเรื่องหลักมันสั้นไปแถมเนื้อเรื่องรองเอาเข้าจริงๆก็ไม่ค่อยเยอะอ่ะ

soludack's Photo soludack 09 Dec 2008

ตอนนี้ผมขอสาวแต่งงานแล้ว และย้ายเข้าบ้าน ก็ชวนหลับนอน มีคำสั่ง 2อย่าง ผมเลือก unprotect ตลอด แต่ทำไมยังไม่มีลูกอีกครับ ผ่าน hero of will มาแล้ว ต้องทำยังไรครับ

ปล. เฉพาะในเกมนี้ครับ ที่ยังทำลูกไม่ได้ และก็ unprotect หลายรอบแล้วด้วย (เกือบทุกวัน แทบไม่ได้ทำอย่างอื่นเลย) ตัวจริง มีแล้วครับ

k9999's Photo k9999 09 Dec 2008

เอ๋ ผมนี่รอบแรกก็ติดเลยครับมีเมียเกิน10แล้วอ่ะ(ในเกมนะ)

jetto's Photo jetto 09 Dec 2008

QUOTE (soludack @ Dec 9 2008, 03:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้ผมขอสาวแต่งงานแล้ว และย้ายเข้าบ้าน ก็ชวนหลับนอน มีคำสั่ง 2อย่าง ผมเลือก unprotect ตลอด แต่ทำไมยังไม่มีลูกอีกครับ ผ่าน hero of will มาแล้ว ต้องทำยังไรครับ

ปล. เฉพาะในเกมนี้ครับ ที่ยังทำลูกไม่ได้ และก็ unprotect หลายรอบแล้วด้วย (เกือบทุกวัน แทบไม่ได้ทำอย่างอื่นเลย) ตัวจริง มีแล้วครับ

ต้องซื้อ Condom ครับ yoyo_73.gif

soludack's Photo soludack 09 Dec 2008

condom นี้มัน protect ไม่ใช่หรือครับ ถ้า protect ก็ไม่ติดเด็กนี่ครับ ผมเลือกเป็น unprotect ถูกแล้วใช่ไหมครับ งงแล้วครับ

nuttdev's Photo nuttdev 10 Dec 2008

QUOTE (soludack @ Dec 9 2008, 07:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
condom นี้มัน protect ไม่ใช่หรือครับ ถ้า protect ก็ไม่ติดเด็กนี่ครับ ผมเลือกเป็น unprotect ถูกแล้วใช่ไหมครับ งงแล้วครับ

unprotectถูกแล้วครับ แตบางครั้งก็มีโอกาสที่จะไม่มีลูกเหมือนกัน
ลองพยายามดูครับ^^

soludack's Photo soludack 10 Dec 2008

QUOTE (nuttdev @ Dec 10 2008, 09:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
unprotectถูกแล้วครับ แตบางครั้งก็มีโอกาสที่จะไม่มีลูกเหมือนกัน
ลองพยายามดูครับ^^

ขอบคุณครับ

nickyao's Photo nickyao 10 Dec 2008

yoyo_57.gif จบไป 2 รอบไม่รู้จะทำอะไรเป็นคนบ้าโรคจิตไล่ฆ่าคนในหมู่บ้านซะงั้น เข้าสู่ด้านมืดเต็มตัว 5555

soludack's Photo soludack 10 Dec 2008

QUOTE (nickyao @ Dec 10 2008, 10:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
yoyo_57.gif จบไป 2 รอบไม่รู้จะทำอะไรเป็นคนบ้าโรคจิตไล่ฆ่าคนในหมู่บ้านซะงั้น เข้าสู่ด้านมืดเต็มตัว 5555

2รอบ หมายถึง รอบ2 เล่น new game หรือ จบรอบแรกแล้วเล่นต่อได้เลย ไม่ต้อง new game ผมจะได้จบแบบคนดี แล้วมาต่อ devil (ถ้า new game ต้องมาเก็บเงิน ซื้อบ้านใหม่อีก นานแน่ๆ)

nuttdev's Photo nuttdev 10 Dec 2008

QUOTE (soludack @ Dec 10 2008, 11:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
2รอบ หมายถึง รอบ2 เล่น new game หรือ จบรอบแรกแล้วเล่นต่อได้เลย ไม่ต้อง new game ผมจะได้จบแบบคนดี แล้วมาต่อ devil (ถ้า new game ต้องมาเก็บเงิน ซื้อบ้านใหม่อีก นานแน่ๆ)

เล่นใหม่ก็เริ่มใหม่หมดครับ เริ่มนับ1ใหม่เลย แค่มันแยกsaveให้เฉยๆ

Bankz's Photo Bankz 11 Dec 2008

ตอนนี้หมาผมตายอ่าครับ (ตอนจบผมเลือกเสียสละอะครับ) ตอนนี้อยากได้หมามาก มีวิธีได้หมาคืนมาไหมอ่าครับ

soludack's Photo soludack 12 Dec 2008

ตอนจบนี้ ทำไมยังมีให้เล่นต่อครับ หมายถึงให้เล่นเก็บ quests ให้หมดถึงจบจริง หรือไม่มีจบเล่นไปเรื่อยๆครับ

lyraorphee's Photo lyraorphee 12 Dec 2008

QUOTE (Bankz @ Dec 11 2008, 11:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้หมาผมตายอ่าครับ (ตอนจบผมเลือกเสียสละอะครับ) ตอนนี้อยากได้หมามาก มีวิธีได้หมาคืนมาไหมอ่าครับ

ไม่มีอะครับ นอกจากต้องเล่นใหม่อย่างเดียว หรือไม่ก็รีกลับไปเล่นเซพก่อนจะจบ จริงๆ ตอนเลือกแบบที่จะจบให้เราเลือกเพื่อเอา AP แล้ว กลับไปที่หน้า Dashboard แล้วค่อยเข้าเกมมาเลือกใหม่ โดยถ้าอยากได้หมาไว้ ก็ให้เลือกจบแบบ LOVE ครับ

lyraorphee's Photo lyraorphee 12 Dec 2008

QUOTE (soludack @ Dec 12 2008, 08:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนจบนี้ ทำไมยังมีให้เล่นต่อครับ หมายถึงให้เล่นเก็บ quests ให้หมดถึงจบจริง หรือไม่มีจบเล่นไปเรื่อยๆครับ

เกมมันจบแล้วก็ยังเล่นได้อีกเรื่อยๆ น่ะครับ แต่พอทำเควสจนจบหมดแล้วมันก็ไม่มีไรให้ทำแล้วอะครับ แล้วเควสที่เหลือหลังจบก็ไม่ใช่เควสหลัก เป็นเควสที่ทำไปเพลินๆ น่ะครับ เช่นเควสที่ไปช่วยลูกเราในถ้ำอะไรสักอย่างจำไม่ได้แระ ถ้าจะเอาของใหม่ต่อจากเล่นจบจริงๆ ให้รอ Exclusive Download Content ที่จะมาถึงอีกไม่นานนี้ครับ โทษทีนะครับ จำวันออกไม่ได้

k9999's Photo k9999 12 Dec 2008

ตอนนี้ผมเรื่อยเปื่อยครับ(จนชักขี้เกียจอ่ะ) เก่งเทพจนอยากเจอศรัตรูร้ายๆมากๆจัง

ตอนนี้ยังเปิดประตูนรกที่ปราสาท กับ Wraithmarsh และ Westcliffe นี่มันเปิดยังไงครับ ขอบคุณครับ

Howl's Photo Howl 16 Dec 2008

ตัวผมมันลอยเหมือนผีครับ แก้ยังไงบอกทีครับ นอนก็ไม่หาย