`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

Tales of Vesperia แลกเปลี่ยนความคิดและปริศ...

HeRoBoyZx's Photo HeRoBoyZx 11 Aug 2008

อยากเล่นอ่ะ eng มาเร็วๆ

animetrade's Photo animetrade 11 Aug 2008

หลังจากฆ่าบอสสัตว์อสูรในโคลอสเซี่ยม แล้วออกเรือแยกทางกับเฟรนแล้วแล่นเรือไปไหนอะ มันไปได้ทั่วโลกเลย - -

HeRoBoyZx's Photo HeRoBoyZx 11 Aug 2008

ทำไมรู้สึกอิจฉา จังเยยอ่ะ เห็นถามทางกัน ผมละอิจฉาจริงๆไม่น่ารอ eng เลยอ่ะ แต่เราเถอะไหนๆก็รอแหละรอไปก่อนเดือนหน้าก็คงได้เล่นแล้ว ใช่ไหมครับ
เดือน หน้ามันออก eng ใช่ป่ะ

Lucere's Photo Lucere 11 Aug 2008

ตอนนี้ไม่เหลือเกมให้เล่นแล้วครับ ไม่รู้จะทนรอไหวไหม 4519626a.gif

lobster's Photo lobster 11 Aug 2008

สรุปเท่าที่ผมเข้าใจถ้าจะเก็บ AP ครบ 1000 ต้องเล่นอย่างน้อยทั้งหมด 2-3 รอบ เพราะเงื่อนไขที่ต้องเก็บ skit ครบนี่ละ บางอีเว้นมีช้อยให้เลือกก็จะได้ skit ต่างกัน เพราะฉะนั้นรอบแรกเล่นไปแบบไม่ต้องคิดมากเลย(จดช้อยที่เลือกไว้ก็ดี)
Edited by lobster, 11 August 2008 - 07:52 AM.

Deal's Photo Deal 11 Aug 2008

QUOTE (hmashin @ Aug 8 2008, 08:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปริศนาของซากเมือง 亡き都市 カルボクラム
คำใบ้แรก "แสง"
คำใบ้ที่สอง "ท้องฟ้า"
คำใบ้ที่สาม "ทรงกลม"

Password ไม่มีตัวเลือกนะครับ เป็นข้อสอบแบบอัตนัย yoyo_55.gif
คำตอบ たいよう

ผมเล่นไม่ผ่านตรงนี้ครับใส่ระหัสว่าอะไรครับติดมาสองวันแล้วงะ yoyo_71.gifขอโทษที่ครับที่พึ่งจะเห็นงะ yoyo_37.gif
Edited by Deal, 11 August 2008 - 10:29 AM.

dreamer's Photo dreamer 11 Aug 2008

คำตอบก็มาร์กดำไว้อยู่แล้วนี่ครับ?

Uzsa's Photo Uzsa 11 Aug 2008

Secret mission AP
1. Secret mission 1 GS 5 บอส ザギ: กำจัดซากิโดยที่เอสเตริเซ่ไม่ค่อยโดนโจมตี
2. Secret mission 2 GS 5 บอส ゴライアース: ระหว่างที่โกไลเอิร์ธยิง X buster โจมตีจากด้านหลังจนมันล้ม
3. Secret mission 3 GS 5 บอส ガットゥーゾ: หลอกให้กัตโทโซ่ไปใกล้ ๆ ดอกไม้ ビリバリ แล้วโจมตีดอกไม้ มันจะพ่นควันที่ทำให้มึนออกมา โจมตีต่อเนื่องจนบอสล้ม
4. Secret mission 4 GS 5 บอส ザギagain: โจมตีงัดให้ซากิตกน้ำ คำใบ้: over limit
5. Secret mission 5 GS 5 บอส 畏怖されし巨体戦: เมื่อบอสยกขาหน้าขึ้น ให้คอมโบจากด้านหลังจนล้ม
6. Secret mission 6 GS 5 บอส ギガラルヴァ: เวลาบอสเหลือพลังประมาณ 1/4 มันหนีไปเติมพลังที่บ่อน้ำ ให้ใช้ท่า 土竜なり ของ レイヴン ขัดขวาง
7. Secret mission 7 GS 5 บอส バルボス: โจมตีสวิทช์ทั้ง 4 อัน เพื่อไม่ให้บอสเรียกกำลังเสริม
8. Secret mission 8 GS 5 บอส ザギ รอบ 3: เวลาเราใช้เวทย์มันจะดูดเวทย์ของเรา ให้ใช้เวทย์จนอุปกรณ์ดูดพลังเวทย์ของซากิ overload
9. Secret mission 9 GS 5 บอส プテロプス: เวลาบอสแปลงเป็นค้างคาว ให้จัดการ リーダーバット เพื่อขัดขวางการรวมร่าง
10. Secret mission 10 GS 5 บอส アウトブレーカー: ระหว่างบอสร่ายเวทย์สับกลางวัน-กลางคืน ให้โจมตีเพื่อขัดขวางการเปลี่ยนเวลา

พลาดๆแล้ว หลายตัวเลยเพิ่งเล่นถึงได้จูดิสเอง มี ap 70 พลาด secret ไป 3 อันแล้วคือ 1 4 5 แต่ยังดีนะครับที่เก็บเซฟสู้บอสไว้เกือบทุกตัว
ยกเว้นบอสเซกิครั้งแรกที่พลาดเซฟทับไปแล้วเพราะเห็นว่ามันเพิ่งเริ่มเกมส์เองมั้งครับ อีกอย่างบอสตัวนี้แสบจริงๆทำให้ผมพลาดข้อมูลไปในส่วนของการส่องศัตรู ผมส่องแต่รอบแรก ต่อพอเอสเทลมาช่วยผมดันไม่ได้ส่อง มารู้ตอนหลังว่าให้ส่องอีกรอบก็เลยไปไกลแล้ว ถึงพบว่าสู้เซกิครั้งแรก ยก 2 ต้องส่องอีกรอบ งานนี้มีรอบสองแน่ๆหวังว่าข้อมูลมอนสเตอร์ที่เราส่องในรอบแรกทั้งหมดคงไปโผล่ในรอบสองให้เลยนะ อีกอย่างขอบคุณที่เอา Secret mission มาให้ดูครับ เพิ่งมาเห็นก็รู้ว่าพลาดมาหลายอันแล้ว แต่ยังดีนะครับที่เซฟก่อนสู้บอสไว้เกือบครบ(ยกเว้นเจอเซกิรอบแรก)

ขออนุญาติคุณ hmashin เอา Secret mission ไปลงที่จีคอนนะครับ ผมว่าพลาดกันไปหลายๆคนว่าแต่คุณ hmashin พลาด secret ตัวไหนไปบ้างแล้วล่ะครับ
Edited by Uzsa, 11 August 2008 - 01:00 PM.

Kamiyu's Photo Kamiyu 11 Aug 2008

โห มันมี AP ที่ต้องเล่นจบภายใน 15 ชั่วโมงด้วยอ่ะ

ยอมรับเลย เกมนี้จะเอา 1000 นี่ไม่รักจริง คงไม่ใครได้แน่ๆ (หลายรอบเหลือเกิน)

animetrade's Photo animetrade 11 Aug 2008

โห 15 ชั่วโมง คงต้องรอบ 2-3 แล้วมั้ง ถ้ารอบแรก 15 ชั่วโมงยากอะ

hmashin's Photo hmashin 11 Aug 2008

secret mission เท่าที่เล่นได้ตอนนี้ ยังไม่พลาดครับ ที่พลาดไปแล้วชัวร์ ๆ มีแค่บันทึกมอนสเตอร์ ซากิตัวแรกนั่นล่ะครับ ได้หนังสือมอนสเตอร์มาช้าเกิน yoyo_71.gif
รอบแรกผม 50 ชั่วโมงแล้ว ยังไม่ไปไหนเลยครับ มัวแต่เก็บ side quest ล่าฉายา/ท่าเพิ่ม กับ หาวัตถุดิบผสมของอยู่

สรุป skill symbol คร่าว ๆ คือ ใส่สกิลประเภทเดียวกันไปเยอะ ๆ จนกว่าสัญลักษณ์ไฟ น้ำ ดิน สายฟ้า ขึ้น เวลาเปิดลิมิตจะแสดงผลตามนี้
1. ไฟ (สกิลรูปดาบ) = damage แรงขึ้น
2. น้ำ (สกิลรูปหัวใจ) = Hp ฟื้นเรื่อย ๆ
3. ดิน (สกิลรูปโล่ห์) = พลังป้องกันเพิ่ม
4. สายฟ้า (สกลรูปรองเท้า) = วิ่งเร็วขึ้น

FAQ2 ได้ バウル แล้วไป フェローの岩場 ที่อยู่กลางทะเลทราย (ทางด้านใต้ของเมือง ヨームゲン)

คำตอบเดิมอยากเล่นอ่ะ

Kamiyu's Photo Kamiyu 11 Aug 2008

side quest นี่เราย้อนกลับมาเก็บทีหลังได้ไหมครับ

มันมีแบบว่า ที่ถ้าดำเนินเนื้อเรื่องไปแล้ว จะกลับมาเก็บไม่ได้ครับไหมครับคุณ hmashin

คือตอนนี้ผมเล่นไปเรื่อยๆ ก่อนยังไม่ได้เริ่มเก็บเลย

hmashin's Photo hmashin 11 Aug 2008

เท่าที่อ่านในเว็บญี่ปุ่นคร่าว ๆ น่าจะเก็บได้นะครับ ผมเองก็เพิ่งมาเริ่มเก็บหลังจากได้ バウルเหมือนกัน ไปทางทะเลมันช้า

BF2142's Photo BF2142 11 Aug 2008

เกมตระกุลนี้ผมว่าเล่น Jp นั้นแหละได้ฟิลสุด yoyo_55.gif

ฮิโอกิของยูริมาตามเนื้อเรื่อง เปิดลิมิต 3 ใช้โอกิเป็นอย่างต่ำ กด B ค้าง แล้วนั่งชม

gamersoul's Photo gamersoul 11 Aug 2008

ผ่านเหตการณ์เรือผีแล้วไปไหนต่อครับ แล่นเรือจนเหนื่อยแล้ว
ไปขึ้นเกาะก็เจอศัตรูสุดโหด

จากเรือ アーセルム号ไปทางใต้ครับ เมืองชื่อ ノードポリカ

ฮิโอกิ มีกี่ท่าหว่าภาคนี้ สงสัยท่าเดียวแหง........ ได้เรือเหาะแล้วยังไม่ได้ฮิโอกิเลย กำ เล่นมาตั้งนาน

lobster's Photo lobster 11 Aug 2008

AP ตอนสู้เบเรียสดับไฟยังไงครับ ใน wiki บอกให้ยิงไฟล์บอล ผมลองแล้วคบเพลิงยังสว่างเหมือนคบเพลิงโอลิมปิคเลย