`

Jump to content

ขอถามครับ

13 replies to this topic

#1 makawan

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 04 September 2008 - 05:56 PM

ขอถามครับ อาวุธลับที่เป็นปืนทำไม่ยิงไม่ได้ละครับ หรือผมเข้าใจผิดที่แท้ไม่ใช้ปืน

#2 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 05 September 2008 - 02:03 AM

เขาไว้ยิงในน้ำ

#3 makawan

Posted 05 September 2008 - 05:33 PM

ไอ้ผมไม่เคยใช้เลยครับ นี้เล่นมาถึงด่านที่ 14 แล้วฆ่าบอสก็ไม่ได้ โง่จริงๆเราขอบคุณครับ

#4 hiryusuke

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 05 September 2008 - 10:43 PM

มันเป็นปืนไว้ยิงในนำ้ครับ ยิงตอนอยู่บนบกไม่ได้ครับ ถ้ากดใช้ ริวจะยืนหมุนปืนแต่ไม่มีไรเกิดขึ้น

#5 crub_666

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 06 September 2008 - 01:02 PM

เอาไว้ยิงในน้ำคับ ยิง แมงกระพรุน

#6 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

• Royal Executive Members

Posted 08 September 2008 - 02:06 PM

QUOTE (makawan @ Sep 5 2008, 05:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอ้ผมไม่เคยใช้เลยครับ นี้เล่นมาถึงด่านที่ 14 แล้วฆ่าบอสก็ไม่ได้ โง่จริงๆเราขอบคุณครับ

โอ้ว...สามารถมากครับรอดมาจนฉาก14 ไม่ได้ใช้ปืนนี่...เพราะ ผมใช้ไอ้ปืนนี่จัดการพวกพวกฟีนด์เลื้อยๆ ในน้ำตลอด กับเก็บพวกแมงกระพรุน รอดมาจนถึงฉาก 14 นี่หล่อมากครับนับถือๆ

#7 makawan

Posted 08 September 2008 - 03:47 PM

ไอ้ผมก็ฟันมันอย่างเดียวเลย หรือบางที่ก็หนีนะครับ 555 ขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำนะครับ

#8 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 09 September 2008 - 09:36 AM

QUOTE (bluray360 @ Sep 8 2008, 02:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้ว...สามารถมากครับรอดมาจนฉาก14 ไม่ได้ใช้ปืนนี่...เพราะ ผมใช้ไอ้ปืนนี่จัดการพวกพวกฟีนด์เลื้อยๆ ในน้ำตลอด กับเก็บพวกแมงกระพรุน รอดมาจนถึงฉาก 14 นี่หล่อมากครับนับถือๆ

yoyo_65.gif สุดยอดมาก ไม่เคยใช้ปืนยิงตะขาบในน้ำมาก่อน ไอ้ที่ผ่านมาได้ใช้แค่ 2 อย่าง อิซุน่าดร็อป กะ นินโปไฟเลย yoyo_89.gif

#9 zineryl

藍染 惣右介

Posted 09 September 2008 - 04:04 PM

ปืนยิงพวกโบนสกอเบี้ยน ดีครับตั้งแต่ด่าน 5 ระยะไกลโครตยิงไม่กี่นัดก้ตายแล้ว มันไม่มีทางถึงตัวเราเลยนอกซะจากจะมากัน 10 กว่าตัว

#10 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 10 September 2008 - 12:08 AM

QUOTE (Binoculars @ Sep 9 2008, 09:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
yoyo_65.gif สุดยอดมาก ไม่เคยใช้ปืนยิงตะขาบในน้ำมาก่อน ไอ้ที่ผ่านมาได้ใช้แค่ 2 อย่าง อิซุน่าดร็อป กะ นินโปไฟเลย yoyo_89.gif

ฮ่าๆๆ คือ ตอนที่รู้ว่ายิงมันแล้วตายไวนี่บังเอิญครับ คือ วิ่งไปเอากระโหลกแก้วบยเรือกอนโดล่าแล้ววิ่งกลับมาเจอไอ้ตัวเลื้อยๆ เนี่ยแหละมันตบตกน้ำ อารามตกใจ กดปุ่มB แบบเฉียบพลัน

ปั้ก ปั้ก ปั้ก ปั้ก ปั้ก แอ่ก...ตัวนุงไม่เกิน 5 โป้งลอยกันเป็นแพเลย yoyo_57.gif

ตั้งแต่นั้นมาผมก็ใช้วิธนี้มาตลอด เร็มาก แถมคอมโบเยอะ เอซเซ้นส์อื้อ หึๆๆ

อ้อ ไม่รู้ว่ารู้กันรึยัง ตัวฟีนด์เขียวๆ ที่ัมันบินได้นี่ถ้าเจอมันบนฉากที่มีน้ำแล้วปาชูริเคนระเบิดใส่มันโป้งเดียวก็รู้เรื
่องแล้วนะครับ เพราะ พอระเบิดปุ๊บฟีนด์โหดๆ ตัวนี้จะร่วงพล้อยลงน้ำต๋อม...แล้วกลับบ้านเก่าไปเลย (ฟีนด์เป็นโรคหมาบ้านี่ฮ่าๆๆ มิน่าถึงชอบครางแฮ่ๆ)

#11 Binoculars

Posted 10 September 2008 - 10:24 AM

ไม่รู้เพราะไม่เคยลองยิงไอ้พวกตะขาบน้ำมาก่อนจริงๆ ไม่งั้นสอยไปหมดแล้ว
ทุกทีเลยเจอไอ้พวกนี้ฉากน้ำทีไร จะพยายามรอสอยมันบนเรือหรือไม่ก็บนฝั่ง
ใช้ชาร์จ Essence Max ดาบคู่เอา แต่ถ้าเป็นฉากที่ไม่ฝั่งให้สอยเนี้ย
ก็นินโปไฟ หรืออิซุน่าดร็อปเอาหัวกระแทกผิวน้ำอย่างยากลำบาก เหอ ๆ (แต่ส่วนใหญ่จะนินโปไฟจบ ขี้เกียจเสี่ยง)

ส่วนอีพวกฟีนด์บินได้ไม่ค่อยกลัว ศัตรูทั้งหมดในเกม ถ้าร่วงน้ำ ตายกันหมด
ถ้าอยู่บนบกผมจะเก็บพวกนี้ด้วย Luna ชาร์จควง โดนเข้าไปถ้าไม่หลบยังไงก็ตาย ทุกคลาสของมันเลย
เก็บ Essence + Karma เพลินเลย แต่ถ้าเป็นคลาสสุดท้าย ที่ชอบบิน + ยิงพลังเป็นว่าเล่น
ผมจะหลอกล่อมันด้วยการเข้าไปใกล้ๆ มัน มันจะกระโดดลงมาตืบเรา แต่เรากันได้
ทีนี้ก็เก็บนิ่มๆ เลยเพราะมันเปิดช่องให้เราตามไปซัดจังหวะนี้ เอาให้หลุดสักชิ้นแล้ว OT สังหารมันอย่างง่ายดาย เทคนิคนี้ผมใช้เก็บ ToV ฉากนึง (ระดับ Master) ที่มี ฟีนด์สีทองหรือเหลืองที่บินได้ (คลาสสูงสุดของมันอ่ะ) + หุ่น 3 ขา Marrionnette เนียนเลย
พกชูริเคนระเบิดติดตัวไว้ด้วยเอาไว้ปาใส่ตัวอื่นด้วยก็ดี ส่วน ฝูงมนุษย์หมาป่ามาทีเยอะๆ ไม่มีกลัว Luna ชาร์จควง 360 แค่ Lv2 ก็ส่งพวกมันลงนรกได้ถ้าอยู่ใกล้ๆ กันเก็บได้ 2 ตัวชัวร์เลย

ฉากไหนที่ชอบมีห้องปิดตายแล้วเจอตะขาบแดงออกมาเป็นโขยง แนะนำให้ใช้ ดาบคู่ ชาร์จ Max ทำไปเรื่อยๆ สามารถเก็บได้หมดได้โดยไม่เสียเลือดถ้าเล่นดีๆ

#12 zineryl

藍染 惣右介

Posted 10 September 2008 - 01:16 PM

อ้อ ไม่รู้ว่ารู้กันรึยัง ตัวฟีนด์เขียวๆ ที่ัมันบินได้นี่ถ้าเจอมันบนฉากที่มีน้ำแล้วปาชูริเคนระเบิดใส่มันโป้งเดียวก็รู้เรื
่องแล้วนะครับ เพราะ พอระเบิดปุ๊บฟีนด์โหดๆ ตัวนี้จะร่วงพล้อยลงน้ำต๋อม...แล้วกลับบ้านเก่าไปเลย (ฟีนด์เป็นโรคหมาบ้านี่ฮ่าๆๆ มิน่าถึงชอบครางแฮ่ๆ)

พวก spawn นี่ด่าน 3 หรือด่านไหนก้ตามแค่น้ำตื้นๆ หรือลึกถ้ามันลงไปแค่แหย่ขาก้ตายแล้วจะตายทันที ผมคิดว่าเกมส์น่าจะเซ้ทมาแบบนี้เพราะว่า พวกนี้ยังไงก้ไม่มี skill จะเดินบนน้ำได้ ลงในน้ำจะทำอะไรได้ก้ต้องเซ้ทให้ตายเองอย่างเดียว

#13 Binoculars

Posted 11 September 2008 - 05:30 PM

ศัตรูทุกประเภทเลยครับ โดนน้ำตายกันหมด ฟีนด์นินจาถูกผลักร่วงน้ำยังตายเลยคับ ฮ่าๆ
น้ำในเกมนี้มันเมพขิงๆ

#14 teak007

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 October 2008 - 07:26 PM