`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

Tales of Vesperia แลกเปลี่ยนความคิดและปริศ...

T_CB's Photo T_CB 10 Aug 2008

สรุปว่านี้เป็นห้องที่คุยเกี่ยวกับ TOV รึห้องของ Eternal sonata กันแน่อ่ะครับ yoyo_71.gif

ไหนๆ ก็พูดถึง Eternal แล้ว ของบอกเลยกว่าสนุกมากๆ สนุกสุดๆ ผมเล่น 2 รอบเลยครับ ยิ่งตอนทำคอมโบนะ มันสุดๆ

แต่ TOV ยังไม่ได้เล่นอ่ะ เพราะรอ eng อยู่ ผมได้เล่นแต่ demo อย่างเดียวอ่ะ (ซึ่งประทับใจเพียงเล็กน้อย) yoyo_83.gif

animetrade's Photo animetrade 10 Aug 2008

ตอนนี้ LV35 เพิ่งได้ จูดีส เป็นพวก Over Limit ขั้นที่ 2 ทำไรได้ครับ............ แล้วก็ตอนเซ็ตสกิล ถ้ากด Y บางสกิล มันจะมีอะไรสักอย่าง เขียนว่า ชินบอล(อ่านมั่วเอา) มันคืออะไรครับ

hmashin's Photo hmashin 10 Aug 2008

ลิมิตขั้น 2 เวลาศัตรูล้ม เปิดลิมิตจะงัดศัตรูมายืนอยู่ในท่าปรกติให้ซ้ำได้ตามสะดวกครับ
シンボル symbol สัญลักษณ์ครับ เวลา over limit แล้วสัญลักษณ์พวกนี้จะมีผลครับ

ปล. ถ้า ball เขียนแบบนี้ครับ ボール

-edit-
แก้เรื่องลิมิต 2 นิด
Edited by hmashin, 12 August 2008 - 12:29 PM.

Kamiyu's Photo Kamiyu 10 Aug 2008

มีใครพลาด secret mission มั่งป่ะครับ

เข้าใจว่าบอสแต่ละครั้งจะมี secret mission ให้เก็บ เช่นบอสหมา ถ้าตีตอนที่มันมึนเพราะดอกไม้ จะได้คะแนน grade เพิ่ม +10 (good) หรือตอนสู้โกมเลมโกไลแอท ให้ตีมันล้มตอนมันใส่เเกราะลำแสงเนี่ยล่ะครับ

ผมยังไม่ได้ลองเทสเลยว่า ถ้าไม่เอา good จะได้ secret mission หรือเปล่าหว่า

animetrade's Photo animetrade 10 Aug 2008

แล้ว シンボル นี่ใช้ทำไรได้หว่า ทำให้โจมตีแรงขึ้น ?

hmashin's Photo hmashin 10 Aug 2008

ตอบคุณ Kamiyu
ผมลง Secret mission ไว้หน้าแรกถึงอันที่ 10 แล้วครับ มันมี Secret แค่บางตัว ถ้าทำตามเงื่อนไขแล้วจะขึ้น Great แต่ถ้าพลาดก็อดครับ

ตอบคุณ animetrade
เท่าที่ผสมดู ผมเจอแค่รูปไฟเท่านั้นเอง เป็นเพิ่ม damage ตอนเปิดลิมิต อันอื่นยังมั่วไม่เจอครับ

mastermune's Photo mastermune 10 Aug 2008

^ Secret Mission ผมเก็บได้แต่บอสตัวแรกตัวเดียว พึ่งมาอ่านเจอที่คุณโพสเมื่อกี้ ต้องทำแบบนี้นี่เอง yoyo_33.gif

------------------------------------------------------------------------------------------

ใช้ตัวละครตัวไหนเดินกันในฉากครับ ตอนนี้ผมใช้ริต้า yoyo_24.gif

น่ารักน่าชังดีจริงๆ ติดใจมาตั้งแต่ตอนเล่น Demo แล้ว yoyo_89.gif

Kamiyu's Photo Kamiyu 10 Aug 2008

QUOTE (hmashin @ Aug 10 2008, 05:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอบคุณ Kamiyu
ผมลง Secret mission ไว้หน้าแรกถึงอันที่ 10 แล้วครับ มันมี Secret แค่บางตัว ถ้าทำตามเงื่อนไขแล้วจะขึ้น Great แต่ถ้าพลาดก็อดครับ

ตอบคุณ animetrade
เท่าที่ผสมดู ผมเจอแค่รูปไฟเท่านั้นเอง เป็นเพิ่ม damage ตอนเปิดลิมิต อันอื่นยังมั่วไม่เจอครับ

ขอบคุณคร๊าบบ

Mozart's Photo Mozart 10 Aug 2008

จะว่าไป.. ตอนนี้ มีใครจบแล้วมั่งแล้วครับ.. ว่าจะถามสักหน่อยว่า play time ภาคนี้ มันราวๆกี่ชั่วโมง d16c4689.gif

dreamer's Photo dreamer 10 Aug 2008

ภาพริต้าสวยจัง =[]=

QUOTE (Mozart @ Aug 10 2008, 10:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะว่าไป.. ตอนนี้ มีใครจบแล้วมั่งแล้วครับ.. ว่าจะถามสักหน่อยว่า play time ภาคนี้ มันราวๆกี่ชั่วโมง d16c4689.gif

เห็น rank ต้น ๆ จบเฉลี่ยประมาณ 30 ชั่วโมงครับ อันดับหนึ่งประมาณ 15 ชั่วโมงครับ
แต่ผมเล่นไปแล้ว 42 ชั่วโมง ยังได้แค่ประมาณครึ่งเรื่องเองครับ (เทียบจาก Secret mission)

ตะกี้เพิ่งทำเควสเสริฟอาหารครบทุกตัว ได้ชุดเมดมา น่ารักมากมาย โดยเฉพาะจูดีส yoyo_24.gif
แต่ของผู้ชายเห่ยสิ้นดี yoyo_71.gif

Julong's Photo Julong 10 Aug 2008

ภาพสวยมากเลยครับ yoyo_53.gif อยากเล่นจะตายแล้ว yoyo_71.gif

libertica's Photo libertica 10 Aug 2008

ตอนนี้เล่นถึงเพิ่งเจอฟรินครับ อยากถามว่ามันเปลี่ยนตัวเดินยังไงกับเปลี่ยนตัวเล่นระหว่างสู้ยังไงครับ ช่วยตอบทีครับ 875328cc.gif

สู้บอสมั่วๆได้secretตลอดเลยแฮะ เหอๆ d16c4689.gif

Mozart's Photo Mozart 10 Aug 2008

QUOTE (hmashin @ Aug 10 2008, 10:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็น rank ต้น ๆ จบเฉลี่ยประมาณ 30 ชั่วโมงครับ อันดับหนึ่งประมาณ 15 ชั่วโมงครับ
แต่ผมเล่นไปแล้ว 42 ชั่วโมง ยังได้แค่ประมาณครึ่งเรื่องเองครับ (เทียบจาก Secret mission)

ตะกี้เพิ่งทำเควสเสริฟอาหารครบทุกตัว ได้ชุดเมดมา น่ารักมากมาย โดยเฉพาะจูดีส yoyo_24.gif
แต่ของผู้ชายเห่ยสิ้นดี yoyo_71.gif

อะเห.. งั้นเกมส์ก็คงไม่ยาวเท่าที่หวังแฮะ...

ก่อนเกมส์ออก ได้ยินมาว่าภาคนี้เนื้อหาจะค่อนข้างยาว... เลยเก็งเพลไทม์ไว้ราวๆ 60 ชั่วโมง...

ตอนนี้ผมราวๆ 40 ชั่วโมง.. เนื้อหาก็ดูเหมือนใกล้จบเต็มทีแล้วแฮะ.. งั้นคืนนี้คงจบได้ละมั้ง รู้สึกเหมือนเกมส์ไม่ยาวเท่าที่หวังแฮะ 4519626a.gif
Edited by Mozart, 10 August 2008 - 10:30 PM.

Julong's Photo Julong 10 Aug 2008

เกมส์นี้มีบอสลับและมีอาวุธสุดยอดให้เก็บมั้ยครับ เห็นภาคก่อนก็มี yoyo_67.gif
Edited by Julong, 10 August 2008 - 10:39 PM.

lobster's Photo lobster 10 Aug 2008

เปลี่ยนตัวละครในฉากสู้ต้องไปผสมไอเท็ม มูนซีเลคเตอร์ (อันบนๆ) ตอนฉากสู้เข้ากดเมนูแล้ว start จะเปลี่ยนตัวละครบังคับได้

QUOTE (Mozart @ Aug 10 2008, 10:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อะเห.. งั้นเกมส์ก็คงไม่ยาวเท่าที่หวังแฮะ...

ก่อนเกมส์ออก ได้ยินมาว่าภาคนี้เนื้อหาจะค่อนข้างยาว... เลยเก็งเพลไทม์ไว้ราวๆ 60 ชั่วโมง...

ตอนนี้ผมราวๆ 40 ชั่วโมง.. เนื้อหาก็ดูเหมือนใกล้จบเต็มทีแล้วแฮะ.. งั้นคืนนี้คงจบได้ละมั้ง รู้สึกเหมือนเกมส์ไม่ยาวเท่าที่หวังแฮะ 4519626a.gif

40 ชั่วโมงนี่ เลเวลประมาณเท่าไรครับ เนื้อเรื่องถึงไหนแล้วอะครับ สู้ 1 - 1 กับเฟนยัง จะได้ประมาณถูกว่าผมถึงช่วงไหน

libertica's Photo libertica 10 Aug 2008

QUOTE (lobster @ Aug 10 2008, 11:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เปลี่ยนตัวละครในฉากสู้ต้องไปผสมไอเท็ม มูนซีเลคเตอร์ (อันบนๆ) ตอนฉากสู้เข้ากดเมนูแล้ว start จะเปลี่ยนตัวละครบังคับได้

โอ้ ขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้ทำธงเปลี่ยนตัวเดินได้แล้ว 875328cc.gif

แต่ไม่มีของทำมูนซีเลคซะงั้น ขาดเขี้ยว3อัน 4519626a.gif

narutohero's Photo narutohero 11 Aug 2008

ช่วงนี้เพื่อนผมก็มาเล่นเกมส์ที่บ้านทุกวันเลย เพราะทั้งผมทั้งมันชอบตระกูล Tales อยู่แล้ว ผมกับมันช่วยกันผ่านด่านมันมากเลยครับ ตอนนี้เล่นถึงเมืองที่เจอกับเพื่อนพระเอกที่เป็นทหาร ไม่รู้ชื่อว่าอะไร ส่วนใหญ่ผมกับเพื่อนจะเก็บเลเวลกันก่อนออกได้เดินทางไปที่ใหม่ๆครับ ตั้งใจไว้ว่าจะเล่นให้จบแบบสมบูรณ์ และแน่นอนมีเล่นรอบ 2 แน่ๆครับ ไว้ถ้าใกล้จะจบแล้ว เดี๋ยวผมจะถ่ายตอนที่ผมกับเพื่อนเล่นเอามาให้เพื่อนๆดูกันนะครับ ใส่เสียงEffect ในการต่อสู้ลงไปด้วย (คือเล่นแบบอินเวอร์ๆล่ะครับ) ฮาดี yoyo_77.gif

Mozart's Photo Mozart 11 Aug 2008

QUOTE (animetrade @ Aug 10 2008, 11:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
40 ชั่วโมงนี่ เลเวลประมาณเท่าไรครับ เนื้อเรื่องถึงไหนแล้วอะครับ สู้ 1 - 1 กับเฟนยัง จะได้ประมาณถูกว่าผมถึงช่วงไหน

ราวๆ 52-53 อะครับ... ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าใกล้จบยัง..

ถ้าถามว่าเนื้อเรื่องถึงไหน.. ก็ตอบไม่ถูกแฮะ ถ้าตอบ มันก็สปอยเต็มๆอะครับ เหอๆๆ