`

Jump to content

รายงานสภาพล่าสุดไดโดม่อน

36 replies to this topic

#1 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

• High Royal Executive Members

Posted 14 July 2008 - 05:36 AM

เมื่อสัปดาห์ที่แล้วจนถึงเมื่อวาน ได้มีโอกาสไปใช้บริการของร้านไดโดม่อนมาถึง 4 สาชา
และได้รู้สึกถึงระดับบริการที่เหมือนกันหมดเลยทั้ง 4 สาขาเช่นกัน
เลยจะเอามาบอกไว้ให้เตรียมตัวกันครับ

โปรโมชั่นใหม่ : มีเนื้อโคขุน แล้วนะครับ รสชาติอร่อยมาก สามารถสั่งทานได้ไม่อั้น

ปกติผมจะทานที่ร้านสาขาซีคอน สแควร์ เพราะใกล้บ้านที่สุด
ซึ่งที่นี่จะเซิร์ฟเร็วครับ ถูกใจ
แต่หลังจากปีที่แล้วมีปัญหาเรื่องระบบระบายอากาศเสีย
(ผมก็นั่งทานอยู่ด้วย ทางร้านให้ทานฟรี แต่ขออนุญาตปิดร้านเลยหลังจากที่พวกผมกินไปได้ 30 นาที)
เลยต้องปรับปรุงร้าน ใช้เวลาทั้งหมด 5 เดือนโดยประมาณ
เมื่อเปิดใหม่บรรยากาศเดิมหายครับ เตาย่างหันมาใช้ เตาทรงภูเขา ด้านบนเป็นหลุมชาบู
ย่างด้วยไฟฟ้า ความอร่อยเลยลดลงไปเยอะ
วันที่ไปทาน หลังจากห่างจากมันมาหลายเดือน
พนักงานชุดที่ผมคุ้นเคย โดนโละยกชุดครับ
แต่ผมก็เฉย ๆ นะ จนมาพอนั่งไปได้สักพัก ถึงเริ่มรู้ตัวว่าสู้ชุดก่อนไม่ได้

หลังจากนั้น 2 วัน ผมก็นัดเพื่อนไปเซ็นทรัล บางนา เพื่อไปหาซื้อเกมคอมกัน
แน่นอนแวะไดโดม่อนอีกรอบ เพราะอยากทานเนื้อย่างให้เต็มคราบ
ความรู้สึกเหมือนเดิม จนเริ่มสงสัยในการบริการแล้ว

เอามาคุยกับแฟน วันนั้นพอดีต้องไปโรบินสัน รัชดาเพื่อซื้อของใช้บางอย่างเข้าบ้าน
เลยแวะไดโดม่อนกันอีกแล้ว
เหมือนเดิมครับ แต่ที่นี่แย่หน่อย ตรงที่น้ำจิ้ม ข้าวผ้ดกระเทียมจะเค็มมาก
โดยเฉพาะข้าวนะครับ เอาข้าวขาวหุงมาผสมกับผัดกระเทียมเลยเห็น ๆ

จนมาเมื่อวาน ไปซื้อของที่เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ใกล้บ้านแฟน
ก็แวะไดโดม่อนอีก และก็เหมือนเดิมกับการบริการ
แต่ที่นี่จะยอดแย่ แย่กว่า 3 แห่งที่กินมา
ที่แย่ที่สุดคือบริการแย่ แถมตอนเก็บตังค์ ผู้จัดการมาเอง
มายืนรอ ซึ่งรู้กันอยู่แล้วว่า การยืนรอ นั่นคือการ"ยืนรอทิป"
แฟนผมจึงสวนกลับไปตรง ๆ เลยว่า บริการแย่แบบนี้ ไม่ต้องเอาหรอกทิปน่ะ (แอบสะใจ)

สรุป+เฉลยนะครับ
- ไดโดม่อนตอนนี้มีโปรโมชั่นใหม่ เพิ่มเมนูอาหารในชุดบุฟเฟ่ต์ มีเนื้อโคขุนร่วมรายการอยู่ด้วย ใครชอบทานเนื้อย่างกับข้าวผัดกระเทียม ไม่น่าพลาด
- แต่เมื่อไปทานแล้ว ต้องทนกับบริการแบบใหม่นะครับ นั่นคิอ"เสิร์ฟช้ามากกกก"
- จากที่สังเกตมาทั้ง 4 สาขา บริการแบบเดียวกันหมด แต่ที่ผมจับได้เยอะที่สุด ก็คงเป็นที่ซีคอน
ปกติที่นี่เซิร์ฟเร็วมาก แต่ถึงวันนี้ไม่ใช่แล้วครับ
- ผมสันนิษฐานเอาเองนะ เรื่องการบริการทำนองนี้ในร้านอาหารบุฟเฟ่ต์แบบสั่ง มีจุดประสงค์แอบแฝงแน่นอน
ลองคิดดูนะครับ เราจ่ายในราคาเดิม (อ่อ ลืมบอกไดโดม่อนขึ้นราคาแล้วนะครับ)
แต่เราทานได้ช้าลง เพราะการเสิร์ฟช้า
แน่นอนว่า เมื่อทานเข้าไปแล้วเว้นช่วงระยะไว้สักพัก เราจะอิ่มเพราะอาหารที่ทานมันขยายตัว
ทำให้ทานได้น้อยลง แถมยังต้องมาหงุดหงิด กับการบริการแย่ ๆ
- การสั่งอาหาร วางใบสั่งที่เขียนไว้ ก็อย่าหวังว่าจะมีพนักงานมาเอา ถ้าคุณไม่เรียกดัง ๆ
- ข้าวผัดกระเทียม เขาจะใช้วิธีกั๊ก คือของมีแต่ไม่เอามาเสริฟ แล้วบอกว่าของหมดกำลังผัดใหม่
แต่ถามว่าทำไมผมถึงรู้ว่าของมี เพราะว่าถ้าผัดใหม่ แล้วรีบเอามาเสริฟ ข้าวมันต้องร้อนครับ
แต่นี่เย็นชืด ประมาณตักใส่ไว้มานานแล้ว โกหกกันหน้าด้าน ๆ
- น้ำอัดลมแบบรีฟิล คุณดื่มหมด วางแก้วไว้ขอบโต็ะ หรือบนโต็ะก็ตาม จะไม่มีอีกแล้ว ที่พนักงานจะเดินมาเติมให้
- น้ำจิ้ม น้ำหมักเนื้อ ข้าวผัดกระเทียม เค็ม-เค็มจัด เค็มไล่ลูกค้า

จ่ายราคาใหม่ แพงกว่าเดิม แต่ทานได้น้อยลง เพราะอิ่มจากการรอ
โดยเฉพาะสาขา เซ็นทรัลปิ่นเกล้า คุณสั่งไปเถอะ รอไปเลย
ผมฉุนมาก ตอนสั่งข้าวผัดกระเทียม 2 ถ้วยแรก
30 นาทีกว่าจะได้ แถมยังโกหกด้วยว่าผัดใหม่

แนะนำเลยนะครับ ใครจะไปทาน ให้สั่งทีเดียวไปเลย
เนื้ออยากทาน ใส่จำนวน 10-20 ไปเลย
ของอะไรช้า เรียกไม่มา เรียกให้ดัง ๆ เอาให้อาย

เดี๋ยวนี้ขึ้นราคา แต่ไม่เอาเซอร์วิส ชาร์จ แล้วจะมาอ้างไม่ได้
เทคนิคแบบนี้ รับทรัพย์เท่าเดิม แต่กักของให้ออกน้อยลง
เพื่อลดต้นทุน เทคนิคแพรวพราวเหลือกินจริง ๆ

ฝากถึงเพื่อน ๆ ที่คิดจะไปทานทุกคนครับ

ไดโดม่อน
บุฟเฟ่ต์สิ้นคิด

#2 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 July 2008 - 07:19 AM

มากินร้านของผมดีกว่าครับ อร่อยกว่าเยอะครับ

#3 pattric

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 14 July 2008 - 03:08 PM

ร้านบุฟเฟ่ในตำนานของผมเลยครับ สมัยมัธยม เรียกได้ว่าเป้นจุดสังสรรค์ แหล่งรวมพลก็ว่าได้

แต่เดี๋ยวนี้ ก็ยังเป็นตำนานอยู่เหมือนเดิมครับ เป็นอดีต ไม่มีปัจจุบันและคงไม่มีอนาคต เพราะบริการตกฮวบนี่ละครับ

ตอนนี้ถ้าจะกินที่นี่ ยอมกินหมูกะทะแทนแล้วครับ หรือไม่ก็ทานแบบแพงๆไปเลย นานๆทีครับไม่เสียดาย

#4 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• Interests:AuditionWorld

Posted 14 July 2008 - 04:52 PM

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ ละ ขอเปรียบเทียบบ้างละกันนะ มิว

ไดโดม่อนแบบเก่า (แบบที่มิวกิน) คุณภาพโดยรวมที่เจอมา ให้ 2/10 (กินหมูกระทะยังดีซะกว่า)

ไดโดม่อนแบบใหม่ (ไอทีสแควร์) คุณภาพโดยรวมที่เจอมา ให้ 7/10 (มีน้ำตะไคร้ด้วยดีจัง ^^)

ทั้งหมดคือความคิดเห็นส่วนตัวนะ

#5 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 14 July 2008 - 04:59 PM

เมื่อก่อน ไดโมอนดีมากๆ ไปกิน บ่อยมาก

แต่ตอนนี้แย่มากๆอ่ะครับ ไม่ไปกิน ได้ 4 ปี แล้ว เซ็ง

#6 Special One

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members
  • Interests:PLAYSTATION 3 / FOOTBALL

Posted 14 July 2008 - 08:26 PM

กำลังคิดที่จะไปกินที่ปิ่นเกล้าพอดีเลยอ่า คิดหนักแล้วเรา ไม่ได้ไปกินมาหลายปีแล้วทำไมเป็ยอย่างงี้ได้หว่า 4519626a.gif

#7 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 15 July 2008 - 04:42 PM

ร้านนี้นะครับบอกตรง ๆ ไม่ว่าที่ไหนก็ห่วยหมดละครับ

#8 anurak2821

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 16 July 2008 - 12:06 PM

บาร์บีคิว พลาซ่า ตัวจริง อร่อยจริง เรื่องปิ้งย่าง กินเฉลี่ยคนละ 200 ก็อิ่มแว้ว

#9 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 16 July 2008 - 01:33 PM

ตอนนี้หุ้นเหลือแค่ 0.50 บาท แล้วไกล้เจ๊งละ

#10 seacret

เซียนเกม

Posted 17 July 2008 - 07:06 PM

ผมไปกินครั้งสุดท้ายเกือยสองปีแล้วครับ สาขา เดอะมอลล์งามฯ

1.บริการทุกอย่างแย่มาก ช้าจนเซ็ง เด็กไม่พอเสิร์ฟ
2.สกปรก มีแมงสาปเดิน ที่โต๊ะ...
3.น้ำแข็งก้นแก้ว ถ้าลูกค้ากินเหลือ เด็กเสิร์ฟจะแอบเทกลับ ลงเหยือกเอามาเสิร์ฟ ซ้ำ
4.น้ำจิ้มที่กินเหลือ ก็ เอามาเทรวมกับเหยือกน้ำจิ้ม ไว้เสิร์ฟเหยื่อรายต่อไป เช่นกัน

ข้อ 3 และ 4 ผมเห็นด้วยตาตัวเอง เพราะโต๊ะข้างๆ เขาทานเสร็จแล้วลุกออกไปก่อน
เด็ก รีบเข้ามาเก็บกวาด เพราะมีคิวรอ จนลืมไปว่า มีผมมองอยู่..... เต็มสองตา

หลังจากนั้น ร้านในเครือนี้ กับผม ก็ ขาดกันครับ

#11 blur87

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 17 July 2008 - 11:04 PM

ผมไปทานมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว
ที่เมเจอร์สุขุมวิท
เนื้อโคขุนเหนียวมาก
ร้านดูไม่สะอาด
พนักงานไม่เต็มใจต้อนรับ
++นาๆ
ของน้อย
กินแต่หมูไซบีเรีย
สรุป
คงเป็นครั้งสุดท้ายที่ทานไดโดมอน
กากจิงๆ

#12 nick22

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 20 July 2008 - 08:48 AM

ผมเห็นด้วย กับเจ้าของกระทู้ทุกอย่างเลยครับ

ขอผมบ่นมั้ง สุดทุนกับ ไดโดม่อน จิงๆ

ร้านที่ผม กิน ประจำคือ แฟชั่น ไอแลน และ เดอร์มอลบางกะปิ ชั่น 3 (ไม่แน่ใจ)

สิ่งที่ผมได้รับมา จากร้านไดโดม่อน ที่เดอะมอลบางกะปิ ขอยกที่ตัวอย่าง ที่นี่ที่เดียวนะครับ เพราะผมไปกินรอบล่าสุด และรอบสุดท้ายในชิวิตผม

เนื่องจาก ผมเห็นว่า มีเมนู เนื้อขุน อาไรสักอย่างนี้แหละ เลยสนใจเข้าไปลองชิม

1.บริการหน้าร้านห่วยแตก ไม่มีระบบ รอคิวใดๆทัง้สิ้น ลูกค้าที่รอคิวนอกร้านใครเข้าได้ก่อนได้กิน
2.เมื่อเข้ามาแล้ว อากาศร้อนมาก แอร์เปิดเบาสุดๆ
3.บริการที่ช้าสุดๆ สั่งรายการไปตั้งนาน 20กว่านาที ถึงออกมาเซิฟอาหารให้ แถมรายการที่สั่งมากะไม่ครบ เช่น เนือขุน+หมี่หยก กว่าเนื้อจะมา กะผ่านไป ครึ่งชั่วโมงได้ แต่ไม่ใช้ ว่าครึ่งช.มแล้วมันมาส่งเลยนะครับ ผมต้องเรียกพนักงานว่า สั่งเนื้อไปตั้งนานแล้วยังไม่ได้เลย มันถึงเอามาให้ คือถ้าไม่เรียกมันกะไม่เอามาให้
4.บริการเติมน้ำ รีฟิว ไม่จัดให้ น้ำหมดยังไง กะหมดอย่างนั้น ต้องเรียกมันมารินน้ำทุกรอบ
5.กินไปได้สักพัก ถ่านในหม้อเริ่ม มอด เลยบอกพนักงาน ช่วยเปลี่ยนถ่านให้หน่อย บอกมันไป 2ครั้ง มันกะรับปากว่าจะเปลี่ยนให้ แต่สุดท้ายมันกะไม่มา จนไม่เรียกมัน เพราะความเซ้ง

สรุปกะคือ ห่วย!!!!! ครั้งล่าสุดที่ไปกิน เป็นอาไรที่โมโหมาก ในเรื่องของ บริการ จากนี้ พอกันที ไดโดม่อน ลาก่อน !!!!

#13 kim

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 20 July 2008 - 04:16 PM

ไดโดม่อนนี้เป็นของบริษัทอะไรครับ

#14 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 23 July 2008 - 10:59 AM

ช่วงนี้กำลังคิดถึงร้านนี้พอดีเพราะเมื่อก่อนรวมตัวเพื่อนๆไปกินกันบ่อยมาก หลังๆก็เริ่มรู้สึกแย่ๆกับคุณภาพและบริการที่ลดลง เข้ามาอ่านตอนแรกก็นึกว่าจะดีขึ้น -*- พอแค่นี้ดีกว่ากับแบรนด์นี้

#15 moomoo jung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 23 July 2008 - 11:27 AM

ไม่ไหวจิงแฮะ ..... อ่านแล้ว เคืองแทน ท่าน จขกท .เลยครับ

#16 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:PS4, Xbox One

Posted 23 July 2008 - 09:37 PM

มาขอเสริมนิดครับ พอดีผมอยู่รังสิต

ไดโดม่อน มีที่ห้างฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต 2 สาขา คือ

1. ชั้น 1
2. ชั้นใต้ดิน

บริการทั้ง 2 ชั้นเหมือนกันคือ แย่มากๆ เสริฟช้า ขี้ลืม เข้าร้านไม่มาต้อนรับ ไม่มีการพาไปหาที่นั่ง ไม่ถามอะไรเลย
เด็กฝึกงานไม่ยืนโม้กัน ก็ยืนจีบกัน เรียกเอาของเก็บของ ก็ทำหน้าเอ๋อๆ (ขนาดงานง่ายๆ นะเนี่ย ทำจะทำไม่ได้อีก)

ที่กินมาดีหน่อยก็สาขา เดอะมอลล์ บางกะปิ เสริฟของเร็ว พนักงานต้อนรับ+บริการดี แต่ถ้าคนเยอะก็จะช้าเป็นธรรมดา

ส่วนซีคอน ก็ไปกินบ่อย เพราะอยู่หอพักที่ลาดกระบังด้วย เลยไปเที่ยวบ่อย
พนักงานก็งั้นๆ นะ ที่แย่ที่สุดก็เป็นเตาแบบใหม่ทรงภูเขา เพราะว่าน้ำมันจากการปิ้งจะกระเด็นโดนเราแน่นอน ตัวเหม็นมากๆ กินแล้วแทบไม่กล้าไปเดินเข้าร้านต่างๆ ต่อเลย

ขอบคุณ คุณ nkharin มากครับ ที่มาบอกข่าวว่ามีเนื้อโคขุนแล้ว เพิ่งทราบนะเนี่ย อย่างนี้ต้องไปกินซักหน่อยแล้ว 04a97f13.gif

#17 plain

• Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 27 July 2008 - 01:56 AM

-

#18 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• Interests:AuditionWorld

Posted 27 July 2008 - 11:49 AM

QUOTE (Fairlady Z @ Jul 23 2008, 09:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มาขอเสริมนิดครับ พอดีผมอยู่รังสิต

ไดโดม่อน มีที่ห้างฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต 2 สาขา คือ

1. ชั้น 1
2. ชั้นใต้ดิน

บริการทั้ง 2 ชั้นเหมือนกันคือ แย่มากๆ เสริฟช้า ขี้ลืม เข้าร้านไม่มาต้อนรับ ไม่มีการพาไปหาที่นั่ง ไม่ถามอะไรเลย
เด็กฝึกงานไม่ยืนโม้กัน ก็ยืนจีบกัน เรียกเอาของเก็บของ ก็ทำหน้าเอ๋อๆ (ขนาดงานง่ายๆ นะเนี่ย ทำจะทำไม่ได้อีก)

ที่กินมาดีหน่อยก็สาขา เดอะมอลล์ บางกะปิ เสริฟของเร็ว พนักงานต้อนรับ+บริการดี แต่ถ้าคนเยอะก็จะช้าเป็นธรรมดา

ส่วนซีคอน ก็ไปกินบ่อย เพราะอยู่หอพักที่ลาดกระบังด้วย เลยไปเที่ยวบ่อย
พนักงานก็งั้นๆ นะ ที่แย่ที่สุดก็เป็นเตาแบบใหม่ทรงภูเขา เพราะว่าน้ำมันจากการปิ้งจะกระเด็นโดนเราแน่นอน ตัวเหม็นมากๆ กินแล้วแทบไม่กล้าไปเดินเข้าร้านต่างๆ ต่อเลย

ขอบคุณ คุณ nkharin มากครับ ที่มาบอกข่าวว่ามีเนื้อโคขุนแล้ว เพิ่งทราบนะเนี่ย อย่างนี้ต้องไปกินซักหน่อยแล้ว 04a97f13.gif

ใช่เลยครับ สาขาที่ฟิวเจอร์นี่ คงไปทานครั้งแรกและครั้งเดียวพอครับ เป็นความทรงจำที่แสนเลวร้ายจริง ๆ - -*

ต่อไปถ้าจะทาน ไดโดม่อน อีกคงเลือกไปทานที่ ไอทีสแควร์ดีกว่า เพิ่มเงินอีกนิดนึง แต่ได้ของดีกว่ากันเยอะครับ yoyo_25.gif

#19 RelliKDoG

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Gadget, Politics

Posted 31 July 2008 - 07:49 PM

ไม่แปลกใจทำไมมันถึงหายไปทีละสาขา....

#20 amaking69

Posted 31 July 2008 - 10:46 PM

เฮ้ยจิงดิ กะว่าจะเข้าไปกินเหมือนกัน ไม่ได้เข้าร้านนี้มาเกือบ3ปีแล้วนะ ห่วยลงแบบนี้เลยหรือ นึกถึงสมัยก่อนๆ ที่ไอ้เพื่อนเรามันเข้าไปกินๆๆแล้วก็เข้าห้องน้ำไปอ้วกๆๆ แล้วมากินต่อทำลายสถิติ นึกถึงเมื่อกาลก่อนที่เวลาย่างเนื้อต้องระวังไม่ให้เพื่อนชั่วแย่ง นึกถึงเมื่อครั้งก่อนๆที่ตะเกียบนับ10คู่มารุมแย่งเนื้อชิ้นเดียวบนกระทะ นึกถึงอนาคตที่จะถึงว่าคงไม่มีวันนั้นอีกแล้วล่ะถ้ามันห่วยลงแบบนี้ แต่ยังไงก็ขอไปลองสักทีก่อนล่ะครับ อยากเจอด้วยตัวเองดูว่ามันแย่ขนาดนั้นจิงๆเหรอ บ้านผมอยู่บางแค เดี่ยวจะลองไปเดอะมอลลืบางแคดู แล้วมาแจ้งถึงบริการครับ