`

Jump to content

พูดคุย Fable2 รวมถึง Conten Knothole Islandt ทางนี้เลยครับ

572 replies to this topic

#81 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

• High Royal Executive Members

Posted 21 October 2008 - 07:22 PM

หัวกากอย เพิ่งยิงได้ 10 อัน หาในเมืองพอว่าหาในป่านี่ ขี้เกียจอย่างแรง yoyo_71.gif

ประตูมารก็เพิ่งเปิดได้ 2 บาน yoyo_31.gif

#82 omegaohm

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 21 October 2008 - 09:33 PM

QUOTE (mennie @ Oct 21 2008, 06:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไม่ได้ว่าคุณโอมนะครับ แต่พูดรวมๆน่ะครับ

อย่าง Oblivion เล่นแต่เมนเควสต์จบ แล้วมาบอกว่า เล่นจบแล้ว ประมาณนั้นแหละ

อ่อครับๆ ผมเข้าใจผิดเอง แบบว่าช่วงนี้เคียดเรื่องปลิงในกลุ่มโปรเจค เลยทำให้ช่วงนี้บ้าๆบอ ครับ
แต่พูดถึง oblivion สลดเลยไม่แนวอย่างแรง ซื้อแท้มาเล่นด้วย เซงเลย

#83 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 21 October 2008 - 09:45 PM

เปิดทิ้งไว้ตอนนอน จะได้เก็บตังค่าที่ จะดีไหมครับ

#84 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 21 October 2008 - 10:23 PM

ไม่จำเป็นต้องเปิดเครื่องไว้ก็ได้ค่าเช่าครับ ค่าเช่าในเกมมันอิงจากเวลาในเครื่อง

#85 capashen

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 21 October 2008 - 11:02 PM

เล่นไปซักพักไปใหนต่อมะได้ ไล่ฆ่าชาวบ้านทหารเก็บเวลอย่างเมามัน

#86 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 21 October 2008 - 11:45 PM

QUOTE (capashen @ Oct 21 2008, 11:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นไปซักพักไปใหนต่อมะได้ ไล่ฆ่าชาวบ้านทหารเก็บเวลอย่างเมามัน

ไปทำเควส์ซิครับ ของชาวบ้าน เยอะแยะเลย

#87 MusTanGZ

Posted 22 October 2008 - 02:14 AM

อยากได้ exp แนะนำลุย Crucible ครับ แรง~ yoyo_71.gif

#88 nat9

• Banned

Posted 22 October 2008 - 03:27 AM

QUOTE (MusTanGZ @ Oct 22 2008, 02:14 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากได้ exp แนะนำลุย Crucible ครับ แรง~ yoyo_71.gif

ว่าแต่ กระโดดน้ำตรงไหนอ่า บอกมาเถอะ เร็ว ๆ ไร้ท์แถบดำ ไว้ ทำไมเนี่ย

#89 MusTanGZ

Posted 22 October 2008 - 04:32 AM

QUOTE (nat9 @ Oct 22 2008, 03:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ว่าแต่ กระโดดน้ำตรงไหนอ่า บอกมาเถอะ เร็ว ๆ ไร้ท์แถบดำ ไว้ ทำไมเนี่ย

ไปที่ Bloodstone เข้าไปในบาร์จะมีเควส ซึ่งมันจะให้ไปหาสมบัติของโจรสลัด ซึ่งในถ้ำของโจรสลัดเนี้ย มันจะต้องโดดรูลงไปแล้วไอรูเนี้ย มันสูงพอที่จะได้ achievement อยุ่ครับ..

ผมเซ็งมากตอนเนี้ย เล่น Fable2 แล้ว disconnected ทุกๆ 5 นาทีเลยมั้ง เกมอื่นไม่เป็นนะ เป็นเกมนี้เกมเดียว ไรท์แผ่นใหม่ก็ยังเป็น yoyo_71.gif

--edit เพิ่มหน่อย ลองไรแปลกๆ มา--

สำหรับ Golden Touch Augment(ฆ่าแล้วได้เงิน) และ Gold Burden Augment(ฆ่าแล้วได้เงิน แต่ damage ลดลง)
ไม่สามารถแสดงผลซ้อนกันได้ ซึ่งในเกมมีบอกใว้ว่า Augment อันเดียวกันใส่ 2 ชิ้น จะแสดงผลแค่ชิ้นเดียว (แต่ตูใส่ไม่เหมือนกันเว้ย ดันไม่ออกผลอีก)

ถ้าใครคิดจะหาเงินด้วยวิธีนี้ ผมว่ามันไม่ค่อยจะ work ซักเท่าไร ค่าเพชรตัว Golden Touch มันตกเม็ดละ 8000 ตอนยังไม่ลด
เอาแรกลองใส่ปืนฆ่าไปก็ได้ตกตัวละ 50 ไม่ว่าจะยิงตัวอะไรก็ตาม (ยิงแล้ว ใช้เวทย์ฆ่าก็ไม่ออกผล ต้องยิงให้ตายอย่างเดียว)
หันมาใส่ Katana บ้าง ก็ยังได้ 50 อยู่ดี

แล้วก็หันมาลอง Gold Burden เพียวๆ บ้าง เม็ดละ 2650 ลองใส่ปืน หรือ Katana ผลก็ออกมาแบบเดิม ตัวละ 50 ใช้เวทย์ฆ่าก็ยังไม่ได้อะไรอยู่ดี

เพราะงั้นถ้าเน้นฆ่าด้วยเวทย์ผมแนะนำใช้ Ghoul Augment(โจมตีดูดเลือด) ดีกว่า

--วิธีหาเงินอีกแล้ว--
คราวนี้ไม่ได้โกง(มั้ง)ครับ ผมใช้วิธีเล่น Lute เพิ่มความชอบให้เจ้าของร้านที่ Bowerstone Old town จะได้ส่วนลดพิเศษ จากนั้น มันให้ของมาซึ่งเป็นใบลดราคาร้านมันอีก 50%
พอลองซื้ออาวุธดู จาก 3หมื่นกว่าๆ เหลือ หมื่น5 (ระวังเรื่องการซื้อกิจการร้านค้านั้น เพราะเวลาที่เราซื้อกิจการ จะทำให้ส่วนลดพิเศษ หายไป)

จากนั้น ไปที่ Fairfax Garden ซึ่งที่ผมเล่น Shop Whealth มันสูงถึง 37.5% แทบจะโก่งราคากันเลยทีเดียว ลองขายดู ได้ราคาเน้นๆ เลยครับ กำไรร่วมๆหมื่น

Edited by MusTanGZ, 22 October 2008 - 06:19 AM.

#90 nat9

• Banned

Posted 22 October 2008 - 11:13 AM

ผมใช้ Golden touch แล้ว ฟันศัตรูตาย ไม่เห็น มันมีเงิน ขึ้นมาเลยอ่า งง yoyo_71.gif อีกแล้ว พอดี จะเน้นอุปกรณ์ 4-5 ดาว ครับ ลองเอามาใส่

กับ ดาบ และ ปืน แล้วน่ะ ฆ่า ศัตรูตาย ไม่เห็นได้เงินเลย เห็น แต่ ดาบ เป็นประกาย วับ ๆ

#91 mennie

เซียนเกม

Posted 22 October 2008 - 12:44 PM

^
^
ต้องกินปลาที่ให้ไปก่อน จะได้เงินครับ

#92 swatcat

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 22 October 2008 - 01:03 PM

เควสท์ที่ให้ไปฆ่าชาวนาที่ brightwood มีทางดีป่าวครับ ที่มีbandit จ้างไป แล้วลงไปเอาของที่ห้องใต้ดิน ต้องฆ่าอย่างเดียวเลยหรอ เผลอรับเควสท์มาแล้ว
แต่ในตัวชาวนามีกุญแจเงินด้วย หุหุ yoyo_37.gif

#93 rumc

• Interests:Computer <br />Game<br />Combat Art<br />Self Defend Skill<br />Combat Weapons Skill

Posted 22 October 2008 - 01:04 PM

yoyo_71.gif แล้วตกลงมีใคร ได้ลองเล่น Co-op รึยังครับ??? เป็นไงบ้างอ้ะ!! เล่าใ้ห้ฟังบ้างสิครับ ผมสั่งไป 2 กล่องแล้วอ่ะ ตกลงเล่นได้มั้ยอ่ะครับ? (เล่นแบบ ไปด้วยกัน ช่วยกันทำภารกิจตามเนื้อเรื่องอ่ะครับ??)

#94 nat9

• Banned

Posted 22 October 2008 - 01:31 PM

ว่าจะไปโดดน้ำซะหน่อย เซ็งเลย ไฟแดงอีกแหละ ซ่อมก่อน เดี๋ยวไปโดดใหม่

#95 MusTanGZ

Posted 22 October 2008 - 02:02 PM

มีใครเป็นแบบผมบ้างมั้ยเนี่ย หลุดไลฟ์ทุกๆ 5 นาทีเลย yoyo_71.gif

อนาถจิต.. อยาก co-op มั่ง แต่หลุดแบบนี้ไม่อยากไปรบกวนใคร

#96 mick1

Posted 22 October 2008 - 02:37 PM

ถามเรื่องระบบการเล่นหน่อยคับว่ามันคล้าย Elder scroll obivian หรือเปล่าคับ เช่นการ level up หรือ up skill ถ้าใช่จะได้ขอผ่านเพราะ งง ชิบ. ขอบคุณคับ

#97 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 22 October 2008 - 03:17 PM

อย่าหวังอะไรกับ coop มากนะครับ มันแค่เข้าไปช่วย P1 เล่นเนื้อเรื่องเท่านั้นเอง ไม่ใช่เอาตัวเราไปเดินด้วยจริง ๆ แต่เป็นเลือกตัว เลือกอาวุธ เลือกเพศเข้าไปเดิน P2 เปิดเมนู ไม่ได้ ที่สำคัญเล่นสายปืนเศร้าครับ เพราะหมุนมุมกล้อง, ซูมไม่ได้ทั้งนั้น

#98 rumc

• Interests:Computer <br />Game<br />Combat Art<br />Self Defend Skill<br />Combat Weapons Skill

Posted 22 October 2008 - 03:32 PM

QUOTE (hmashin @ Oct 22 2008, 03:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่าหวังอะไรกับ coop มากนะครับ มันแค่เข้าไปช่วย P1 เล่นเนื้อเรื่องเท่านั้นเอง ไม่ใช่เอาตัวเราไปเดินด้วยจริง ๆ แต่เป็นเลือกตัว เลือกอาวุธ เลือกเพศเข้าไปเดิน P2 เปิดเมนู ไม่ได้ ที่สำคัญเล่นสายปืนเศร้าครับ เพราะหมุนมุมกล้อง, ซูมไม่ได้ทั้งนั้น

จริงเหรอครับ = ="" ทำไมกลายเป็นแบบนี้ไปได้เนี่ย!!! yoyo_71.gif

สรุปคือมันไม่ใช่ Co-op จริงๆสินะ....

ไม่ได้เอาตัวเราเข้าไปด้วยแบบนี้...สรุปคือ ถ้าผม Host แล้วน้องผมเข้ามาเล่นด้วย.....ต่อให้ผมเล่นจนจบเกมส์ น้องผมก็จะไม่ได้เนื้อเรื่องอะไรเลยสินะ... แถมยังไม่ใช่ตัวละครจริงๆของตัวเองอีกเหรอ...?? T_T

ทำไมมันทำกันแบบนี้นะผู้พัฒนาเกมส์!! ทำไม!? ทำม๊ายยยย!!!!

แค่ทำให้มัน Co-op แค่เนี้ยยย ทำไม่ได้เร๊อออ!!?~ อุตส่าตั้งความหวัง อุตส่ารอ.... ได้ยินว่ามี Co-op เกมส์นี้รีบโทรไปสั่งเลยสองกล่อง... แต่ถ้ามัน Co-op ได้เน่าๆแบบที่ท่านบอกมาจริง จะทำมาทำม๊ายยยย!!

เอา Mercenary2 ไปเล่นไป๊ไอ้พวกผู้พัฒนาเกมส์!! แล้วก็เล่น NWN2 ซะด้วย แง่่งงงงงงง ทำไมเกมส์อื่นๆ เค้าทำได้ ทำไมเกมส์เอ็งทำไม่ได้ฟร๊าาาาา

#99 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 22 October 2008 - 03:39 PM

ถามเรื่องระบบการเล่นหน่อยคับว่ามันคล้าย Elder scroll obivian หรือเปล่าคับ เช่นการ level up หรือ up skill ถ้าใช่จะได้ขอผ่านเพราะ งง ชิบ. ขอบคุณคับ

ผมว่าเลเวลอัพพื้นๆนะ แบบพวกเดวิลเมย์ครายตอนซื้อท่า มีตัวอย่างมูวี่ให้ดูเหมือนกัน

#100 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 22 October 2008 - 04:49 PM

ถามอีกทีละกันครับ....

ร่างมารหญิงหน้าตาเป็นไงหรือครับ ตัวเหมือนยักษ์ล่ำหรือเปล่า
ทำให้ผอมxๆ ได้ปะ

ถ้าเราไล่ฆ่าคนหมดเมืองเพื่อที่จะเป็นคนชั่ว ต่อไปเมืองนั้น
จะเป็นเมืองร้างปะ....

สอนวิธีชั่วที่ถูกวิธีหน่อยสิครับ