`

Jump to content

อ่า เพล 3 เล่นก๊อปได้แล้ว

• You cannot reply to this topic
170 replies to this topic

#61 ps3samphan@GMAIL.COM

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 05 September 2008 - 05:07 PM

แต่แผ่น BD ก็ราคาไม่แพงแล้วนะ วันนั้นไปซื้อ เค้าคิดไรท์พร้อมหนังแล้ว 150 บาทเองนะ

ที่หลักสี่นะมีห้างจำชื่อไม่ได้ละที่ขายคอมเยอะๆนะ

แต่ส่วนตัวไม่เชื่อว่าที่ญี่ปุ่นจะเล่นแผ่นก็อปนะ

ไม่งั้นเค้าคงอยู่ไม่ได้เหมือนกันคนสร้างเกมส์

เพราะญี่ปุ่นเป็นตลาดใหญ่

#62 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 05 September 2008 - 05:08 PM

QUOTE (Kojiro_ @ Sep 5 2008, 05:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ข้อมูลเสริม

น้องบอลเค้าบอกได้มา 2 แผ่น

แผ่นแรกคิดว่าน่าจะเป็น Demo FFXIII แผ่นสีขาวไม่มีสกรีนแผ่น (มันออกแล้วเหรอที่โน่นอ่ะ) yoyo_65.gif
แผ่นที่ 2 เป็นเกมส์กอล์ฟภาค 5 (ใช่มินาโนเปล่าหว่า) ไม่มีสกรีนแผ่นเหมือนกัน

เอา ก๊อปได้แล้ว กับ มีเดโมFFXIIIออกมาอีกโชค2ชั้น yoyo_37.gif แต่ทำไมเดโมมันไม่เอาลงpsnหว๋า yoyo_71.gif

#63 kamo19

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 05 September 2008 - 05:08 PM

yoyo_37.gif ก๊อปได้จริงๆ ก้อดีเหมือนกันครับจะได้ประหยัดกัน
แต่คงไม่ไช่แผ่น "กอล์ฟ" แบบนี้นะครับ อิ อิ อิ yoyo_24.gif

#64 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 05 September 2008 - 05:10 PM

ใจก็อยากให้ก๊อปได้อะคับ ว่าแต่ทำไมมัน ก๊อปปี้ยัง ทั้งที่ xbox360 MS เก่งจะตายทำไมดันก๊อปได้ แต่ PS3 ป้องกันดีขนาดนั่นเลยเหรอ

#65 Kojiro_

゚’゚*✿۞✿*゚゚

Posted 05 September 2008 - 05:13 PM

QUOTE (ps3samphan@GMAIL.COM @ Sep 5 2008, 05:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่แผ่น BD ก็ราคาไม่แพงแล้วนะ วันนั้นไปซื้อ เค้าคิดไรท์พร้อมหนังแล้ว 150 บาทเองนะ

ที่หลักสี่นะมีห้างจำชื่อไม่ได้ละที่ขายคอมเยอะๆนะ

แต่ส่วนตัวไม่เชื่อว่าที่ญี่ปุ่นจะเล่นแผ่นก็อปนะ

ไม่งั้นเค้าคงอยู่ไม่ได้เหมือนกันคนสร้างเกมส์

มันเป็นแผ่น DVD แล้วไรท์เป็น File AVCHD หรือเปล่าครับ มันจะเปิดกับเครื่องเล่น DVD ไม่ได้แต่จะเปิดกับ PS3 ได้

#66 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 05 September 2008 - 05:14 PM

QUOTE (Kojiro_ @ Sep 5 2008, 05:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ข้อมูลเสริม

น้องบอลเค้าบอกได้มา 2 แผ่น

แผ่นแรกคิดว่าน่าจะเป็น Demo FFXIII แผ่นสีขาวไม่มีสกรีนแผ่น (มันออกแล้วเหรอที่โน่นอ่ะ) yoyo_65.gif
แผ่นที่ 2 เป็นเกมส์กอล์ฟภาค 5 (ใช่มินาโนเปล่าหว่า) ไม่มีสกรีนแผ่นเหมือนกัน

โดนอำมาแล้วล่ะครับ ดันมาโม้เกมไหนไม่โม้ โม้เกมFF13 หมดความน่าเชื่อถือไป99%

แล้วพวกแผ่นก๊อปหรือตลับรอมอย่างR4เนี่ยเค้าก็มีขาย มันจะมีย่านเกมบางแห่งที่จะขายของพวกนี้โดยเฉพาะ
แต่คนซื้อส่วนใหญ่ไม่ใช่คนญี่ปุ่นหรอก เห็นว่าเป็นคนต่างประเทศที่ไปอยู่ในญี่ปุ่นน่ะแหละที่มักจะมาซื้อกัน
และก็คงมีของต้มหมูไว้ขายด้วย เมื่อสัก8ปีก่อนตอนเพื่อนผมไปญี่ปุ่น เพื่อนผมยังเคยโดนหลอกให้จองPS3ก่อนเลย
มันเชื่อเป็นตุเป็นตะ บอกว่าให้จ่ายเงินไปก่อนแล้วจะจัดมาให้ก่อนขายจริง แต่เพื่อนผมมันติดปาจิงโกะเลยไม่ได้เอาเงินไปจอง
(แต่แม่มก็เสียเงินไปกับปาจิงโกะเป็นแสนๆ)

#67 ยักจัง

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 05 September 2008 - 05:15 PM

QUOTE (ps3samphan@GMAIL.COM @ Sep 5 2008, 05:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>

แผ่น BD ก๊อปจริงๆเหรอครับ ไม่ใช่ AVCHD ใช่ไหม ถูกจริงๆเลย

เรื่อง copy ผมว่ายังไม่น่าจะได้นะ
ยิ่งบอกว่าเป็นมีเป็นแผ่นในญี่ปุ่นนี่ยิ่งไม่น่าเชื่อใหญ่ กฏหมายเขาแรงมากนะครับ
จะมีใครกล้าขายแผ่นนี้ในญี่ปุ่นครับ 120 บาทซื้อซูชิยังไม่ได้ถึงครึ่งชิ้นเลย

#68 k2527hotmail

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 05 September 2008 - 05:20 PM

อืมยังไงกันเนี่ย เมื่อ2-3วันก่อน เพื่อนผมก็บอกว่าเพื่อนพี่เค้าชื้อPS3 มาเล่นแผ่นก็อปได้แล้ว

เพื่อนผมทำหน้ามั่นใจมากเพราะเพื่อนพี่คนนี้นิสัยดีแล้วไม่เคยโกหกใคร

แต่ผมแอบขำในใจคิดว่ายังไงมันก็ยังเล่นไม่ได้หรอกน่าจะเข้าใจผิดอะไรสักอย่าง

แต่พอมาอ่านกระทู้นี่แล้วชักยังไง ยังไงแล้วสิ

#69 demonofeast

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 05 September 2008 - 05:20 PM

ขำดี

#70 Kojiro_

゚’゚*✿۞✿*゚゚

Posted 05 September 2008 - 05:21 PM

QUOTE (the red @ Sep 5 2008, 05:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โดนอำมาแล้วล่ะครับ ดันมาโม้เกมไหนไม่โม้ โม้เกมFF13 หมดความน่าเชื่อถือไป99%

แล้วพวกแผ่นก๊อปหรือตลับรอมอย่างR4เนี่ยเค้าก็มีขาย มันจะมีย่านเกมบางแห่งที่จะขายของพวกนี้โดยเฉพาะ
แต่คนซื้อส่วนใหญ่ไม่ใช่คนญี่ปุ่นหรอก เห็นว่าเป็นคนต่างประเทศที่ไปอยู่ในญี่ปุ่นน่ะแหละที่มักจะมาซื้อกัน
และก็คงมีของต้มหมูไว้ขายด้วย เมื่อสัก8ปีก่อนตอนเพื่อนผมไปญี่ปุ่น เพื่อนผมยังเคยโดนหลอกให้จองPS3ก่อนเลย
มันเชื่อเป็นตุเป็นตะ บอกว่าให้จ่ายเงินไปก่อนแล้วจะจัดมาให้ก่อนขายจริง แต่เพื่อนผมมันติดปาจิงโกะเลยไม่ได้เอาเงินไปจอง
(แต่แม่มก็เสียเงินไปกับปาจิงโกะเป็นแสนๆ)

ผมก็คิดว่าอย่างนั้นแหละครับ ไม่งั้นบอร์ดเราคงจะได้เล่น Demo FFXIII ก่อนใครเพื่อน ผมจะไรท์แจกชาว PS3 ให้หมด yoyo_77.gif

#71 otomo

雷電

Posted 05 September 2008 - 05:24 PM

จะรอดูครับ

ไม่ค่อยน่าเชื่อเท่าไร...ยิ่งแหล่งที่มา จากญี่ปุ่นเองนี่ไปกันใหญ่เลย

#72 ps3samphan@GMAIL.COM

Posted 05 September 2008 - 05:27 PM

QUOTE (ยักจัง @ Sep 5 2008, 05:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แผ่น BD ก๊อปจริงๆเหรอครับ ไม่ใช่ AVCHD ใช่ไหม ถูกจริงๆเลย

เรื่อง copy ผมว่ายังไม่น่าจะได้นะ
ยิ่งบอกว่าเป็นมีเป็นแผ่นในญี่ปุ่นนี่ยิ่งไม่น่าเชื่อใหญ่ กฏหมายเขาแรงมากนะครับ
จะมีใครกล้าขายแผ่นนี้ในญี่ปุ่นครับ 120 บาทซื้อซูชิยังไม่ได้ถึงครึ่งชิ้นเลย

ลองไปดูดิ เป็นแผ่น BD นะถามเค้าแล้ว

อะใส่กล่อง BD ด้วยแต่เป็นกล่องกระดาษนะ

อะ แต่บางคนบอกว่าแผ่นใช่แต่ไรท์มาจากdvd9

ถึงมีซับไทย

#73 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 05 September 2008 - 05:28 PM

ไม่ใช่แผ่นBDแต่เป็นDVD มีคนไปซื้อมาลอง แล้วมาโพสบอกเพื่อนๆไว้นานแล้วครับ

#74 ps3samphan@GMAIL.COM

Posted 05 September 2008 - 05:29 PM

QUOTE (GUEST_1 @ Sep 5 2008, 05:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ใช่แผ่นBDแต่เป็นDVD มีคนไปซื้อมาลอง แล้วมาโพสบอกเพื่อนๆไว้นานแล้วครับ

โดนหลอกอะถ้างั้น

dvdหนังซื้อแถวบ้าน70บาทเอง

#75 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 05 September 2008 - 05:30 PM

QUOTE (ps3samphan@GMAIL.COM @ Sep 5 2008, 05:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองไปดูดิ เป็นแผ่น BD นะถามเค้าแล้ว

อะใส่กล่อง BD ด้วยแต่เป็นกล่องกระดาษนะ

อะ แต่บางคนบอกว่าแผ่นใช่แต่ไรท์มาจากdvd9

ถึงมีซับไทย
สะพานเหล็กมีเพียบ แบบกล่องกระดาษ 150 บาท มีทุกเรื่อง เยอะจริงๆ

#76 sax

เซียนเกม

Posted 05 September 2008 - 05:30 PM

เอ่อ คุณเห็นกับตาตัวเองมั้ยคับ แผ่นก๊อปที่ว่า หรือไม่ก็ตอนที่เค้าเล่น... หรือว่าเป็น dvd หนัง yoyo_71.gif

Edited by sax, 05 September 2008 - 05:31 PM.

#77 Mysteryman

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:Android game

Posted 05 September 2008 - 05:35 PM

ลองเอาเปิดกะคอมที่เป็น drive DVD ดูสิครับ yoyo_57.gif

#78 onetwoshow

Party Party

Posted 05 September 2008 - 05:37 PM

ผมว่าโม้นะครับ เป็นไปไม่ได้หลอก- -

จะrip เกมส์ ลงแผ่นdvdหรอครับ เห่อๆๆๆ

อีกอย่างข่าวมาแบบเงียบมาก และก็ ฝรั้งเข้าแฮกเป็นแทบตาย

มาเจอพี่ญี่ปู่นเล่นได้แผ่นละ 120บาท แม่เจ้า

#79 thaihelp

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 05 September 2008 - 05:40 PM

DVD แน่นอนครับ demo FFXIII ก็เป็นได้ไงครับ เพราะว่า เป็น demo movie อิอิ

ฟันธงว่าไม่มีแน่นอนครับ ไม่ต้องพูดถึงเรื่องราคานะครับ ถ้ามีจริงขาย 500 ยังแย่งกันซื้อเลยครับ

#80 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 05 September 2008 - 05:47 PM

ถ้าได้จริงจะไปสอยเลย อยากเล่นมานานแล้วพวกเกมเอกคลู