`

Jump to content

มาสรรเสริญเยินยอ Dead Space

43 replies to this topic

#1 Maniac13

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 14 October 2008 - 08:18 PM

อยากจะบอกว่าเกมนี้สำหรับผมแล้ว ไม่ได้อยู่ในความสนใจเลยครับตั้งแต่ทีแรก เพราะอย่างที่รู้ๆกันเดือนตุลาคมนี้ เกมดีๆออกบานตะไท

แต่พอช่วงหลังๆใกล้วันออกของเกมนี้เท่าไร ข่าวดีๆของเกมนี้มันก็เยอะขึ้นทุกทีๆ รีวิว หลายสำนักก็ว่ามันแจ๋วต่างๆนานา แถมคะแนนยังสูงมากเสียด้วย เลยเริ่้่มสนใจเกมนี้ขึ้นมาบ้าง เพราะแนว Horror ตัวเองก็ชอบอยู่

วันนี้เกมออกเลยจัดมาเลยครับ เล่นไปชั่วโมงนึง ผลปรากฏว่า มันสุดยอดมาเลยครับพี่น้อง

บรรยากาศเกมทำได้น่ากลัวไม่มากไม่น้อยเกินไป มีจุดทำให้เราสะดุ้งได้เรื่อยๆ ไม่หลอนจนพาลเลิกเล่นไปเสียก่อน และด้วยตัวเกมมันเน้น แอคชั่นที่ไม่ไวมา ทำให้เล่นได้ง่าย (แต่ความรุนแรงนี่เข้าขั้นแหวะเล็กๆนะ)

การบังคับชวนงงและอึดอัดนิดๆในตอนแรก แต่พอเล่นไปสักพักก็พอจะชินครับ แต่ถ้าเกมนี้จะมีจุดติก็คงจะตรงนี้ละมั้ง(ตามความคิดผมนะ) ระบบเมนู เลือกไอเทม และเลือกอาวุธต่างๆ จะเป็นเรียลไทม์ทั้งหมด คือ กำลังบู๊ๆอยู่ก็ไม่มีเวลาให้หยุดหายใจเพื่อเลือกไอเทมเลย...กดดันมากๆ(หากหยุดเกมเรา
จะทำอะไรไม่ได้เลย เอาไว้พักกินข้าวหรือเข้าห้องน้ำอย่างเดียว)

ไอเทมอาวุธชุดเกราะมีการอัฟเกรดตาม shop ต่างๆในเกมได้ ด้วยเงินที่ได้จากการฆ่าศัตรู ใครชอบเก็บของพวกนี้ก็คงจะมันส์เค้าล่ะ

กราฟฟิกนับว่าเนียนมากครับสวย ทะมึน เข้ากับบรรยากาศ

เสียงทั้งเอฟเฟคและ ดนตรีประกอบรวมทั้งเสียตัวละคร ก็นับว่าแจ๋วมาก

แต่ว่านี่ยังเล่นไม่จบเกมนะครับ นี่เป็นความรู้สึกเมื่อได้สัมผัสชั่วโมงเดียวเอง ที่อยากรู้ก็คือเนื้อเรื่องมันจะแจ๋วขนาดไหนหากเล่นจบแล้ว มีอะไรให้ประทับใจตรงจุดนี้หรือไม่

สรุปเอาเป็นว่าเป้นเกมที่น่าหวดม๊ากมาก ไม่น่าเชื่อว่ามันจะดีขนาดนี้นะ ซื้อแท้ไม่เสียดายตังคับ

#2 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 14 October 2008 - 08:23 PM

ขอบคุณมากๆครับ
ผมจะเดือดก็เพราะคุณนั้นแหละ
เพราะของ 360 ยังไม่เห็นวี่แววเลย.......... 4d6161fd.gif

#3 newbita

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 14 October 2008 - 08:28 PM

ตอนแรกผมก็ไม่สนนะ เห็นเดือนนี้เกมส์ออกเยอะ กะเล่นบน 360 เอา แต่ตอนนี้ตัดสินใจเล่นของ ps3 เลยดีกว่า yoyo_55.gif

ของเค้าดีจริงๆ

#4 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• High Royal Executive Members
  • Interests:Fashion AND Music

Posted 14 October 2008 - 08:52 PM

กระแสแรงมากๆ ครับ
ที่สำคัญราคาแจ่มมากๆๆๆๆๆๆ

#5 ironhuman

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 14 October 2008 - 09:00 PM

มาช่วย Confirme ของเค้าดีจริงๆ
ชอบเวลาเหยียบกับชกสะใจสุดๆ

#6 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 14 October 2008 - 09:04 PM

โอ้ยกระแสแรงจริงๆมันจะอะไรกันนักหนาวะเดือนนี้

#7 ironhuman

Posted 14 October 2008 - 09:04 PM

^
l
l
l
l
l
กำจริง กดไม่ขึ้นพอดูอีกทีมา2เลย

ขอโทษด้วยครับ

#8 TeeJungZ

• Executive Members

Posted 14 October 2008 - 09:06 PM

พรุ่งนี้กะว่าไปซื้อร้านคุนบ้องเหมือยนกัน
ข้างบนนี่แอบปั้มปะเนี่ย

#9 dragorum

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 14 October 2008 - 09:14 PM

yoyo_37.gif มันแนว FPS ล้วนๆ รึมี RPG ผสมด้วยครับ

#10 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 14 October 2008 - 09:29 PM

จะออกไปเอาทีGamestart ยังติดงานอยุ่เลย ออกไปไม่ได้ซะทีเฟร้ย

#11 alexa

Posted 14 October 2008 - 09:39 PM

ตกลงแนวไหนแน่ครับนี่

#12 Maniac13

Posted 14 October 2008 - 09:43 PM

ผมว่ามันแนว Action-Horror ครับ

เหมือน BioHazrd น่ะครับ คือเน้นลุยยิงตะลุยไปเรื่อยๆ ขณะเดียวกันก็ต้องแก้ Puzzle เล็กๆน้อยตามสถานะการณ์ ซึ่งเป้นการแก้ด้วยไอเทมบ้าง ความสามารถต่างๆของเราบ้าง แล้วก็ตะลุยผ่านส่วนต่างๆของเกมเพื่อให้ปริศนาต่างๆของเรื่องราวมันคลี่คลายออกมาพร้
อมเอาตัวรอดในสถานะการณ์คับขันต่างๆครับ

ชัดเจนพอมั้ยเนี่ย

คุณปู้เหอๆๆ วันนี้ของ 360 มีให้โหลดแล้วนาครับ ถ้าไม่อยากหวดของแท้ก็ ประหยัดไว้เพราะ LBP มาแล้วเหมือนกันน๊า พอดีเห็นเป็นเกม EA ราคาพอสู้ไหวครับ เหมือนแทงหวดถูก 555

#13 Artist38643

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 14 October 2008 - 10:05 PM

มันมากคับ และโหดกำลังดีเลยคับ

#14 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 14 October 2008 - 10:14 PM

QUOTE (Maniac13 @ Oct 14 2008, 09:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่ามันแนว Action-Horror ครับ

เหมือน BioHazrd น่ะครับ คือเน้นลุยยิงตะลุยไปเรื่อยๆ ขณะเดียวกันก็ต้องแก้ Puzzle เล็กๆน้อยตามสถานะการณ์ ซึ่งเป้นการแก้ด้วยไอเทมบ้าง ความสามารถต่างๆของเราบ้าง แล้วก็ตะลุยผ่านส่วนต่างๆของเกมเพื่อให้ปริศนาต่างๆของเรื่องราวมันคลี่คลายออกมาพร้
อมเอาตัวรอดในสถานะการณ์คับขันต่างๆครับ

ชัดเจนพอมั้ยเนี่ย

คุณปู้เหอๆๆ วันนี้ของ 360 มีให้โหลดแล้วนาครับ ถ้าไม่อยากหวดของแท้ก็ ประหยัดไว้เพราะ LBP มาแล้วเหมือนกันน๊า พอดีเห็นเป็นเกม EA ราคาพอสู้ไหวครับ เหมือนแทงหวดถูก 555

360 โหลดที่ไหนเอ่ย กด F5 ยิกๆดุเวบประจำ (abgx)
ยังไม่มี scene release เลย yoyo_71.gif

ปล. อยากเล่นเฟ้ย

#15 ManFromMars

Posted 14 October 2008 - 10:34 PM

ซื้อมาแล้วเหมือนกันคับ 1450

ฉากแรก ตอนวิ่งหนี ร้องลั่นบ้านอยู่คนเดียว เพราะมันไม่ให้อาวุธมาซักอย่าง เริ่มเกมมาก็ให้วิ่งหางจุกตูดเลย ฮ่าๆๆ
เล่นเปิดเครื่องเสียงดังๆ นี่น่ากลัวใช้ได้เลย

แต่ผมว่าโมเดลคนมันไม่ค่อยเนียนนะเกมนี้ -*-

#16 POPUMON

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Interests:LBP, STpuzzle & EOJ

Posted 14 October 2008 - 10:42 PM

มันมาาาก พอๆกับ uncharted เลนครับ มุ่งเก็บ trophy เลยครับตอนนี้

#17 Ovaltine

เซียนเกม

Posted 14 October 2008 - 11:31 PM

QUOTE (ManFromMars @ Oct 14 2008, 10:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื้อมาแล้วเหมือนกันคับ 1450

ฉากแรก ตอนวิ่งหนี ร้องลั่นบ้านอยู่คนเดียว เพราะมันไม่ให้อาวุธมาซักอย่าง เริ่มเกมมาก็ให้วิ่งหางจุกตูดเลย ฮ่าๆๆ
เล่นเปิดเครื่องเสียงดังๆ นี่น่ากลัวใช้ได้เลย

แต่ผมว่าโมเดลคนมันไม่ค่อยเนียนนะเกมนี้ -*-

อ่านถึงตรงที่ขีดเส้นใต้แล้วเซ็งเลย ผมเลยอดงงเลยว่าจะต้องทำอะไร yoyo_57.gif

#18 Fehn

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 14 October 2008 - 11:47 PM

นี่ผมโดนสปอยล์ไปแล้วใช่ป่ะ.........

#19 ZEZAGHI

Posted 14 October 2008 - 11:50 PM

ก่อนหน้านี้อยู่ในลิสต์สอยแน่ๆอยู่แล้ว มาถึงตอนนี้ยิ่งชื่นใจ แต่ก็จะได้สอยคงสิ้นเดือน><

#20 shuad042

Posted 15 October 2008 - 08:37 AM

ตอนแรกๆ ไม่ได้อยู่ใน List แต่เริ่มๆ มาอยู่ใน List เพราะ เป็น มุมมองบุคคลที่ 3 (เริ่มเอียนๆ FPS) พอใกล้ๆ ยิ่งรู้คะแนน yoyo_37.gif

ท้ายที่สุด มันก็แซงทุกเกมส์ มาอยู่อันดับหนึ่งแล้วก็สอยมาแล้วด้วย (ชอบเพราะราคาไม่แพงด้วย yoyo_24.gif )

เล่นแล้ว แรกๆ ต้องเผ่น นี่ แบบว่าตกใจสุดๆ เพราะ ไม่มีอาวุธ yoyo_71.gif

แต่ชอบครับ ภาพดี เสียงดี หวดแผ่นแท้ มาแล้ว คุ้ม ครับ yoyo_55.gif