`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

ฆ่า Elizabeth ด่าน 14 mentor ยังไงให้ลดน้อ...

lyraorphee's Photo lyraorphee 08 Aug 2008

มีวิธีฆ่า Elizabeth ด่าน 14 mentor ยังไงให้ลดน้อยที่สุดมั่งคับ พอดีไม่เหลือตังค์เลย yoyo_70.gif แล้วเดี๋ยวต้องเจอตาแก่ กับบอสใหญ่อีกอะ
วานเทพทั้งหลายตอบทีครับ

Binoculars's Photo Binoculars 08 Aug 2008

ผมชอบใช้กรงเล็บนะ XXYY ท่าเดียวเลย ผมเน้นชัวร์ ไม่เน้นผาดโผน
เวลามันพุ่งเข้ามาให้หลบถอยหลัง จะได้ไปหยุดใกล้ๆ มันแล้วโจมตีได้ทันที ช่องโหว่ตรงนี้ชัวร์สุด แต่นิดเดียว
ถ้า dash ไปทางอื่นก็อดโจมตีอ่ะ เวลาฝนเลือด dash โดด ๆ อย่างเดียว ไปเรื่อยๆ
โจมตีใส่มันได้นะ แต่ความชัวร์สำหรับผมมันน้อยที่อีนี่จะร่วงพื้น พุ่งพลาดโดนฝนเลือดสูบตายอีก
เลือดจับท่าชุดที่พื้นก็เหมือนกัน dash โดดๆๆ อย่ายืนป้องกันใกล้มัน หรือ dash เข้าหามั่วๆอ่ะ
ชอบโดนหางทิ่มแรงๆ อ่ะ แต่ไอ้ที่เป็นหางทิ่มพื้น 3 ทีอันนี้ dash หนีออกมาแล้วจังหวะสุดท้าย dash เข้าไปซัด
อีกท่าที่เปิดช่องของนังนี่ก็ท่าใช้เล็บอ่ะ เล็บยาวๆ เหมือนฟ้อนเล็บอ่ะ จังหวะสุดท้าย dash สวนเข้าไป ให้มันจั่วลม ซัดได้คับ
ของผมประมาณนี้อ่ะ ลองดูของคนอื่นเผื่อใครมีเทคนิคดีๆ แบ่งกัน

zineryl's Photo zineryl 08 Aug 2008

เขียนไว้ที่ปักหมุดแล้ว อลิซเบธ mentor จำได้ว่ายังโอเคนะไม่ยากมากแต่ master นี่ไม่มีช่องให้ทำเลย เลยต้องคิดวิธีฆ่าใหม่ ผมใช้เคียวเปลี่ยนการเล่นมาเล่นแบบรับแทน อยู่ห่างๆ ชาร์จเคียวรอไว้ได้เลยเพราะ มันจะเดินมาช้าๆ ประจำ ถ้าไกลมากก้ยิงไปเลย ลดเยอะนะ ถ้าใกล้เอาแค่ขั้นแรกถ้าโดนมันจะผงะ เราก้โดดใส่กด XYYY ควงแล้วกลิ้งออกมาอยุ่วงนอกรับแบบนี้ไปเรื่อยๆ ถ้าติดกำแพงให้ใช้ท่าขว้างเคียวเป้นบูมเมอร์แรงแทน หรือจังหวะมันพุ่งกลิ้งหลบได้แล้วกด YYY ถ้ามันใช้ท่า หางแทง 3 ที หลบ 2 ทีแรกแล้วกลิ้งเข้าไปอัดได้