`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

Tales of Vesperia แลกเปลี่ยนความคิดและปริศ...

hmashin's Photo hmashin 12 Aug 2008

ไม่ใช่ดับไฟครับ จุดไฟต่างหาก
เวลาเบเรียลเหลือพลังน้อย ๆ มันจะดับไฟ+แยกร่าง ให้เราใช้การโจมตีธาตุไฟ จุดคบเพลิงให้ติดครับ ผมใช้ท่า 爆砕陣 ของยูริครับ

Mozart's Photo Mozart 12 Aug 2008

レレウィーゼ古仙洞 มีใครพอรู้บ้างว่าเป็นที่ไหนอ่ะครับ

ผมกำลังหลงๆอยู่ ลองเช็คแฟ็คดู มันก็ยังไม่อัพ แต่สถานที่คร่าวๆน่าจะเป็นที่นี่... แต่กำลังงงๆว่า คือตรงไหนกัน วนมาหลายชั่วโมงแล้ว yoyo_71.gif

Kamiyu's Photo Kamiyu 12 Aug 2008

อ่า สรุปแล้ว ฟุเรน นี่ไม่ได้เป็นพวกเหรอครับ - -'

เห็นคนจบแล้วบอกไม่ได้

มันมีเงื่อนไขอะไรถึงได้ไหมหว่า

ถามต่ออีกนิด ไปดูคลิปพวกทำสองหมื่นฮิตมานี้ เขาอัดลดแค่ 1 นี่เขาทำยังไงอ่ะครับ
Edited by Kamiyu, 12 August 2008 - 01:45 AM.

hmashin's Photo hmashin 12 Aug 2008

เรื่อง フレン ยังไม่เห็นเงื่อนไขว่าเก็บได้นะครับ
ส่วนอัด 1 นี่ติดสกิล 1 damage ครับ

-edit-
ลืมของคุณ Mozart ที่อยู่ตามนี้ครับ
ウェケア大陸(マップ右下の茶色いうねうねした大陸)の中央部から若干東寄りの場所。
橋みたいなオブジェがあるところ。

ผมยังเล่นไม่ถึง คงอีกนานกว่าจะยืนยันให้ได้ ตอนนี้กำลังล่า ギガント กับทำเควสอย่างเมามัน
ได้ไอเทมรูปหีบครบแล้วครับ
Edited by hmashin, 12 August 2008 - 01:59 AM.

animetrade's Photo animetrade 12 Aug 2008

ตอนเอสเทลิเซ่ ถูกจับตัวไป ไปไหนต่อครับ คำใบ้สถานที่ในเกม มันไม่มีในแผนที่อะ

animetrade's Photo animetrade 12 Aug 2008

เวร โพสปุ๊บเจอปั๊บ คีย์เวิร์ดของสถานที่มันอยู่ใน รายละเอียดพื้นที่แต่ละส่วนใน world map --

โอววววววววววววว ก็อด เข้าใจแล้ว บอกเนื้อเรื่องนิดเดียวสปอยแบบเซ็ง.............. ต้องเล่นเองถึงจะต๊กใจ

lobster's Photo lobster 12 Aug 2008

55 ขอบคุณมากครับ ขอถามต่อเลย ตัวกิกันมอนสเตอร์ที่อยู่ในทะเลทรายผมปราบแล้วทำไม AP มันไม่ขึ้นหว่า รึต้องมาปราบรอบ 2

AP ปราบกิกันมีแค่ปราบตัวแรก กับ ปราบกิกันหมดครับ

dreamer's Photo dreamer 12 Aug 2008

บอลลับครับ.......

อยู่ในลานประลองรอบสองหมดเลย........... มีตั้งสี่คนแหน่ะ.........
โดยต้องเปิดอีเวนท์สังหารสองร้อยคนก่อน

เงื่อนไข
- เล่นรอบสอง
- เคลียร์อีเวนท์และดันลับแล้ว จากนั้นจะมีหัวข้อสังหารร้อยศพออกมา
- เคลียร์สังหารร้อยศพอย่างน้อยสามคน (ยูริ ราพิด และจูดิธ ยืนยันว่าได้แล้ว)
- จากนั้นจะมีอีเวนท์เกี่ยวกับสังหารสองร้อยศพขึ้นมา

โดยในการต่อสู้ จะพบกับบอสลับรับเชิญจากภาคต่างๆดังนี้
ศพที่ 150 : บุรุษผู้วิ่งข้ามกาลเวลา (ดาออส @ TOP)
ศพที่ 170 : ราชินีแห่งความมืดผู้เศร้าโคก (จีเซล @ TOE)
ศพที่ 190 : ฆาตกรผู้สังหารวีรบุรุษ (บัลบาโทส @ TOD2)
ศพที่ 200: อัศวินผุ้ต่อต้านสวรรค์ (คราโทส @ TOS)

จะได้ไอเทมระดับสุดยอดมากมายมาสี่ชิ้น ที่เด็ดสุดคือผ้าคลุมดาออสซึ่จะทำให้ท่าหนึ่งของยูริกลายเป็น "ดาออสคอเรเดอร์" (อัดพื้นตูมแล้วระเบิดกึกก้อง)

เมื่อชนะแล้ว คนที่สู้จะได้ฉายามา (ยูริจะเป็น "ราชสีห์ผู้แกร่งกล้าที่สุดบนพื้นปฐพี) นอกจากนั้นจะมีสกิทด้วย

.............

นอกจากนั้นยังมีแขกรับเชิญอื่นๆอีก เช่นเจนเทิลมิว (หน้าตาเป็นยังไงโปรดจิ้นเอง)

ไม่ไหวแล้ว~~~~~~~~~~~
Edited by dreamer, 12 August 2008 - 08:53 AM.

BF2142's Photo BF2142 12 Aug 2008

ขอถามหน่อยครับ เล่นเกมนี้แล้วกดกันกันมั้งไหมครับ

เวลาผมจะกันรู้สึกมันจะไม่ต่อเนื่องเลยอะ ช้า แล้วทำให้เสียจังหวะตีสวนเจอตบกับอีก

เลยไม่ค่อยกันละหวดอย่างเดียวแล้วให้นางเอกฮิลเอา

แต่ถ้าเล่นแบบนี้ไปหลังๆคงแย่แฮะมันต้องมีบอสหรือตัวบ้าอะไรโหดๆตบทีเลือดหายเป้นน้ำ
แน่ๆเลย

Kamiyu's Photo Kamiyu 12 Aug 2008

QUOTE (BF2142 @ Aug 12 2008, 11:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอถามหน่อยครับ เล่นเกมนี้แล้วกดกันกันมั้งไหมครับ

เวลาผมจะกันรู้สึกมันจะไม่ต่อเนื่องเลยอะ ช้า แล้วทำให้เสียจังหวะตีสวนเจอตบกับอีก

เลยไม่ค่อยกันละหวดอย่างเดียวแล้วให้นางเอกฮิลเอา

แต่ถ้าเล่นแบบนี้ไปหลังๆคงแย่แฮะมันต้องมีบอสหรือตัวบ้าอะไรโหดๆตบทีเลือดหายเป้นน้ำ
แน่ๆเลย

กันแล้วรอสวนสิครับ ถ้าไม่อยากกันก็ backstep แล้ววิ่งเอา

หวดแหลกนี่ หลังๆผมว่าไม่ไหวนะ บอสตัวหลังๆเริ่มกวนบาทามาก ทั้งมึน ทั้งกระเด็น ทั้งพิษ สารพัดเลย

กดกันมันพอช่วยได้ครับ พอมันโจมตีเสร็จค่อยสาดคอมโบเข้าไป (ระหว่างกันก็สั่งเพื่อนร่ายมนต์รอไว้เลย)

ไม่รู้สิครับ ที่ผมเล่น Hard นี่ โดนทีเป็นคอมโบ+หลายตัวซ้ำ ถึงเลเวลมากกว่าศัตรู 6 เลเวล กับอาวุธ/เกราะที่ผสมดีที่สุดแล้ว ยังเหนื่อยเลยครับ
โดยเฉพาะระดับบอสนี่ ขืนเดินป้วนเปี้ยนรอบ ๆ เวลามันเปิดลิมิตละก็ โดนฮิโอกิลงไปกองทั้งกลุ่มครับ เดินจงกมกันสนุกสนาน

BF2142's Photo BF2142 12 Aug 2008

อยากทราบปุ่มที่ออกคำสั่งให้เพื่อนอะครับ(ขึ้นลงซ้ายขวา) มันมีอะไรมั่งอะครับ

อยากทราบวิธีเปลี่ยนตัวละครตอนเดินฉากอะคับ

แล้วเกมนี้เปลี่ยนชุดตัวละครที่ใส่อยู่ได้ไหมครับ
Edited by BF2142, 12 August 2008 - 03:10 PM.

huntersai's Photo huntersai 12 Aug 2008

QUOTE (BF2142 @ Aug 12 2008, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากทราบปุ่มที่ออกคำสั่งให้เพื่อนอะครับ(ขึ้นลงซ้ายขวา) มันมีอะไรมั่งอะครับ

อยากทราบวิธีเปลี่ยนตัวละครตอนเดินฉากอะคับ

แล้วเกมนี้เปลี่ยนชุดตัวละครที่ใส่อยู่ได้ไหมครับ

ขอตอบ 2 ข้อละกันครับ
- เปลี่ยนตัวละครในฉากเดิน ก็ต้องไปผสมไอเท็มรูปธงก่อนครับ ที่ร้านขายของนะครับ เลือกคำสั่งรองสุดท้ายนะครับ มันจะมีผสมไอเท็มหลายอย่างเลย
รวมทั้งของตกแต่งด้วยครับ แล้วก็พวกเครื่องประดับก็ผสมไอเท็มเอาครับ ก็มีหมวก แว่นตา สร้อย ปิ่นปักผม

- ส่วนชุดตัวละคร เปลี่ยนได้ครับต้องทำเควสนะครับ

HeRoBoyZx's Photo HeRoBoyZx 12 Aug 2008

จะออกแล้ว eng อีกนิดเดียวทรไว้ๆ

Acatan's Photo Acatan 13 Aug 2008

เอ.. เกมนี้มันมีแผ่นล๊อทที่ไม่สมบูรณ์รึเปล่าครับเนี่ย?

เหมือนว่าแผ่นที่ผมใช้มันจะไม่มี อนิเมแทรกระหว่างฉากพิกล.. - -?

ทีแรกผมเปิดมามันไม่มี op ...แต่ก็ไม่ได้เอะใจอะไร แต่พอไปถึงหมู่บ้านฮาลูลู แล้วเพิ่งรู้สึกตัวว่ามันมีบางอย่างไม่ถูกต้อง
ตอนที่ไปหาของกลับมาทำให้สนามพลังของหมู่บ้านใช้ได้อีกครั้ง ทีตอนแรกจะไม่มีอะไรเกิดขึ้น แล้วเอสฯ ก็ทำอะไรซักอย่าง แล้วมันก็มืดไปเลย... แล้วพอตัดกลับมาอีกที สนามพลังก็ใช้ได้แล้ว - -??

อีแบบนี้ดูเหมือนต้องหาแผ่นใหม่สินะครับเนี่ย - -?

Julong's Photo Julong 13 Aug 2008

คำว่า Vesperia มีความหมายว่าอะไรหรอครับ yoyo_78.gif

Sylum's Photo Sylum 13 Aug 2008

ถามหน่อยครับ ตอนเหตุการณ์เรือโจรสลัดผี

หลังจาก ได้กล่องจาก โครงกระดูก ไปทางไหนต่อครับ เดินวนไปวนมา หาทางไปไม่ได้เลย

ขอบคุณครับ

Uzsa's Photo Uzsa 13 Aug 2008

QUOTE (Sylum @ Aug 13 2008, 12:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามหน่อยครับ ตอนเหตุการณ์เรือโจรสลัดผี

หลังจาก ได้กล่องจาก โครงกระดูก ไปทางไหนต่อครับ เดินวนไปวนมา หาทางไปไม่ได้เลย

ขอบคุณครับ

ไปโคโลเซียมน่ะครับ จะอยู่ริมทะเลเลย จากซากเรือผี วิ่งเรือลงใต้มาเรื่อยๆนะครับ จะเจอเมืองคล้ายๆโคลัสเซียมอยู่ริมทะเลแล่นเรือไปใกล้ๆก็จะเจอเหตุการณ์ครับ