`

Jump to content

Trophy Game List : เหล่า Trophies Hunter รายงานตัว!!

2493 replies to this topic

#81 POPUMON

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members
  • Interests:LBP, STpuzzle & EOJ

Posted 09 October 2008 - 07:23 AM

THAILAND TROPHY RANKING <<<< CLICK ดูได้เลยครับ

Link ข้างบนนี้เพื่อนๆต้องไป แก้ profile ตัวเอง เป็นประเทศไทยก่อนนะครับ ถึงจะ compare ระหว่างคนไทยได้ครับ

Compare Trophy (แจ้งลบรายชื่อได้ครับ ถ้าไม่อยากลงโชว์)

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มีต่อข้างล่างนะครับ เลื่อนลงไป compare trophy กันได้เลยครับ

Edited by POPUMON, 23 June 2009 - 02:47 PM.

#82 POPUMON

• Interests:LBP, STpuzzle & EOJ

Posted 09 October 2008 - 07:34 AM

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มีต่อข้างล่างนะครับ เลื่อนลงไป compare trophy กันได้เลยครับ

Edited by POPUMON, 23 June 2009 - 02:40 PM.

#83 POPUMON

Posted 09 October 2008 - 09:16 AM

Edited by POPUMON, 16 April 2009 - 02:56 PM.

#84 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 09 October 2008 - 10:07 AM

ครึกครื้นจริงๆ ด้วยครับ

เดี๋ยวขอเป็น uncharted platinum member ด้วยคนดีกว่า yoyo_42.gif

#85 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 09 October 2008 - 05:14 PM

QUOTE (Dante' @ Oct 9 2008, 12:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มาลงรายชื่อด้วยตนครับ ปัจจุบันเก็บ Uncharted ครบแล้ว กำลังถึกกะแมวเหมียวอยู่ ^ ^"

เกมส์แมวที่โหลดฟรีที่ psn jp ชื่อว่าอะไรครับ ขอชื่อญี่ปุ่นได้ไหมครับ

edit : ดีเลยครับที่ทำ compare นี้ถ้าไม่ได้ unchanted ช่วยคงไม่เยอะขนาดนี้ อย่างว่าเกมส์นี้มันสุดยอดจริงๆ ปกติผมก็ชอบไล่เก็บโทรฟี่และ gamerscore อยู่แล้ว แต่เน้นที่ gamerscore ของ 360 มากกว่า เสียดายที่ จขกท ไม่ได้เล่น xbox360 รับรองได้เลยว่าในบอร์ดนี้ไม่มีใครเทียบผมได้แน่ในเรื่องของ gamerscore point นี้ถ้า playstation มีระบบเหมือน xbox360 ที่สามารถอัพ gametag อัตโนมัติเลยตามจริงแค่เสียบสายแลน ไม่ต้องมาไล่ติกใน playfire คงดีกว่านี้เยอะเลย มีระบบโทรฟี่แล้วแต่ทำไมไม่มีเจ้าไหนทำเหมือน xbox ได้เลยน้อ..

#86 Lonc

WAS HERE

• Interests:Music Gamerz

Posted 09 October 2008 - 10:03 PM

กำลังรอแผ่น Uncharted มา 100% ด้วยคนครับ หึหึ yoyo_34.gif

#87 PeAchYJuNg

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 10 October 2008 - 11:04 PM

คุณpopumonผมเล่นunchartedอยู่ ฮ่าๆ เลยไม่ได้ตอบmsgกลับนะงับ โทดทีจ้า

#88 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 11 October 2008 - 08:52 AM

มีใครลองโหลด Linger In Shadows มาเก็บ ถ้วย บ้างหรือยังครับ

เห็นขายใน us กับ uk ไม่แพงเลยครับ

แต่พอหลังจากไปอ่านเวปนอกมาชักลังเล คนบ่นเสียดายเงิน 3$ เพียบ

Edited by แด้, 11 October 2008 - 11:45 AM.

#89 matgyro

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 11 October 2008 - 02:17 PM

มีใครลองโหลด Linger In Shadows มาเก็บ ถ้วย บ้างหรือยังครับ

เห็นขายใน us กับ uk ไม่แพงเลยครับ

แต่พอหลังจากไปอ่านเวปนอกมาชักลังเล คนบ่นเสียดายเงิน 3$ เพียบ

นั่นสิครับเล่นยังไงก็ไม่รู้ แต่ไปเปิดๆยูทูปดู เหมือนกับเป็นวิดีโอให้เราเพลย์ดู เลือกเล่น ย้อนไปย้อนมา แล้วสามารถหยุดเพื่อหมุนมุมกล้องดูสิ่งต่างๆในตัววิดิโอ(?)ได้ แม้จะเป็นมุมกล้องหลอกๆประมาณสร้าง plane มาหนึ่งชิ้นแปะวิดิโอลงไปแล้วนำมา snap กับกล้องอีก สำหรับผมน่าสนใจนะครับ รอมันมา Store HK เผื่อจะมีใครมาแบ่งแชร์มั่งก็จะสอยครับ a03cbf1e.gif

#90 PeAchYJuNg

Posted 11 October 2008 - 04:01 PM

Trophyที่ต้องใช้กล้องนี่ ไม่จำเป็นต้องเปนPS eye อย่างเดียวใช่มั้ยครับ usb cameraทั่วๆไปที่ถูกๆก็ได้ใช่ปะครับ

#91 POPUMON

Posted 11 October 2008 - 04:34 PM

QUOTE (PeAchYJuNg @ Oct 11 2008, 04:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Trophyที่ต้องใช้กล้องนี่ ไม่จำเป็นต้องเปนPS eye อย่างเดียวใช่มั้ยครับ usb cameraทั่วๆไปที่ถูกๆก็ได้ใช่ปะครับ

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ เพราะผมก็ใช้ ps eye พอดี แค่เสียบไม่ต้อง configue อะไรเลย มันก็จะถ่ายเลยตอยจบ event หรือไม่ก็ตอนถูก take down

ถามต่อ all event นี่ต้องผ่านทุกไฟแดงสี่แยกไช่ไหมครับ ถึงได้มา
ผมพยายามแล้ว ได้แค่ 119/120 นี่ไปทุกที่แล้วนะ

เพื่อนๆมี trick ไงในการได้ trophy นี้อย่างไรคับ แนะนำหน่อย?

Edited by POPUMON, 11 October 2008 - 04:37 PM.

#92 PeAchYJuNg

Posted 11 October 2008 - 06:50 PM

หาดีๆครับ มันจะชอบอยู่ทางแยกก็มีด้วยนะ

ส่วนผมwildcatยังไม่ได้เลย T^T

#93 Lonc

WAS HERE

• Interests:Music Gamerz

Posted 11 October 2008 - 07:26 PM

#94 PeAchYJuNg

Posted 11 October 2008 - 09:18 PM

เมื่อตะกี้เล่นUncharted crushing mode -*-

โคตรยากเลย ผ่านแช้ป4 ตรงเครื่องบินตก กว่าจะผ่านได้รากเลือด

ลองใช้สูตรคุนpopumonแต่อาจจะเพราะผมอ่อน

Fast motion แล้ววิ่ง ยิงแล้วต่อย ฆ่าได้ไวก็จริง แต่ผมก้ตายไวเหมือนกัน ฮ่าๆ วิ่งไปต่อยกลางดง เอิ้กๆ

ตอนนี้ถึงแช้ป5 แล้ว พักก่อน ขี้เกียจ ยังไม่อยากเจอwater room

ป.ล.คุณLoncHKช่วยผมทำ wildcatหน่อยจิครับ

#95 PeAchYJuNg

Posted 11 October 2008 - 10:54 PM

ได้wildcats แระ หุหุ

#96 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• High Royal Executive Members
  • Interests:Fashion AND Music

Posted 12 October 2008 - 01:29 PM

มาแจมด้วยครับคุณ POP และเพื่อนๆ พึ่งเริ่มต้นเก็บครับ เริ่มจาก Super Stardust HD
อย่างมันส์และมีความสุขเวลาเห็นถ้วยขึ้นที่มุมขวาบน เออ... มันรู้สึกแบบนี้นี่เอง^^
คุณ Lonc เก่งจัง Complete 100% แล้ว
ต่อไปจะทยอยเก็บเรื่อยๆ ครับ uncharted ยังไม่ได้ฤกษ์กลับไปเล่นใหม่สักทีขี้เกียจเก็บสมบัติ yoyo_70.gif
แค่นี้แหละ...ขอบคุณเพื่อนๆ ครับ yoyo_52.gif

#97 PeAchYJuNg

Posted 12 October 2008 - 05:23 PM

QUOTE (PSMAN @ Oct 12 2008, 01:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มาแจมด้วยครับคุณ POP และเพื่อนๆ พึ่งเริ่มต้นเก็บครับ เริ่มจาก Super Stardust HD
อย่างมันส์และมีความสุขเวลาเห็นถ้วยขึ้นที่มุมขวาบน เออ... มันรู้สึกแบบนี้นี่เอง^^
คุณ Lonc เก่งจัง Complete 100% แล้ว
ต่อไปจะทยอยเก็บเรื่อยๆ ครับ uncharted ยังไม่ได้ฤกษ์กลับไปเล่นใหม่สักทีขี้เกียจเก็บสมบัติ yoyo_70.gif
แค่นี้แหละ...ขอบคุณเพื่อนๆ ครับ yoyo_52.gif

ก็ว่าคุ้นๆ อยู่ในfriend listผมนั่นเอง เล่น2เวปใช่ไหมครับ

#98 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• Interests:Fashion AND Music

Posted 12 October 2008 - 05:52 PM

QUOTE (PeAchYJuNg @ Oct 12 2008, 05:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็ว่าคุ้นๆ อยู่ในfriend listผมนั่นเอง เล่น2เวปใช่ไหมครับ

ก็เจอกันประจำแหละครับ คุณ PeAchYJuNg ^^
ตอนลอง Demo Bioshock ยังส่ง msg คุยกันอยู่เลยไงครับ
ส่วนเวป ส่วนใหญ่ก็อยู่ที่นี่แหละครับ มีไปที่อื่นบ้างเพื่อหากลุ่มเล่น SOCOM yoyo_52.gif

#99 POPUMON

Posted 12 October 2008 - 06:32 PM

ดีครับคุณ PSman เหนื่อยจากเก็บโทรฟี่ ก็มานั่งเล่น Puzzle ได้นะ อิอิ

ผมก็ 100% StarstrikeHD แล้วเหมือนกันนะครับ ไม่น้อยหน้าสุดยอดนักเก็บตัวจริงอย่างคุณ LoncHK เลย

คุณ LoncHK นี่มักจะเก็บได้ 100 ก่อนเพื่อนประจำ ไม่ 100 นี่ไม่เล่นเกมส์ใหม่เลย รีบเก็บ wipeout กับ novastrike เร็วๆนะครับ เชียร์ๆ จะได้ถาม อิอิ

ความรู้สึดเหมือนผมเลยครับ คุน psman เสียงเพลงตอนได้ trophy นี่ช่างมีความสุข เหลือเกิน

มะกี้เพิ่งได้เริกยามดี เพื่อนมาที่บ้านสองคน สอนไห้เล่น eden ในการทำ 3 play ping pong และแล้วก็ได้มาจนได้ เล่นปาไป ชม กว่า เพื่อนมันงง วื้ดๆ แต่สุดท้ายก็ happy ครับ

บอกไห้ช่วยทำ combo 15 อีก แต่มันดันรีบกลับบ้าน ผมทำคนเดียวไม่ได้ มากสุดก็ 14 เอง เลยหวังพึ่งสองคนดีกว่าง่ายๆ

Edited by POPUMON, 12 October 2008 - 06:36 PM.

#100 PeAchYJuNg

Posted 12 October 2008 - 10:19 PM

ขอบคุนคุณpopumonที่ช่วยผมเก็บถ้วยใบนึงนะ

แต่ไอ10 miles on bike 8 playersนี่ไม่รู้จะเก็บยังไงจริงๆ

คือเราไปjoinเขาแล้วเขากำลังเล่นchallengeกันอยู่ แล้วผมก้อวิ่งไปเรื่อยๆจะได้มั้ยอะครับ

หรือถ้าผมเป็นhostพอคนครบ8คนแล้วผมกดทำchallengeแล้วพอวิ่งๆไปเรื่อยๆก้อจะได้มั้ยอะ
ครับ หรือว่าทิ้งไว้เฉยๆ ห้ามกดchallenge

ป.ล.ตะกี้เนตตัดครับ ไว้เด่วเจอกันอีกทีดึกๆ คุณpopumpnชื่ออะไรอะครับ จาได้เรียกถูกสั้นๆ ฮ่าๆ