`

Jump to content

มาสรรเสริญเยินยอ Dead Space

43 replies to this topic

#41 theboy

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 19 October 2008 - 01:05 AM

สุดยอดเลย จบไปสองรอบล่ะ กำลังเล่นโหมด impassible อยู่ครับ

#42 momo

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 20 October 2008 - 08:21 AM

ตอนแรกวิ่งหนีไม่ทัน โดน ฟันซะตัวขาด เลย สยองมากๆๆๆๆๆๆ....

มันจริงๆ ภาพสวยสุดยอด

#43 ARS_

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 20 October 2008 - 12:33 PM

confirm อีกเสียงครับ ว่าของเค้าดี จริง ๆ

#44 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 20 October 2008 - 02:12 PM

แม้เกมนี้จะน่ากลัวสักแค่ไหน แต่มีฉากนึงทำผมหัวเราะจนน้ำตาเล็ดอะ

คือ ตอนเล่นผมก็จะประหยัดอะนะ วิ่งไปเติมพลังสโลบ่อยๆ
วิ่งไปมา มันก็จะไม่มีมอนเกิดใหม่ถ้ามันยังไม่ผ่านเนื้อเรื่องตอนถัดไป
ก็วิ่งแบบไม่ระวัง ว่างั้น

มีทีนึงตรงประตูงับๆที่ต้องสโลว์ถึงผ่านได้ ผมก็สโลแล้วลอดผ่านมันไป
พี่เอเลี่ยนครับ มาจากไหนไม่ทราบ โผล่พรวดออกมาในระยะประชิดแค่2ฟุต
หลังจากที่ผมเพิ่งเดินผ่านประตู แล้วส่งเสียงคำราม แหว่......

ด้วยความที่ FPSมาเยอะ ผมตกใจเส้นกระตุกกด RT ผมโบกเฮียแกหน้าหัน
แบบไม่ตั้งใจ เฮียแกของขึ้นครับ ผมถอยก็ไม่ได้ ประตูมันจะงับตายเอา

เฮียแกจะโบกผมกลับ ผมเดินไปข้างหน้าลอดจั๊กกะแร้แกไปหวุดหวิด
แต่เฮียแกสิ เป็นชิ้นเลย พุ่งเข้าไปโดนประตูหนีบ

ตกลงเฮียมาฮาใช่มั้ยเนี่ย ผมละโคตรจะขำ โบกแบบไม่ตั้งใจ 555

Edited by 9th TEARDROP, 20 October 2008 - 02:17 PM.