`

Jump to content

ทำไมนาโอมิต้องทำร้ายตัวเองด้วยอ่าครับงงแล้วนาโอมิเป็นไรกับVampหรอครับสงสัย

24 replies to this topic

#1 Maburu

"ชีวิตคือการเล่นเกมและแจ่วแหนม"(=w=)

• Banned

Posted 26 July 2008 - 07:57 PM

yoyo_04.gif รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ไม่เข้าใจนาโอมิทำไมไม่ไปอยุ่กับ โอตาคอนและสเน็คอ่าครับ

#2 Aibrazy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 26 July 2008 - 09:32 PM

เท่าที่รู้ก็ นาโอมีเป็นผู้สร้าง vamp ขึ้นมาครับ(ประมาณว่า vamp เป็นผลงานวิจัยเกี่ยวกับนาโนแมชีนของนาโอมินะครับ) ส่วนตัวนาโอมิเป็นมะเร็งอยู่เดวก็ตาย ต้องคอยฉีด นาโนเมชีนกระตุ้นอยู่ตลอด แต่ที่ยอมตายนี่จำไม่ได้ รอผู้รู้มาบอกอีกทีละกันครับ 154218d4.gif

#3 donutpla2

ヌルヌル大好き

• High Royal Executive Members

Posted 26 July 2008 - 10:55 PM

นึกว่าทำร้ายตัวเองยังไงซะอีก yoyo_71.gif

#4 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• High Royal Executive Members
  • Interests:Fashion AND Music

Posted 27 July 2008 - 12:47 AM

รู้นะคิดไรอยู่ yoyo_72.gif

#5 ~Dante~

Kenjiman

Posted 27 July 2008 - 02:48 AM

อย่านอกเรื่องกันซิครับ
ว่าแต่ฆ่าตัวตายเพราะรู้สึกผิดที่สร้างvampมารึป่าว?

#6 Master Ps3

Posted 27 July 2008 - 08:04 AM

น่าจะใช่นะครับ

#7 Trapper

• Executive Members

Posted 27 July 2008 - 08:56 AM

ยานั่นคือ "ตัวหยุดนาโนแมชชีน" ไม่ให้ทำงานครับ

ยาทุกเข็มเป็นแบบนั้น

ไม่รู้สาเหตุว่าทำไม แต่มันเหมือนว่าเธอรู้สึกผิดต่อการสร้างvampและ เธอเป็นเหมือนVampครับ

Vamp and me... is the same จำได้ว่าเธอพูดครับ

แล้วเธอก็ฉีดยานั่น จนใกล้ตาย และตายเพราะตึกถล่มครับ

#8 Dogfight

Posted 27 July 2008 - 10:49 AM

ที่เธอไม่ยอมตายเพราะว่าเธอแค้น Patriot ที่ทำกับครอบครัวคนเดียวที่เธอเคยมีอยู่นั่นก้อคือ Frank Jaeger หรือ Gray Fox นั่นเอง

ตอน MGS แรกเธอก้อหักหลัง Snake เพราะเธอแค้น Snake ที่ฆ่า Gray Fox ที่ Zanzibar คับ

Patriot เป็นคนนำ Gray Fox ไปทำ exoskeleton จนกลายเป็น Cyborg นินจา เธอเขียนโปรแกรมทิ้งไว้ให้ซันนี่คับ นั่นคือเหตุผลที่เข้าหา Snake

เพราะเธอรู้ว่า Snake จะต้องทำทุกวิธีเพื่อหยุด Liquid และหลังจากที่เธอกำจัดความผิดของเธอในการสร้าง nanomachine ในตัว Vamp แล้ว

เธอคิดว่าเธอก้อใช้ nanomachine โกงความตายมานานแล้วคิดจึงคิิดว่าเธอควรจะตายได้แล้วคับ

#9 Maburu

"ชีวิตคือการเล่นเกมและแจ่วแหนม"(=w=)

• Banned

Posted 27 July 2008 - 11:06 AM

yoyo_70.gif อ่อ ขอบคุณครับพอเข้าใจบ้างแล้วครับ แล้วตอนสุดท้าย ลุงงูพูดอะไรกับ BigBossด้วยอ่าครับ
แล้วลุงงูก็ทำหน้าเก็กหล่อขึ้นมา ลุงงูเท่โคด yoyo_24.gif

#10 Dogfight

Posted 27 July 2008 - 11:13 AM

QUOTE (Maburu @ Jul 27 2008, 11:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
yoyo_70.gif อ่อ ขอบคุณครับพอเข้าใจบ้างแล้วครับ แล้วตอนสุดท้าย ลุงงูพูดอะไรกับ BigBossด้วยอ่าครับ
แล้วลุงงูก็ทำหน้าเก็กหล่อขึ้นมา ลุงงูเท่โคด yoyo_24.gif

ตอนจบก้อพูดถึงความเป็นมาของ *spoiler*

Proxy AI ที่พัฒนาขึ้นเกินกว่าที่คนสร้าง Patriot ต้องการจบคุมระบบไม่ได้, Big Boss นับถือ Snake มากในฐานะทหาร

และบอกให้ Snake วางปืนหยุดต่อสู้ได้แล้ว Foxdie จะไม่ทำให้ Snake ตายเร็วๆ นี้ เพราะฉะนั้นมีชีวิตอยู่ดูโลกให้คุ้มคับ

#11 Trapper

Posted 27 July 2008 - 12:46 PM

นั่นเป็นเพราะ FoxALIVE ของนาโอมิด้วยรึเปล่าครับ

ที่ไม่ทำให้FoxDIEของสเนคทำงานอีก

#12 bios

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 27 July 2008 - 01:43 PM

QUOTE (Trapper @ Jul 27 2008, 12:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
นั่นเป็นเพราะ FoxALIVE ของนาโอมิด้วยรึเปล่าครับ

ที่ไม่ทำให้FoxDIEของสเนคทำงานอีก

FOXALIVE เป็น worm ที่ใช้ทำลาย AI ของ Patriot ครับ นาโอมินำมาพัฒนาต่อยอดมาจาก worm ที่ emmy ใช้ในภาคแรก แล้วก็ส่งต่อให้ซันนี่ทำจนสมบูรณ์แบบ

ส่วนเรื่อง FOXDIE ตัวเก่าในตัว snake นั้น หยุดการทำงานไปเพราะตัว FOXDIE ที่ drebin ฉีดไปให้ครับ

*IMO* Patriot ก็คงไม่อยากให้เกิดเหตุการไวรัส FOXDIE กลายพันธุ์จนฆ่าทุกคนที่ขวางหน้าเหมือนกัน เพราะว่าธุรกิจสงครามอาจจะชะงักได้ ก็เลยสร้าง FOXDIE ตัวใหม่ให้มีผลไปหยุดยั้งตัวเก่าไว้ด้วย

#13 Dogfight

Posted 27 July 2008 - 01:46 PM

QUOTE (Trapper @ Jul 27 2008, 12:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อ่าวไม่ทันซะแล้ว อ่านข้างบนก้อได้คับ ตอบเหมือนกันเลย

ไม่ใช่คับ Foxdie อันเก่าถูก Virus Foxdie เวอร์ชั่นใหม่กว่าที่ Snake คิดว่าถูก Drebin ฉีดให้เข้าไปทำลายตัวเก่าคับ

Foxalive คือเวิร์มคลัสเตอร์ที่นาโอมิเขียนไว้คับเพื่อทำลาย GW

Spoil อีกแล้ว

โดยซันนี่เขียนโปรแกรมต่อโดยแก้ไขไม่ให้ทำลายเครือข่าย Patriot ที่ควบคุมสาธารณูปโภคคับ

Big Boss บอก Snake ตอนจบว่า Foxdie ตัวใหม่ก้อยังคงวิวัฒนาการตัวเองได้เหมือนเดิม ขึ้นอยู่กับเวลาเท่านั้น

Edited by Dogfight, 27 July 2008 - 01:47 PM.

#14 zerg123

Posted 27 July 2008 - 02:09 PM

ตายเตยอะไรกัน ก็เห็นตัวละครหลายตัวแล้ว ตายไปตั้งแต่โน่น พอมาภาคหลังๆก็ค่อยๆโผล่ออกมา เต็มตัวบ้าง เป็นหุ่นบ้าง ประกอบเข้ากับคนอื่นบ้าง เนโอมิ ก็คงเหมือนกัน รอบหน้าอาจจะโผล่ออกมาตอนเป็น พิโคเทคโนโลยี

#15 nismo_silvia

God bless me !

Posted 27 July 2008 - 04:14 PM

QUOTE (Dogfight @ Jul 27 2008, 11:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนจบก้อพูดถึงความเป็นมาของ *spoiler*

Proxy AI ที่พัฒนาขึ้นเกินกว่าที่คนสร้าง Patriot ต้องการจบคุมระบบไม่ได้, Big Boss นับถือ Snake มากในฐานะทหาร

และบอกให้ Snake วางปืนหยุดต่อสู้ได้แล้ว Foxdie จะไม่ทำให้ Snake ตายเร็วๆ นี้ เพราะฉะนั้นมีชีวิตอยู่ดูโลกให้คุ้มคับ

คำพูดเหมือน saving เลย yoyo_55.gif

#16 bios

Posted 27 July 2008 - 05:48 PM

QUOTE (zerg123 @ Jul 27 2008, 02:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตายเตยอะไรกัน ก็เห็นตัวละครหลายตัวแล้ว ตายไปตั้งแต่โน่น พอมาภาคหลังๆก็ค่อยๆโผล่ออกมา เต็มตัวบ้าง เป็นหุ่นบ้าง ประกอบเข้ากับคนอื่นบ้าง เนโอมิ ก็คงเหมือนกัน รอบหน้าอาจจะโผล่ออกมาตอนเป็น พิโคเทคโนโลยี

ให้ข้อมูลเสริม เผื่อคนไม่เก็ท ฮ่ะๆๆ

milli = 10 ยกกำลัง -3
micro = 10 ยกกำลัง -6
nano = 10 ยกกำลัง -9
pico = 10 ยกกำลัง -12
femto = 10 ยกกำลัง -15
atto = 10 ยกกำลัง -18
zepto = 10 ยกกำลัง -21
yocto = 10 ยกกำลัง -24

#17 Dogfight

Posted 27 July 2008 - 07:00 PM

QUOTE (nismo_silvia @ Jul 27 2008, 04:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คำพูดเหมือน saving เลย yoyo_55.gif

ตอนจบหน้าหลุมศพเหมือนกันด้วย yoyo_37.gif

#18 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 28 July 2008 - 09:01 AM

พึ่งจะมาจับ MGS4 นี่เองแหล่ะครับ

แต่ไม่แปลกหลอกครับที่ Naomi รู้สึกแบบนั้นบ้างกับ Vamp เพราะส่วนใหญ่ พวกแวมไพร์ เค้าก็จะมีเสน่ห์กันอยู่แว้ว

#19 ~Dante~

Kenjiman

Posted 28 July 2008 - 08:11 PM

Big Bossมันตายเพราะบทเขียนมาครับตอนสมัยภาค3sorrowก็พูดเองว่าลูกแกจะต้องเป้นคนฆ่าแกถ้
าภาคนี้บิ้กบอสโผ่ลมาแล้วไม่ตายมันก็ไม่เป้นตามคำทำนาย
สรุปคือมันให้่สเน็คฆ่าบิ้กบอสด้วยFOXDIEเอาดื้อๆซะงั้นบทตรงนี้แย่จริงๆผมว่า

#20 donutpla2

ヌルヌル大好き

Posted 28 July 2008 - 09:21 PM

^
ตรงไหนครับ

เพราะถ้าพูดว่ากันตามแค่บทในภาคสี่ถือว่าสมเหตุสมผลเพียงพอ ถ้าเอาภาคสามมาคิดก็เป็นเนื้อเรื่องเสริม ผมไม่เห็นว่าบทจะแย่"จริงๆ"ตรงไหนเลย