`

Jump to content

ติด act 4 ครับ งง

5 replies to this topic

#1 zizus

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 28 July 2008 - 10:00 PM

ที่เจอหัว หน้าหมาป่ะอ่ะคับ ต้องฆ่ามันยังไงคับ ช่วย ด้วย ๆๆๆๆ

#2 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• High Royal Executive Members
  • Interests:Fashion AND Music

Posted 28 July 2008 - 10:27 PM

เอาแบบ ง่ายๆ ก็หลบอยู่ใต้รถครับ แล้วสอยพวก frog ด้วย sniper ซักพัก wolf มันจะออกมา ถ้าไม่ออกก็วิ่งไปล่อครับ พอมันมาก็สอยด้วย Shot gun สักพักมันจะวิ่งไปพักที่ไกลๆ ลองหาดูดีๆ ด้วย Solid eye ถ้าเจอก็ ใส่ RPG เข้าไปเลยครับ yoyo_92.gif ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ ครับ
จริงมีหลายวิธี ลองท่านอื่นมาบอกด้วยแล้วกันครับ yoyo_73.gif

#3 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 28 July 2008 - 11:34 PM

ตามนั้นครับบอสตัวนี้หลบใต้รถชนะทุกอย่าง555+ yoyo_77.gif

#4 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 29 July 2008 - 07:45 AM

เสริมครับ แต่ถ้าต้องการจะผ่านน้องหมาด้วยการทำเวลา ก็ต้องบู๋เลยครับ

- และปืนที่ใช้ส่วนใหญ่คือปืน ไรท์เฟอร์ ที่ชื่อ DSR-1 แต่ต้องเป่าตอนเธอโผล่ขึ้นมาจากภาหนะของเธอนะครับ อิอิ (ใช้ Solid Eye Night Mode ก็จะรู้ครับ)

- และตอนจะยิงแนะนำให้นอนยิงเพราะจะลดผลกระทบจากพายุหิมะมากที่สุด และต้องสุ่มยิงอย่าให้ใกล้มากนัก ไม่เช่นนั้นจะโดนเธอสวนเอาได้ และผลดีอีกประการของการสุ่มยิงไกลๆ คือ ส่วนใหญ่ ผมจะเป่าเธอได้ 2 เม็ดต่อการหาเธอเจอหนึ่งครั้ง แต่ยิงครั้งแรกแล้ว คุณต้องขยับตัวของคุณไปข้างๆจากจุดเดิมเล็กน้อย เพื่อการยิงครั้งที่สองของคุณจะทำให้พลังชีวิตของเธอลดลงมากกว่าการเปาครั้งที่สองจา
กตำแหน่งสุ่มยิงเดิม

- พอเธอโดนเราเปาไปแล้ว (ถ้าเธอไม่เห็นเรา เธอก็จะไม่สวนมา) และเธอก็จะหนีไปซ่อนที่จุดอื่น ให้เราสังเกตุการเคลื่อนตัวของเธอ ว่าเธอไปทางทิศทางไหน จากเรด้า ของ Solid Eye
ก็ให้เราตามเธอไป แต่ครับแต่ 1. คุณต้องพยายามตามเธอด้วยวงนอกของฉาก หรือ 2. ถ้าคุณมั่นใจว่าคุณเป่าพวก Frogs ระแวกใกล้ๆ จุดนั้นหมดแล้ว ก็ตามเธอไปได้เลยครับ

ปล. ขอเน้นว่าพยายามตามเธอไปและอย่าให้เธอเห็นเรา และพยายามรีบหาเธอให้เจอก่อนตัดเป็นฉากที่เธอตามหาเรา เพราะถ้าเธอเห็นเราแล้วโดยเธอกระโจนใส่ ชุดเดียว อาจถึงเมรุได้เลย

Edited by BiGGa, 29 July 2008 - 12:23 PM.

#5 MeduSa

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 31 July 2008 - 04:04 PM

ส่วนตัวผมนะผมจะยิงลูกน้องไห้หมดแล้วไอ้ตัวหัวหน้านี้มันจะชอบไปหลบอยู่ตรงมุมฉากแล้
วเราก็จัดเอาอีโบ๊ะไปยิงมันเลย พอมันหนีไปเอาลูกน้องมาก็ไปอุบยิงใต้รถ ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆมันก็เสร็จเราคับ

#6 High

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 10 August 2008 - 06:36 PM

ผมก้อหลบอยู่ใต้ท้องรถเหมือนกันอะแต่ผมใช้

pkk หรืออะไรสักอย่างนี้และจำมะได้เดี่ยวกลับไปเล่นต่อ

ส่อยเป้งๆๆๆตายกันบ้านแล้วก้อบู้ด้วย 100 นัดปืนไรมะรุจำมะได้อีกแหละ

จำได้อย่างหนึ่งใช้ยิง gotta ที่มันตัวใหญ่ๆสูงอะใช้ชื่อนี้ปะคับ

ผมใช้ rpg กะอีกกระบอกหนึ่งอันนี้ก้อจำมะได้ เปงบาซูก้าเลยอะคับ

อิอิ