`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

อยากรู้ว่า มีฉากลับ หรือจุดฮาๆ ฉากไหนมั่งท...

AutoKung's Photo AutoKung 29 Jul 2008

อย่าง มีตอนนึง ใน mission briefing (ฉากไหนไม่รู้) ที่ไปกดเปลี่ยนรโมตแล้ว จอจะเปลี่ยนเป็น อะไรบางอย่างอะครับ yoyo_29.gif

แล้วที่ว่ามันมีลูกปั้ม แล้วเราเข้าไปเนียนได้ อันนั้นผมก็ไม่เห็นรู้เลยว่าอยู่ตรงไหน yoyo_31.gif

แล้วหนำซ้ำ เล่นจนจบเกมละเพ่งมารู้ว่าจับลอค แล้วลูบๆคลำๆ ได้ =__=''

พอดีว่าจะเล่นอีกรอบอะครับ ใครพอรู้ช่วยสรุปทีค้าบ ขอบคุณค้าบ yoyo_29.gif

AutoKung's Photo AutoKung 29 Jul 2008

เอ่อ ลูกปั้ม = รูปปั้น ครับ

ส่วน รโมต = รีโมต

พอดีพึ่งเข้ามาโพสใหม่ๆ แต่หาปุ่ม edit ข้อความไม่เจอ edit ไงบอกด้วยครับ yoyo_71.gif

donutpla2's Photo donutpla2 29 Jul 2008

editไม่ได้เพราะจำนวนโพสยังไม่ถึงขั้นน่ะครับ โพสๆไปสองสามวันเดี๋ยวก็editได้เองนะ yoyo_55.gif

ซีนที่ตลกๆผมก็จำไม่ได้หมดนะ ต้องค่อยๆนึกเอา
ที่นึกออกก็มี ฉากไปช่วยนาโอมิที่สเนคแกล้งทำบุหนี่ตก

ฉากที่นาโอมิมาช่วยโอตาคอนกดคอมแล้วโอตาคอนแอบมองนม

ฉากตอนก่อนที่สเนคจะสู้กับแวมพ์ที่แวมพ์ยืนอยู่ที่สูงๆแล้วเห็นมือมาลูบๆ(มือนาโอมิ)
ตรงนี้สังเกตว่านาโอมิลูบไปลูบมาจะเอามืจับมีดที่ห้อยอยู่ตรงเป้าของแวมพ์แล้วจะเอาอ

กจากฝัก ปรากฏว่าแวมพ์รีบจับมือนาโอมิแล้วเก็บมีดทันทียังกับจะบอกว่าอย่ามือซนสิ

รูปปั้นอยู่แรกๆของเกมเลยครับ ในฉากที่เราจะต้องเดินไปเจอกับmkllน่ะ

อ่อ ขอบคุณครับ (แวมป์ไม่สังเกตุแฮะ = =) d33561e9.gif

แต่อยากรู้แบบตามฉากระหว่างที่เราเล่น

หรือฉากที่เราต้องเดินไปกดหรืออะไรซักอย่างแล้วมันถึงจะขึ้น อ่าครับ d16c4689.gif

~Dante~'s Photo ~Dante~ 29 Jul 2008

QUOTE (donutpla2 @ Jul 29 2008, 06:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
editไม่ได้เพราะจำนวนโพสยังไม่ถึงขั้นน่ะครับ โพสๆไปสองสามวันเดี๋ยวก็editได้เองนะ yoyo_55.gif

ซีนที่ตลกๆผมก็จำไม่ได้หมดนะ ต้องค่อยๆนึกเอา
ที่นึกออกก็มี ฉากไปช่วยนาโอมิที่สเนคแกล้งทำบุหนี่ตก

ฉากที่นาโอมิมาช่วยโอตาคอนกดคอมแล้วโอตาคอนแอบมองนม

ฉากตอนก่อนที่สเนคจะสู้กับแวมพ์ที่แวมพ์ยืนอยู่ที่สูงๆแล้วเห็นมือมาลูบๆ(มือนาโอมิ)
ตรงนี้สังเกตว่านาโอมิลูบไปลูบมาจะเอามืจับมีดที่ห้อยอยู่ตรงเป้าของแวมพ์แล้วจะเอาอ

กจากฝัก ปรากฏว่าแวมพ์รีบจับมือนาโอมิแล้วเก็บมีดทันทียังกับจะบอกว่าอย่ามือซนสิ

รูปปั้นอยู่แรกๆของเกมเลยครับ ในฉากที่เราจะต้องเดินไปเจอกับmkllน่ะ

แสดงว่าVAMPเป็นเกย์จริงๆซินะ yoyo_77.gif

Ongsama's Photo Ongsama 31 Jul 2008

QUOTE (~Dante~ @ Jul 29 2008, 07:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แสดงว่าVAMPเป็นเกย์จริงๆซินะ yoyo_77.gif

ก็เค้าสนแต่ Raiden นี่ yoyo_77.gif yoyo_77.gif :yoyo_77

cygnus_guy's Photo cygnus_guy 31 Jul 2008

ขอเล่นมุกนี้อีกรอบแล้วกัน

เพราะเกมนี้มีอีกชื่อว่า เมียท่านเกย์ yoyo_77.gif

Guest_anucha23_* 05 Aug 2008

Act 4 คับ หลังจากกำจัด Crying Wolf ได้แล้ว ตอนจะลงไปใต้ดิน มันบอกให้เปลี่ยนเป็น แผ่น 2 แล้วก็นึกได้เอง ว่า BD นี่หว่า ไม่ใช่ DVD อย่างฮา เหน็บ Console อื่นด้วย 555+

duckung's Photo duckung 12 Aug 2008

ผมชอบตอนที่ไปเจอพวก Meryl แล้วเค้าแนะนำเพื่อนในทีม
คนที่ทำผมโมฮอค แต่มองจากข้างหลังเป็นรูปตกใจอ่ะครับ แล้วมีเสียง Alert ผมว่าเจ๋งดี

chevalier's Photo chevalier 08 Apr 2009

รูปปั้นอะไรหว่า ข้ามไปหมดเลย