`

Jump to content

ตีกลอง RockBand แล้วชอบมือพองอ่ะครับ...ป้องกันยังงัยดี ?

11 replies to this topic

#1 wisthawat

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 25 June 2008 - 10:45 AM

มือซ้ายมักเป็นที่นิ้วก้อยกับนิ้วนางอ่ะครับ..มือขวาหนักหน่อย มักเป็นที่นิ้ว ก้อย, นาง แล้วก็ นิ้วกลางน่ะครับ...
โดยเฉพาะนิ้วนางข้างขวานี้หนักสุดเลยครับ..บางครั้งพองขนาดเป็นสีแดง ๆ เหมือนมีเลือดออกข้างในเลยทีเดียว...
เลยอยากทราบว่าจะป้องกันยังงัยดีครับ ? เอาอะไรมาพันนิ้วเราดี ?
ผมลองเอาพลาสเตอร์ยาสำหรับปิดแผลมาพัน มันก็งอนิ้วไม่ถนัดอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

Edited by wisthawat, 25 June 2008 - 12:45 PM.

#2 Freezing_Atmosphere

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2008 - 12:03 PM

ผมว่าถุงมือก็ดีนะครับของ AHEAD ลองซื้อมาใช้ได้ ไปเวิ้งครับ

แต่ผมไม่พองเลยนะ ลองเปลี่ยนไม้กลองดูไม่ทราบว่าจะช่วยมั๊ยนะครับ

Edited by Freezing_Atmosphere, 25 June 2008 - 02:09 PM.

#3 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Royal Executive Members
  • Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 25 June 2008 - 01:07 PM

ยังไม่ได้ลองเลยครับ ตั้งแต่ซื้อมา

ก็ลองเปลี่ยนไม้กลองดูครับ

หรือไม่ก็ทนเล่นไป เด่วมันก็ด้านเอง อิอิ

#4 DrUm_eXpErt

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 June 2008 - 03:47 PM

ตีจนไม่รู้สึกไรแล้วคับ 4519626a.gif

#5 semper fi

Only Death is Real ...

• Interests:Metal

Posted 25 June 2008 - 04:57 PM

ทำไมตีโหดจัง ผมเล่นไม่เคยพองเลยนะครับ d582d79f.gif

#6 Dogfight

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 June 2008 - 06:35 PM

จับไม้กลองไม่ถูกวิธีป่าวคับ คือตอนแรกผมตีแล้วปวดไหล่ (ผมไหล่มีปัญหาอยู่แล้วด้วย) ลองหาวิธีจับไม้กลองดูในเน็ทนะคับ ผมหายปวดไหล่เลย

#7 LDS Drive

A Means to an End

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2008 - 09:49 PM

อาการแปลกดีครับ d582d79f.gif

#8 wisthawat

Posted 26 June 2008 - 07:19 AM

อาจจะเป็นเพราะว่าผมจับไม้กลองแบบหลวม ๆ ก็ได้ครับ...ผมว่าจับหลวม ๆ แล้วมันสะบัดข้อมือถนัดดีน่ะครับ...เวลารัวกลองแล้วรู้สึกว่าไม้มันเด้งกลับขึ้นมาดี
ด้วยน่ะครับ

#9 Freezing_Atmosphere

เซียนเกม

Posted 26 June 2008 - 07:23 AM

ไม้กลองผมก็จับหลวมนะครับ ใช้ไม้แบบไหนอยู่ครับ

#10 wisthawat

Posted 26 June 2008 - 08:17 AM

ผมใช้ไม้ที่แถมมากับเกมส์อ่ะครับ

#11 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 27 June 2008 - 01:47 PM

แก้ง่ายๆก่อนครับ หาสก๊อตเทปดำที่พันสายไฟมาพันรอบครับ ผมทำอยู่ หรือ มีทุนมาก
หาที่กันลื่นของ อะเฮดมาพันก็ได้ครับ แต่แพงหน่ะหลายร้อย

#12 Freezing_Atmosphere

เซียนเกม

Posted 27 June 2008 - 08:50 PM

ไม้ของเกมผมว่ามันไม่ค่อยดีน่ะครับ ว่างๆลองไปเดินเวิ้งหรือไม่ก็ลองไปเลือกไม้กลองที่จับแล้วถนัดมือดูครับ
7A 5A 5B 3ขนาดยอดนิยมนะผมว่าสำหรับเล่นเกม ราคาไม่แพงก็มีครับ

แต่ผมไม่แน่ใจนะครับว่ามันจะแก้ปัญหามือพองได้หรือเปล่าเพราะไม้ของเกมที่ให้มาผมจับ
แล้วรู้สึกแปลกๆพอดี+มันสากๆ ไม่ค่อยลื่นแบบไม้ที่ใช้ประจำ

ปล.ผมสั่งไม้ AHEAD รุ่น SPUG จาก ebay เดือนนึงแล้วของยังไม่มาเลย ร้านมันไม่ได้ส่งUSPS - -* รอร๊อรอ