`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

ตีกลอง RockBand แล้วชอบมือพองอ่ะครับ...ป้อ...

wisthawat's Photo wisthawat 25 Jun 2008

มือซ้ายมักเป็นที่นิ้วก้อยกับนิ้วนางอ่ะครับ..มือขวาหนักหน่อย มักเป็นที่นิ้ว ก้อย, นาง แล้วก็ นิ้วกลางน่ะครับ...
โดยเฉพาะนิ้วนางข้างขวานี้หนักสุดเลยครับ..บางครั้งพองขนาดเป็นสีแดง ๆ เหมือนมีเลือดออกข้างในเลยทีเดียว...
เลยอยากทราบว่าจะป้องกันยังงัยดีครับ ? เอาอะไรมาพันนิ้วเราดี ?
ผมลองเอาพลาสเตอร์ยาสำหรับปิดแผลมาพัน มันก็งอนิ้วไม่ถนัดอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
Edited by wisthawat, 25 June 2008 - 12:45 PM.

Freezing_Atmosphere's Photo Freezing_Atmosphere 25 Jun 2008

ผมว่าถุงมือก็ดีนะครับของ AHEAD ลองซื้อมาใช้ได้ ไปเวิ้งครับ

แต่ผมไม่พองเลยนะ ลองเปลี่ยนไม้กลองดูไม่ทราบว่าจะช่วยมั๊ยนะครับ
Edited by Freezing_Atmosphere, 25 June 2008 - 02:09 PM.

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 25 Jun 2008

ยังไม่ได้ลองเลยครับ ตั้งแต่ซื้อมา

ก็ลองเปลี่ยนไม้กลองดูครับ

หรือไม่ก็ทนเล่นไป เด่วมันก็ด้านเอง อิอิ

DrUm_eXpErt's Photo DrUm_eXpErt 25 Jun 2008

ตีจนไม่รู้สึกไรแล้วคับ 4519626a.gif

semper fi's Photo semper fi 25 Jun 2008

ทำไมตีโหดจัง ผมเล่นไม่เคยพองเลยนะครับ d582d79f.gif

Dogfight's Photo Dogfight 25 Jun 2008

จับไม้กลองไม่ถูกวิธีป่าวคับ คือตอนแรกผมตีแล้วปวดไหล่ (ผมไหล่มีปัญหาอยู่แล้วด้วย) ลองหาวิธีจับไม้กลองดูในเน็ทนะคับ ผมหายปวดไหล่เลย

LDS Drive's Photo LDS Drive 25 Jun 2008

อาการแปลกดีครับ d582d79f.gif

wisthawat's Photo wisthawat 26 Jun 2008

อาจจะเป็นเพราะว่าผมจับไม้กลองแบบหลวม ๆ ก็ได้ครับ...ผมว่าจับหลวม ๆ แล้วมันสะบัดข้อมือถนัดดีน่ะครับ...เวลารัวกลองแล้วรู้สึกว่าไม้มันเด้งกลับขึ้นมาดี
ด้วยน่ะครับ

Freezing_Atmosphere's Photo Freezing_Atmosphere 26 Jun 2008

ไม้กลองผมก็จับหลวมนะครับ ใช้ไม้แบบไหนอยู่ครับ

wisthawat's Photo wisthawat 26 Jun 2008

ผมใช้ไม้ที่แถมมากับเกมส์อ่ะครับ

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 27 Jun 2008

แก้ง่ายๆก่อนครับ หาสก๊อตเทปดำที่พันสายไฟมาพันรอบครับ ผมทำอยู่ หรือ มีทุนมาก
หาที่กันลื่นของ อะเฮดมาพันก็ได้ครับ แต่แพงหน่ะหลายร้อย

Freezing_Atmosphere's Photo Freezing_Atmosphere 27 Jun 2008

ไม้ของเกมผมว่ามันไม่ค่อยดีน่ะครับ ว่างๆลองไปเดินเวิ้งหรือไม่ก็ลองไปเลือกไม้กลองที่จับแล้วถนัดมือดูครับ
7A 5A 5B 3ขนาดยอดนิยมนะผมว่าสำหรับเล่นเกม ราคาไม่แพงก็มีครับ

แต่ผมไม่แน่ใจนะครับว่ามันจะแก้ปัญหามือพองได้หรือเปล่าเพราะไม้ของเกมที่ให้มาผมจับ
แล้วรู้สึกแปลกๆพอดี+มันสากๆ ไม่ค่อยลื่นแบบไม้ที่ใช้ประจำ

ปล.ผมสั่งไม้ AHEAD รุ่น SPUG จาก ebay เดือนนึงแล้วของยังไม่มาเลย ร้านมันไม่ได้ส่งUSPS - -* รอร๊อรอ