`

Jump to content

พูดคุย Fable2 รวมถึง Conten Knothole Islandt ทางนี้เลยครับ

572 replies to this topic

#501 makuja

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 16 December 2008 - 06:08 AM

อ่า ผมก็อยากปลดให้ครบ 1000 เหมือนกันอ่า ตอนนี้ขาดแค่ expression ให้ครบ กับ สะสมตุ๊กตาอ่ะ

มีใครพอจะช่วยผมได้บ้างครับเนี่ยยยยยย

อ้อเกมแท็คผม mitjung2 นะคร๊าบบบบ

#502 nickname026

Where amazing Happen!!

• Royal Executive Members

Posted 16 December 2008 - 09:54 AM

1. รบกวนถามด้วยคนครับ พวก Augment -Barkskin , Stoneskin นี่มันยังไงครับ
คือใช้บ่อยๆผิวจะเป็น Barkskin,Stoneskin หรอครับ หรือว่าใช้แล้วโดนอัดจนน๊อคถึงจะเป็นครับ
แล้วมันน่าเกลียดมากไหมครับ

2. แล้ว AP- The Duelist (เขียนถูกเป่าหว่า) ต้องใช้ค้อนเท่านั้นหรือเปล่าครับเมื่อวันก่อนลองใช้ขวานฟันยังไง
มันก็ไม่ปลด T__T (บูทอลสไตล์เลเวล4แล้ว)

3. หากวิหารสว่างมันร้างแล้ว ผมยังจะไปหาพระได้จากที่ไหนอีกมั่งครับ(หรือไม่ได้แล้วอยากได้ดาบT_T)

Edited by nickname026, 16 December 2008 - 09:55 AM.

#503 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 16 December 2008 - 11:40 AM

1. ไม่เคยใช้ แต่เท่าที่เคยอ่านมาคือ กันรอยแผลเป็นตามตัวครับ ปรกติโดนฟันจนตายจะมีแผลเป็น เป็นของฝากครับ
2. ใช้อาวุธระยะใกล้ฟันเชนคอมโบติดต่อกัน 5 ครั้ง เชนคอมโบคือ เวลาโจมตีอย่ากดฟันรัว ๆ แต่กดให้เป็นจังหวะ ถ้ากดติด แสงที่ออกจากอาวุธเวลาโจมตีจะเป็นสีฟ้าครับ
3. รอบใหม่ครับ ทั้ง temple of light และ darkness เป็นเควสจำกัดเวลาครับ ส่วนดาบ ลองขอคนที่ temple of light ไม่พังก็ได้ เพราะเควสบริจาคเงินจะมีใหม่เรื่อย ๆ สามารถบริจาครับดาบได้เรื่อย ๆ ครับ

#504 makuja

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 16 December 2008 - 08:23 PM

คุณ hmashin ช่วยผมทำ ap ด้วยจิ แง่มๆๆ ขาดแค่ตุ๊กตา กับexpression เองงงงง

#505 hmashin

• High Royal Executive Members

Posted 16 December 2008 - 11:58 PM

AP 2 ตัวนี้ผมก็ขาดครับ อันนึงต้องซื้อผับเกม อีกอันต้องหาคนแลกตุ๊กตา ก็ให้มันรู้ไปว่าเล่นแบบเก็บเองทุกอย่างมันได้แค่นี้ละครับ ไม่อยากไป add ฝรั่งขอ AP ครับ

#506 boXy

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Computer, Games

Posted 17 December 2008 - 05:27 PM

เล่นไปเรื่อยๆ จบเฉยเลย มี credit ขึ้น ไม่มีบอสใหญ่ๆยากๆใช่มั้ย quest ย่อยไม่ได้ทำเพียบ yoyo_71.gif

#507 k9999

เซียนเกม

Posted 18 December 2008 - 11:46 AM

ไม่มีครับแต่แบบนั้นไม่เรียกว่าจบอ่ะเพราะเกมนี้มัน ผจญภัยไปเรื่อยๆครับนี่ผมอยู่มาจะ200ชม.แล้วอ่ะ เพลินๆ(แต่ก็ไปเล่น blue dragon อยู่ฮะถึงแผ่น2ตอนนางเอกโดนจับตัวไปกับ)

#508 gunner man

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 19 December 2008 - 01:24 AM

รบกวนถามหน่อยครับ ติดมาหลายวันแล้ว Quest The Riual ที่ให้คุยกับ abbot ตอนแรกเลยครับ ทำยังไงมันก็ไม่ยอมคุย (มันจะมีปุ่มอะไรให้กดหรือเปล่าครับ) ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกันหรือเปล่าครับก่อนหน้านี้ผมโดนยามจับแล้วเกมก็ให้ทำ quest ที่ต้องไปแถว Bower lake แต่้มันไปไม่ได้ครับเพราะว่าสะำพานมันขาด ผมก็เดินเล่นไปเรื่อยๆ จน quest มันหายไปเอง ผมก็กะว่าจะทำ quest หลักแต่ก็ไปต่อไม่ได้ เริ่มเซ็งแล้วครับ

#509 hmashin

Posted 19 December 2008 - 02:22 AM

หนี่งในบั๊กหลาย ๆ อย่างของเกมนี้ครับ เวลาไปรับเควสกับ Abbot ครั้งแรกต้องทำให้จบ ไม่งั้นจะเกิดบั๊ก Abbot งอนน้อยใจ ไม่ยอมพูดด้วย คงต้องเล่นตัวใหม่ หรือ ไม่ก็รอจนกว่า patch แก้จะมาครับ

#510 gunner man

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 19 December 2008 - 08:10 AM

QUOTE (hmashin @ Dec 19 2008, 02:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หนี่งในบั๊กหลาย ๆ อย่างของเกมนี้ครับ เวลาไปรับเควสกับ Abbot ครั้งแรกต้องทำให้จบ ไม่งั้นจะเกิดบั๊ก Abbot งอนน้อยใจ ไม่ยอมพูดด้วย คงต้องเล่นตัวใหม่ หรือ ไม่ก็รอจนกว่า patch แก้จะมาครับ

อย่างเซ็งเลยครับ ขี้เกียจเล่นใหม่ ไม่อยากเก็บเงินใหม่ครับ yoyo_71.gif

ยังไงก็ขอบคุณนะครับที่มาตอบ yoyo_53.gif

#511 แด้

Posted 19 December 2008 - 12:01 PM

ผมติด Bug มี Score ที่เล่นมินิเกมยิงปืนตอดตลอด มุมขวาล่าง

ทำไงก็ไม่หาย ใครมีวิธีทำมันหายบ้างครับเนี้ย

ขึ้นว่า Target : 15 Score : 3 ตลอด

ปิด แล้วโหลดใหม่ คิดว่าจะหาย ก็ไม่หาย สงสัยผมคงต้องเล่นแบบมีอะไรบังแบบนี้ จนจบซะแล้ว

#512 Howl

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 20 December 2008 - 03:25 PM

ลดความอ้วนกับเอาลายตามตัวออกได้ไมครับ

#513 แด้

Posted 21 December 2008 - 05:31 AM

QUOTE (Howl @ Dec 20 2008, 04:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลดความอ้วนกับเอาลายตามตัวออกได้ไมครับ

ลดความอ้วน โดยการกินผักครับผม

#514 soludack

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 December 2008 - 07:44 AM

QUOTE (Howl @ Dec 20 2008, 03:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผักที่มีค่า ติดลบ fat (-fat) ยิ่งแยอะยิ่งลดมาก
ลาย ถ้าสีฟ้าหมายถึง เล่นสายเวท ไม่มีของแก้ครับ

ตอนซื้อ item ต่างๆ ดูข้อมูลด้วยง่าให้ค่าอะไรบ้าง ของกินบางอย่างมีเพิ่มกับลบความดีความเลว อ้วนกับลด ครับ

#515 Freezing_Atmosphere

เซียนเกม

Posted 22 December 2008 - 10:04 AM

แผ่นแท้มันตอนนี้หาได้ที่ไหนบ้างครับเนี่ย อยากเล่น T_T

#516 rai

Posted 22 December 2008 - 01:52 PM

QUOTE (Freezing_Atmosphere @ Dec 22 2008, 10:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แผ่นแท้มันตอนนี้หาได้ที่ไหนบ้างครับเนี่ย อยากเล่น T_T

ไม่รู้ร้าน Nadz หมดรึยังครับ
เสียดายผมขายไปแล้วให้คนในบอร์เนี่ยแหละ
เกมสนุกมากผมเล่นจบไป 2 ตัวละครเลย

ลองหามือสองในบอร์ดดูนะครับ

#517 Macross 7

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 03 January 2009 - 07:11 AM

อ่าขอถามหน่อยนะคับผม
ไม่ทราบว่า เควทนี้ให้ไปทำอะไรเหรอคับผม
เควทชื่อ The Archaeologist อะคับ
ที่เราไปรับเควท กับผู้หญิงแล้วจะใ้ห้กระดาษมาแผ่นนึง อะคับ

#518 rai

Posted 03 January 2009 - 10:52 AM

QUOTE (Macross 7 @ Jan 3 2009, 07:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่าขอถามหน่อยนะคับผม
ไม่ทราบว่า เควทนี้ให้ไปทำอะไรเหรอคับผม
เควทชื่อ The Archaeologist อะคับ
ที่เราไปรับเควท กับผู้หญิงแล้วจะใ้ห้กระดาษมาแผ่นนึง อะคับ

หาของตามคำใบ้ในกระดาษที่เธอให้มาน่ะแหละครับ
เวลาจะเจอหมาเราจะเห่าแล้ววิ่งไป เราก็วิ่งตามไปเรื่อยแล้วให้มันขุดให้
เควสท์นี้รับแล้วถ้าไม่แน่ใจคำใบ้ก็ไปทำเควสท์อื่นๆก่อนก็ได้ครับ
เดี๋ยวถ้าของอยู่ในบริเวณที่เราไป หมาเราจะเห่าบอกเอง

#519 Macross 7

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 03 January 2009 - 06:10 PM

ขอบคุณ คุณ rai มากคับ คือผมขอถามเควท
The temple of dark หน่อยคับที่มันให้เรากินไก่
ถึงจะเข้าวัดได้ ถ้าเกิดผมทำเควทนี้ temple of light
จะล้างไปเลยใช่ปะคับ แล้วของที่ไหนมันดีกว่ากันคับ แล้ว
ถ้าจะเปลี่ยนสีขน ให้หมาเรานี่ต้องทำยังไงคับผม ขอบคุณคับ

#520 rai

Posted 08 January 2009 - 03:20 PM

QUOTE (Macross 7 @ Jan 3 2009, 06:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณ คุณ rai มากคับ คือผมขอถามเควท
The temple of dark หน่อยคับที่มันให้เรากินไก่
ถึงจะเข้าวัดได้ ถ้าเกิดผมทำเควทนี้ temple of light
จะล้างไปเลยใช่ปะคับ แล้วของที่ไหนมันดีกว่ากันคับ แล้ว
ถ้าจะเปลี่ยนสีขน ให้หมาเรานี่ต้องทำยังไงคับผม ขอบคุณคับ

พอดีผมไม่ได้ทำเควสท์นี้เลยครับเล่นด้านดีตลอด yoyo_77.gif
แต่เห็นเค้าทำไปพร้อมๆกันได้อยู่นะ และ Temple pf light ถ้าเราไม่ได้บริจาคเงินเลยมันก็ร้างได้เหมือนกันครับ

ส่วนหมานี่มันจะมีไอเท็มอะไรอ่ะจำชื่อไม่ได้ครับที่ให้เปลี่ยนชื่อเปลี่ยนสีได้ด้วย ก็กดใช้เลย