`

Jump to content

อยากรู้ว่า มีฉากลับ หรือจุดฮาๆ ฉากไหนมั่งที่เราข้ามไป

9 replies to this topic

#1 AutoKung

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 July 2008 - 05:41 PM

อย่าง มีตอนนึง ใน mission briefing (ฉากไหนไม่รู้) ที่ไปกดเปลี่ยนรโมตแล้ว จอจะเปลี่ยนเป็น อะไรบางอย่างอะครับ yoyo_29.gif

แล้วที่ว่ามันมีลูกปั้ม แล้วเราเข้าไปเนียนได้ อันนั้นผมก็ไม่เห็นรู้เลยว่าอยู่ตรงไหน yoyo_31.gif

แล้วหนำซ้ำ เล่นจนจบเกมละเพ่งมารู้ว่าจับลอค แล้วลูบๆคลำๆ ได้ =__=''

พอดีว่าจะเล่นอีกรอบอะครับ ใครพอรู้ช่วยสรุปทีค้าบ ขอบคุณค้าบ yoyo_29.gif

#2 AutoKung

Posted 29 July 2008 - 05:45 PM

เอ่อ ลูกปั้ม = รูปปั้น ครับ

ส่วน รโมต = รีโมต

พอดีพึ่งเข้ามาโพสใหม่ๆ แต่หาปุ่ม edit ข้อความไม่เจอ edit ไงบอกด้วยครับ yoyo_71.gif

#3 donutpla2

ヌルヌル大好き

• High Royal Executive Members

Posted 29 July 2008 - 06:15 PM

editไม่ได้เพราะจำนวนโพสยังไม่ถึงขั้นน่ะครับ โพสๆไปสองสามวันเดี๋ยวก็editได้เองนะ yoyo_55.gif

ซีนที่ตลกๆผมก็จำไม่ได้หมดนะ ต้องค่อยๆนึกเอา
ที่นึกออกก็มี ฉากไปช่วยนาโอมิที่สเนคแกล้งทำบุหนี่ตก

ฉากที่นาโอมิมาช่วยโอตาคอนกดคอมแล้วโอตาคอนแอบมองนม

ฉากตอนก่อนที่สเนคจะสู้กับแวมพ์ที่แวมพ์ยืนอยู่ที่สูงๆแล้วเห็นมือมาลูบๆ(มือนาโอมิ)
ตรงนี้สังเกตว่านาโอมิลูบไปลูบมาจะเอามืจับมีดที่ห้อยอยู่ตรงเป้าของแวมพ์แล้วจะเอาอ

กจากฝัก ปรากฏว่าแวมพ์รีบจับมือนาโอมิแล้วเก็บมีดทันทียังกับจะบอกว่าอย่ามือซนสิ

รูปปั้นอยู่แรกๆของเกมเลยครับ ในฉากที่เราจะต้องเดินไปเจอกับmkllน่ะ

#4 AutoKung

Posted 29 July 2008 - 06:45 PM

อ่อ ขอบคุณครับ (แวมป์ไม่สังเกตุแฮะ = =) d33561e9.gif

แต่อยากรู้แบบตามฉากระหว่างที่เราเล่น

หรือฉากที่เราต้องเดินไปกดหรืออะไรซักอย่างแล้วมันถึงจะขึ้น อ่าครับ d16c4689.gif

#5 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 29 July 2008 - 07:11 PM

QUOTE (donutpla2 @ Jul 29 2008, 06:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
editไม่ได้เพราะจำนวนโพสยังไม่ถึงขั้นน่ะครับ โพสๆไปสองสามวันเดี๋ยวก็editได้เองนะ yoyo_55.gif

ซีนที่ตลกๆผมก็จำไม่ได้หมดนะ ต้องค่อยๆนึกเอา
ที่นึกออกก็มี ฉากไปช่วยนาโอมิที่สเนคแกล้งทำบุหนี่ตก

ฉากที่นาโอมิมาช่วยโอตาคอนกดคอมแล้วโอตาคอนแอบมองนม

ฉากตอนก่อนที่สเนคจะสู้กับแวมพ์ที่แวมพ์ยืนอยู่ที่สูงๆแล้วเห็นมือมาลูบๆ(มือนาโอมิ)
ตรงนี้สังเกตว่านาโอมิลูบไปลูบมาจะเอามืจับมีดที่ห้อยอยู่ตรงเป้าของแวมพ์แล้วจะเอาอ

กจากฝัก ปรากฏว่าแวมพ์รีบจับมือนาโอมิแล้วเก็บมีดทันทียังกับจะบอกว่าอย่ามือซนสิ

รูปปั้นอยู่แรกๆของเกมเลยครับ ในฉากที่เราจะต้องเดินไปเจอกับmkllน่ะ

แสดงว่าVAMPเป็นเกย์จริงๆซินะ yoyo_77.gif

#6 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 31 July 2008 - 10:24 PM

QUOTE (~Dante~ @ Jul 29 2008, 07:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แสดงว่าVAMPเป็นเกย์จริงๆซินะ yoyo_77.gif

ก็เค้าสนแต่ Raiden นี่ yoyo_77.gif yoyo_77.gif :yoyo_77

#7 cygnus_guy

The Greatest Saint of Ice

• Royal Executive Members

Posted 31 July 2008 - 10:32 PM

ขอเล่นมุกนี้อีกรอบแล้วกัน

เพราะเกมนี้มีอีกชื่อว่า เมียท่านเกย์ yoyo_77.gif

#8 Guest_anucha23_*

• Guests

Posted 05 August 2008 - 03:06 PM

Act 4 คับ หลังจากกำจัด Crying Wolf ได้แล้ว ตอนจะลงไปใต้ดิน มันบอกให้เปลี่ยนเป็น แผ่น 2 แล้วก็นึกได้เอง ว่า BD นี่หว่า ไม่ใช่ DVD อย่างฮา เหน็บ Console อื่นด้วย 555+

#9 duckung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 12 August 2008 - 09:45 AM

ผมชอบตอนที่ไปเจอพวก Meryl แล้วเค้าแนะนำเพื่อนในทีม
คนที่ทำผมโมฮอค แต่มองจากข้างหลังเป็นรูปตกใจอ่ะครับ แล้วมีเสียง Alert ผมว่าเจ๋งดี

#10 chevalier

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:xbox &amp; PS3

Posted 08 April 2009 - 02:15 PM

รูปปั้นอะไรหว่า ข้ามไปหมดเลย