`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

เปิดคลับ รวมพล สำหรับชาว FIFA09 ครับ

korn007's Photo korn007 21 Oct 2008

เล่นด้วยครับ korn007US

pattana69's Photo pattana69 22 Oct 2008

เล่นด้วยกันครับ

PSN : kh2512 ครับผม

kie_online's Photo kie_online 22 Oct 2008

สรุปจากที่ลองเมื่อคืน

1. ใช้ทีม ซ้ำ ไม่ได้ ในการแข่งลีค .... จะแก้ไข ในการแข่งลีคจริง หลังจบ Qualify league (กติกาการเลือกทีม จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง ขอรวบรวมความเห็นก่อน )

2. ช่วงนี้ท่านที่ใช้เนต True อาจจะมีปัญหา หลุดจาก sever EA นะครับ ระวังด้วยครับ ค่า DNF% เยอะ (พวกหลุดบ่อย )วันหลังจะลำบาก เจอบางคนตั้งห้อง ตั้งลีค อาจจะกำหนดว่าห้ามเกินเท่าไหร่ นะครับ .... ของผมใช้ CS Loxinfo ไม่มีปัญหาใดๆครับ

3. อยากให้แต่ละท่านใช้กระทู้นี้ในการนัดเวลาเล่น ลีค นะครับ โดยการ

สมมติ ตัวผม นะ คืนนี้ว่าง 22.00-01.00 น.

ผมก็จะโพสไว้

ใครจะเล่นด้วยก็กด อ้างอิง ข้อความผม + ระบุเวลาที่จะเล่นด้วย

เช่น

ตัวผม นะ คืนนี้ว่าง 22.00-01.00 น.

นาย ก. (PSN ID) ของเล่นด้วยเวลา 22.30 - 22.50 น.

ถ้านาย ข. มาอ่านกระทู้ เห็น นาย ก. จองเวลาไปแล้ว ก็อาจจะจองต่อ เช่น

ตัวผม นะ คืนนี้ว่าง 22.00-01.00 น.

นาย ข. (PSN ID) ของเล่นด้วยเวลา 23.00 - 23.20 น.

เป็นต้น

ใครมีข้อเสนออะไร ก็ชี้แนะได้นะครับ

ปล. ใคร Add PSN ผม อาจจะไม่ได้ตอบรับไปนะครับ เพราะ เต็ม 100 ช่องแล้ว - -"

visaisak's Photo visaisak 22 Oct 2008

แข่ง ลีกด้วยครับ
วิชยะ

ใช้ทีม manutd
msn qzale@hotmail.com ครับ
โทร 085-1131202

ห้ามทีมซ้ำเหรอครับ จะนัดกันยังไงเหรอ
เสนอนะ ว่า จะนัดกันเวลา อะไร คิดว่าส่วยใหญ่ น่าจะว่างกัน สัก 10 .00 ขึ้นไปนะ เพราะ บ้างคนทำงาน ก็มี ครับ

visaisak's Photo visaisak 22 Oct 2008

QUOTE (visaisak @ Oct 22 2008, 06:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แข่ง ลีกด้วยครับ
วิชยะ

ใช้ทีม manutd
msn qzale@hotmail.com ครับ
โทร 085-1131202

ห้ามทีมซ้ำเหรอครับ จะนัดกันยังไงเหรอ
เสนอนะ ว่า จะนัดกันเวลา อะไร คิดว่าส่วยใหญ่ น่าจะว่างกัน สัก 10 .00 ขึ้นไปนะ เพราะ บ้างคนทำงาน ก็มี ครับ

แก้ข้อ ความไม่ได้ ขอ post อีกที่ครับ แก้ไขเรื่องทีมครับ เปลื่ยนเป็น อาเซนอล ครับผม

kie_online's Photo kie_online 23 Oct 2008

เห็น มี 3 ท่าน pm มาหาผมนะ ประมาณว่ายังเข้าใจผิด เกี่ยวกับ ระบบเล่น ลีค ของ FIFA09

คือ ผมไม่ได้ จัดเหมือนวินนิ่งใน P3Thai นะครับ ที่ใช้ระบบนัดเล่น แล้วมาโพส ผล ในบอร์ด

แต่ผมใช้ระบบ ลีค ในตัวเกมครับ

แค่เข้าร่วมลีค ก็จะเจอรายชื่อเพื่อนๆในลีค หากเห็นท่านใด ออนไลน์ อยู่ ก็กด invite แข่งแบบลีค ได้เลยครับ

ซึ่งพวก ขาประจำ ที่เล่นทุกวัน คงไม่มีปัญหาในการเจอ

แต่พวกขาจร อาจจะต้องมาโพสในบอร์ด เพื่อนัดเวลาเล่นครับ

ซึ่ง ถ้าจบ Qualify Thai League ผมก็จะคัดคน แบ่งลีคจริงอีกที

ถ้าคนเล่นเยอะ ก็จะแบ่งเป็นลีคคนเก่ง กับลีคคนธรรมดา

แต่ถ้าคนเล่นไม่เยอะ ก็จะจัดแบบ ลีคคนเล่นประจำ กับลีคขาจร ครับ

thebester119's Photo thebester119 23 Oct 2008

2-3 วันนี้ เน็ต true ไม่ไหว เล่น online ไม่ได้เลย เซ็งๆๆ
Ps. slurz

aodaltis's Photo aodaltis 23 Oct 2008

ส่งมาด้วยสิ id อยู่ข้างล่าง

visaisak's Photo visaisak 23 Oct 2008

ขอ invite ช้าไป เอาทีมดีดี ไปหมดเลย เสียดายจัง เลยได้ เซบีย่าแทน yoyo_71.gif

virus4985's Photo virus4985 23 Oct 2008

แล้วเริ่มแข่งวันไหนอ่ะครับ รออยู่

แล้วกดสมัครแข่งลีกตรงไหนหรอคับ

virus4985's Photo virus4985 24 Oct 2008

สมัครได้แล้ว กดชวนคนที่ออนไลน์ไปแล้ว แต่เขายังไม่เข้ามา^^

kie_online's Photo kie_online 24 Oct 2008

ช่วงนี้ หลายท่านที่เข้าไปเล่นระบบ ลีค

ท่านอาจจะเห็นเค้าออนไลน์อยู่ แล้วกดชวนไป แต่เค้าอาจจะไม่ ตอบรับ นะครับ

เนื่องจาก เนต True ช่วงนี้เน่าครับ เล่นแล้วจะหลุดจาก sever EA ตลอด เป็นมาประมาณ 3วันแล้ว

ตอนนี้ท่านที่ใช้เนตอื่น ยังเล่นได้ปกติครับ ยกเว้น True yoyo_57.gif

ใครใช้เนต True อยู่ ว่างๆก็โทรไปด่าบริษัท มันก็ดีนะ ไม่ก็ โทรแจ้ง EA ให้ประสานไป

ขอให้โชคดีครับ

สมาชิกใหม่ เข้ามาในกระทู้ ก็กดอ่านย้อนๆหน่อยแล้วกันนะครับ

เนื่องจาก id ผมยัง level ไม่ถึง ไม่สามารถ edit ข้อความหน้าแรกได้

การอัพเดทข้อมูล จะ reply ใหม่ ไปเรื่อยๆ ครับ ฮ่วย !

Rob G's Photo Rob G 24 Oct 2008

เซ็งครับ กำลังโดนถล่มสนุกๆ หลุดอีกแล้ว
วันนึงนี่ หลุดจาก server EA ประมาณสิบกว่ารอบได้ แต่ไม่หลุดจาก PSN เซ็งสุดๆ เจอแบบนี้ ขายดีกว่าทนไม่ไหวละ
ซื้อมาก็เล่นไม่ได้ ไม่รู้จะเล่นทำไม

sarunyu_a's Photo sarunyu_a 24 Oct 2008

sarunyu_a จัดไป

kie_online's Photo kie_online 24 Oct 2008

QUOTE (Rob G @ Oct 24 2008, 12:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เซ็งครับ กำลังโดนถล่มสนุกๆ หลุดอีกแล้ว
วันนึงนี่ หลุดจาก server EA ประมาณสิบกว่ารอบได้ แต่ไม่หลุดจาก PSN เซ็งสุดๆ เจอแบบนี้ ขายดีกว่าทนไม่ไหวละ
ซื้อมาก็เล่นไม่ได้ ไม่รู้จะเล่นทำไม

ถ้า ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ นี้ True ยังแก้ไข ไม่ได้ สงสัย

อาทิตย์ หน้า มีคนขายแผ่นทิ้งเป็นขโยงแน่ๆ yoyo_71.gif

ปล. ใครเล่นๆ ออนไลน์ แล้วหลุด จะโดนปรับแพ้ 3 ลูก นะครับ เหอๆๆ

ปล. ใครเจอผม ออนไลน์ อยู่ กดชวนได้นะ สำหรับท่านที่ไม่มีปัญหาออนไลน์ เพราะผมใช้ Loxinfo ไร้ปัญหาใดๆ

Rob G's Photo Rob G 24 Oct 2008

ไม่ได้เป็นแค่ทรูอะครับ ฝรั่งก็เป็นกันเยอะแยะเลย
เซ็งชะมัด เซ็งกว่าเดินปูอีกนะเนี่ย

virus4985's Photo virus4985 24 Oct 2008

QUOTE (flukepom @ Oct 21 2008, 01:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากจะเล่นกับท่านไหนก่อน ก็กด invite to league game แล้วก็เล่นกันเลยครับ

อันนี้ผมลองดูมันเล่นไม่ได้ครับ ทำมัยไม่รู้
แต่พอแข่งธรรมดากับคนไทยในคลับด้วยกัน เล่นได้ครับ งง งง
ใครรู้ตอบหน่อยครับ
CODE
[b]ปล. เวลาแข่งกัน ห้ามเล่นทีมเดียวกันนะ เดี๋ยวมันจะค้างเอา[/b]

เสียดายเมื่อคืนกำลังมันส์เลย แต่ดันมาแลคได้ซะงั้น เกมส์3มันแลคมากๆเลย โทดทีทีกดออกมา yoyo_70.gif

คืนนี่มาเล่นกันอีกนะคับ

ขวนเข้าแข่งลีกใหม่ทีครับ สงสัยไปกดอะไรผิด หลุดออกมาจากลีกซะงั้น

หรือว่าเอาPMพาสเวิร์ดสมัครลีกมาให้หน่อยก็ได้ครับ

flukepom's Photo flukepom 24 Oct 2008

QUOTE (virus4985 @ Oct 24 2008, 02:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เสียดายเมื่อคืนกำลังมันส์เลย แต่ดันมาแลคได้ซะงั้น เกมส์3มันแลคมากๆเลย โทดทีทีกดออกมา yoyo_70.gif

คืนนี่มาเล่นกันอีกนะคับ

ได้ครับ เดี๋ยวคืนี้ผมจะเล่นด้วยครับ
ปะลองกันอีก