`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

ติด act 4 ครับ งง

zizus's Photo zizus 28 Jul 2008

ที่เจอหัว หน้าหมาป่ะอ่ะคับ ต้องฆ่ามันยังไงคับ ช่วย ด้วย ๆๆๆๆ

PSMAN's Photo PSMAN 28 Jul 2008

เอาแบบ ง่ายๆ ก็หลบอยู่ใต้รถครับ แล้วสอยพวก frog ด้วย sniper ซักพัก wolf มันจะออกมา ถ้าไม่ออกก็วิ่งไปล่อครับ พอมันมาก็สอยด้วย Shot gun สักพักมันจะวิ่งไปพักที่ไกลๆ ลองหาดูดีๆ ด้วย Solid eye ถ้าเจอก็ ใส่ RPG เข้าไปเลยครับ yoyo_92.gif ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ ครับ
จริงมีหลายวิธี ลองท่านอื่นมาบอกด้วยแล้วกันครับ yoyo_73.gif

~Dante~'s Photo ~Dante~ 28 Jul 2008

ตามนั้นครับบอสตัวนี้หลบใต้รถชนะทุกอย่าง555+ yoyo_77.gif

BiGGa's Photo BiGGa 29 Jul 2008

เสริมครับ แต่ถ้าต้องการจะผ่านน้องหมาด้วยการทำเวลา ก็ต้องบู๋เลยครับ

- และปืนที่ใช้ส่วนใหญ่คือปืน ไรท์เฟอร์ ที่ชื่อ DSR-1 แต่ต้องเป่าตอนเธอโผล่ขึ้นมาจากภาหนะของเธอนะครับ อิอิ (ใช้ Solid Eye Night Mode ก็จะรู้ครับ)

- และตอนจะยิงแนะนำให้นอนยิงเพราะจะลดผลกระทบจากพายุหิมะมากที่สุด และต้องสุ่มยิงอย่าให้ใกล้มากนัก ไม่เช่นนั้นจะโดนเธอสวนเอาได้ และผลดีอีกประการของการสุ่มยิงไกลๆ คือ ส่วนใหญ่ ผมจะเป่าเธอได้ 2 เม็ดต่อการหาเธอเจอหนึ่งครั้ง แต่ยิงครั้งแรกแล้ว คุณต้องขยับตัวของคุณไปข้างๆจากจุดเดิมเล็กน้อย เพื่อการยิงครั้งที่สองของคุณจะทำให้พลังชีวิตของเธอลดลงมากกว่าการเปาครั้งที่สองจา
กตำแหน่งสุ่มยิงเดิม

- พอเธอโดนเราเปาไปแล้ว (ถ้าเธอไม่เห็นเรา เธอก็จะไม่สวนมา) และเธอก็จะหนีไปซ่อนที่จุดอื่น ให้เราสังเกตุการเคลื่อนตัวของเธอ ว่าเธอไปทางทิศทางไหน จากเรด้า ของ Solid Eye
ก็ให้เราตามเธอไป แต่ครับแต่ 1. คุณต้องพยายามตามเธอด้วยวงนอกของฉาก หรือ 2. ถ้าคุณมั่นใจว่าคุณเป่าพวก Frogs ระแวกใกล้ๆ จุดนั้นหมดแล้ว ก็ตามเธอไปได้เลยครับ

ปล. ขอเน้นว่าพยายามตามเธอไปและอย่าให้เธอเห็นเรา และพยายามรีบหาเธอให้เจอก่อนตัดเป็นฉากที่เธอตามหาเรา เพราะถ้าเธอเห็นเราแล้วโดยเธอกระโจนใส่ ชุดเดียว อาจถึงเมรุได้เลย

Edited by BiGGa, 29 July 2008 - 12:23 PM.

MeduSa's Photo MeduSa 31 Jul 2008

ส่วนตัวผมนะผมจะยิงลูกน้องไห้หมดแล้วไอ้ตัวหัวหน้านี้มันจะชอบไปหลบอยู่ตรงมุมฉากแล้
วเราก็จัดเอาอีโบ๊ะไปยิงมันเลย พอมันหนีไปเอาลูกน้องมาก็ไปอุบยิงใต้รถ ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆมันก็เสร็จเราคับ

High's Photo High 10 Aug 2008

ผมก้อหลบอยู่ใต้ท้องรถเหมือนกันอะแต่ผมใช้

pkk หรืออะไรสักอย่างนี้และจำมะได้เดี่ยวกลับไปเล่นต่อ

ส่อยเป้งๆๆๆตายกันบ้านแล้วก้อบู้ด้วย 100 นัดปืนไรมะรุจำมะได้อีกแหละ

จำได้อย่างหนึ่งใช้ยิง gotta ที่มันตัวใหญ่ๆสูงอะใช้ชื่อนี้ปะคับ

ผมใช้ rpg กะอีกกระบอกหนึ่งอันนี้ก้อจำมะได้ เปงบาซูก้าเลยอะคับ

อิอิ