`

Jump to content

อ่า เพล 3 เล่นก๊อปได้แล้ว

170 replies to this topic

#161 MeduSa

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 06 September 2008 - 11:30 AM

เจออย่างนี้งงเลย

#162 club69

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 06 September 2008 - 11:56 AM

ฮิฮิ เข้ามาอ่าน ฮาได้ใจ โดนซะเปื่อยไปหลายท่านเลยอ่ะ yoyo_77.gif

#163 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Final Fantasy

Posted 06 September 2008 - 12:04 PM

เย้ย มันจริง หรือหลอกกันเนี่ย (แต่หลอดรูปผีในนี้จริง ๆ น่ะ กรี๊ดดดดดดดด น่ากลัว)

#164 telecom

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 06 September 2008 - 12:12 PM

จขกท. เป็นไรเป่าคับเนี่ย เห็นขาย ps3 ชุดใหญ่ไปแล้วนิ่ คับ หรือว่าเกิดอาการคิดถึงเครื่องขึ้นมา 55+

#165 klang9

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 06 September 2008 - 12:45 PM

น่าจะเป็น แผ่น หนัง ไม่ก็แผ่น demo รึเปล่า

ปล. ถ้าเอาแผ่น cd หรือ dvd สกรีนสวย ๆ มาใส่ กล่อง BD คนดูไม่เป็น ก็คงคิดว่า BD เหมือนกันครับ

ปล. จำได้เห็นที่ไหนแวบ ๆ นี่หละเคย รีวิว BD AV กะจอ 50 นิ้ว yoyo_89.gif
หิ้วมาจากญี่ปุ่น
บอกว่า ชัดเจนมาก แต่หน้าไม่สวย

#166 araleman

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 September 2008 - 01:25 PM

-ขอมั้นคงกับของแท้ครับ

#167 JUMPER

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 06 September 2008 - 05:14 PM

ขออวยพรให้เป็นเรื่องจริง yoyo_55.gif

#168 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 06 September 2008 - 05:27 PM

QUOTE (MoDiFy @ Sep 6 2008, 08:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าว "มือถือสาก ปากถือศีล"ปากบอกชอบเล่นของแท้ แต่พอมีข่าวก๊อปได้เข้าหน่อย ดิ้นเหมือนโดนน้ำร้อนลวกเลย

เหอ.............นี้ละน่อ ชีวิตคน สู้ๆครับ เพื่อจะได้เล่นอะไรที่มัน "ถูก" กว่า
แต่ข้ออ้าง "แผ่นแท้" จะเอามาซุยไม่ได้แล้วนะ จะดีจริงๆเหรอออออออออออออออออออออออออออออ yoyo_55.gif
โดนใจจริงๆครับ yoyo_53.gif

#169 iPALM

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 07 September 2008 - 10:53 AM

SONY งานเข้าแปบ ขาดทุนยับแน่เลย

ถ้าแผ่นก็อปมีจิงละก็...

ยังไงซะผมก้สนับสนุนโซนี่อยู่ดีเฉพาะ" บ้างเกมนะ "เพราะทุนน้อย อิอิ ==a

#170 lunartear

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 September 2008 - 10:53 AM

QUOTE (klang9 @ Sep 6 2008, 12:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
น่าจะเป็น แผ่น หนัง ไม่ก็แผ่น demo รึเปล่า

ปล. ถ้าเอาแผ่น cd หรือ dvd สกรีนสวย ๆ มาใส่ กล่อง BD คนดูไม่เป็น ก็คงคิดว่า BD เหมือนกันครับ

ปล. จำได้เห็นที่ไหนแวบ ๆ นี่หละเคย รีวิว BD AV กะจอ 50 นิ้ว yoyo_89.gif
หิ้วมาจากญี่ปุ่น
บอกว่า ชัดเจนมาก แต่หน้าไม่สวย

อันนี้น่าสนครับ จอ50 กะหนังAV เอ่อ มันอาจจะชัดเกินรึเปล่าครับ yoyo_89.gif

#171 longinuse

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 08 September 2008 - 10:57 PM

QUOTE (Kazuya @ Sep 5 2008, 11:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่อยากจะพูดเลย .. ถ้าผมพูดไม่ดี MOD ช่วยลบ reply ได้นะครับ ผมพูดตามความรู้สึกจริงๆ

อารมณ์มันคล้ายกับ ตอนเด็ก ผมอยู่ป.6 มีพี่ม.1 คนนึงมาบอกว่า เค้ามีชุดเกราะเซนต์เซย่าที่บ้าน น้าเขยฝรั่งซื้อมาให้ราคาหมื่นกว่าบาท ถ้าดึงกล่องแล้ว ชุดคลอธมันจะแตกกระจายออกมาประกอบเข้าร่างเราได้เอง เหมือนใน opening movie ของหนังการ์ตูนเลย ผมพยายามขอให้เค้าพาไปดูกี่ทีๆก็ปฎิเสธทุกครั้ง พอแอบไปบ้านก็บอกมีเพื่อนยืมไป , มันเสียเอาไปซ่อมอยู่ เลี่ยงไปเรื่อยๆ จนผมหมดความศรัทธาเชื่อถือ
อันนี้เป็นการจงใจอำ โกหกกันอย่างไม่น่าให้อภัย (ผมรู้สึกทะแม่งๆว่า คนที่ซื้อแผ่น Blue-ray copy กลับมาด้วย จะพยายามหลีกเลี่ยงในลักษณะนี้)

อีกแบบนึง มีเพื่อนสมัยเรียน มหา'ลัย ปี1 บอก PC เล่น Emu PS2 ได้แล้ว (ตอนนั้นยัง PC ยังเล่น Emu ps2 ไม่ได้แน่นอน) ผมก้เถียงกับมันว่าจะเป้นไปได้ไง มันบอกมันเห็นมาแล้วจริงๆที่พันทิพพลาซ่า ผมก็ลงทุนถ่อไปดู สรุปที่แท้มันเป็นเกมที่ port ลง PC แต่เกมน่ะมันเกมเดียวกันนั่นเอง
แล้วรู้อะไรไหมเพื่อนผมคนที่ผมเถียงด้วยน่ะ เกม PS2 มันรู้จักอยู่ไม่กี่เกม มันยังเคยยืมแผ่น pS2 ของผมไปเล่นบน PS1 เลย มันคิดว่าเกมทุกแผ่น ทุกเครื่องสามารถเล่นด้วยกันได้หมด อย่างเอาแผ่น sega saturn ไปใส่ Ps1 ก็เล่นได้ ...
อันนี้ คือ ไม่รู้อะไรเท่าไหร่ แต่มั่นใจเหลือเกินกับความเชื่อของตัวเอง แถมยังจะยืนยันนอนยันในสิ่งที่ตัวเองเชื่ออีก

ผมกลัวว่า เรื่องนี้มันจะเข้าข่าย 2 กรณีนี้ครับ
เคยเหมือนกันเลยครับ รุ่นพี่สมัยประถม มอต้น มอปลาย มีหมดเลยอ่าฮะ เเต่ก็ เเค่หวังลึกๆ อ่ะครับ ว่าจะมีเหมือนสมัย DC ที่ไม่ต้องเเปลงเครื่องอ่าเน้อ เเต่ส่วนตัวตอน เพลสองก็เล่นเเต่เเท้เกมก๊อปเล่นบ้านเพื่อน เเผ่นเเท้สมัยนี้ถูกก่าสมั
ยก่อนเยอะ อ่าฮะ ถ้าคนเล่นเเผ่นเเท้ตลับเเท้ มาตั้งเเต่ FC SFC อ่ะคับ ยังไง ส่วนตัวก็อยากให้มี เหมือนกานนะครับ เเต่ถ้าต้องไปเเปลงเครื่องผมก็ เล่นเเผ่นเเท้ เหมือนเดิมนี่เเหละครับไม่อยากให้ น้องเพลโดนเปิด

ปล. ผมอ่ะ หาเงินมาได้เกือบครบเเระ ตอนเเรก กะจะเหมาเกม ซะหน่อย เจ้าของกระทู้ดันขายไปซะก่อน อิอิ อยากได้หลายเกมเลยนะนั่น