`

Jump to content

ใครใช้ UPS ของ APC อยู่โปรดอ่าน สำคัญมาก!

12 replies to this topic

#1 mick1

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 12 July 2008 - 05:19 PM

ใครใช้ UPS ยี่ห้อ APC อย่าส่งเครม SYNEX เด็ดขาดนะคับเพราะอะไร โปรดอ่านเรื่องต่อไปนี้ที่ผมเจอมากับตัวเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว.

คืนนึงผมกดสวิทซ์เปิดคอมตามปกติ ปรากฏมันมีเสียงดัง ตุ้บ! และมีประกายไฟเล็กๆในเครื่องและเครื่องก็ร้องเตือนและดับ ผมก็เลยรีบส่ง Synnex พันทิพย์วันต่อมาเพราะประกันจะหมดเดือน 9 ปีนี้ ตอนส่งซ่อมคนรับของบอก
" ของ APC เวลาส่งซ่อมต้องรอของ 2-3 อาทิตย์นะคะ"
ผมอึ้ง+งง เลยถามไปว่า "ซ่อมนานขนาดนั้นเลยเหรอ(วะ) ผมส่งไป APC เองได้มั้ย?"
คนรับของ "ไม่ได้ค่ะต้องผ่าน ทางSynnex เท่านั้น"
ในผมก็นึกว่า เออของมรึงคุณภาพดี แต่ซ่อมนานเหมือนซ่อมบ้านแบบนี้ ได้เงินกรูครั้งเดียวแหละ.
2 อาทิตย์ต่อมา ลองโทรดูเผื่อของมาแล้ว โทรไปพี่แกบอกว่าซ่อมอยู่แต่ให้ที่อื่นซ่อมเพราะที่บริษัทซ่อมไม่ทัน (เฮ้ย มีส่งซ่อมนอก บริษัทด้วยเหรอเนี่ยะ?) และยังตอบไม่ได้ว่าจะได้เมื่อไหร่.
ด้วยความเซ็งสุดเลยหาเบอร์ APC Thailand และไปบอกความห่วยของ Synnex พอได้คุยกับพนักงานก็ถึงบางอ้อเลยคับ เค้าบอกว่าถ้าสินค้าAPC เสียในระยะประกันเค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ฟรีนะคับ.
อ้าวแล้วไอ้ Synหอก มันเอาของกรูไปดองตั้ง 2-3 อาทิตย์ แถมไม่แนะนำอะไรเลยเนี่ยะนะ?
ผมเลยโทรไป Synnex ว่าจะขอเครื่องคืนเพราะ APC เค้าจะเปลี่ยนเครื่อให้ใหม่ มันก็บอกจะตามเครื่องให้ ได้เครื่องเมื่อแล้วโทรบอก แต่ขอโทษเถอะไม่เคยโทรมาเลยคับ ผมต้องโทรถามตลอดกว่าจะได้ของคืนล่อไปอีก 1 เดือนกว่าๆ พอได้เครื่องคืนปุ้ป วันรุ่งขึ้นเอาไปเปลี่ยนร้านที่ APC Thailand แจ้งมาคือ Pace Design อยู่แถวศรีนครินทร์ ตอนแรกนึกว่าจะได้เครื่อง refurbished ปรากฏเค้าให้เครื่องใหม่มาเลยคับ.
สุดท้ายนี้ขอบคุณ APC และ บริษัท PACE Design ที่ให้ความช่วยเหลือมา ณ ที่นี้. ส่วนใครมี UPS ของ APC แล้วเครื่องมีปัญหาให้โทรไปที่นี่นะคับ
APC Thailand
02-6175644,02-6175600
เสร็จแล้วเค้าจะออกใบเครมทาง email รวมทั้งร้านที่ให้เราเอาของไปเปลี่ยน เราก็เอาหมายเลขเครมแจ้งกับบริษัทนั้น เค้าก็จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้คับ.

ใบแจ้งซ่อมของ SYNEX
ใบแจ้งซ่อม ตั้งแต่เดือน 5 วันที่ 30 2008
ได้รับ เดือน 7 วันที่ 7 2008

เอาเครื่องเก่าที่เสียไปเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่เอี่ยมแกะจากกล่อง ขอปรบมือให้ APC Thailand :onion34

#2 Deadcell

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 12 July 2008 - 05:43 PM

โอ้ว สุดยอดเลยครับ พอดีใช้ APC อยู่เหมือนกัน
รุ่น 1000 กับ 1500 แต่ไม่เคยมีปัญหา ของเค้าดีจริงๆครับ APC

ยิ่งได้ยินเรื่องประกันแบบนี้แล้วด้วย ขอบคุณที่นำเรื่องดีๆมาเล่าสู่กันฟังนะครับ
เผื่อมีปัญหา จะได้รู้ว่าต้องทำยังไง อิอิ 875328cc.gif

#3 jug

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 12 July 2008 - 06:01 PM

ได้ยินมาเหมือนกันว่าหลังๆนี่ synnex ประกันห่วยลงไปเยอะ ถึงขนาดมีส่งให้ช่างข้างนอกซ่อมนี่มันกรณีคล้ายๆของซัมซวยแล้วนะเนี่ย

ดีครับเผื่อคนอื่น UPS เสียจะได้รู้กันว่าไปเปลี่ยนกับบริษัทแม่เลยดีกว่ามาผ่าน dealer แบบนี้

#4 Ka-ToA

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 July 2008 - 06:04 PM

APC น่าจะขายเองนะครับ

ไม่น่าผ่าน Dealer แย่ๆ

ขอบคุณ จขกท.มากๆครับ

Edited by Ka-ToA, 12 July 2008 - 06:05 PM.

#5 demonofeast

Posted 12 July 2008 - 07:15 PM

ปรบมือให้ APC

#6 hokuken_k

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 12 July 2008 - 07:19 PM

เห่อ ๆ มันเอาเครื่องไปทำอะไร

#7 TONG HI DEF

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 July 2008 - 09:46 PM

เยี่ยมครับ

#8 tunnyocto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 12 July 2008 - 11:32 PM

baa60776.gif กำลังคิดจะซื้อ UPS อยู่พอดี
เคยใช้ APC เมื่อนานมาแล้ว
พอได้ฟังแบบนี้ทำให้ตัดสินใจได้ง่ายเลยว่าจะซื้อ APC ล่ะครับ
แต่ไม่ผ่าน SYNNEX แน่นอน อิอิอิ

#9 MeduSa

Posted 13 July 2008 - 01:49 AM

ผมก็ใช้รุ่นนี้คับสุดยอดเลย ขอบคุณสำหรับความรู้นะคับ

#10 mick1

Posted 13 July 2008 - 04:37 AM

กำลังคิดจะซื้อ UPS อยู่พอดี
เคยใช้ APC เมื่อนานมาแล้ว
พอได้ฟังแบบนี้ทำให้ตัดสินใจได้ง่ายเลยว่าจะซื้อ APC ล่ะครับ
แต่ไม่ผ่าน SYNNEX แน่นอน อิอิอิ

ตอนซื้อยังไงต้องผ่าน synex อยู่แล้วคับเพราะรู้สึกเค้าเป็นตัวแทนที่เดียวในไทยแต่ว่าตอนจะเคลมเวลาเสียให้ติดต่
อกับAPC Thailand โดยตรงจะได้เครื่องใหม่หรือrefurblished(อันนี้เค้าไม่รับปากว่าจะได้เครื่องใหม่ทุก
ครั้ง แต่ผอิญโชคดีว่ามีของใหม่อยู่ในstock) ซึ่งถ้าเครมกับsynex ก็จะเจอแบบผมนี่แหละ.

Edited by mick1, 13 July 2008 - 04:38 AM.

#11 nnnn

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 13 July 2008 - 10:37 AM

อ่า เจอเหมือนกัน แต่ผมยิ่งกว่าอีก ผมส่งเดือน 4 กว่าจะได้คืน เดือน 6 ครับท่าน ประกัน Synnex นี่หละ รุ่น 1000 อะ

#12 noomnoii

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 13 July 2008 - 03:19 PM

ผมก็เคยเจอเหตุการณ์แย่ๆกะซินเน็กซ์นะ หลายๆหน โดนจน ตอนนี้ trust by Synnex นี่ผมไม่ซื้อเลย 9bbc76d5.gif

#13 muffin666

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 31 July 2012 - 05:07 PM

เป็นความรู้อีกเรื่อง ขอบคุณมากครับ