`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

ขอถามครับ

makawan's Photo makawan 04 Sep 2008

ขอถามครับ อาวุธลับที่เป็นปืนทำไม่ยิงไม่ได้ละครับ หรือผมเข้าใจผิดที่แท้ไม่ใช้ปืน

zineryl's Photo zineryl 05 Sep 2008

เขาไว้ยิงในน้ำ

makawan's Photo makawan 05 Sep 2008

ไอ้ผมไม่เคยใช้เลยครับ นี้เล่นมาถึงด่านที่ 14 แล้วฆ่าบอสก็ไม่ได้ โง่จริงๆเราขอบคุณครับ

hiryusuke's Photo hiryusuke 05 Sep 2008

มันเป็นปืนไว้ยิงในนำ้ครับ ยิงตอนอยู่บนบกไม่ได้ครับ ถ้ากดใช้ ริวจะยืนหมุนปืนแต่ไม่มีไรเกิดขึ้น

crub_666's Photo crub_666 06 Sep 2008

เอาไว้ยิงในน้ำคับ ยิง แมงกระพรุน

bluray360's Photo bluray360 08 Sep 2008

QUOTE (makawan @ Sep 5 2008, 05:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอ้ผมไม่เคยใช้เลยครับ นี้เล่นมาถึงด่านที่ 14 แล้วฆ่าบอสก็ไม่ได้ โง่จริงๆเราขอบคุณครับ

โอ้ว...สามารถมากครับรอดมาจนฉาก14 ไม่ได้ใช้ปืนนี่...เพราะ ผมใช้ไอ้ปืนนี่จัดการพวกพวกฟีนด์เลื้อยๆ ในน้ำตลอด กับเก็บพวกแมงกระพรุน รอดมาจนถึงฉาก 14 นี่หล่อมากครับนับถือๆ

makawan's Photo makawan 08 Sep 2008

ไอ้ผมก็ฟันมันอย่างเดียวเลย หรือบางที่ก็หนีนะครับ 555 ขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำนะครับ

Binoculars's Photo Binoculars 09 Sep 2008

QUOTE (bluray360 @ Sep 8 2008, 02:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้ว...สามารถมากครับรอดมาจนฉาก14 ไม่ได้ใช้ปืนนี่...เพราะ ผมใช้ไอ้ปืนนี่จัดการพวกพวกฟีนด์เลื้อยๆ ในน้ำตลอด กับเก็บพวกแมงกระพรุน รอดมาจนถึงฉาก 14 นี่หล่อมากครับนับถือๆ

yoyo_65.gif สุดยอดมาก ไม่เคยใช้ปืนยิงตะขาบในน้ำมาก่อน ไอ้ที่ผ่านมาได้ใช้แค่ 2 อย่าง อิซุน่าดร็อป กะ นินโปไฟเลย yoyo_89.gif

zineryl's Photo zineryl 09 Sep 2008

ปืนยิงพวกโบนสกอเบี้ยน ดีครับตั้งแต่ด่าน 5 ระยะไกลโครตยิงไม่กี่นัดก้ตายแล้ว มันไม่มีทางถึงตัวเราเลยนอกซะจากจะมากัน 10 กว่าตัว

bluray360's Photo bluray360 10 Sep 2008

QUOTE (Binoculars @ Sep 9 2008, 09:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
yoyo_65.gif สุดยอดมาก ไม่เคยใช้ปืนยิงตะขาบในน้ำมาก่อน ไอ้ที่ผ่านมาได้ใช้แค่ 2 อย่าง อิซุน่าดร็อป กะ นินโปไฟเลย yoyo_89.gif

ฮ่าๆๆ คือ ตอนที่รู้ว่ายิงมันแล้วตายไวนี่บังเอิญครับ คือ วิ่งไปเอากระโหลกแก้วบยเรือกอนโดล่าแล้ววิ่งกลับมาเจอไอ้ตัวเลื้อยๆ เนี่ยแหละมันตบตกน้ำ อารามตกใจ กดปุ่มB แบบเฉียบพลัน

ปั้ก ปั้ก ปั้ก ปั้ก ปั้ก แอ่ก...ตัวนุงไม่เกิน 5 โป้งลอยกันเป็นแพเลย yoyo_57.gif

ตั้งแต่นั้นมาผมก็ใช้วิธนี้มาตลอด เร็มาก แถมคอมโบเยอะ เอซเซ้นส์อื้อ หึๆๆ

อ้อ ไม่รู้ว่ารู้กันรึยัง ตัวฟีนด์เขียวๆ ที่ัมันบินได้นี่ถ้าเจอมันบนฉากที่มีน้ำแล้วปาชูริเคนระเบิดใส่มันโป้งเดียวก็รู้เรื
่องแล้วนะครับ เพราะ พอระเบิดปุ๊บฟีนด์โหดๆ ตัวนี้จะร่วงพล้อยลงน้ำต๋อม...แล้วกลับบ้านเก่าไปเลย (ฟีนด์เป็นโรคหมาบ้านี่ฮ่าๆๆ มิน่าถึงชอบครางแฮ่ๆ)

Binoculars's Photo Binoculars 10 Sep 2008

ไม่รู้เพราะไม่เคยลองยิงไอ้พวกตะขาบน้ำมาก่อนจริงๆ ไม่งั้นสอยไปหมดแล้ว
ทุกทีเลยเจอไอ้พวกนี้ฉากน้ำทีไร จะพยายามรอสอยมันบนเรือหรือไม่ก็บนฝั่ง
ใช้ชาร์จ Essence Max ดาบคู่เอา แต่ถ้าเป็นฉากที่ไม่ฝั่งให้สอยเนี้ย
ก็นินโปไฟ หรืออิซุน่าดร็อปเอาหัวกระแทกผิวน้ำอย่างยากลำบาก เหอ ๆ (แต่ส่วนใหญ่จะนินโปไฟจบ ขี้เกียจเสี่ยง)

ส่วนอีพวกฟีนด์บินได้ไม่ค่อยกลัว ศัตรูทั้งหมดในเกม ถ้าร่วงน้ำ ตายกันหมด
ถ้าอยู่บนบกผมจะเก็บพวกนี้ด้วย Luna ชาร์จควง โดนเข้าไปถ้าไม่หลบยังไงก็ตาย ทุกคลาสของมันเลย
เก็บ Essence + Karma เพลินเลย แต่ถ้าเป็นคลาสสุดท้าย ที่ชอบบิน + ยิงพลังเป็นว่าเล่น
ผมจะหลอกล่อมันด้วยการเข้าไปใกล้ๆ มัน มันจะกระโดดลงมาตืบเรา แต่เรากันได้
ทีนี้ก็เก็บนิ่มๆ เลยเพราะมันเปิดช่องให้เราตามไปซัดจังหวะนี้ เอาให้หลุดสักชิ้นแล้ว OT สังหารมันอย่างง่ายดาย เทคนิคนี้ผมใช้เก็บ ToV ฉากนึง (ระดับ Master) ที่มี ฟีนด์สีทองหรือเหลืองที่บินได้ (คลาสสูงสุดของมันอ่ะ) + หุ่น 3 ขา Marrionnette เนียนเลย
พกชูริเคนระเบิดติดตัวไว้ด้วยเอาไว้ปาใส่ตัวอื่นด้วยก็ดี ส่วน ฝูงมนุษย์หมาป่ามาทีเยอะๆ ไม่มีกลัว Luna ชาร์จควง 360 แค่ Lv2 ก็ส่งพวกมันลงนรกได้ถ้าอยู่ใกล้ๆ กันเก็บได้ 2 ตัวชัวร์เลย

ฉากไหนที่ชอบมีห้องปิดตายแล้วเจอตะขาบแดงออกมาเป็นโขยง แนะนำให้ใช้ ดาบคู่ ชาร์จ Max ทำไปเรื่อยๆ สามารถเก็บได้หมดได้โดยไม่เสียเลือดถ้าเล่นดีๆ

zineryl's Photo zineryl 10 Sep 2008

อ้อ ไม่รู้ว่ารู้กันรึยัง ตัวฟีนด์เขียวๆ ที่ัมันบินได้นี่ถ้าเจอมันบนฉากที่มีน้ำแล้วปาชูริเคนระเบิดใส่มันโป้งเดียวก็รู้เรื
่องแล้วนะครับ เพราะ พอระเบิดปุ๊บฟีนด์โหดๆ ตัวนี้จะร่วงพล้อยลงน้ำต๋อม...แล้วกลับบ้านเก่าไปเลย (ฟีนด์เป็นโรคหมาบ้านี่ฮ่าๆๆ มิน่าถึงชอบครางแฮ่ๆ)

พวก spawn นี่ด่าน 3 หรือด่านไหนก้ตามแค่น้ำตื้นๆ หรือลึกถ้ามันลงไปแค่แหย่ขาก้ตายแล้วจะตายทันที ผมคิดว่าเกมส์น่าจะเซ้ทมาแบบนี้เพราะว่า พวกนี้ยังไงก้ไม่มี skill จะเดินบนน้ำได้ ลงในน้ำจะทำอะไรได้ก้ต้องเซ้ทให้ตายเองอย่างเดียว

Binoculars's Photo Binoculars 11 Sep 2008

ศัตรูทุกประเภทเลยครับ โดนน้ำตายกันหมด ฟีนด์นินจาถูกผลักร่วงน้ำยังตายเลยคับ ฮ่าๆ
น้ำในเกมนี้มันเมพขิงๆ