`

Jump to content

ninga gaiden 2ภาคนี้ง่ายจัง

19 replies to this topic

#1 kawee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 June 2008 - 10:58 AM

:aha: ทําไมภาคนี้ง่ายจังเลยสงสัยสร้างให้แฟนมือใหม่แค่กดมั่วก็ชนะเเล้ว(ส่วนใหญ่เป็นเเบบ
นี้แน่นอน)reviewน้อยคงมาจากระบบการต่อสู้ไม่เเน่นเหมือนภาคก่อน(black zigma)

#2 Veronica

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 05 June 2008 - 11:09 AM

ที่ว่ามันง่ายนี้ เล่นถึงด่านไหนแล้วครับ จบหรือยัง
ผมว่ามันง่ายแค่ด่านแรก ๆ อ่ะ ด่านหลัง ๆ ยากสุดยอดเลย เล่นแล้วมีน้ำโห
ตอนนี้เล่น Mentor รู้สึกได้เลยว่าคนทำเมิงโรคจิตสาดิสแน่ ๆ ไม่ต้องเล่น Master ninja กันพอดีอ่ะ

#3 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 05 June 2008 - 11:17 AM

กว่าตัวเกมจะเริ่มเอาจริงก็ด่าน 5 ครับ ถ้ายังไม่เล่นไม่ถึงด่าน 5 แล้วบอกว่าง่าย ผมบอกได้คำเดียวว่า คุณคิดผิดครับ
โดยเฉพาะคนที่เล่น Acolyte คุณพลาดการต่อสู้มัน ๆ ไปหลายครั้งแน่นอน

#4 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

• Royal Executive Members

Posted 05 June 2008 - 11:27 AM

QUOTE (kawee @ Jun 5 2008, 10:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
:aha: ทําไมภาคนี้ง่ายจังเลยสงสัยสร้างให้แฟนมือใหม่แค่กดมั่วก็ชนะเเล้ว(ส่วนใหญ่เป็นเเบบ
นี้แน่นอน)reviewน้อยคงมาจากระบบการต่อสู้ไม่เเน่นเหมือนภาคก่อน(black zigma)

ถ้าคุณเล่นโหมดมาสเตอร์นินจามาจากภาค แบล็ก หรือ ซิกม่าจนจบแล้วก็ไม่แปลกที่จะบอกว่า มันง่าย แต่ถ้ายังและอยู่แค่ อโคไลท์ ก็ = คุณเล่นโหมดนินจาด็อกของภาคแบล็ก กับ ซิกม่าอยู่น่ะแหละ อ่อนพอๆ กัน

อีกอย่าง...ผมว่าที่เขาด่าๆ มามันไม่เกี่ยวกับง่าย-ยาก มันเรื่องอื่น...มั่วได้ใจจริงๆ 55318906.gif

#5 killermeng87

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Freshy

Posted 05 June 2008 - 02:17 PM

เหอๆ อยากเล่นจังยังไม่ได้เล่นเลย

#6 Alystiria

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 June 2008 - 02:52 PM

อยากดูวีดีโอจังครับ ที่บอกว่าง่ายเนี่ย 4412144b.gif

#7 Binoculars

Posted 05 June 2008 - 02:52 PM

มันง่ายเพื่อให้คนเล่นกันได้มากขึ้นครับ แต่ก็ยังคงความยากไว้ให้เห็นอยู่
เอาเป็นว่าระดับ Warrior ผมว่าสำหรับคุณคงง่ายล่ะผมก็ว่างั้น
เล่นให้จบ Mentor และ Master Ninja ก่อนครับแล้วค่อยพูดว่าง่ายหรือยาก

ปล. ยากหรือยัดเยียด ถามตัวเองให้ดีนะ

#8 tintinpotter

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 June 2008 - 03:04 PM

จบแล้วครับ ภาคนี้ ง่ายครับ
อย่างน้อยก็ง่ายกว่าภาคแรกมากๆๆ
ภาคแรกเล่นแล้วน้ำตาเล็ด ไม่ผ่านซักที

แต่ฉาก sequence ไม่มันส์เท่าไรเลยแฮะ

#9 kawee

Posted 05 June 2008 - 06:24 PM

QUOTE (Binoculars @ Jun 5 2008, 02:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันง่ายเพื่อให้คนเล่นกันได้มากขึ้นครับ แต่ก็ยังคงความยากไว้ให้เห็นอยู่
เอาเป็นว่าระดับ Warrior ผมว่าสำหรับคุณคงง่ายล่ะผมก็ว่างั้น
เล่นให้จบ Mentor และ Master Ninja ก่อนครับแล้วค่อยพูดว่าง่ายหรือยาก

ปล. ยากหรือยัดเยียด ถามตัวเองให้ดีนะ
baa60776.gif: ผมคิดว่าคนที่ชนะไอ้ตัวที่เหมือนryuเจอครั้งแรกในห้องสมุดเเต่มันมีเลเวลเยอะกว่า3ตั
วรุมได้โดยไม่ต้องเพิ่มพลัง(เจอในvery hard)มั้งแต่มีทริกนิดนิงคือให้เปลี่ยนการแดชหรือกลิ้งตัวเป็นr1(ps3)เเล้วมาเล่นMas
ter ninjaภาค2คงคิดว่าธรรมดากันหมดเเหละส่วนninjaภาค1ผมจบmaster ninjaแล้วแต่ถ้าวัดกันจริงต้องเล่นmissionให้เคลียหมด ปล.คนไทยนี่แปลกอย่างหนิ่งนะครับความคิดไม่เหมือนกันได้แต่พูดเจอคนเล่นเก่งกว่าก็งง
(แน่นอนครับว่าต้องมีคนเล่นเก่งกว่ากันอยู่แล้วไม่เห็นแปลก)คนหนอคน 875328cc.gif

#10 Binoculars

Posted 05 June 2008 - 06:59 PM

ไม่หรอกผมว่าการที่บางคนว่าเกมมันง่าย แท้ที่จริงแล้วเข้าถึงความยากที่แท้จริงของเกมหรือยังแค่นั้นล่ะคับ
ง่ายเพราะเกมเขาให้คนเล่นได้ส่วนมากหรือเปล่า ยากที่แท้จริงของเกมมันมี
ถ้าเคลียร์แบบยากจริงๆ แล้วพูดว่าง่ายอันนี้จะเป็นที่ยอมรับกันน่ะผมว่า
Warrior ผมว่ามันก็ไม่ได้ยากนะ แต่ยัดศัตรูมาเยอะมากกว่า ถ้าเป็นสมัยภาคก่อน
Black หรือ Sigma ปล่อยมาแค่ 3 4 ตัวก็หืดจับแล้ว ภาคนี่มาที 8 9 10 ตัวมันจะเรียกว่ายากจริงหรอ
ใครเล่นเก่ง ใครเล่นไม่เก่ง ผมเฉยๆ นะ แต่เกมที่มันดูยัดเยียดจนน่าง่วงนี่สิ แต่ไงก็ต้องเล่นให้จบล่ะค้าบ

#11 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 05 June 2008 - 08:57 PM

ยังไงก็ขอวิดิโอการเล่นเข้ากระทู้ผมหน่อยครับ ช่วยกันเล่น แบ่งกันผ่าน
ถ้าเครื่องต่อเน็ตไม่ได้ก็แค่แบก HDD ไปบ้านเพื่อน หรือ ร้านเกมส์ก็ได้ครับ โหลดไม่ถึง 5 นาทีก็เสร็จแล้ว รับรองว่าไม่เสียเวลานานแน่นอนครับ แถมง่ายกว่าการนั่งอธิบายตัวอักษรด้วยครับ baa60776.gif:

#12 venus2004

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 05 June 2008 - 09:51 PM

รอดูวิดิโอด้วยคนครับ อยากเห็นเทพเล่น
ภาคแรกผมตายเป็น 100 ครั้ง d33561e9.gif

#13 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 05 June 2008 - 10:43 PM

QUOTE (kawee @ Jun 5 2008, 06:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
baa60776.gif: ผมคิดว่าคนที่ชนะไอ้ตัวที่เหมือนryuเจอครั้งแรกในห้องสมุดเเต่มันมีเลเวลเยอะกว่า3ตัวรุมได้โดยไม่ต้องเพิ่มพลัง(เจอในvery hard)มั้งแต่มีทริกนิดนิงคือให้เปลี่ยนการแดชหรือกลิ้งตัวเป็นr1(ps3)เเล้วมาเล่นMaster ninjaภาค2คงคิดว่าธรรมดากันหมดเเหละส่วนninjaภาค1ผมจบmaster ninjaแล้วแต่ถ้าวัดกันจริงต้องเล่นmissionให้เคลียหมด ปล.คนไทยนี่แปลกอย่างหนิ่งนะครับความคิดไม่เหมือนกันได้แต่พูดเจอคนเล่นเก่งกว่าก็งง(แน่นอนครับว่าต้องมีคนเล่นเก่งกว่ากันอยู่แล้วไม่เห็นแปลก)คนหนอคน 875328cc.gif

ไม่งงหรอก ผมก็บอกแล้วว่า ถ้าคุณจบมาสเตอร์นินจาแล้วก็ไม่แปลกอะไรที่คุณจะว่าง่าย แ่้สำนวนคุณมันชวนให้ข้องใจมันก็เท่านั้น... 154218d4.gif

อ้อรีเควสต์อีกคนครับ อยากเห็นวิดีโอสเต็ปเทพคนจบมาสเตอร์นินจามากมาย :)

Edited by bluray360, 05 June 2008 - 11:07 PM.

#14 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 06 June 2008 - 01:35 AM

04a97f13.gif เริ่มแรกเราเล่น WARRIOR เลยถึงฉากที่ 3 และหยุดไว้ที่ฉาก 3 ก่อนดึกแล้วพรุ่งนี้ต้องไปทำงาน สรุปนิดว่าภาคนี้ก็ไม่ง่ายนักนะ สำหรับมือใหม่อาจจะเจอปัญหาในทางช่องแคบๆ ศัตรูเน้นลุมๆเยอะดีนะร่อนตัดไปมาก็สนุก แต่ดูๆแล้วเกมขาดการ DESIGN อย่างที่สำนัก REVIEW ว่ามาจิงๆแหละ สิ่งที่ง่ายกว่าภาคแรกก็เรื่องของการยิงธนูที่มีจุดเล็งให้ด้วยนะ เดิมทีภาคแรกไม่มี สามารถกระโดดยิงธนูได้แบบภาค SIGMA แต่การเดินบนน้ำนั้นเหมือนภาค BLACK โดยการกด A รัวๆเพื่อที่จะต้องเดินบนน้ำแต่ง่ายกว่า โดยภาค SIGMA นั้นไม่ต้องกดกระโดดรัวๆมันก็จะเดินบนน้ำให้เอง แต่เราว่าจิงๆเกม NINJA GAIDEN 2 อ่ะไม่ยากหรอก ที่ยากจิงๆเราว่า ITEM ในร้านค้า MURAMASA ขายแพงมากกว่าอ่ะนะ ITEM ฟื้นพลังก็ไม่เหมือนภาคแรกเปลี่ยนเป็นอีกแบบคล้ายๆสมุนไพรจีน การเลือกอาวุธรึว่า ITEM ด้วย D PAD ก็ง่ายต่อการใช้งานเสียเวลาน้อยทำให้ไม่ขัดจังหวะในการเล่น ทั้งหมดนี่เราพูดถึงเกมเพลคล่าวๆนะ ที่เล่นในระดับ WARRIOR เลย 04a97f13.gif

แต่ ITEM นี่เก็บกับตัวได้อย่างละไม่เกิน 3 ชิ้นนะ

อ้อ...แก้ไขอีกนิดนึงนะ เราเล่นแผ่นแท้อ่ะ โหลดระหว่างฉากแทบไม่มีให้เห็นเลยนะ จะมีก็ต่อเมื่อ เราไปนอกจุดหมายที่มันให้เราไปเช่นเราออกนอกเส้นทางเพื่อที่จะไปเก็บ ITEM ที่ซ่อนเอาไว้ก่อนไปจะโหลดระหว่างการเดินทาง พอหลังไปก็จะโหลดจุดเดิมนั่นแหละ เล่นมาถึงฉากที่ 3 แล้วยังไม่เจอการโหลดระหว่างการต่อสู้ด้วยนะ ส่วนเฟรมเรทหน่วงๆนี่มีบ้าง แต่น้อยแทบไม่ค่อยได้เจออ่ะนะ โหลดบ่อยโหลดนานไม่มี จะมีโหลดนานก็ตอนเปลี่ยนด่านนี่แหละ แต่ก็ไม่นานมาก

Edited by Caliban-Nhing, 06 June 2008 - 01:51 AM.

#15 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 06 June 2008 - 07:23 AM

เล่นให้มันสนุกก็พอคับ ไม่ต้องมานั่งเถียงกันว่าง่ายหรือยาก55

ตลกดีๆจิง

#16 kawee

Posted 06 June 2008 - 10:46 AM

QUOTE (bluray360 @ Jun 5 2008, 10:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่งงหรอก ผมก็บอกแล้วว่า ถ้าคุณจบมาสเตอร์นินจาแล้วก็ไม่แปลกอะไรที่คุณจะว่าง่าย แ่้สำนวนคุณมันชวนให้ข้องใจมันก็เท่านั้น... 154218d4.gif

อ้อรีเควสต์อีกคนครับ อยากเห็นวิดีโอสเต็ปเทพคนจบมาสเตอร์นินจามากมาย :)

baa60776.gif: อย่าเพิ่งงอนกันดิเดี๋ยวส่งvideoให้ดูตอนสู้กับblack ryu3ตัว

#17 bluray360

Posted 06 June 2008 - 11:09 AM

QUOTE (kawee @ Jun 6 2008, 10:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
baa60776.gif: อย่าเพิ่งงอนกันดิเดี๋ยวส่งvideoให้ดูตอนสู้กับblack ryu3ตัว

บร้า...เค้าไม่ได้งอนตัวนะ af48944b.gif

แต่กำลังอินกับอารมณ์รอคอยแผ่นที่กำลังมาถึงหรอก5555 หากมันรุนแรงก็ขออภัยนะจู๊ฟๆ 0fbbf481.gif2

** อย่าลืมคลิปสู้กับ Evil Ryu นะครับ อยากเห็นมากมาย b6b25dc6.gif

#18 rahxephone

Posted 07 June 2008 - 10:26 AM

มีแต่เทพทั้งนั้น ทำไมชั้นยากอยู่คนเดียวเนี่ย สงสัยไม่ใช่แนว 555+

#19 ouin

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 07 June 2008 - 12:00 PM

ถ้าผมเป็นคนทำเกมนี้คงหดหู่นะ กว่าจะเป็นเกมๆนึงที่ทำหั้ยคนทั้งโลกเล่น

#20 Mac5738

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 07 June 2008 - 07:23 PM

แต่ผมว่า มันก็ยังยากอยู่ดี เพราะผมไม่เคยเล่น Ninja Gaiden มาก่อน จะมาหัดเล่นก็ภาคนี้เลย(เล่นระดับ warrior อะ)

ยากก็ตอนที่ต้องสู้กับบอสแค่นั้นแหละ d33561e9.gif

แต่ไม่ค่อยชอบเลย จำนวนลูกกระจอกมันเยอะเกิน

บางที ร่อนตัด แล้วก็ลำบากติดขัดนิดหน่อย

เพราะผมคงไม่ค่อยชอบ ระบบกล้องของเกมนี้ด้วยแหละมั่ง(ชอบประมาณ DMC อะ)

แต่ต้องยอมรับจริงๆ ว่าเกมมันมากๆครับ(ถึงแม้จะตายเป็นสิบๆรอบก็ตาม) 0fbbf481.gif2