`

Jump to content

พูดคุย Fable2 รวมถึง Conten Knothole Islandt ทางนี้เลยครับ

572 replies to this topic

#101 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 22 October 2008 - 05:20 PM

อ้วนหรือผอมนี่ น่าจะอยู่ที่อาหารที่เรากินครับ กินผักเยอะๆ ที่ค่า fat มันติดลบ ซักพักก็ผอมเองครับ..
แรกๆผมเล่นเป็นคนดี แต่อ้วนปั๊กเลย เพิ่งรู้ว่ามันทําให้ผอมได้ด้วยการกินผัก

#102 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 22 October 2008 - 05:24 PM

แล้วถ้าไม่ไปนอนเลยจะเป็นไรไหมครับ

#103 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 22 October 2008 - 05:47 PM

QUOTE (rumc @ Oct 22 2008, 06:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงเหรอครับ = ="" ทำไมกลายเป็นแบบนี้ไปได้เนี่ย!!! yoyo_71.gif
สรุปคือมันไม่ใช่ Co-op จริงๆสินะ....

ไม่ได้เอาตัวเราเข้าไปด้วยแบบนี้...สรุปคือ ถ้าผม Host แล้วน้องผมเข้ามาเล่นด้วย.....ต่อให้ผมเล่นจนจบเกมส์ น้องผมก็จะไม่ได้เนื้อเรื่องอะไรเลยสินะ... แถมยังไม่ใช่ตัวละครจริงๆของตัวเองอีกเหรอ...?? T_T

ถ้าเลือกโหลดเซฟของเราไป exp กับ เงินที่แชร์กันจะโอนไปให้ P2 เวลาเข้าเกมของเค้าครับ
ผมผิดหวังกับมุมกล้องมากกว่า หมุนมุมกล้อง, ซูมไม่ได้นี่ สายปืนเล่นลำบากเลย แถมดึงจอกันด้วยครับ

QUOTE (9th TEARDROP @ Oct 22 2008, 07:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามอีกทีละกันครับ....

ร่างมารหญิงหน้าตาเป็นไงหรือครับ ตัวเหมือนยักษ์ล่ำหรือเปล่า
ทำให้ผอมxๆ ได้ปะ
ตัวสูงใหญ่ อัพ Physique หมวด strength ครับ ส่วนอ้วนผอมขึ้นอยู่กับค่า fat เวลาเรากินอาหาร

ถ้าเราไล่ฆ่าคนหมดเมืองเพื่อที่จะเป็นคนชั่ว ต่อไปเมืองนั้น
จะเป็นเมืองร้างปะ....
โหลดใหม่ก็มีคนโผล่ใหม่มาแทนตัวที่ตายไปครับ เกมจะโหลดตัวละครหน้าเดียว แต่เปลี่ยนชื่อมาแทนครับ

สอนวิธีชั่วที่ถูกวิธีหน่อยสิครับ
บอกตรง ๆ ว่าผมไล่ฆ่าล้างเมือง 2-3 เมืองไป 2-3 รอบแล้ว เหมือนค่า evil มันหยุดที่ 80% ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมไม่ขึ้นต่อ รึเป็นเพราะผมกลับมาเลี้ยงลูกต่อก็ไม่รู้นะ เล่นกับลูก เอาของขวัญได้ค่าความดี +10 ฆ่าคน evil +30 ขโมย evil +5

QUOTE (kumagift @ Oct 22 2008, 08:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วถ้าไม่ไปนอนเลยจะเป็นไรไหมครับ

เกมนี้นอนมีผลแค่เร่งเวลา กับ เติมพลังเต็มเท่านั้นครับ อีกอย่างนึงก็คือ มี sex กับตัวละครอื่น
จะมีที่นอนบางที่ ที่เราจะได้ attribute พิเศษเพิ่มมาเท่านั้นเองครับ ถ้าไม่เข้ากรณีพวกนี้ไม่จำเป็นต้องนอนก็ได้ครับ

#104 Trescend

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 22 October 2008 - 08:30 PM

ผมหาเมือง Bloodstone ไม่เจออ่ะคับ

#105 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 22 October 2008 - 08:44 PM

Bloodstone ต้องช่วย Garth ให้ได้ก่อนครับ แล้วจะมีเนื้อเรื่องไปเมืองนั้น เมืองที่ท่านจะหาแม่ให้ลูกได้ง่ายที่สุด เหอๆyoyo_71.gif

#106 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 22 October 2008 - 09:09 PM

QUOTE (MusTanGZ @ Oct 22 2008, 08:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Bloodstone ต้องช่วย Garth ให้ได้ก่อนครับ แล้วจะมีเนื้อเรื่องไปเมืองนั้น เมืองที่ท่านจะหาแม่ให้ลูกได้ง่ายที่สุด เหอๆyoyo_71.gif

วุ้ย ยังบิ้ว เครื่องไม่ได้เลย เซ็ง

#107 hitman47

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 October 2008 - 09:21 PM

ทำไมผมเล่นๆฟันๆ แล้วตัวชอบเบี้ยวค้าง ช่วงบนโพลีก้อน มันจะเบี้ยวค้างอ่ะ แต่เล่นได้เหมือนเดิมน่ะ แต่ตัวเอกจะเหมือนคนเอวเคล็ดตลอดเวลา เห็นแล้วรำคาญมากเลย ใครเป็นมั่งง่ะ

#108 xkalima

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 22 October 2008 - 09:26 PM

เล่นๆไปหน้าเปงสิวสะงั้น งง เลย ทั้งๆที่ค่าScarก็0นะ ใครรู้วิธีลบลิ้วรอยก็บอกกานทีนะงับ

ปล.ไม่ไปหาหมอยันฮีนะ-*-

#109 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 22 October 2008 - 09:43 PM

QUOTE (xkalima @ Oct 22 2008, 09:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นๆไปหน้าเปงสิวสะงั้น งง เลย ทั้งๆที่ค่าScarก็0นะ ใครรู้วิธีลบลิ้วรอยก็บอกกานทีนะงับ

ปล.ไม่ไปหาหมอยันฮีนะ-*-

เอ่ ตัวผมหน้าเหี่ยวแฮะ แต่ตั้งแต่เริ่มไม่เห็นมันเป็นสิวนะ หน้าแตกเพราะ Good หรือ Evil เพิ่มสูงรึเปล่าครับ

Scar จะเกิดขึ้นก็ต่อเมื่อโดนศัตรู Knockdown เท่านั้นครับ แต่ก็สามารถใช้ Stoneskin Augment ดักทางใว้ได้เช่นกัน

ตัวผม ใส่หน้ากากbandit แล้วอ่ะ หน้าแก่เกิน ฮ่าๆ yoyo_77.gif

ลุย Crucible อยู่ครับ รู้สึกว่าถ้าทำลายสถิติ จะได้อาวุธพิเศษที่ไม่มีขาย ตอนนี้ได้ขวานมาละ เดี๋ยวลุยอีก หาของแหล่มๆ

#110 xkalima

Posted 22 October 2008 - 10:18 PM

QUOTE (MusTanGZ @ Oct 22 2008, 09:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่ ตัวผมหน้าเหี่ยวแฮะ แต่ตั้งแต่เริ่มไม่เห็นมันเป็นสิวนะ หน้าแตกเพราะ Good หรือ Evil เพิ่มสูงรึเปล่าครับ

Scar จะเกิดขึ้นก็ต่อเมื่อโดนศัตรู Knockdown เท่านั้นครับ แต่ก็สามารถใช้ Stoneskin Augment ดักทางใว้ได้เช่นกัน

ตัวผม ใส่หน้ากากbandit แล้วอ่ะ หน้าแก่เกิน ฮ่าๆ yoyo_77.gif

ลุย Crucible อยู่ครับ รู้สึกว่าถ้าทำลายสถิติ จะได้อาวุธพิเศษที่ไม่มีขาย ตอนนี้ได้ขวานมาละ เดี๋ยวลุยอีก หาของแหล่มๆ

เปงสิวเจงๆนะตาเป็ด เดี๋ยวเอารูปมาลงให้ดู งงเลย เปงจุดๆ Scarแปลว่าแผลเปงอะรึมานเปงแผลเปง

#111 D@n

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 22 October 2008 - 11:18 PM

งงครับ

คนขายอาวุธ(Blacksmith)ใน Bowerstone market มันหายไปไหนหว่า รอมาหลายวันก็ยังไม่โผล่มา

#112 xkalima

Posted 23 October 2008 - 12:19 AM

ฟ้องด้วยภาพสะเลย

#113 nat9

• Banned

Posted 23 October 2008 - 02:14 AM

QUOTE (xkalima @ Oct 23 2008, 12:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ฟ้องด้วยภาพสะเลย

เพื่ออะไรเนี่ย คุณ โอ๊ด ไม่เข้าใจ ตกลง จะไม่มาออนแล้วเหรอ

#114 nuttdev

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 23 October 2008 - 02:15 AM

ขุดดินได้condom -*- ใครมันเอาไปฝังไว้หล่ะเนี่ย

#115 xkalima

Posted 23 October 2008 - 09:05 AM

QUOTE (nat9 @ Oct 23 2008, 02:14 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพื่ออะไรเนี่ย คุณ โอ๊ด ไม่เข้าใจ ตกลง จะไม่มาออนแล้วเหรอ

อ้อก็มานเปงสิวอะงงอยู่ดีๆมานก็เปง เปงที่แก้มด้านขวาด้านเดียวอีกอีกฝั่งเนียนเชียว อยากรู้วิธีแก้อะหมดสวยเลย

ปล.ออนงับไว้สักพักก่อน

#116 hmashin

Posted 23 October 2008 - 07:26 PM

expression ที่เล่นแค่เกม fable 2 แล้ว ยังไงก็ไม่มีทางเก็บได้
- Feign Attack - เล่น flash game ที่เว็บ www.fable2.com แล้วเลือกมงกุฏทางขวาสุด
- Hat,Headband,Moustache - ชนะ fable pub game ที่โหลดจาก xboxlive

AP ทรมานคนเล่น
- The Dollcatcher GS 10 - เก็บตุ๊กตาฮีโร่ครบ 5 ตัว ฟังดูเหมือนไม่ยาก แต่เล่น 1 รอบ จะได้ตุ๊กตามาแค่ตัวเดียวเท่านั้น ถ้าอยากได้ AP นี้ จำเป็นต้องหาคนร่วมมือแลกตุ๊กตากันผ่าน live ถึง 5 คนครับ

#117 nat9

• Banned

Posted 23 October 2008 - 09:01 PM

ชอบฉาก ที่เป็นเรือ โจรสลัดเข้าไปใน ช่องแขา ทางแขบ สวยมาก ๆ เลย yoyo_37.gif

#118 Ovaltine

เซียนเกม

Posted 23 October 2008 - 11:30 PM

ซื้อแผ่นแท้จะคุ้มไหมครับ yoyo_48.gif

อยากเล่นเหมือนกัน แต่ign ให้แค่ 8.8 เอง

ภาคแรกมากกว่าอีก

#119 makuja

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 24 October 2008 - 06:00 AM

QUOTE (hmashin @ Oct 23 2008, 07:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
expression ที่เล่นแค่เกม fable 2 แล้ว ยังไงก็ไม่มีทางเก็บได้
- Feign Attack - เล่น flash game ที่เว็บ www.fable2.com แล้วเลือกมงกุฏทางขวาสุด
- Hat,Headband,Moustache - ชนะ fable pub game ที่โหลดจาก xboxlive

AP ทรมานคนเล่น
- The Dollcatcher GS 10 - เก็บตุ๊กตาฮีโร่ครบ 5 ตัว ฟังดูเหมือนไม่ยาก แต่เล่น 1 รอบ จะได้ตุ๊กตามาแค่ตัวเดียวเท่านั้น ถ้าอยากได้ AP นี้ จำเป็นต้องหาคนร่วมมือแลกตุ๊กตากันผ่าน live ถึง 5 คนครับ

ผมเข้าไป www.fable2.com แล้วไม่เห็นมี flash game ให้เล่นเลยครบ ต้องกดตรงไหนเหรอครับ

#120 hmashin

Posted 24 October 2008 - 08:35 AM

ตรง Hero's tale กด start the show ครับ