`

Jump to content

ฆ่า Elizabeth ด่าน 14 mentor ยังไงให้ลดน้อยที่สุด

2 replies to this topic

#1 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 August 2008 - 11:16 AM

มีวิธีฆ่า Elizabeth ด่าน 14 mentor ยังไงให้ลดน้อยที่สุดมั่งคับ พอดีไม่เหลือตังค์เลย yoyo_70.gif แล้วเดี๋ยวต้องเจอตาแก่ กับบอสใหญ่อีกอะ
วานเทพทั้งหลายตอบทีครับ

#2 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 08 August 2008 - 01:20 PM

ผมชอบใช้กรงเล็บนะ XXYY ท่าเดียวเลย ผมเน้นชัวร์ ไม่เน้นผาดโผน
เวลามันพุ่งเข้ามาให้หลบถอยหลัง จะได้ไปหยุดใกล้ๆ มันแล้วโจมตีได้ทันที ช่องโหว่ตรงนี้ชัวร์สุด แต่นิดเดียว
ถ้า dash ไปทางอื่นก็อดโจมตีอ่ะ เวลาฝนเลือด dash โดด ๆ อย่างเดียว ไปเรื่อยๆ
โจมตีใส่มันได้นะ แต่ความชัวร์สำหรับผมมันน้อยที่อีนี่จะร่วงพื้น พุ่งพลาดโดนฝนเลือดสูบตายอีก
เลือดจับท่าชุดที่พื้นก็เหมือนกัน dash โดดๆๆ อย่ายืนป้องกันใกล้มัน หรือ dash เข้าหามั่วๆอ่ะ
ชอบโดนหางทิ่มแรงๆ อ่ะ แต่ไอ้ที่เป็นหางทิ่มพื้น 3 ทีอันนี้ dash หนีออกมาแล้วจังหวะสุดท้าย dash เข้าไปซัด
อีกท่าที่เปิดช่องของนังนี่ก็ท่าใช้เล็บอ่ะ เล็บยาวๆ เหมือนฟ้อนเล็บอ่ะ จังหวะสุดท้าย dash สวนเข้าไป ให้มันจั่วลม ซัดได้คับ
ของผมประมาณนี้อ่ะ ลองดูของคนอื่นเผื่อใครมีเทคนิคดีๆ แบ่งกัน

#3 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 08 August 2008 - 02:45 PM

เขียนไว้ที่ปักหมุดแล้ว อลิซเบธ mentor จำได้ว่ายังโอเคนะไม่ยากมากแต่ master นี่ไม่มีช่องให้ทำเลย เลยต้องคิดวิธีฆ่าใหม่ ผมใช้เคียวเปลี่ยนการเล่นมาเล่นแบบรับแทน อยู่ห่างๆ ชาร์จเคียวรอไว้ได้เลยเพราะ มันจะเดินมาช้าๆ ประจำ ถ้าไกลมากก้ยิงไปเลย ลดเยอะนะ ถ้าใกล้เอาแค่ขั้นแรกถ้าโดนมันจะผงะ เราก้โดดใส่กด XYYY ควงแล้วกลิ้งออกมาอยุ่วงนอกรับแบบนี้ไปเรื่อยๆ ถ้าติดกำแพงให้ใช้ท่าขว้างเคียวเป้นบูมเมอร์แรงแทน หรือจังหวะมันพุ่งกลิ้งหลบได้แล้วกด YYY ถ้ามันใช้ท่า หางแทง 3 ที หลบ 2 ทีแรกแล้วกลิ้งเข้าไปอัดได้